• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhPheCT

Anh Phê ơi, e đã chọn file WMA đó rồi nhưng mà nó Reso ko thấy chỗ nào copy, chỉ thấy button paste thôi.
Hay cái phần mềm đó phải có vừng mới có chức năng copy hả pác.
Em cài chương trình Resco rồi chạy thôi hà.
Bác Phải vào chức năng mở rộng của nó!! Bỏ nhưng Icon ko cần thiềt đi chỉ ddem ra ngoài Cut,Paste,Copy,....! Bạn có thể ấn vào file cần chép sẻ hiện Menu thôi có hết!!

yhanoi

mình hỏi hơi gà mong các bro đừng cười: muốn đưa nút start xuống dưới thì phải uprom à hay còn cách nào khác?

nguyen_hoang

ờ bạn up rom nào ghi C2 hoặc Com2 là nó tự nhảy xuống đưới luôn đấy
:p mình biết mỗi cách này

Thoai_DakMil

Super V.I.P
mình hỏi hơi gà mong các bro đừng cười: muốn đưa nút start xuống dưới thì phải uprom à hay còn cách nào khác?

Bạn muốn có nút star nằm dưới thì bạn cần úp các bản rom cook COM5 .

namy

Cho mình hỏi 2 vấn đề:
1. Không biết có bạn nào biết cách nào để download những clip trên Youtube về kg vậy?
2. Mình để ý thì thấy Storage Memory sẽ bị giảm dần theo thời gian. Mặc dù là mình kg có install thêm Software nào trên Device nữa hết. Chỉ có điều mình hay vô internet, kg biết có phải vì vậy mà bị mất dần bộ nhớ RAM hay kg? kg biết là có Soft nào có thể giúp mình lấy lại Storage Memory được hay kg vậy? (Mình vẫn thường xuyên chạy Clean RAM, nhưng kg thay đổi được Storage Memory)
Cảm ơn rất nhiều.

motkhong

Chào mọi người cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ: HD2 có thể vô hiệu các phím cứng chi trừ 1 phím được chọn nhu trong O2 mini không vậy? xin giúp đỡ

motkhong

Chắc chắn là tại nó:D
Bạn làm như sau:
*Dùng Resco FileExplorer vào Windows/Start Menu/ Programs xóa hết các Shortcut thừa( HTC Camera, HTC Footprints....) đó đi
*Dùng Resco Registry vào khóa :
HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila\IsShortcutEnable
Đặt lại giá trị nó = 0 (Mặc định của nó là = 1)
Khởi động lại máy là OK
cám ơn nhiều, đã dọn dẹp các shortcut thừa

daihung4000

HTC HD2 nhạc chuông không tự tắt

xin hướng dẫn chi tiết cài đặt hoặc có phần mềm nào vd: khi mình đọc tin nhắn hoặc chạm vào máy là nó ngắt ngay bản nhạc ở đấy như kiểu nokia.sony.....chứ con này bản nhạc dài nó chơi hết cả bản kể cả nghe điện cũng thế đang nghe có tin nhắn đến kêu ầm ỷ cả lên ạ.hix.cho hỏi sao con HTC HD2 của em hiện chử H thay vì chữ E nhỉ vào internet gprs nhanh kinh người ạ

cuongyeuha

Cho mình hỏi có remove được cái Copilot đi không :( của mình nó hết hạn trial rồi :(

luong

đúng Bọn GIA VŨ lừa tui 1 con DIA đang điên với GIA VŨ đây. . . không bao giờ quai ại GIA VŨ nữa. . Nhật Cường cũng được nhưng hơi đắt. . .nhưng thà đắt vài ba chăm còn hơn mua ở GIA VŨ. . . Các bác biết cho nào tốt hơn chỉ em với. . . em mới gom dc có 13 tr thui.... hic hic :(

mình cũng vừa bị giavu lừa đây bạn ợi ! nó bán cho mình con HD2 đã bung mà nó nói còn nguyên tem void, vì mình mua từ xa

edmundo2203

xin hướng dẫn chi tiết cài đặt hoặc có phần mềm nào vd: khi mình đọc tin nhắn hoặc chạm vào máy là nó ngắt ngay bản nhạc ở đấy như kiểu nokia.sony.....chứ con này bản nhạc dài nó chơi hết cả bản kể cả nghe điện cũng thế đang nghe có tin nhắn đến kêu ầm ỷ cả lên ạ.hix.cho hỏi sao con HTC HD2 của em hiện chử H thay vì chữ E nhỉ vào internet gprs nhanh kinh người ạ

Bạn dùng chương trình MP3 trimmer có sẵn để cắt 1 đoạn nhạc mà mình thích để làm nhạc chuông tin nhắn là được,còn nếu bạn chọn cả bài hát là nó chơi cả bài luôn á.:D

daihung4000

xin hướng dẫn chi tiết cài đặt hoặc có phần mềm nào vd: khi mình đọc tin nhắn hoặc chạm vào máy là nó ngắt ngay bản nhạc ở đấy như kiểu nokia.sony.....chứ con này bản nhạc dài nó chơi hết cả bản kể cả nghe điện cũng thế đang nghe có tin nhắn đến kêu ầm ỷ cả lên ạ.hix.cho hỏi sao con HTC HD2 của em hiện chử H thay vì chữ E nhỉ vào internet gprs nhanh kinh người ạ.
Với cả con của em em muốn tắt chế độ xoay màn hình ở màn hình home thôi còn những chổ khác thì vẩn bình xoay được vì ở màn hình home nó xoay xong rồi chỉ hiện lên mổi cái thanh menu ở dưới không hiên lên gì cả đen xì hết à.

daihung4000

Bạn dùng chương trình MP3 trimmer có sẵn để cắt 1 đoạn nhạc mà mình thích để làm nhạc chuông tin nhắn là được,còn nếu bạn chọn cả bài hát là nó chơi cả bài luôn á.:D
làm như bác thì nói làm gì ngắn thì nó cũng chơi cả đoạn ngắn đấy.nói như bác thì bác trả lời em một câu là không làm được như em muốn cho xong.nói như thế thì em thử biết làm ra.

dvdbka

Lỗi lạ khi uprom V43C2 và V43C5, xin được giải thích!

Chào các bác, tình hình là em up rom V43C2 hoặc V43C5 của bác Quang đều bị lỗi như sau: Up xong xử dụng rất ngon, cài phần mềm mtdEVA, VIETMAP, Phông chữ... khởi động đi khởi động lại đều không có vấn đề gì. Tuy nhiên sau khi sử dụng hết pin sau khi up rom (thường là sau một ngày) đến tối em tắt máy cắm xạc qua đêm sáng hôm sau bật lên máy chỉ hiển thị mỗi chữ HTC màu trắng, sau khoảng 10 phút nó báo lỗi đại loại là: Tắt máy không đúng cách, hay cài phần mềm gì gì đấy và bắt reset lại. Em hardreset lại máy nhưng vẫn lặp lại hiện tượng trên. Hỏi trên diễn đàn nói là có thể do bản radio không phù hợp, em đã up đi up lại rất nhiều bản radio nhưng vẫn bị lỗi như thế (lỗi này bị với cả 2 rom V43C2 và V43C5). Xin các bác có cao kiến gì thì chỉ dạy cho em với! :-??

nguyen_hoang

Chào các bác, tình hình là em up rom V43C2 hoặc V43C5 của bác Quang đều bị lỗi như sau: Up xong xử dụng rất ngon, cài phần mềm mtdEVA, VIETMAP, Phông chữ... khởi động đi khởi động lại đều không có vấn đề gì. Tuy nhiên sau khi sử dụng hết pin sau khi up rom (thường là sau một ngày) đến tối em tắt máy cắm xạc qua đêm sáng hôm sau bật lên máy chỉ hiển thị mỗi chữ HTC màu trắng, sau khoảng 10 phút nó báo lỗi đại loại là: Tắt máy không đúng cách, hay cài phần mềm gì gì đấy và bắt reset lại. Em hardreset lại máy nhưng vẫn lặp lại hiện tượng trên. Hỏi trên diễn đàn nói là có thể do bản radio không phù hợp, em đã up đi up lại rất nhiều bản radio nhưng vẫn bị lỗi như thế (lỗi này bị với cả 2 rom V43C2 và V43C5). Xin các bác có cao kiến gì thì chỉ dạy cho em với! :-??

thử dùng task29 format lại
up radio mới trước (qua bootloader)
sau đó up rom
up xong hard reset
ko dùng ứng dụng autoinstall nhé để load cho nhanh

Status
Không mở trả lời sau này.