• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

daotoan3Ihut

Cám ơn mọi người đã comment, hôm qua em đã thử theo cách của man PhamQuang, thử cả 2 bản rom nhưng đều chỉ chạy được khoảng 10p (lướt web hoặc xem youtube) là máy lại treo cứng, và vẫn gặp tình trạng cũ. Cách của bác dai_atomlife em cũng đã làm rồi nhưng không cải tiến tí nào các bác ạ.

Các bác xem còn cách nào nữa không thì chia sẽ cho em với. Cám ơn PV nha

kekeomocau

Tình hình là con HD2 của em, lần đầu tiên, tự nhiên đang xem youtube thì treo cứng, không làm gì được, bắt buộc phải tháo pin ra cắm lại. Nhưng sau khi cắm pin lại thì có lần khởi động thành công nhưng có lần thì lại bị treo ở màn hình khởi động, tháo pin ra reset lại lần nữa thì ok. Tuy nhiên, sau khi khởi động lên, em cứ chaỵ máy (nghe gọi hoặc nghe nhạc, hoặc xem ảnh, video, lướt web ...) cứ được 5-10p lại bị treo cứng, và phải thao tác như trên mới vào được. Em đã thử up các bản rom khác nhau rồi nhưng vẫn chung 1 tình trạng. Khi treo, thì không thể bấm phím hay thao tác gì cả, màn hình cứ sáng trưng mãi:D

Không biết con của em có phải lỗi phần cứng hay phần mềm. Hàng này là phiên bản của châu á các bác ạ.

Các bác nào có kinh nghiệm hoặc đã gặp lỗi này thì giúp em với.

EM cám ơn các bác nhiều.

Chúc cả nhà 1 ngày tốt lành
theo kinh nhiem cua minh !hd2 co hien tuong treo may mayc du da sof reset hay hard cung khong duoc dau hay lam theo cach cua ban
dai_atomlife.
fomat may bang task 29 sau do up lai rom se ok day!chuc thanh cong !so ry hom nay may minh ko co tv

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn mọi người đã comment, hôm qua em đã thử theo cách của man PhamQuang, thử cả 2 bản rom nhưng đều chỉ chạy được khoảng 10p (lướt web hoặc xem youtube) là máy lại treo cứng, và vẫn gặp tình trạng cũ. Cách của bác dai_atomlife em cũng đã làm rồi nhưng không cải tiến tí nào các bác ạ.

Bạn up xong rom có cài phần mềm gì thêm không hoặc có dùng chương trình backup gì không, các chương trình backup nhiều khi đem lỗi cũ vào cho rom mới đó. Bạn xem đường truyền của nhà bạn có tốt không, nếu qúa chậm cũng gây lỗi, cài nhiều phần mềm qu1a bộ nhớ còn lại ít cũng gây tràn và lỗi.

kiemsi04

bác Phạm Quang ơi em cũng bị 1 con HD2 tự reset hoài em up nhiều bản rom lắm rồi không hết mong bác hướng dẫn

caothanhhai

Hình như bạn ở Triệu Việt Vương đúng không, hôm nào mang qua mình ở 216 Bà Triệu mình xem thử xem - Hỏi Hải

nguyenducthang

máy của em trước đây cũng bị tình trạng như vậy, sau khi up qua nhiều bản ROM cũng không hết. cuối cùng thì máy không khởi động được. và em đã đem qua cho MOD LongNguyen30 cứu. nhưng đành bó tay. vì máy đã bị chết flash----> thay board mới. hi vọng máy của bác không bị như máy của em

dai_atomlife

Bạn nên up Rom và trả HSPL về mặc định rồi mang đi bảo hành là tốt nhất bạn ạ.

ndg1010

Các bác giải đáp hộ e cách lưu tin nhắn và contacts với...(chi tiết chút nhé các bác, e gà mà)

caonha

quay video hoặc xem video không xem được đầy màn hình, bác nào biết chỉnh full màn hình kg? thanks!

quay video hoặc xem video không xem được đầy màn hình, bác nào biết chỉnh full màn hình kg? thanks!
Bình thường khi quay Video ở độ phân giải VGA thì sẽ xem được full màn hình. Còn về xem Video full màn hình thì Video bạn xem phải convert đúng độ phân giải WVGA thì mới được nhé...

longnt93

hix cái HTC Calendar của em nó biến đâu mất tiêu rồi, em tìm mãi mà ko thấy... làm thế nào bây h các bác

ndthanghp79

Các bạn cho mình hỏi,máy mình hiện lên dòng này là sao vậy?" your phone is running low on free storage space.Delete old or unused itém to create more space".nó kêu mình xoá bớt cái gì và làm thế nào vậy.Mình cảm ơn

ichte

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi,máy mình hiện lên dòng này là sao vậy?" your phone is running low on free storage space.Delete old or unused itém to create more space".nó kêu mình xoá bớt cái gì và làm thế nào vậy.Mình cảm ơn
Nguyên văn cấu ấy là: Điện thoại đang phải chạy trong tình trạng không gian lưu trữ thấp quá. Hãy xóa bớt những thứ không cần thiết đi.
Lỗi này có thể đúng như vậy: Bộ nhớ lưu trữ (trong máy và trong thẻ nhớ) đầy hết rồi, bạn làm theo hướng dẫn của nó, cái gì bỏ được thì bỏ đi, trong máy và trong thẻ phải có một không gian trống cần thiết để các chương trình khác chạy.

Những nhiều khi không phải do thiếu bộ nhớ lưu trữ nó cũng báo như vậy, cái này tùy từng phần mềm mà giải quyết. Ví dụ, khi chụp ảnh - camera lỗi không ghi được ảnh ra thẻ nó cũng lên lỗi như vậy, mặc dù thẻ vẫn trống nhiều.

AnhPheCT

ko, nó vẫn có mà, nhưng nghịch thế nào tự dưng mất tiêu :(

HTC Calendar là Tab Calendar của Manila đấy. Có thể là KTV build cho ẩn *.lnk ở Start Menu. Nếu vậy nó nằm trong thư mục windows\ Bạn tìm nó xong tạo Shorcut ra Start Menu thôi.

hainam59

Gửi bác PhamQuang!
Hiện em đang dùng shiproom, khi cài thêm phần hiển thị battery thì bị trùng mất với phần hiển thị đồng hồ trên thanh bar, bác có thể tư vấn giúp em để khác phục lỗi này không?

caonha

Chỉnh âm thanh khi có tin nhắn tới ở đâu, sau khi up rom mới VCO5 thì tin nhắn tới không có nghe âm báo, bác nào biết chỉ dùm. Thanks!

Status
Không mở trả lời sau này.