• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

vutrankts

Cấp cứu HD2

Mình đang bị hư HD2 không biết vì sao lại không lên nguồn. Ra Hồng Quang tại TPHCM báo hư màn hình và board phải thay hết 9tr. Các bác có biết chổ nào khác có thể sửa với giá tốt hơn không giúp mình với (9tr la đủ để mua một HD2 2nd rồi). Thank các bác nhiều

vutrankts

máy mình nhờ người quen mua bên Sing nưng giấy tờ bỏ đâu mất rồi. Nhờ các bác giúp với

hn2638

Opera Browser không hiển thị image?

không biết sao tự nhiên cái trình duyệt Opera của mình giờ khi vào trang web, nó không hiển thị image nữa, chỉ hiển thị text, mình đã test kỹ trong settign, đã check vào show image, nó vẫn không hiển thị.
Dùng IE thì nó vẫn load image bình thường. (test trên trang vnexpress và tinhte)

Mình đang dùng rom cook của bác PQ

ancola66

Super V.I.P
Mình đang bị hư HD2 không biết vì sao lại không lên nguồn. Ra Hồng Quang tại TPHCM báo hư màn hình và board phải thay hết 9tr. Các bác có biết chổ nào khác có thể sửa với giá tốt hơn không giúp mình với (9tr la đủ để mua một HD2 2nd rồi). Thank các bác nhiều

Các bác có biết mua bao silicon theo máy HD2 hàng Tmobile ở đâu kg? em đang cần mua.

Những vấn đề như thế này thì các bạn post bài ở đây sẽ có câu trả lời nhanh nhất và không vi phạm nội quy của diễn đàn :

hpkhchgngh

vấn đề với skyfire và uzardwebp

ko biết các bác có ai gặp vấn đề giống em ko nhể

em dùng uzardwebp đc nửa tháng thì ko xài đc nữa, gõ địa chỉ web thì nó báo connecting... mãi chẳng load đc web
thế là em chuyển qua SF.. dùng đc vài hôm nó lại thông báo là từ ngày 1/7 sẽ ko suppot cho country vietnam nữa,, thế thì làm sao mà onl xem phim được... mà ko lẽ pda khủng của mình lại đi thua con iphone?
mong các bác cho giải pháp

Last edited by a moderator:

tllp04

Facebook vào bình thường!! Kiểm tra lại mạng Internet mà Bạn đang truy cập vào!! Bạn vào Net bằng gì? 3G, GPRS hay Wifi, hay Sync với PPC!! Nên xem lại Mình mới kết nối vào Facebook bình thường đây, Bạn thử đăng nhập bằng cách này xem sao: Vào Start\Settings\Connections\Account Manager\ Logged in vào Facebook nhé!! Xong ra Manila check lại Facebook xem đã vào chưa. Good luck!

Việt nam cấm sử dụng các mạng xã hội thí dụ như Facebook.Tôi sử dụng DSL của FPT và sử dụng DNS mới vào được facebook.com.Tuy nhiên m.facebook.com không bị chặn

Cảm ơn các bác nhiều. Mình vào mạng qua 3G/HSDPA của Viettel, trên PC đã đặt DNS mở, bình thường vẫn vào được, thỉnh thoảng lại toi. Không rõ nguyên nhân tại sao nữa.

hn2638

Opera Browser không hiển thị image?

Không hiểu sao cái trình duyệt opera của mình khi vào các website nó chỉ hiển thị text chứ ko hiển thị image, những image nó chỉ có cái khung thôi, chứ không hình ảnh (thử trên trang vnexpress)
còn khi dùng IE thì lại xem như bình thường.
có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

DucLong

Super V.I.P
Không hiểu sao cái trình duyệt opera của mình khi vào các website nó chỉ hiển thị text chứ ko hiển thị image, những image nó chỉ có cái khung thôi, chứ không hình ảnh (thử trên trang vnexpress)
còn khi dùng IE thì lại xem như bình thường.
có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

Bạn cài thêm chương trình đọc file ảnh ví dụ như flash player xem sao.

Super_Baggio

e bị một vấn đề với pm Mail của HTC, e đã add một account Gmail với đầy đủ thông tin, nhưng sau khi click vào send/receive nó liên tục hiện ra screen phải check lại user và pass hết sức ức chế, e đã set đi set lại nhiều lần vẫn thê và e thấy các máy ở nước ngoài cũng một số người bị vấn đề tương tự, bác nào check mail băng HTC mail có thể hướng dẫn một cách chi tiết cách set không ạ (với gmail các bác nhé, mà quan trọng nhất đấy là cái lỗi j) chứ còn e nghĩ e set không có vấn đề j, e xin cảm ơn trước ạ

lairice2

Bạm bấm giữ vào file muốn send rối chọn send via bluetooth
Khi đó máy sẽ hỏi bạn mở bluetooth thì bấm yes, sau đó bạn chọn vào nơi gửi file qua vì có thể máy sẽ dò tìm thấy các máy khác nữa.
Lưu ý là bạn phải đặt tên cho cả 02 máy và bỏ chế độ invisible (ẩn) cho máy để nó nhận ra nhau.

nếu vậy, mình fai vào File explorer mới bấm được, có cách nào mà đang coi hình ngoài home hay là window media ko bác, nói chung la ko cần fai vao File Explorer đó, bất tiện lắm, thanks

cuongking

có ai bị trường hợp giống mình k, đang xài tự nhiên màn hình hiện lên toàn 1 màu xanh lá cây, khỏi động lại k đc, format cũng k đc, phải up rom khác, mà hầu như rom nào cũng bị hiện tượng treo màn hình, tháo thẻ nhớ ra cũng k đc, máy mình bị hư hay sao? bro nào biết tư vấn dùm

alanlee

e bị một vấn đề với pm Mail của HTC, e đã add một account Gmail với đầy đủ thông tin, nhưng sau khi click vào send/receive nó liên tục hiện ra screen phải check lại user và pass hết sức ức chế, e đã set đi set lại nhiều lần vẫn thê và e thấy các máy ở nước ngoài cũng một số người bị vấn đề tương tự, bác nào check mail băng HTC mail có thể hướng dẫn một cách chi tiết cách set không ạ (với gmail các bác nhé, mà quan trọng nhất đấy là cái lỗi j) chứ còn e nghĩ e set không có vấn đề j, e xin cảm ơn trước ạ

Mình cũng bị như bạn nhưng chỉ cần set lại pass lần nữa thật cẩn thận là OK vì bàn phím ảo làm chúng ta dể bấm nhầm :(

HungQLKT

có ai bị trường hợp giống mình k, đang xài tự nhiên màn hình hiện lên toàn 1 màu xanh lá cây, khỏi động lại k đc, format cũng k đc, phải up rom khác, mà hầu như rom nào cũng bị hiện tượng treo màn hình, tháo thẻ nhớ ra cũng k đc, máy mình bị hư hay sao? bro nào biết tư vấn dùm

Hic. Mình cũng bị như bạn. Chỉ còn cách đi sửa thôi. Hoặc nếu còn BH thì mang BH .Hết

Super_Baggio

Mình cũng bị như bạn nhưng chỉ cần set lại pass lần nữa thật cẩn thận là OK vì bàn phím ảo làm chúng ta dể bấm nhầm :(

mình chắc chắn là không nhầm vì cũng tham khảo cách set và set đi set lại đến hàng chục lần ý chứ, bác nào biết vào ngải cứu e với :|

cuongking

Hic. Mình cũng bị như bạn. Chỉ còn cách đi sửa thôi. Hoặc nếu còn BH thì mang BH .Hết

ủa, nhưng mà máy bị gì vậy bạn? bạn sửa ở đâu? sửa xong up rom có bị tiếp kô? mà thấy trên diễn đàn cũng nhiều người bị, tháo pin ra để khoản nửa tiếng cho vô lại sử dụng bình thường, hix đau đầu wa

cuongoc

Làm thế nào để Opera thành default cho HD2 hả bác. Em cùng V50COM5, nó cú dùng IE là mặc định suff web. Em thì thích dùng Opera hơn.

Vấn đề nữa là sms của em nó cứ lung tung cả lên, trong một thread, nó xếp lung tung phèo cả lên,. Em chẳng biết làm thế nào cả.
Giúp em với

edmundo2203

Làm thế nào để Opera thành default cho HD2 hả bác. Em cùng V50COM5, nó cú dùng IE là mặc định suff web. Em thì thích dùng Opera hơn.

Vấn đề nữa là sms của em nó cứ lung tung cả lên, trong một thread, nó xếp lung tung phèo cả lên,. Em chẳng biết làm thế nào cả.
Giúp em với
Lạ nhỉ,mình cũng đang dùng V50COM5 nhưng mặc định vẫn là Opera mà.về vấn đề SMS bạn dùng phần mềm SMS timestamp fix sẵn có trong Rom để đặt lại là được.

Status
Không mở trả lời sau này.