• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongking

ủa, nhưng mà máy bị gì vậy bạn? bạn sửa ở đâu? sửa xong up rom có bị tiếp kô? mà thấy trên diễn đàn cũng nhiều người bị, tháo pin ra để khoản nửa tiếng cho vô lại sử dụng bình thường, hix đau đầu wa

CÓ AI BIẾT K Ạ

chamcham737877

mình chắc chắn là không nhầm vì cũng tham khảo cách set và set đi set lại đến hàng chục lần ý chứ, bác nào biết vào ngải cứu e với :|
mail đối với mình là ko thể thiếu, máy mình ko bị thế bao giờ : đang dùng mail cty, hotmail, gmail. 1-2 tuần là up rom mới (cái này tại các mod ) là mình lại phải add lại email account nhưng chưa bao giờ gặp như bạn

edmundo2203

Có Bác nào biết cách khắc phục khi nghe cuộc gọi tiếng rất nhỏ không,mình trước dùng bản Rom V50C5 thì không sao nhưng khi Up lại cũng chính bản Rom ấy lại bị,không biết vì lí do gì giờ tiếng cuộc gọi rất bé.Hic.

Super_Baggio

mail đối với mình là ko thể thiếu, máy mình ko bị thế bao giờ : đang dùng mail cty, hotmail, gmail. 1-2 tuần là up rom mới (cái này tại các mod ) là mình lại phải add lại email account nhưng chưa bao giờ gặp như bạn
thế e mới hỏi chứ, haizz công việc cũng không hẳn cần check liên tục nhưng k có cũng k được, mà chỉ có cái gmail bị như thế (nghĩa là set đủ các thông tin rồi lằng ngoằng không update được mail, nó liên tục bị trở về cái screen bắt mình check lại pass va user, ức chế lòi mắt huhu)

Có Bác nào biết cách khắc phục khi nghe cuộc gọi tiếng rất nhỏ không,mình trước dùng bản Rom V50C5 thì không sao nhưng khi Up lại cũng chính bản Rom ấy lại bị,không biết vì lí do gì giờ tiếng cuộc gọi rất bé.Hic.
à may quá cũng đang bị lỗi này, bác Quang vào xem co bị vấn đề j không thì giải thik và bày cách khắc phục cho anh e với ah, cảm ơn bác trước

Last edited by a moderator:

ichirumama

Cho mình hỏi tí, mình có hơn 200 contacts trong máy, hiện h mình muốn save toàn bộ danh bạ thành 1 file *.vcf để add vào Gmail (android làm được). Ko biết có cách nào cho Window Mobile ko? THanks mọi người.

Với lại khi sycn contacts vào Outlook, last name và first name loạn xạ cả lên, làm sao để chỉnh lại ạ?

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

Cho mình hỏi tí, mình có hơn 200 contacts trong máy, hiện h mình muốn save toàn bộ danh bạ thành 1 file *.vcf để add vào Gmail (android làm được). Ko biết có cách nào cho Window Mobile ko? THanks mọi người.

Với lại khi sycn contacts vào Outlook, last name và first name loạn xạ cả lên, làm sao để chỉnh lại ạ?
mình biết 2 cách :
1. bạn Syn điện thoại với máy tính, tất cả contact sẽ vào Microsoft outlook (ko nên dùng outlook express :), từ MO bạn có thể export ra .vcf. Mình chưa dùng Android nhưng mình nghĩ có lẽ android cũng syn dc với outlook. Quy trình thế này : HD2 ---> Outlook ----> Android ko cần ra .vcf.
2. Bạn Syn trực tiếp HD2 với Gmail exchange server, sau đó dùng android syn tiếp, nếu sử dụng Gmail thường xuyên thì push mail của google rất hay đấy.

ichirumama

mình biết 2 cách :
1. bạn Syn điện thoại với máy tính, tất cả contact sẽ vào Microsoft outlook (ko nên dùng outlook express :), từ MO bạn có thể export ra .vcf. Mình chưa dùng Android nhưng mình nghĩ có lẽ android cũng syn dc với outlook. Quy trình thế này : HD2 ---> Outlook ----> Android ko cần ra .vcf.
2. Bạn Syn trực tiếp HD2 với Gmail exchange server, sau đó dùng android syn tiếp, nếu sử dụng Gmail thường xuyên thì push mail của google rất hay đấy.

thanks bạn, ,khổ nỗi cái MS outlook 2007 mình chỉ thấy import bằng file .vcf chứ ko thấy export T_T, chỉ thấy export ra .csv, thật là.............

ndthanghp79

Tôi đang có ý định mua một chú HD2, qua diễn đàn này xin mọi người tư vấn cho một vấn đề nhỏ là, nếu mua máy trong FPT thì giá cao hơn khá nhiều so với một HD2 T-Mobil có bán tại Nhật Cường Mobil ( khoảng gần 3 triệu ).Nên mua hàng HD2 T-Mobil hay không vì tôi còn băn khoăn rằng, cấu hình thì khủng hơn, có bảo hành 12 tháng tại Nhật Cường nhưng sao giá lại thấp hơn nhiều so với hàng FPT vậy.Xin mọi người am hiểu tư van giúp.Thanks rất nhiều

ambition1006

Tôi đang có ý định mua một chú HD2, qua diễn đàn này xin mọi người tư vấn cho một vấn đề nhỏ là, nếu mua máy trong FPT thì giá cao hơn khá nhiều so với một HD2 T-Mobil có bán tại Nhật Cường Mobil ( khoảng gần 3 triệu ).Nên mua hàng HD2 T-Mobil hay không vì tôi còn băn khoăn rằng, cấu hình thì khủng hơn, có bảo hành 12 tháng tại Nhật Cường nhưng sao giá lại thấp hơn nhiều so với hàng FPT vậy.Xin mọi người am hiểu tư van giúp.Thanks rất nhiều

Mình không dám tư vấn, chỉ nói vấn đề của bản thân: Mình ở Cần Thơ, cũng vừa mới mua con HD2 T-Mobile, giá cửa hàng cũng thấp hơn Hd2 thừong gần 3 triệu, lại không có bảo hành ngày nào (chứ đừng nói là 12 tháng). Nhưng cấu hình khủng hơn, sản phẩm thì vẫn mới chát, sử dụng gần 1 tháng cũng chưa gặp vấn đề gì (ngoại trừ cài phần mềm nhiều quá, thỉnh thoảng cũng sung đột dẫn đến cứng đơ, tháo pin ra, gắn vào là OK).

chamcham737877

thanks bạn, ,khổ nỗi cái MS outlook 2007 mình chỉ thấy import bằng file .vcf chứ ko thấy export T_T, chỉ thấy export ra .csv, thật là.............
.vcf thì ko dùng Import/Export Wizard đc đâu nhé, chọn từng contact rồi save as.. mới đc :)) dùng cách 2 cho nó lành, hướng dẫn google sync ở đây

chamcham737877

Mình không dám tư vấn, chỉ nói vấn đề của bản thân: Mình ở Cần Thơ, cũng vừa mới mua con HD2 T-Mobile, giá cửa hàng cũng thấp hơn Hd2 thừong gần 3 triệu, lại không có bảo hành ngày nào (chứ đừng nói là 12 tháng). Nhưng cấu hình khủng hơn, sản phẩm thì vẫn mới chát, sử dụng gần 1 tháng cũng chưa gặp vấn đề gì (ngoại trừ cài phần mềm nhiều quá, thỉnh thoảng cũng sung đột dẫn đến cứng đơ, tháo pin ra, gắn vào là OK).
2 con này chất lượng như nhau thôi, ROM 1G ko khủng đâu vì soft toàn cài trên thẻ nhớ. Con nào rẻ thì mua thôi :-?

nima1984

Pro cho minh hoi,lam sao cai dat GPRS cua Vinaphone cho HD2,minh moi o nuoc ngoai ve nen khong hieu lam,xin giup voi ,thanks

ndthanghp79

cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin.Mình rất cần thêm những thông tin như bạn cung cấp, bở thật sự mua một sản phẩm có giá trị ( so với mình ) cao như vậy mà gặp vấn đề trục chặc thì thật là bực mình.

alanlee

cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin.Mình rất cần thêm những thông tin như bạn cung cấp, bở thật sự mua một sản phẩm có giá trị ( so với mình ) cao như vậy mà gặp vấn đề trục chặc thì thật là bực mình.

Bạn xem thêm dưới đây nhé, mình cũng từng có tí phân vân hơi giống bạn :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?94733-T%E1%BA%A0I-TH%E1%BB%9EI-%C4%90I%E1%BB%82M-N%C3%80Y-TH%C3%8C-N%C3%8AN-MUA-HD2-B%E1%BA%A2N-ASIA-HAY-MUA-C%E1%BB%A6A-T-MOBILE

nima1984

Pro nào biết cài GPRS vina cho HD2 với,nó không đăng nhập tự động được,cài thông số thì cũng không nhận help !!!!!!

edmundo2203

Mình mua HD2 ở Nhật Cường cũng rẻ hơn so với hàng FPT do là hàng xách tay không phải chịu thuế nên rẻ hơn,được bảo hành 1 năm mình dùng cho đến thời điểm này chưa có vấn đề gì xảy ra,hàng rất tôt.mình nghĩ Nhật Cường là cửa hàng uy tín,mình sẽ chọn hàng xách tay.đấy là ý kiến riêng của mình

edmundo2203

Pro nào biết cài GPRS vina cho HD2 với,nó không đăng nhập tự động được,cài thông số thì cũng không nhận help !!!!!!

Ngày trước mình cài GPRS,3G phải mang đến trung tâm người ta tháo sim ra cài,chứ HD2 không cài qua máy được đâu.Bác mang qua trung tâm mạng Vinaphone xem.Thân!

shart

minh mua HD2 cua FPT ơ Nhat cuong nhũng 12t9 cơ, được khuyen mại 1 thẻ Internet đểu ko cài được đi tới đi lui mất cả thang tức ghe
Làm 1 bài keu ca nhung MOD xoa mất rồi

luckydt

lỗi HTC HD2 tự kết nối 3G?

mình có 1 em HD2, tuy nhiên nó tự kết nối 3g, gprs ngay khi mình tắt màn hình, mấy huynh giúp mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.