• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

kanguru

Member
Bạn tắt hết chế độ check mail định kỳ và tự động cập nhật thời tiết là hết.

minh mua HD2 cua FPT ơ Nhat cuong nhũng 12t9 cơ, được khuyen mại 1 thẻ Internet đểu ko cài được đi tới đi lui mất cả thang tức ghe
Làm 1 bài keu ca nhung MOD xoa mất rồi
Thẻ Internet của bạn là loại gì?
Mình chưa được biết bài này của bạn.Bạn cho mình link nhé,mình sẽ xem xét và nếu thấy bài viết không vi phạm nội qui thì mình sẽ phục hồi lại bài viết của bạn ở bên đó!

Chỉnh sửa cuối:

ndthanghp79

Mình mua HD2 ở Nhật Cường cũng rẻ hơn so với hàng FPT do là hàng xách tay không phải chịu thuế nên rẻ hơn,được bảo hành 1 năm mình dùng cho đến thời điểm này chưa có vấn đề gì xảy ra,hàng rất tôt.mình nghĩ Nhật Cường là cửa hàng uy tín,mình sẽ chọn hàng xách tay.đấy là ý kiến riêng của mình

cảm ơn bạn nhé!

bodyguard

Bạn vào Settings/Wireless COntrols/Tap vào Phone/Band/Tắt Auto chuyển sang GSM . Thế là xong!!!!!
CHúc bạn thành công!!!

cuongoc

Làm thế nào để Opera thành default cho HD2 hả bác. Em cùng V50COM5, nó cú dùng IE là mặc định suff web. Em thì thích dùng Opera hơn.

Vấn đề nữa là sms của em nó cứ lung tung cả lên, trong một thread, nó xếp lung tung phèo cả lên,. Em chẳng biết làm thế nào cả.
Giúp em với

Các bác cao thủ trả lời giúp em đi. Em gửi vấn đề này lần 2 rồi ạ. Không em lại thành spamer mất

ducbinh94

Các bác cao thủ trả lời giúp em đi. Em gửi vấn đề này lần 2 rồi ạ. Không em lại thành spamer mất

Mặc định trên Taskbar của HD2 là Opera rồi, nếu cần dùng bản Opera 10 cài vào là xong. Còn SMS thì dùng SMS fix của Man PamQuang là được

ducbinh94

mình có 1 em HD2, tuy nhiên nó tự kết nối 3g, gprs ngay khi mình tắt màn hình, mấy huynh giúp mình với.

Bạn vào setting/ chọn wireless controls/ vào menu chọn Conection chọn tab Advanced/ select networks/ chọn My Work Network là được. Vì mặc định của bạn ROM sẽ là GPRS-Mobifone (vinafone...)
Tắt 3G chỉ cần on/off trong wireless controls thôi

yhanoi

cưus mình với cả nhà ơi

máy mình chạy HSPL3 xong rùi chạy task format 29 sau đó mình up bản rom mới nhất của Mirri trên xda thì thấy máy cứ trắng xóa...bjo bật k lên HSPL...ko bật đc máy....sạc pin k đc...cứu mình với cả nhà ơi:(((

yhanoi

cứu cháu với cả nhà ơi...cháu HSPL V3 sau đấy task29 rồi đưa máy về bootload ngon lành rồi up bản rom mới nhất của Miri trên xda....sau đấy máy vẫn trắng màn hình HTC ko thôi....cháu lại task29 lại rồi up lại....sau đấy máy cháu k bật đc nguồn lên nữa...ko vào đc bootload và cắm sạc k lên...pin trc khi up là 53%....cả nhà xem có cách nào giúp cháu với:((((

ichte

Well-Known Member

yhanoi

bác Quang ơi và các anh giỏi ơi...có ai ở HN ko ạ....mọi người xem cho cháu 1 góp ý....lần trc cháu k có kinh nghiệm đã làm chết con HD1...lần này nữa thì....mọi người hỗ trợ cháu nhé....cháu bi giờ hoang mang quá bác à:((...máy bjo sạc vẫn k lên đèn:((

yhanoi

máy của cháu vẫn k bật đc nguồn....cháu hoang mang quá chú nói cụ thể giúp cháu đc k ạ....chú ở HN k?

yhanoi

cháu nhắn tin rồi...các chú xem giúp cháu với...cháu hoang mang quá...mong các chú hãy xem hộ cháu:((

yhanoi

sạc pin mãi vẫn ko lên...cháu chưa làm rơi máy bao giờ...cháu giữ rất cẩn thận....sau cắm sạc mà ko vào hả các chú ơi.....ai có nick cho cháu lời khuyên lúc này đi:((

DucLong

Super V.I.P
sạc pin mãi vẫn ko lên...cháu chưa làm rơi máy bao giờ...cháu giữ rất cẩn thận....sau cắm sạc mà ko vào hả các chú ơi.....ai có nick cho cháu lời khuyên lúc này đi:((
Mở nắp máy, lấy pin ra, cho vào lại, đưa máy về bootloader xem có được không.

DucLong

Super V.I.P
bạn làm theo thế này:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Shell\Rai\: DEFBROWSER
"0"=Opera Browser
"1"="\Windows\OperaL.exe"

Status
Không mở trả lời sau này.