• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

messidona

có ai trả lời giúp mình đc ko..hiện mình có con Leo...con bạn mình dùng thử thì táy máy làm sao...rồi hình như nó bị reset lại thì phải...giờ tin nhắn mất hết luôn..địa chỉ cũng mất hết luôn..giờ nó trở về như ban đầu vậy...có cách nào giúp mình khôi phục lại như trước đc ko..tức là lấy lại tin nhắn và danh bạ ...hix

longidea

ĐÃ PMed cho bác. Check pm để lấy hàng nhé :)). Năm mới chúc bác và toàn mem của pdv thành công, hạnh phúc trong công việc và cuộc sống

Bác cho em xin một bản nhé.
Lần trước em dùng con Imagio, chạy Resco Audio 4 beta, ghi âm thì được nhưng thỉnh thoảng cứ bị No input, mình nghe được bên kia nói, nhưng bên kia k nghe được mình nói.
Từ khi chuyển sang HD2 chưa thèm dùng lại cái Resco Audio kia nữa.
Cảm ơn Bác nhiều.

lungtungbeng

có ai trả lời giúp mình đc ko..hiện mình có con Leo...con bạn mình dùng thử thì táy máy làm sao...rồi hình như nó bị reset lại thì phải...giờ tin nhắn mất hết luôn..địa chỉ cũng mất hết luôn..giờ nó trở về như ban đầu vậy...có cách nào giúp mình khôi phục lại như trước đc ko..tức là lấy lại tin nhắn và danh bạ ...hix

Chia buồn...Có vẻ bạn của bạn Hard reset rồi thì phải

jennydontcry

Có lẽ bác đã Hard Reset máy rùi nên mới mất hết dữ liệu như vậy và sẽ ko có cách nào lấy lại được đâu.Lần sau bác nhớ dùng PIM BAKCUP có sẵn trong máy để sao lưu dữ liệu của toàn bộ SMS,CONTACTS,FAVORITES PEOPLE... của máy lại để khi có UP ROM hoặc HARD RESET lại máy thì có thể phục hồi lại được.
Như mình bt cứ khi nào có tin nhắn hoặc số ĐT mới mà quan trọng thì sẽ backup lại ngay,như vậy là an tâm nhất(nhớ lưu vào thẻ nhớ nhé) !

babety

Cookie's home tab chạy trên Leo

Mình dùng HD2 và cài co0kie's home tab v1.7.1.2 thì bị hiện tượng là không thể kết nối internet thông qua activesync được (nhưng syn với PC và kết nối 3G bình thường), mình đã thử thay đổi các phiên bản ROM ship khác nhau nhưng vẫn khg thể khắc phục được :(:-?
Bác nào có cao kiến gì giúp mình với!
Thanks!

tllp04

Mình dùng HD2 và cài co0kie's home tab v1.7.1.2 thì bị hiện tượng là không thể kết nối internet thông qua activesync được (nhưng syn với PC và kết nối 3G bình thường), mình đã thử thay đổi các phiên bản ROM ship khác nhau nhưng vẫn khg thể khắc phục được :(:-?
Bác nào có cao kiến gì giúp mình với!
Thanks!

Bạn vào Setting/Other/USB to PC rồi bỏ dấu tick ở mục Enable faster date syn. di là Ok!

nima1984

Bác Quang,HD2 có thể chạy android không,bản 2.2 ấy,thấy bản đó đẹp và mạnh nữa

nima1984

Tiển thể,mình thử 1 chuơng trình thay đổi tên mạng,mà rồi không ăn nhằm gì,bác nào có chuơng trình nào pro không,cho em xin với

AnhPheCT

Tiển thể,mình thử 1 chuơng trình thay đổi tên mạng,mà rồi không ăn nhằm gì,bác nào có chuơng trình nào pro không,cho em xin với
Thay đổi tên nhà Mạng có trong CHTEditor đó Bạn!! Menu/Co0kie's Home Tab/Miscellaneous settings/Custom operator text Bấm vào đó thay đổi nhé!!

AnhPheCT

CÁC BÁC CAO THỦ CÓ AI CÓ PM GÕ TIẾNG HÀ KHÔNG VẬY ẠH? SHARE EM VỚI. HOẶC GIÚP EM VỚI

Tham kahỏ ở đây: VNKeyb v2.20: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-Việt-Telex-và-VNI-theo-chuẩn-PC-cho-PocketPC

các bác cho e xin phần mềm xem tất cả các định dạng video với....tkssssssss

Tìm Core Player v1.36 ! http://www.pdaviet.net/showthread.php?27151-Việt-hóa-CorePlayer-1-3-6-build-7427

phihung211

mình cũng đang bị 1 vấn đề đau đầu nhờ bạn nào biết chỉ giúp ,mình vừa mới up rom cook xong,nhung cái look device cuả rom đó kho dung quá nên mình không muốn dùng,mình cài s2u2 và để dùng thì máy nó lại khóa 2 lần,1 lần s2u2,1 lần lock device,vậy các bạn cho mình hỏi làm sao để tắt cái lock device đó,hồi trước mình có đọc 1 bài chỉnh REG để bỏ cái đó nhưng không để ý,giờ tìm không thấy nữa thanks các bạn trước

AnhPheCT

mình cũng đang bị 1 vấn đề đau đầu nhờ bạn nào biết chỉ giúp ,mình vừa mới up rom cook xong,nhung cái look device cuả rom đó kho dung quá nên mình không muốn dùng,mình cài s2u2 và để dùng thì máy nó lại khóa 2 lần,1 lần s2u2,1 lần lock device,vậy các bạn cho mình hỏi làm sao để tắt cái lock device đó,hồi trước mình có đọc 1 bài chỉnh REG để bỏ cái đó nhưng không để ý,giờ tìm không thấy nữa thanks các bạn trước

Vô hiệu lockscreen WM6.5 default:

1. HKCU\ControlPanel\Keybd\DeviceLockWhenSuspend thành 0

2. Hoặc: Dùng Resco file explorer or total commnader tìm file " lockscreen.dll" trong \windows xóa nó đi, Reset lại máy!!

Chỉnh sửa cuối:

nima1984

Thay đổi tên nhà Mạng có trong CHTEditor đó Bạn!! Menu/Co0kie's Home Tab/Miscellaneous settings/Custom operator text Bấm vào đó thay đổi nhé!!

Thanks mod,nhưng tại vì mình xài cái CHT thì nó thay đổi mấy biểu tượng icon của mình làm xấu đi,có phần mềm nào chỉ can thiệp vào tên mạng mà không thay đổi phần mêm máy không ,thanks

jennydontcry

Sau khi cài S2U2 bác vào Setting/nâng cao(advance) ở dòng THAY THẾ KHÓA CỦA WM6.5 HỆ THỐNG bác để ON(REPLACE 6.5WM LOCK TURN ON).Sau khi lưu lại(SAVE) thì nhớ soft reset máy là ok thôi,khỏi mất công chỉnh REGEDIT cho mệt :D

Chỉnh sửa cuối:

nima1984

jennydontcry VIP cho hỏi,cho xin cap làm 1 cái đồng hồ trên taskbar cạnh icon pin ấy

AnhPheCT

jennydontcry VIP cho hỏi,cho xin cap làm 1 cái đồng hồ trên taskbar cạnh icon pin ấy

Gở bỏ Wtask hay HTC task manager đi!! Cài cái này Pro hơn nè!! Nó ko có Icon nên ko che Digital Clock chỉ cần chọc vào Digital Clock ở góc trên phải giữ 2s nó hiện ra Menu sau:

attachment.php
attachment.php

phihung211

Vô hiệu lockscreen WM6.5 default:

1. HKCU\ControlPanel\Keybd\DeviceLockWhenSuspend thành 0

2. Hoặc: Dùng Resco file explorer or total commnader tìm file " lockscreen.dll" trong \windows xóa nó đi, Reset lại máy!!

SAU KHI CÀI S2U2 BÁC VÀO SETTING/CHỌN NÂNG CAO(ADVANCE) Ở DÒNG THAY THẾ KHÓA CỦA WM6.5 HỆ THỐNG BÁC ĐỂ ON(REPLACE 6.5WM LOCK TURN ON).SAU KHI LƯU(SAVE) LẠI THÌ NHỚ SOFT RESET LẠI MÁY LÀ OK THÔI,KHỎI MẤT CÔNG CHỈNH REGEDIT!

thanks 2 bác nhiều lắm,nhất là bác jenny,em làm theo cách của bác được rồi:D,không ngờ lại đơn giản thế,em lại cứ mày mò chỉnh REG với xóa file hệ thống mà mãi không được.thanks các bác nhiều nhé:D
p/s:nhân tiện các bác có skin đồng hồ nào cho s2U2 đẹp cho em xin với,dùng cái đồng hồ cảu nó chuối quá:D
thanks các bác trước nhé:D

Status
Không mở trả lời sau này.