• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

th_thanhtung

tức là sao :-? mình không hiểu câu hỏi
nếu có thể bạn minh hoạ = hình đc ko

Là kiểu chọn giống như thế này

Trên máy còn 2 con trỏ chọn ở 2 đầu khối chọn nữa nhưng sao chụp màn hình thì nó không thấy.

nguyen_hoang

đại loại muốn copy paste thôi ý gì :|
trong word bạn vào menu >make selection> chọn đoạn văn bản cần xong ấn tiếp menu>copy cut blabla có hét đấy

th_thanhtung

đại loại muốn copy paste thôi ý gì :|
trong word bạn vào menu >make selection> chọn đoạn văn bản cần xong ấn tiếp menu>copy cut blabla có hét đấy

Đại loại thế, nhưng có menu ấy hiện ra thì chọn chính xác hơn, nếu chọn chưa đúng hoặc quá 1 vài ký tự thì điều chỉnh dễ dàng, nhưng đây không có nên ngón tay của mình không chính xác như trỏ chuột.

nguyen_hoang

cái của bác chắc cài thêm rồi :))
tại vì tớ vừa vào thử thì tin nhắn tớ ko chọn được copy hay paste như thế :D

cuongyeuha

Cho em hỏi thiết lập outlook như thế nào ạ. Em không biết điền phần domain và sever như thế nào nên ko thiết lập được. Với cả cái outlook này có khác gì lúc mình thiết lập các tài khoản khác không ạ. Hiện tại em đã thiết lập Hotmail, Ymail, Gmail trong máy nhưng vẫn muốn mầy mò nốt phần outlook chứ thấy có mà hok dùng được bùn quá :D

ichirumama

Bác nào có bàn phím hỗ trợ chữ viết tay tiếng Trung ko ạ? CHo mình xin với, bản update của HTC chỉ dùng cho ROM 1.73 trở xuống, mình dùng 2.1 bị treo ở màn hình HTC T_T

t2008

Là kiểu chọn giống như thế này

...

Trên máy còn 2 con trỏ chọn ở 2 đầu khối chọn nữa nhưng sao chụp màn hình thì nó không thấy.

Trong Messaging mới có chức năng hiện ra 2 con trỏ để rê và bôi đen. Word, Excel chỉ cho phép Make Selection (nhấn lâu trên màn hình để kích hoạt menu mở rộng)

jennydontcry

Bác nào có bàn phím hỗ trợ chữ viết tay tiếng Trung ko ạ? CHo mình xin với, bản update của HTC chỉ dùng cho ROM 1.73 trở xuống, mình dùng 2.1 bị treo ở màn hình HTC T_T

1-Chữ viết tay tiếng Trung thì bác dùng 马兰花 này thử xem sao nhưng theo mình nghĩ thì ko được hữu dụng lắm bởi viết bằng ngón tay sẽ khó hơn nhiều so với viết bằng bút.Mình up lên nhưng mạng có vấn đề bác cho nick mình gửi vào mail cho vậy!
2-Về việc sau khi up ROM máy bị treo ở màn hình HTC có lẽ do bác chưa up các bản RADIO từ 2.08.50.05 trở lên.Sau khi up RADIO rồi thì sẽ hết hiện tượng treo máy thôi,bác qua đây tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?80076-★-HD2-(Leo)-Radio-ROM-CÁC-PHIÊN-BẢN-★

ndg1010

các bác cho e hỏi cách sử dụng GPS /hd2 mới.cách thiết lập và sử dụng ý....

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho e hỏi cách sử dụng GPS /hd2 mới.cách thiết lập và sử dụng ý....

GPS sẽ tự kích hoạt khi chạy chương trình liên quan tới GPS.
Vì vậy bạn cần tìm cài một trong các soft như VietMap,OziExplorer(có thể tìm trong khu vực ứng dụng PPC)....Đó là những soft dẫn đường,bản đồ trực tuyến hiển thị vị trí hiện tại của bạn cả lúc cố định cũng như đang di chuyển theo giao thức GPS từ Device=> Vệ tinh=> Device.

ndg1010

GPS sẽ tự kích hoạt khi chạy chương trình liên quan tới GPS.
Vì vậy bạn cần tìm cài một trong các soft như VietMap,OziExplorer(có thể tìm trong khu vực ứng dụng PPC)....Đó là những soft dẫn đường,bản đồ trực tuyến hiển thị vị trí hiện tại của bạn cả lúc cố định cũng như đang di chuyển theo giao thức GPS từ Device=> Vệ tinh=> Device.

e thấy các bác thiết lập cổng COM mới lại chạy quick GPS là sao pác??

NhatToai

Super V.I.P
e thấy các bác thiết lập cổng COM mới lại chạy quick GPS là sao pác??

Thực ra việc chọn COM không cần thiết lắm vì khi khởi động chương trình lần đầu,máy đã từ tìm cổng COM tương thích với chương trình dang dùng để thiết lập rồi.
Quick GPS có tính năng hỗ trợ cho việc xác định vị trí hiện tại khi dùng GPS.Tuy nhiên Quick GPS là soft độc lập,nên có thể không dùng cũng được,nó cập nhật dữ liệu qua kết nối internet(như Wifi,GPRS...)

koikoi

CÁC BÁC CHO EM HỎI TRONG 3 DÒNG HTC LEO, HTC T8585, HTC LEO 100..THÌ DÒNG NÀO ỔN ĐỊNH NHẤT AH

ndg1010

có câu hỏi hơi gà tí. e để băng tần GSM, tần số : Auto thì thấy hiện chữ E, theo e hiểu đây là 2,5 G và kết nối qua GPRS.nếu lướt web thì có mất tiền lưu lượng kô các pác.Mới lại chỉ để chạy 2G cho tiết kiệm thì set thế nào?

never_mind

E ở bên trên cột sóng (E ở bên cạnh không tính :) ) thì mới là lúc đã kết nối EDGE và bắt đầu..tính tiền :)
để tắt có thể vào Settings ->Wireless control ->Data connection = off
Chúc vui!

zungnn

Đã có HD2 có cần mua USB 3G không?

Mình dùng laptop kết nối internet thông qua HD2 nhưng rất chậm, vậy theo các bác mình đã có HD2 rồi thì có cần mua USB 3G để kết nối internet không? Nếu không mua thì làm sao để laptop kết nối internet thông qua HD2 với tốc độ cao?. Cảm ơn các bác

vinhnguyenho

Mình xài 3G thông qua HD2 rất nhanh, tốc độ cũng 8/10 với usb 3G loại thường. Nhưng xài lâu HD2 nóng máy và hao pin, hại máy, xài khi nào kẹt lắm thôi

hanamibuu

Hix... Em xài S2U2 để lock,đồng thời system nó cũng lock mỗi khi unlock thì em phải unlock 2 lần. Vậy làm sao tắt được cái chức năng auto lock của system vậy ạ? Lúc trước làm dược mà tự nhiên giờ em quên mất tiêu. Ai giúp em với. Thanks trước ạ :((

Status
Không mở trả lời sau này.