• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nxhuy

ban chon che do nhap do, co che do nhap tien doan, ban tat che do do la nhap a b c binh thuong thoi. no nam ban trai do ban.

Post bài bằng tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

jennydontcry

@ nima1984
Có lẽ do bạn dùng ROM COM2 nên đồng hồ góc trên bên phải đã bị mất đi hoặc thay bởi Task manager.Bạn có thể chuyển sang dùng ROM COM5 vừa đúng ý bạn có đồng hồ ở góc đó lại vừa dễ thao tác hơn với 1 tay vì nút START nằm phía dưới.
Nếu bạn dùng COM5 thì cài thêm file ArkSwitch để tẳt hoặc chuyển đổi chương trình đang chạy cũng khá hay,down ở đây:
http://arkswitch.codeplex.com/releases/view/42702

@phihung211
Clock skin thì bạn có thể down ở đây :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2-5/page7
Có rất nhiều loại đồng hồ cho bạn lựa chọn tùy sở thích,tuy nhiên cần cài thêm Co0kie's home tab editor(đã có link và hướng dẫn cụ thể rồi đó).Hiện tại mình đang dùng loài LiuG Clock thấy cũng đẹp:
CS0.12296023_67153_1.bmp

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

matmeo410

Anh Quang ơi cho em thỉnh giáo cái này một chút em mới mua HD2 vọc vạch nghịch up room thấy bản Rom của ông DINIK bên xda ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=688342) giao diện đẹp quá nên em đã tải về và đã úp rom thành công \-/nhưng chỉ mỗi tội bị lỗi font khi vào Web hoặc xem văn bản tiếng việt~X(.Khi em cài cái font Tahoma để sửa lỗi font như khi còn là Rom ship thì khi khởi động lại máy mìn hình ra chữ HTC với nền trắng không vào được nữa:((.Em đã HR lại và chạy bình thường nhưng font thì không có cách nào sửa được.Anh Quang có cách nào xử lý lỗi đó giúp em vói nhé.Thanks anh ;;)!

AnhPheCT

Anh Quang ơi cho em thỉnh giáo cái này một chút em mới mua HD2 vọc vạch nghịch up room thấy bản Rom của ông DINIK bên xda ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=688342) giao diện đẹp quá nên em đã tải về và đã úp rom thành công \-/nhưng chỉ mỗi tội bị lỗi font khi vào Web hoặc xem văn bản tiếng việt~X(.Khi em cài cái font Tahoma để sửa lỗi font như khi còn là Rom ship thì khi khởi động lại máy mìn hình ra chữ HTC với nền trắng không vào được nữa:((.Em đã HR lại và chạy bình thường nhưng font thì không có cách nào sửa được.Anh Quang có cách nào xử lý lỗi đó giúp em vói nhé.Thanks anh ;;)!

Cài font đâu có liên quan gì đến Máy đây mà khởi động ko vào WM. Qua tab bên đây chỉ cài 1 font duy nhất "Tahoma_TV.CAB" bài 37:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?60628-Các-loại-font-cho-ppc
thử xem nhé.

phihung211

@ nima1984[/B

@phihung211
CLOCK SKIN THÌ BẠN CÓ THỂ DOWN Ở ĐÂY
http://www.pdaviet.net/showthread.php?89444-Co0kie-s-Home-Tab-thay-đổi-giao-diện-HTC-Sense-2-5/page7
CÓ RẤT NHIỀU LOẠI ĐỒNG HỒ CHO BẠN LỰA CHỌN TÙY SỞ THÍCH,TUY NHIÊN CẦN CÀI THÊM COOKIE'S HOME TAB EDITOR(ĐÃ CÓ LINK VÀ HƯỚNG DẪN CỤ THỂ RỒI ĐÓ).HIỆN TẠI MÌNH ĐANG DÙNG LOẠI LIUG CLOCK THẤY CŨNG ĐẸP:
CS0.12296023_67153_1.bmp

CHÚC VUI!

thanks bác nhưng có lẽ bác hiểu nhầm ý em rồi,ý em là tìm skin clock cho s2u2 cơ:D,em đã tìm được mấy cái đồng hồ analog khá đẹp nhưng không biết làm sao để kim giây của nó hoạt động:(,bác nào biết chỉ giúp em,em đang dùng CHT 1.80

thanks bác nhưng có lẽ bác hiểu nhầm ý em rồi,ý em là tìm skin clock cho s2u2 cơ:D,em đã tìm được mấy cái đồng hồ analog khá đẹp nhưng không biết làm sao để kim giây của nó hoạt động:(,bác nào biết chỉ giúp em,em đang dùng CHT 1.80
S2U2 thì không liên quan đến CHT đâu bạn...

bocapdo11

Gở bỏ Wtask hay HTC task manager đi!! Cài cái này Pro hơn nè!! Nó ko có Icon nên ko che Digital Clock chỉ cần chọc vào Digital Clock ở góc trên phải giữ 2s nó hiện ra Menu sau:

attachment.php
attachment.php

Bác Anhphe cho em hỏi cái này ko cho phép cài đặt chế độ chạy cho từng chương trình (như là ko đóng bằng nút X, luôn luôn ẩn..... ) và cũng ko hiển thị thanh tác vụ chương trình đang chạy như trên cái Wktask hay em chưa tìm ra vậy bác? Em thích cách quản lí như của Wktask chứ ko thích cứ ấn phím x là đóng tuốt luốt như cái này.

AnhPheCT

Bác Anhphe cho em hỏi cái này ko cho phép cài đặt chế độ chạy cho từng chương trình (như là ko đóng bằng nút X, luôn luôn ẩn..... ) và cũng ko hiển thị thanh tác vụ chương trình đang chạy như trên cái Wktask hay em chưa tìm ra vậy bác? Em thích cách quản lí như của Wktask chứ ko thích cứ ấn phím x là đóng tuốt luốt như cái này.

Wktask bị lỗi với HĐH Windows Mobile 6.5!! Cái trên thì ko! Không thể cấu hình được!! Tuỳ chọn thôi.

nima1984

Thanks,mình đã thử xóa cái Task manager rồi nhưng đúng là nó cũng không hiên lên cái đồng hồ, COM5 có gì khác biệt không bạn,vì mình cài nhiều phần mềm trong máy rồi,giờ phải reset lại hết cũng hơi oải thiệt ^^

jennydontcry

Mình cũng dùng ROM MIRI này và cài font tiếng Việt vẫn ngon lành cả,có lẽ do font tiếng Việt của bác có vấn đề,thử cài cái này xem :
Font VietNam.cab

jennydontcry

Thanks,mình đã thử xóa cái Task manager rồi nhưng đúng là nó cũng không hiên lên cái đồng hồ, COM5 có gì khác biệt không bạn,vì mình cài nhiều phần mềm trong máy rồi,giờ phải reset lại hết cũng hơi oải thiệt ^^

COM5 và COM2 ko có sự khác biệt nhiều lắm,ngoại trừ OS của COM5 thường được BUILD từ nền 23.xxx còn OS của COM2 BUILD từ nền 21.xxx ra thì có thêm vài thay đổi về giao diện như với COM5 nút START ,OK nằm ở góc phải dưới còn COM2 thì ở góc phải trên.
Ngày xưa mình cũng hay dùng COM2 nhưng từ ngày dùng HD2 do màn hình to thao tác bằng 1 ngón tay khó nên đã chuyển sang COM5,bác cứ mạnh dạn thử nghiệm!

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Chỉnh sửa cuối:

tpmmyphan

Bác nào biết cách chạy chương trình tiếng Anh cho HD2 chỉ giúp em với. Em mới mua con HD2 8585 toàn tiếng Trung mà trình độ tiếng Trung còn thấp nên xài chưa được.Dow được cái HSPL về thì nó không chạy trên Win 7 được.Do trình độ vi tính còn thấp nên cần máy Pro giúp đỡ.
thanks

jennydontcry

Bác nào biết cách chạy chương trình tiếng Anh cho HD2 chỉ giúp em với. Em mới mua con HD2 8585 toàn tiếng Trung mà trình độ tiếng Trung còn thấp nên xài chưa được.Dow được cái HSPL về thì nó không chạy trên Win 7 được.Do trình độ vi tính còn thấp nên cần máy Pro giúp đỡ.
thanks

Bác nói thế nào chứ e cũng dùng WIN7 và chạy HSPL2 ngon lành ko vấn đề gì cả.Bác thử lại xem sao.
Dùng WM nếu muốn đổi ngôn ngữ chỉ có cách UP ROM theo từng loại ngôn ngữ thôi chứ ko có PM LIP đâu bác ạ!

nima1984

Ok,mình đã hiểu rồi,hiện tại mình vẫn thấy ok với bản ROOM này,vài bữa sẽ úp lên,thật ra mình vẫn đang chờ WIN 7 MO hay là android 2.2 rồi mới úp,mà tình hình này chắc còn lâu quá

dvdbka

Em bị hiện tượng là khi sạc qua đêm bật máy đều hiện chữ HTC nền trắng, không vào trong được. Em đã thử Up rom C2, C5... một số rom của các bác trong diễn đàn và thử up các bản Radio (Tất cả các bản từ 2.08 trở lên) hiện tượng trên vẫn lặp lại (Cả phương pháp dùng Task29 để format cũng không giải quyết được). Nhưng nếu đợi sạc đến khi đèn màu xanh sáng (báo đầy pin) bật máy lên thì không bị hiện tượng trên, còn cứ để máy qua đêm là bị ~X( Các bác còn cách nào hướng dẫn em với??? Em hết cách rồi.

HungQLKT

Em bị hiện tượng là khi sạc qua đêm bật máy đều hiện chữ HTC nền trắng, không vào trong được. Em đã thử Up rom C2, C5... một số rom của các bác trong diễn đàn và thử up các bản Radio (Tất cả các bản từ 2.08 trở lên) hiện tượng trên vẫn lặp lại (Cả phương pháp dùng Task29 để format cũng không giải quyết được). Nhưng nếu đợi sạc đến khi đèn màu xanh sáng (báo đầy pin) bật máy lên thì không bị hiện tượng trên, còn cứ để máy qua đêm là bị ~X( Các bác còn cách nào hướng dẫn em với??? Em hết cách rồi.

Giống y chang máy mình, cũng làm đủ mọi cách như bản ko đc.
Lúc đầu thì còn thỉnh thoảng bị, sau bi liên tục. Đến lúc ko bật đc máy nữa. Mang đi bảo hành thì báo lỗi main và đổi máy mới rùi. May thế!

Status
Không mở trả lời sau này.