• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Hix... Em xài S2U2 để lock,đồng thời system nó cũng lock mỗi khi unlock thì em phải unlock 2 lần. Vậy làm sao tắt được cái chức năng auto lock của system vậy ạ? Lúc trước làm dược mà tự nhiên giờ em quên mất tiêu. Ai giúp em với. Thanks trước ạ :((

Chỉnh trong Registry:
Vô hiệu hóa Lockscreen WM 6.5

HKCU\ControlPanel\Keybd\DeviceLockWhenSuspend thay về 0

Hoặc cài Smartlock vào Chọn tắt Lockscreen default đi.

ngo_hn

Member
Vừa nhỡ tay xóa mất một file ảnh quan trọng trên máy HD2 của T-mobile. Có bác nào có cách nào phục hồi kg ạ? Mình xin cảm ơn và hậu tạ!

Last edited by a moderator:

ichirumama

Khi nãy em có dt gọi tới, nhưng đang chạy xe ko nghe dc, thế là MISS CALL, nhưng màn hình vẫn sáng và nó cảm ứng vói đùi em :)), chụp hình và còn định gửi MMS '3', cũng may tắt kịp.

Vào vẫn đề chính, bác nào có file chỉnh volume chia thành Ring và System cho em xin với, nó để chung vậy hơi khó chịu, chia ra để có thể nghe nhạc nhỏ tiếng và chuông dt vẫn to. Thanks all :D

chamcham737877

Khi nãy em có dt gọi tới, nhưng đang chạy xe ko nghe dc, thế là MISS CALL, nhưng màn hình vẫn sáng và nó cảm ứng vói đùi em , chụp hình và còn định gửi MMS '3', cũng may tắt kịp.

Vào vẫn đề chính, bác nào có file chỉnh volume chia thành Ring và System cho em xin với, nó để chung vậy hơi khó chịu, chia ra để có thể nghe nhạc nhỏ tiếng và chuông dt vẫn to. Thanks all
1. chắc bạn dùng lock mặc định của HD2, bạn cài thêm S2U2 lock là OK ngay.
2.Bạn vào settings / Sound&Display / chỉnh Single Volume thành Off là xong.

ngo_hn

Member
Vừa nhỡ tay xóa mất một file ảnh quan trọng trên máy HD2 của T-mobile. Có bác nào có cách nào phục hồi kg ạ? Mình xin cảm ơn và hậu tạ!

Mod cho vào đây thì ai biết để mà giúp đây chứ :(

AnhPheCT

Nếu là xóa file thuộc PM cài sau khi Up ROM thì chỉ cần cài đè chương trình đó, Còn nếu mà xóa file HT của ROM. Vậy chỉ cần Hard Reset lại đâu vào đấy!! Chỉ mất dự liệu cài sau khi Up ROM thôi

ndg1010

tình hình là máy vừa nghịch mấy ngày nhưng 5 phím nổi ở máy của e đã hơi lung lay ( như răng ý).các bác nào bị thế chưa? có phải do dùng phím đó nhiều quá khôg? hạn chế kiểu j các bác nhỉ khi mà bật hay tắt máy đều phải dùng, hoặc là quay về home ngay cũng phải ấn ...

AnhPheCT

tình hình là máy vừa nghịch mấy ngày nhưng 5 phím nổi ở máy của e đã hơi lung lay ( như răng ý).các bác nào bị thế chưa? có phải do dùng phím đó nhiều quá khôg? hạn chế kiểu j các bác nhỉ khi mà bật hay tắt máy đều phải dùng, hoặc là quay về home ngay cũng phải ấn ...
Tắt thì Bạn dùng Shortcut Lockscreen trên Today Home, còn quay về Home thì dùng thanh trượt Slider cho đở bị lì phím!!
Bạn có thể cài Power Off có chức năng khóa và tắt màn hình, tạo QuickLink ra Today mà dùng. Link kèm

ngo_hn

Member
Nếu là xóa file thuộc PM cài sau khi Up ROM thì chỉ cần cài đè chương trình đó, Còn nếu mà xóa file HT của ROM. Vậy chỉ cần Hard Reset lại đâu vào đấy!! Chỉ mất dự liệu cài sau khi Up ROM thôi

Vấn đề là như thế này ạ: Có mấy cái ảnh mình chụp khi đến thăm một nhà máy của nước ngoài, hôm qua ngồi nghịch nhỡ tay xóa mất một cái, bây giờ muốn khôi phục lại thì làm thế nào ạ?

ndg1010

Tắt thì Bạn dùng Shortcut Lockscreen trên Today Home, còn quay về Home thì dùng thanh trượt Slider cho đở bị lì phím!!
Bạn có thể cài Power Off có chức năng khóa và tắt màn hình, tạo QuickLink ra Today mà dùng. Link kèm

bật thì vẫn phải dùng phím đúng không bro?mới dùng mấy ngày đã lung lay, buốt ruột quá.bác nào bị thế không, cho e có người đồng cảnh với nào....

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Vấn đề là như thế này ạ: Có mấy cái ảnh mình chụp khi đến thăm một nhà máy của nước ngoài, hôm qua ngồi nghịch nhỡ tay xóa mất một cái, bây giờ muốn khôi phục lại thì làm thế nào ạ?

Vậy mà nói file hệ thống!! Đi lại nhà máy chụp lại!! Không thì tìm chương trình Undelete trên PC dành cho thẻ nhớ mà khôi phục lại!! Potay Bác này luôn!!

ichirumama

bật thì vẫn phải dùng phím đúng không bro?mới dùng mấy ngày đã lung lay, buốt ruột quá.bác nào bị thế không, cho e có người đồng cảnh với nào....

Mình nè bạn, như mấy cái nút sắp rớt ra :)).

hlp

Cho mình hỏi nhờ cách để hide cái đồng hồ ở thanh bar trên cùng phía bên phải ko ạ?

Hiện đnag dùng wktask nên nó bị mất 1 phần cái đồng hồ nên hơi khó chịu...nếu có thể thì move toàn bộ các icon sang bên trái khoảng 1 chút thì tốt nhất....vừa có chỗ cho các icon và có cả chỗ cho đồng hồ....any help?

thanks

Chỉnh sửa cuối:

ngo_hn

Member
Vậy mà nói file hệ thống!! Đi lại nhà máy chụp lại!! Không thì tìm chương trình Undelete trên PC dành cho thẻ nhớ mà khôi phục lại!! Potay Bác này luôn!!

Thanks nhé, đúng là bác nhắc mới nhớ ra tại sao lại không lôi cái thẻ nhớ lên PC để xử lý. Bác thông cảm, đôi khi quẫn đếch nghĩ được gì :D

Cảm ơn bác lần nữa nhé. Đã dùng Image Rescue 3 để xử lý xong, chứ bây giờ lại chạy sang Thượng Hải để chụp lại cái ảnh thì chuối...

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_hoang

Cho mình hỏi nhờ cách để hide cái đồng hồ ở thanh bar trên cùng phía bên phải ko ạ?

Hiện đnag dùng wktask nên nó bị mất 1 phần cái đồng hồ nên hơi khó chịu...nếu có thể thì move toàn bộ các icon sang bên trái khoảng 1 chút thì tốt nhất....vừa có chỗ cho các icon và có cả chỗ cho đồng hồ....any help?

thanks

cái đồng hồ này của riêng com5
ko bỏ đc

FilterKings

Quả thật là tìm ko ra, chỉ thấy Sound&Notification thôi, ko có phần Sound&Display T_T

Bác đừng vào Setting ở start mà kéo đến tap manila cuối cùng (cách khác là ở màn hình chính home, bác lướt mạnh giữa màn hình từ trái qua phải cũng được), bác vào tap setting sẽ thấy sound & Display

Status
Không mở trả lời sau này.