• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

dai_atomlife

Các bạn cho mình hỏi, Làm thế nào để biết máy của mình phiên bản NET Framework bao nhiêu?
net3.0 hay net3.5

venusian

Moderator
Các bạn cho mình hỏi, Làm thế nào để biết máy của mình phiên bản NET Framework bao nhiêu?
net3.0 hay net3.5

Nếu bạn dùng Rom cook của pdaviet thì là 3.5
còn dùng Rom ship thì ko đc tích hợp NET Framework bạn phải cài thêm
Bạn cài bản bao nhiu thì nó là bản bấy nhiu thôi :p

net3.0 hay net3.5

Bạn có thể kiểm tra trong Registry theo khóa: HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\.NETCompactFramework
Số hiện ra sẽ là phiên bản:

AnhPheCT

net3.0 hay net3.5

Thêm nửa nè: Cài Microsoft .Net Configuration vào đó xem biết trong máy Bạn đang sử dụng .NetCF version mấy!!! Good luck@!

lampn

Có bác nào từng cook rom cho HD2 có thể xin chỉ giáo mình cách làm hoặc sử dụng tool cũng như download các build mới của Windows Mobile 6.5 như thế nào không ? mình đang học cook hì hì

jennydontcry

net3.0 hay net3.5

Cách đơn giản nhất để check là vào Windows tìm file cgacutil.exe và kích vào đó sẽ hiển thị phiên bản .NF hiện tại của máy.
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

jennydontcry

Có bác nào từng cook rom cho HD2 có thể xin chỉ giáo mình cách làm hoặc sử dụng tool cũng như download các build mới của Windows Mobile 6.5 như thế nào không ? mình đang học cook hì hì

Bác muốn tìm hiểu về "xào nấu" ROM thì sang đây nghiên cứu tương đối đầy đủ
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?162-TẠO-VÀ-SỬA-ROM-PPC
Tuy nhiên phải chịu khó mày mò và phải hiểu biết chút thì làm mới ngon lành được bác ạ.
Chúc bác thành công!

nguyen_hoang

:( các bác ơi
hôm qua em thử cái autoinstalle
chạy thì chạy được
nhưng mà bây giờ muốn format thẻ nhớ, gỡ bỏ cái autoinstalle ra
(đã đổi tên xoá, rồi tháo thẻ nhớ riêng ra xoá, rồi format trực tiếp thẻ nhớ)
kết quả là thẻ nhớ vẫn y nguyên, thư mục autoinstalle cũng như các thư mục khác báo là xoá rồi nhưng sau khi HR vào lại vẫn thấy
trên windows khi format trực tiếp , thì thẻ nhớ báo là ko thể format :|

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi, Làm thế nào để LEO có cái hình nền như Nexus one, cái hình hồ nước và bóng cây in dưới mặt hồ có lá cây rụng, em tìm mãi mà không được; bác nào biết mách cho em với.
thanks

Các bác cho em hỏi, Làm thế nào để LEO có cái hình nền như Nexus one, cái hình hồ nước và bóng cây in dưới mặt hồ có lá cây rụng, em tìm mãi mà không được; bác nào biết mách cho em với.
thanks
Cái đó là Live Wallpaper và mình nghĩ là nó là hình nền đặc trưng của hệ điều hành Android và sẽ không dùng được cho HD2
Công nhận nhìn thích thật!

connguab

máy của mình mỗi khj có cuộc gọi đến mình vừa cầm đt lên là là tự nhiên nhạc chuông nó tự giảm xuống mức thấp nhất nghe nhỏ xíu và hết rung lun~X(
k bjk đây là mặc định của máy hay là máy mình có vấn đề:-?
nếu là mặc định của máy thì có cách nào tắt chức năng này k ???
Mong mọi ng giúp cho mình nha:-??
Cảm ơn mọi ng nhiều lắm=D>

codename_20119

máy của mình mỗi khj có cuộc gọi đến mình vừa cầm đt lên là là tự nhiên nhạc chuông nó tự giảm xuống mức thấp nhất nghe nhỏ xíu và hết rung lun~X(

Bác vào Settings/Sound & display/Ring and Notifications

Phần Quiet ring on Pickup: Bác để chế độ Off là được.

seitaridis

Chức năng đó rất hay mà bạn,khi bạn cầm máy lên là bít có người gọi đến rồi thì cần gi chuông báo nữa.Hình như do sử dụng chức năng cảm biến tiệm cận của HD2,như máy mình dùng bao da,khi có gọi đến mở nắp bao lên là chuông ko kêu nữa lun.Mình thấy nên để chức năng này lại

ancola66

Super V.I.P
:( các bác ơi
hôm qua em thử cái autoinstalle
chạy thì chạy được
nhưng mà bây giờ muốn format thẻ nhớ, gỡ bỏ cái autoinstalle ra
(đã đổi tên xoá, rồi tháo thẻ nhớ riêng ra xoá, rồi format trực tiếp thẻ nhớ)
kết quả là thẻ nhớ vẫn y nguyên, thư mục autoinstalle cũng như các thư mục khác báo là xoá rồi nhưng sau khi HR vào lại vẫn thấy
trên windows khi format trực tiếp , thì thẻ nhớ báo là ko thể format :|
* Khi format thẻ nhớ trên Windows bạn phải bỏ dấu tích ở mục Quick Format ( Thời gian format sẽ lâu hơn nhưng nó sẽ trả lại cho bạn thẻ nhớ như khi xuất xưởng)
* Bạn xóa được thư mục đó đi nhưng cũng không loại trừ khả năng tự tạo folder AutoInstall của phần mềm AutoInstall được tích hợp trong Rom>>> Bạn HR cũng vô ích. Bạn thử tìm một bản rom không tích hợp AutoInstall để up lại xem sao.

Cũng chưa hẳn đâu anh ạ, có thể thẻ nhớ của bạn ấy bị hư rồi, không có chuyện PM AutoInstall tự tạo folder trên thẻ nhớ đâu anh ạ. Và bạn ấy còn bào các folder khác vẫn còn sau khi format mà anh...

Tung100

Chào các bạn, mình dùng rom V41C5 của bác Quang, mà trong phần Menu/Setting/personalize của máy không có home screen tab, có bạn nào biết cách chỉnh cho nó xuất hiện không ạ, cho mình hỏi luôn là máy của mình cũng không xoay ngang màn hình khi chạy music đươc, mình cám ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.