• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

kidokito

Bác có thể chỉ e cách setup cài 3G và GPRS bằng tay không ạ.E cảm ơn các bác nhiều
Xài room cook giải quyết tất cả các vấn đề bác à... trc đây e cũng điên vs cái vụ cài 3g này... giờ thì phẻ rồi... mà lưu ý khi up room nếu của bác là hàng T-Mobile nhé

yhanoi

Spam ít chút thôi. Bác Quang cũng đã bảo rồi!! nên Up ROM hay Up Radio, hay mọi thứ nên dùng máy Vi tính với Windows XP thì ko có vấn đề gì. Sao lại phải Up bằng thẻ nhớ??? Rủi ro rất cao đấy!!

cháu xin lỗi k có ý spam...cháu chán quá viết nhầm...cháu up bằng laptop nhưng hỏi bác ancola66 thì mới biết cháu up 1 bản rom mà chưa có radio ở trong đó...chú có cách nào khác phục k ạ...máy cháu bật vẫn chưa lên đc...ko vào đc bootloader:((

matmeo410

Vấn đề về độ xước của màn hình HTC HD2

Các bác cho em hỏi nếu không có miếng dán chống xước thì có bị xước không ;;);;);;);;)

hoaiphong1986

e mới mua 1 con HD2 HÀNG T MOBILE
OS verion 5.2.21889(21889.5.0.87)
manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
MONG anh em chỉ giúp; e có cần up lên bản rom mới ko? em mua máy ở yến nhi mobiado ko biết cửa hàng này thế nào? chủ cửa hàng bảo xài hàng t-mobile mà up room dễ chết máy???vì e mới dùng nên còn gà lắm mong mọi người đừng cười. tới nỗi cái nắp pin e cũng mở ko được?hic

Bạn xem kĩ những topic hướng dẫn rồi làm theo là được thôi mà.
ROM của bác Quang hỗ trợ cả HD2 T-MOBILE luôn mà, ko sao đâu :)

chamcham737877

manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
MONG anh em chỉ giúp; e có cần up lên bản rom mới ko? em mua máy ở yến nhi mobiado ko biết cửa hàng này thế nào? chủ cửa hàng bảo xài hàng t-mobile mà up room dễ chết máy???vì e mới dùng nên còn gà lắm mong mọi người đừng cười. tới nỗi cái nắp pin e cũng mở ko được?hic
xài quen rồi hãy up rom bạn ơi

cuongking

dạo này có rất nhiều anh em sử dụng HD2 bị tình trạng đứng máy, khởi động lại k được, phải tháo pin để đó, cả tiếng sau bỏ vô mới lên được, hỏi các cửa hàng ĐT họ nói là yếu flash , không biết ai biết cách sửa hay thay j không nhỉ ... kính nhờ các cao thủ PDAviet, hỏi admin tinhte cũng nói có rất nhiều người bị và đang tìm cách khắc phục **~

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
manila 2.5.20121412.1
rom 2.10.531.0
radio 2.08.50.08-2
* UP ROM cho T-Mobile cần lưu ý để tránh rủi ro ở mức thấp nhất :
1. Máy phải được chạy HSPL 2.08 hoặc 2.1 tốt nhất là trước khi chạy HSPL thì vào Bootloader kiểm tra SPL là bao nhiêu để chọn đúng HSPL (2.08 hoặc 2.1)
2. Nếu Up ROM SHIP (Rom+Radio) thì phải chọn đúng bản cho T-Mobile (Radio không được dưới 2.08)
3. Nếu Up riêng Radio cũng không được up Radio dưới 2.08 và phải up Radio trước khi up rom (Trong trường hợp up rom Cook)
4. Nếu Up Rom Cook thì base Rom không được dưới 2.10
5. Không up rom bằng thẻ nhớ, chỉ được up rom qua kết nối với PC
6. Tránh up những bản ROM TEST
7. Trước mỗi lần up rom nên kiểm tra HSPL
8. Những máy unlock SIM (Bản Lock) Tránh up Rom Ship (có kèm Radio) và hạn chế up Radio khác.

socxongchet123

Tình hình là em mới phát hiện ra một bệnh mới của em Leo đó là: ở nhiệt độ cao khả năng mất sóng lên đến 99%. Em đã để ý 5 đến 6 lần rồi mỗi khi em cưỡi xe máy đi dưới trời nắng (dạo này HN nắng vật vã mà hay phải đi đường wa! hjx hjx), em nhét Leo trong túi quần về đến nơi dở máy ra lần nào cũng bị mất sóng.@@! phải sr lai mới có. em dùng VINAPHONE và đã up radio 2.10.50.28_2-KR như bác Quang khuyên. Có bác nào bj hiện tượng này giống em ko?

chamcham737877

Tình hình là em mới phát hiện ra một bệnh mới của em Leo đó là: ở nhiệt độ cao khả năng mất sóng lên đến 99%. Em đã để ý 5 đến 6 lần rồi mỗi khi em cưỡi xe máy đi dưới trời nắng (dạo này HN nắng vật vã mà hay phải đi đường wa! hjx hjx), em nhét Leo trong túi quần về đến nơi dở máy ra lần nào cũng bị mất sóng.@@! phải sr lai mới có. em dùng VINAPHONE và đã up radio 2.10.50.28_2-KR như bác Quang khuyên. Có bác nào bj hiện tượng này giống em ko?
hum, mình chơi game nóng hổi mà có mất sóng đâu, bạn có bật 3G ko? lâu lâu nó sẽ dò sóng, chuyển qua chuyển lại giữa 2G/3G nên mất sóng

gunnroseclose

Em dùng facebook mà thằng viettel nó chặn mất rồi, giờ phải làm cách nào để vào hả các bác ?
Có bác bảo đổi dns nhưng em chưa biết cách đổi dns trên con hd2 thế nào, bác nào biết chỉ giúp em với ạ
em xin cảm ơn các bác nhiều :d

chamcham737877

Em dùng facebook mà thằng viettel nó chặn mất rồi, giờ phải làm cách nào để vào hả các bác ?
Có bác bảo đổi dns nhưng em chưa biết cách đổi dns trên con hd2 thế nào, bác nào biết chỉ giúp em với ạ
em xin cảm ơn các bác nhiều :d
đổi DNS với mạng Viettel/VDC ko tác dụng nữa rồi, có 2 cách đổi DNS tốt nhất đổi trực tiếp trên wifi router (nếu vào đc thì tất cả cùng vào ;), còn ko trên HD2 vào Settings / Connections / Wi-fi / Wireless Networks / Network Adapters/ Broadcom 802.11 HD Net Adapter

chamcham737877

Em dùng 3G của mobifone ko tài nào vào facebook được, phải vào web trung gian T_T
Mobifone vẫn đc mà, contact của mình vẫn link với FB,comments thì mình dùng facebook for winmo vào bình thường, có sẵn app cần gì phải vào web. Nếu vào web thì dùng cái này m.facebook.com

huybank

Camera của HD2 trước đây em dùng bình thường, hom qua có người bạn mượn máy vọc camera ko biết chỉnh thế nào mà bây giò lại chuỷen sang chế độ chụp B&W em đã vào Setting - Advanced để chỉnh lại chế độ màu mà tìm mãi ko thấy, các bác chỉ hộ em với
Thanks

hddung

Tại sao Wifi của em đã kết nối mà không vào Inernet được

HTC HD2. Máy em đã kết nối Wifi rồi, nhưng mà lại vào không được là sao. Ai biết thì giúp em

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.