• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

DucLong

Super V.I.P
cháu làm từ nãy như thế rồi ko đc chú à:((

cứu cháu với cả nhà ơi...cháu HSPL V3 sau đấy task29 rồi đưa máy về bootload ngon lành rồi up bản rom mới nhất của Miri trên xda....sau đấy máy vẫn trắng màn hình HTC ko thôi....cháu lại task29 lại rồi up lại....sau đấy máy cháu k bật đc nguồn lên nữa...ko vào đc bootload và cắm sạc k lên...pin trc khi up là 53%....cả nhà xem có cách nào giúp cháu với:((((
Xem ra thì bạn đã HardSPL nhưng không biết sau khi bạn HardSPL và Task 29 xong thì khi vào bootloader có kiểm tra lại thông số không.
Cho mình hỏi là bạn up rom bằng laptop hay up bằng thẻ nhớ.

PDAMobile

Lẽ ra bạn yhanoi nên kiểm tra lại thông số SPL xem đã thành công chưa sau khi chạy tool HSPLv3.Nhưng nếu chạy HSPLv3 mà không có báo lỗi thì chắc là do ROM bạn up rồi.Bạn yhanoi thử đưa link topic ROM bạn up trên XDA cho mọi người xem đi.

nima1984

thanks ban,mình sẽ thử xem,lạ vậy,mình xài o china vẫn ngon lành,chỉ cần kicks hoạt dịch vụ mạng là xài được haizzzz

Có bác nào xài được GPRS của vina bằng cách cài thông số vào máy chưa,giúp mình cách cài với thanks

kheo

Xạc cho HD2

Hỏi các bác một chút. Mình thấy xạc chuẩn của HD2 có dòng xạc là 1A. Mình có cái xạc 2A cũ định dùng cho HD2. Theo mình thì dùng như vậy sẽ giảm được thời gian xạc xuống còn khoảng 1/2. Nhưng mình vẫn băn khoăn liệu có ảnh hưởng gì đến pin không.

Thanks

ichte

Well-Known Member
Có bác nào xài được GPRS của vina bằng cách cài thông số vào máy chưa,giúp mình cách cài với thanks
Sao phải cài thông số gì chứ, HD2 tự động cấu hình GPRS cho Vinaphone mà>:)
Hay không tin tưởng chương trình tự động đấy.
Nếu thích tự cài thì làm thế này:
Vào Settings->Connections->Connections
- Bấm vào : add new modem connection
- Đặt tên My connection thành cái gì đó bạn muốn
- Trong mục select modem chọn: GPRS
- Nhấn next, tiếp đó đến mục Access point name: gõ m3-world
- Nhấn next, trong user và pass đều gõ: mms

Nhấn Finish ---->Xong
Cách này copy ở chỗ khác vào thôi, nhưng vừa thử thấy ổn

ancola66

Super V.I.P
Sao phải cài thông số gì chứ, HD2 tự động cấu hình GPRS cho Vinaphone mà>:)
Hay không tin tưởng chương trình tự động đấy.
Nếu thích tự cài thì làm thế này:
Vào Settings->Connections->Connections
- Bấm vào : add new modem connection
- Đặt tên My connection thành cái gì đó bạn muốn
- Trong mục select modem chọn: GPRS
- Nhấn next, tiếp đó đến mục Access point name: gõ m3-world
- Nhấn next, trong user và pass đều gõ: mms

Nhấn Finish ---->Xong
Cách này copy ở chỗ khác vào thôi, nhưng vừa thử thấy ổn

* Có những bản Rom mà tác giả Dum rom Ship ra rồi Cook thì nó không có thư mục ConnectionSetupDB trong OEM (Hoặc có nhưng data rất ít) >>> Nên nó không tự cấu hình mạng GPRS được
* Nếu cấu hình GPRS bằng tay với mạng VinaPhone thì đúng như bạn ichte đã hướng dẫn

bemap179

E mới dùng HD2 nên có thắc mắc thế này ạ.E để điện thoại chế độ rung thì khi nghe nhạc không thấy tiếng,còn khi để bình chế độ bình thường trong profile thì có tiếng khi nghe nhạc nhưng lại không rung khi có cuộc gọi đến.
Thêm nữa sim của e đã kết nối 3G nhưng khi vào internet qua 3G thì không biết phải vào như thế nào e dùng mạng mobifone ạ.Vì từ lúc mua đến giờ (2 ngày) e toàn vào qua Wifi thôi ạ.Vậy không biết là sẽ phải set up cài đặt những gì để sử dụng được 3G. Máy e là hàng xách tay thì phải vì có chữ T-mobile trên mặt điện thoại
Rất mong được các bác giải thích sớm,e xin chân thành cảm ơn

E mới dùng HD2 nên có thắc mắc thế này ạ.E để điện thoại chế độ rung thì khi nghe nhạc không thấy tiếng,còn khi để bình chế độ bình thường trong profile thì có tiếng khi nghe nhạc nhưng lại không rung khi có cuộc gọi đến.
Thêm nữa sim của e đã kết nối 3G nhưng khi vào internet qua 3G thì không biết phải vào như thế nào e dùng mạng mobifone ạ.Vì từ lúc mua đến giờ (2 ngày) e toàn vào qua Wifi thôi ạ.Vậy không biết là sẽ phải set up cài đặt những gì để sử dụng được 3G. Máy e là hàng xách tay thì phải vì có chữ T-mobile trên mặt điện thoại
Rất mong được các bác giải thích sớm,e xin chân thành cảm ơn
Chắc bạn chuyển sang chế độ rung bằng cách nhấn phím Volume phải không ? Bạn nên vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications/Event, ở phần Phone: Incoming call bạn chỉnh trong Ring type, về SMS thì ở Messaging: New text message thì bạn chỉnh theo ý bạn nhé...
Máy bạn là HD2 hàng T-Mobile (1024-Leo) và chắc chắn chưa HSPL rồi, bạn xem trong Start/Settings/Connections/Connections Setup xem có Mobifone không, nếu không có thì bạn phải cài thủ công... Mình khuyên bạn nên HSPL rồi úp các bản rom cook sẽ hay và thú vị hơn nhiều...

yhanoi

Xem ra thì bạn đã HardSPL nhưng không biết sau khi bạn HardSPL và Task 29 xong thì khi vào bootloader có kiểm tra lại thông số không.
Cho mình hỏi là bạn up rom bằng laptop hay up bằng thẻ nhớ.

cháu đã kiểm tra HSPL thành công rùi và up bằng thẻ nhớ:(((

yhanoi

Lẽ ra bạn yhanoi nên kiểm tra lại thông số SPL xem đã thành công chưa sau khi chạy tool HSPLv3.Nhưng nếu chạy HSPLv3 mà không có báo lỗi thì chắc là do ROM bạn up rồi.Bạn yhanoi thử đưa link topic ROM bạn up trên XDA cho mọi người xem đi.

t up bản rom v17.6 của Miri và dinik trên xda....bản này mới nhất....t đã kiểm tra HSPL thành công rùi mà:((

AnhPheCT

cháu đã kiểm tra HSPL thành công rùi và up bằng thẻ nhớ:(((

cháu đã kiểm tra HSPL thành công rùi và up bằng thẻ nhớ:((
Spam ít chút thôi. Bác Quang cũng đã bảo rồi!! nên Up ROM hay Up Radio, hay mọi thứ nên dùng máy Vi tính với Windows XP thì ko có vấn đề gì. Sao lại phải Up bằng thẻ nhớ??? Rủi ro rất cao đấy!!

tunglam

Các bác tư vấn giúp em với, hiện tại em đang sử dụng bản ROM "WM6.5 ROM V50CO5" của bác PhamQuang, chạy khá ổn định.

Tuy nhiên hiện có phát sinh là thanh Start và Menu (nằm dưới cùng màn hình) che mất một số chức năng điều khiển của một vài ứng dụng (VD: chương trình đọc baomoi..)

Kính nhờ các bác tư vấn giúp em ah

McQueen

Các bác tư vấn giúp em với, hiện tại em đang sử dụng bản ROM "WM6.5 ROM V50CO5" của bác PhamQuang, chạy khá ổn định.

Tuy nhiên hiện có phát sinh là thanh Start và Menu (nằm dưới cùng màn hình) che mất một số chức năng điều khiển của một vài ứng dụng (VD: chương trình đọc baomoi..)

Do bản ROM của bạn up là COM5 nên thanh Start và Menu nằm dưới, COM 5 hiện nay có một số soft không hổ trợ nhất là những soft đã quá củ, bạn có thể up lại bản COM2 thì sẽ đọc được báo mới.

AnhPheCT

Chụp cái hình post lên xem thế nào? chỉ nói ko, biết sao mà giúp!! Tôi xài COM5 ko đấy có bị gì đâu nào!! Tôi chưa bao giờ sử dụng COM2 hay WM có Start ở trên bên trái quá 2 ngày!

venusian

Moderator

COM5 là như vậy bạn ạ.
Chỉ có cách là bạn Up sang C2 thì thanh Start và Menu sẽ chuyển lên trên.
Thử đi bạn. Mình thấy dùng Com2 cũng rất hay mà.

tunglam

Các bác nhiệt tình quá, cám ơn các bác nhiều ah =D>

Em thử up bản COM2 xem sao

AnhPhe: Tức là dưới cùng màn hình có thanh mầu đen có các nút Phone, Menu... đó bác

AnhPheCT

@AnhPhe: Tức là dưới cùng màn hình có thanh mầu đen có các nút Phone, Menu... đó bác

Trời đó là thanh bar làm sao mất được!! Nó giúp Bạn thoát, Quay về, ứng dụng trước hoặc về Home... Cũng giống COM2 thôi có điều Nó to hơn một chút để dùng ngón tay thay cho Bút... Ko phải lỗi đâu.

tunglam

Em vừa up bản WM6.5 2.14.709.51CO2 của bác PhamQuang và test thử với Báo mới, OK rồi các bác ah \-/

bemap179

Chắc bạn chuyển sang chế độ rung bằng cách nhấn phím Volume phải không ? Bạn nên vào Start/Settings/Sound & Notifications/Notifications/Event, ở phần Phone: Incoming call bạn chỉnh trong Ring type, về SMS thì ở Messaging: New text message thì bạn chỉnh theo ý bạn nhé...
Máy bạn là HD2 hàng T-Mobile (1024-Leo) và chắc chắn chưa HSPL rồi, bạn xem trong Start/Settings/Connections/Connections Setup xem có Mobifone không, nếu không có thì bạn phải cài thủ công... Mình khuyên bạn nên HSPL rồi úp các bản rom cook sẽ hay và thú vị hơn nhiều...

Bác có thể chỉ e cách setup cài 3G và GPRS bằng tay không ạ.E cảm ơn các bác nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.