• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi làm thế nào để tăt dung khi nhắn tin vậy? em mò mãi mà chưa ra! hix hix
Bạn muốn Tắt Rung bàn phím khi nhắn tin?
* Bạn vào tab Setting/Personalize/Vibration bỏ dấu ở ô "Vibrate when......." là Ok. Tuy nhiên cách này sẽ tắt hết các rung phản hồi ở các ứng dụng khác như Calculator, DialPad, Manila Slide tab
* Nếu chỉ muốn tắt rung của bàn phím khi nhắn tin thì bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa Reg sưả lại khóa như sau:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip
VibrationEnabled"
=0

edmundo2203

mình có up bản rom mới nhất ngày 2/7 của bác Phạm Quang, bản rom này có tích hợp cái HTC Task Manger nhung nó có lỗi là phần đồng hồ trên title nó đề lên cái quick menu đó, khi nhấp vào là nó nhày vào trong cái notificaiton, giờ làm sao để bỏ cái đồng hồ trên title đây nhỉ?

không phải do đồng hồ đè lên đâu mà trong các bản Rom mới cua bác PQ có tích hợp HTC Task manager hơi bất tiện 1 chút,bạn có thể sử dụng Resco task manage sẵn có trong Rom bác Quang đưa ra quicklink mà dùng cho tiện.

Atemis

Active Member
Mình muốn thay đổi tên của nhà mạng nhưng topic dài quá,hoa hết cả mắt vẫn chưa tìm được.Bạn nào biết chỉ dùm mình với nhé:D

vdung1972

Làm sao để lưu tin nhắn sang thẻ nhớ các bác nhỉ, các bác chỉ giúp em với, thanks

Mình muốn thay đổi tên của nhà mạng nhưng topic dài quá,hoa hết cả mắt vẫn chưa tìm được.Bạn nào biết chỉ dùm mình với nhé:D
Để thay đổi tên nhà mạng thì đơn giản thôi, nếu bạn dùng CHTEditor và Co0kie.HomeTab thì từ màn hình Home bạn vào Menu\Co0kie's Home Tab Editor/Miscellaneous settings, ở Custom operator text bạn nhấp vào để đặt tên tùy ý... Nếu bạn không sử dụng CHTEditor và Co0kie.HomeTab thì bạn có thể cài PM Personalizer để thay đổi tên mạng nhé...

lairice2

cho mình hỏi, sao ma bluetooth, người ta send cho mình được, còn mình send nhạc hay hình cho máy khác ko được là sao, mong chỉ dẫn, thanks

cuongyeuha

Hix, máy em sao cứ vào youtube là chưa kịp xem đã treo luôn các bác ạ :( up đủ kiểu rom, radio vẫn vậy :(

DucLong

Super V.I.P
Hix, máy em sao cứ vào youtube là chưa kịp xem đã treo luôn các bác ạ :( up đủ kiểu rom, radio vẫn vậy :(
Bạn thử up bản Dragon_V_32 do mình build xem thử, mình test thì vào GPRS và wifi đều tốt cả.

edmundo2203

cho mình hỏi, sao ma bluetooth, người ta send cho mình được, còn mình send nhạc hay hình cho máy khác ko được là sao, mong chỉ dẫn, thanks

Bạn dùng chương trình search phone có sẵn trong Rom để gửi qua bluetooth,bạn cũng kiểm tra lại xem bật bluetooth chưa nhé.

lairice2

Bạn dùng chương trình search phone có sẵn trong Rom để gửi qua bluetooth,bạn cũng kiểm tra lại xem bật bluetooth chưa nhé.

bạn có thể hướng dẫn chi tiếc hơn được không, mình mở Bluetooth rùi,nhưng khi vô nhạc ko thấy mục send qua BT hay là hình cũng thế, chỉ thấy send qua Email, Facebook.... ko thấy qua BT, thanks....

DucLong

Super V.I.P
bạn có thể hướng dẫn chi tiếc hơn được không, mình mở Bluetooth rùi,nhưng khi vô nhạc ko thấy mục send qua BT hay là hình cũng thế, chỉ thấy send qua Email, Facebook.... ko thấy qua BT, thanks....
Bạm bấm giữ vào file muốn send rối chọn send via bluetooth
Khi đó máy sẽ hỏi bạn mở bluetooth thì bấm yes, sau đó bạn chọn vào nơi gửi file qua vì có thể máy sẽ dò tìm thấy các máy khác nữa.
Lưu ý là bạn phải đặt tên cho cả 02 máy và bỏ chế độ invisible (ẩn) cho máy để nó nhận ra nhau.

duccuong_vt

Các bác chỉ cho em cách tắt chế độ rung khi dùng bàn phím với . Tại em mới up rom 2.14.709.50CO5 nên không biết sử dụng . Trước kia em tắt được ( bỏ chọn ) khi vào "setting/personalize/vibration/vibrate when i tap buttons in HTC Sense ,phone dialer,keyboard,Youtube and other support applications". Không tắt được bực mình lắm , tốn cả pin ... Mong các bác giúp đỡ em , cảm ơn các bác rất nhiều .

NhatToai

Super V.I.P
Các bác chỉ cho em cách tắt chế độ rung khi dùng bàn phím với . Tại em mới up rom 2.14.709.50CO5 nên không biết sử dụng . Trước kia em tắt được ( bỏ chọn ) khi vào "setting/personalize/vibration/vibrate when i tap buttons in HTC Sense ,phone dialer,keyboard,Youtube and other support applications". Không tắt được bực mình lắm , tốn cả pin ... Mong các bác giúp đỡ em , cảm ơn các bác rất nhiều .

Cài file cab này vào máy,nhớ softreset.

tllp04

Bạn này không chịu đọc kĩ những bài đã viết nhỉ. Bạn quay lại ngay trang 161, MOD Ancola66 đã hướng dẫn rất kĩ rồi đó thôi.

DucLong

Super V.I.P
KHOGN BIẾT SAO SAU KHI UP BẢN ROM CỦA BÁC PQ (UPDATE 2/7), BAN ĐẦU CAMERA CỦA MÌNH DÙNG BÌNH THƯỜNG, SAU ĐÓ KHI VÀO LẠI THÌ NÓ BÁO LÀ: "UNANLE TO START CAPTURING PHOTO" VÀ EM KHÔNG THỂ CHỤP HÌNH ĐƯỢC NỮA? CÓ BÁC NÀO BIẾT CÁCH KHẮC PHỤC VẤN ĐỀ NÀY KHONG Ạ?

Bạn kiểm tra lại xem đã cài thêm phần mềm nào vào máy không, có thể do xung khắc phần mềm mặt khác sau khi uprom bạn có hadreset lại không.
Bây giờ bạn tiến hành Hadreset lại máy sẽ trở lại bình thường.
Lần sau bạn post bài không nên viết bằng chữ in nhé.

tllp04

Mình gặp phải vấn đề không thể truy cập vào Facebook qua điện thoại. Hiện đang dùng mạng Viettel; ROM V50CO5 của bác PhamQuang/Radio phiên bản 2.12.50.02_2+ HSPL2.08. Các bản ROM cũ với Radio V1.12.xx thì vẫn vào được bình thường.
Bác nào biết cách giải quyết vấn đề làm ơn chỉ giúp. Thanks!

AnhPheCT

Mình gặp phải vấn đề không thể truy cập vào Facebook qua điện thoại. Hiện đang dùng mạng Viettel; ROM V50CO5 của bác PhamQuang/Radio phiên bản 2.12.50.02_2+ HSPL2.08. Các bản ROM cũ với Radio V1.12.xx thì vẫn vào được bình thường.

Facebook vào bình thường!! Kiểm tra lại mạng Internet mà Bạn đang truy cập vào!! Bạn vào Net bằng gì? 3G, GPRS hay Wifi, hay Sync với PPC!! Nên xem lại Mình mới kết nối vào Facebook bình thường đây, Bạn thử đăng nhập bằng cách này xem sao: Vào Start\Settings\Connections\Account Manager\ Logged in vào Facebook nhé!! Xong ra Manila check lại Facebook xem đã vào chưa. Good luck!

hanoiwap

Super V.I.P

Việt nam cấm sử dụng các mạng xã hội thí dụ như Facebook.Tôi sử dụng DSL của FPT và sử dụng DNS mới vào được facebook.com.Tuy nhiên m.facebook.com không bị chặn

AnhPheCT

Việt nam cấm sử dụng các mạng xã hội thí dụ như Facebook.Tôi sử dụng DSL của FPT và sử dụng DNS mới vào được facebook.com.Tuy nhiên m.facebook.com không bị chặn

Trên PC đặt DNS của Google thì vào Facebook được đấy Bác hanoiwap. Test thử đi.

Status
Không mở trả lời sau này.