• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
M

meocop

Guest
các bác ơi máy e không làm sao vào bootloader được,e đã bấm nút down volume và ấn nút end rồi nó không hiện ra màn hình ba màu mà máy cứ rung mãi không ngừng e phải tháo pin ra nhưng khi làm lại vẫn bị như vậy có bác nào bị giống e không?cách khắc phục thế nào chỉ cho em với

lobodo

Em dg chạy v48 com 5, nói chung phiên bản này chạy cũng tam ổn nhưng có vài vấn đề mong được các bác dùng nhiều có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em:
-Thứ nhất: cái quick task manager nằm ở góc trên bên phải màn hình của em nó không hiện biểu tượng, tourch vào góc đó thì nó có hiện ra nhưng lại hiện thêm cả cái notifications đè lên nữa, ở trong cái notifications thì có 3 cái setting cho mạng, pin và task manager. rất khó chịu khi muốn mở quick task mà ko được, toàn bị cái đó đè lên, đóng là mất luôn.
-Thứ 2: khi em up rom v48 com 5 xong thì cái digital compass (la bàn kts) ko hoạt động được nữa, mở lên nó thông báo cái dòng chữ: please move away from sources of interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern. và một nút exit to tướng, chẳng có chỗ nào để chỉnh sửa cả.
Thứ 3: thi thoảng máy em bị đen ngóm màn hình, bấm vào phím cứng vẫn thấy sáng, lấy máy khác gọi đến thì vẫn nghe thấy đổ chuông nhưng ở máy hd2 thì chẳng có động tĩnh gì, màn hình đen xì và chuông cũng không kêu, nói chung lúc đó không làm gì đươc ngoài việc tháo pin ra lắp lại.
Bác nào có kinh nghiệm điều trị mấy vấn đề trên xin chỉ giáo cho em với, em xin cảm ơn trước. ^^!

Mình cũng đang dùng bản CO5 V48 và ko bị như bạn
-thứ nhất:cái quick task manager nằm ở góc trên bên phải màn hình nó ko có đâu. Bạn đóng app nào là nó đóng luôn ko cần vào quick task manager nữa
-thứ hai:bạn di chuyển máy song song với phương nằm ngang hình số 8 một lúc là nó hoạt động.
-thứ ba:thỉnh thoảng ban nên SR máy hoặc dùng app clear file rác cho máy nhẹ ổn định là ok.
Nếu bạn thấy ý kiến mình chưa ổn thì up lại bản ROM khác . Dùng của bác PQ là lành nhất .

ancola66

Super V.I.P
các bác ơi máy e không làm sao vào bootloader được,e đã bấm nút down volume và ấn nút end rồi nó không hiện ra màn hình ba màu mà máy cứ rung mãi không ngừng e phải tháo pin ra nhưng khi làm lại vẫn bị như vậy có bác nào bị giống e không?cách khắc phục thế nào chỉ cho em với
Nghe chừng chưa có ai bị như bạn, nhưng vấn đề là máy của bạn còn vào WIN được không. Nếu vào được thì bạn cài Phần mềm Long Press EndKey v3.6 nó có chức năng mở rộng là có thể vào Bootloader từ menu của Long Press EndKey luôn (Không phải dùng phím cứng nữa:D )

koikoi

các bác cho e hỏi.định dạng video la gi vậy.xem fim có cần phần mềm gì ko a??

M

meocop

Guest
Nghe chừng chưa có ai bị như bạn, nhưng vấn đề là máy của bạn còn vào WIN được không. Nếu vào được thì bạn cài Phần mềm Long Press EndKey v3.6 nó có chức năng mở rộng là có thể vào Bootloader từ menu của Long Press EndKey luôn (Không phải dùng phím cứng nữa:D )

ancola66 ơi máy mình không vào win được màn hình đen xì luôn và máy cứ rung mãi không ngừng lại tôi không biết sao nữa bác cố gắng giúp tôi với

DucLong

Super V.I.P
Em dg chạy v48 com 5, nói chung phiên bản này chạy cũng tam ổn nhưng có vài vấn đề mong được các bác dùng nhiều có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em:
-Thứ nhất: cái quick task manager nằm ở góc trên bên phải màn hình của em nó không hiện biểu tượng, tourch vào góc đó thì nó có hiện ra nhưng lại hiện thêm cả cái notifications đè lên nữa, ở trong cái notifications thì có 3 cái setting cho mạng, pin và task manager. rất khó chịu khi muốn mở quick task mà ko được, toàn bị cái đó đè lên, đóng là mất luôn.
-Thứ 2: khi em up rom v48 com 5 xong thì cái digital compass (la bàn kts) ko hoạt động được nữa, mở lên nó thông báo cái dòng chữ: please move away from sources of interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern. và một nút exit to tướng, chẳng có chỗ nào để chỉnh sửa cả.
Thứ 3: thi thoảng máy em bị đen ngóm màn hình, bấm vào phím cứng vẫn thấy sáng, lấy máy khác gọi đến thì vẫn nghe thấy đổ chuông nhưng ở máy hd2 thì chẳng có động tĩnh gì, màn hình đen xì và chuông cũng không kêu, nói chung lúc đó không làm gì đươc ngoài việc tháo pin ra lắp lại.
Bác nào có kinh nghiệm điều trị mấy vấn đề trên xin chỉ giáo cho em với, em xin cảm ơn trước. ^^!
Đừng can thiệp gì thêm vào máy nhé, máy đã hard SPL chưa mà up rom.

socxongchet123

Đừng can thiệp gì thêm vào máy nhé, máy đã hard SPL chưa mà up rom.

Em đã đọc kỹ hướng dẫn của bác Phạm Quang trước khi up rom rùi. em HSPL v3 cho máy xong em mới up rom sau đó em up radio có mã hiệu 2.10.50.28_2-KR như bác Phạm Quang đã khuyên. Em cảm ơn Mod đã quan tâm đến câu hỏi của em! hjhj

socxongchet123

Mình cũng đang dùng bản CO5 V48 và ko bị như bạn
-thứ nhất:cái quick task manager nằm ở góc trên bên phải màn hình nó ko có đâu. Bạn đóng app nào là nó đóng luôn ko cần vào quick task manager nữa
-thứ hai:bạn di chuyển máy song song với phương nằm ngang hình số 8 một lúc là nó hoạt động.
-thứ ba:thỉnh thoảng ban nên SR máy hoặc dùng app clear file rác cho máy nhẹ ổn định là ok.
Nếu bạn thấy ý kiến mình chưa ổn thì up lại bản ROM khác . Dùng của bác PQ là lành nhất .
Hi`! tks bạn nhiều! mình đã giải quyết được cái la bàn, còn cái sr máy và clear rác mình sẽ chú ý làm thường xuyên.
Nhưng vấn đề ở ý 1 diễn giải khó quá, chỉ biết là khi tourch vào trên cùng bên phải của máy bình thường sẽ có bảng task hiện ra các ct đg chạy. Của mình nó cũng hiện ra bảng đó nhưng ngay sau đó bị cái bảng notification hiện lên làm mình không thao tác trên bảng task được nữa. Kiểu như là tourch ở vị trí đó có 2 lệnh được thực thi cùng lúc luôn ý, rất khó chịu khi muốn tắt triệt để ứng dụng lại phải vào task manager ở tận bên trong. Bạn dùng lâu có thể cho mình sdt đc không? có vấn đề gì bạn giúp mình với! ^^!

Mình mới chuyển sang dùng HD2,trườc đây mình dùng Touch HD thì có chức năng chuyển tin nhắn sang SIM nhưng trên HD2 thì không có chức năng này( ROM gốc).Bạn nào dùng các bản ROM khác có chức năng lưu tin nhắn sang SIM thì chia sẻ cho AE với vì mình nghĩ đây cũng là 1 chức năng cần thiết.

hoanbeck

Sao mình không thấy links download bản room Energy trên XDA nhỉ, tìm mãi không thấy đâu, ai biết chỉ giùm được không? :D

lairice2

cho minh hỏi, sao ringtone minh cài đúng trong mục folder Ringtone, set ringtone thi binh thường, nhưng sao trong mục báo thức ko có, mong chỉ dẫn, thanks

ancola66

Super V.I.P
cho minh hỏi, sao ringtone minh cài đúng trong mục folder Ringtone, set ringtone thi binh thường, nhưng sao trong mục báo thức ko có, mong chỉ dẫn, thanks
Để set nhạc cho báo thức và tin nhắn thì bạn phải chép thẳng file nhạc đó vào Windows.

AnhPheCT

Bạn thử chọn phần mềm Alarms trong Start Menu xem nhé!! Đừng chọn vào Clock/Alarms ngoài màn hình Today Manila xem thử có các bản nhạc ko nhe!!

namy

Bạn làm theo các bước sau:
Start Menu > Setting > Clock & Alarms > Alarms Sau đó click vào 1 trong 3 dong có sẵn nó sẽ hiện ra 1 bảng mới. trong bảng này có 2 Box SoundRepeat. Ở Box Sound bạn chọn bất kỳ ringtone nào tùy thích như nhạc báo chuông DT.
Chúc vui

hn2638

tại sao cái blutooth của HD2 nó ko hoạt động vậy nhỉ? em có thử dùng con TP2 dò HD2, mà cả 2 con ko con nào dò ra hết? ko cách nào bắn hình qua đc? có bác nào gặp trường hợp này chưa?

lungtungbeng

tại sao cái blutooth của HD2 nó ko hoạt động vậy nhỉ? em có thử dùng con TP2 dò HD2, mà cả 2 con ko con nào dò ra hết? ko cách nào bắn hình qua đc? có bác nào gặp trường hợp này chưa?

Bạn đã bật chế độ để ng khác dò đc máy bạn chưa?

hn2638

mình có up bản rom mới nhất ngày 2/7 của bác Phạm Quang, bản rom này có tích hợp cái HTC Task Manger nhung nó có lỗi là phần đồng hồ trên title nó đề lên cái quick menu đó, khi nhấp vào là nó nhày vào trong cái notificaiton, giờ làm sao để bỏ cái đồng hồ trên title đây nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.