• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Atemis

Active Member
:( hic còn máy mình dạo này hay bị hiện tượng thỉnh thoảng gọi điện hay bị mất loa trong,cứ phải reset vài lần mới được.Hoặc cắm tai nghe vào rùi rút ra là Ok ngay.Khó hiểu thật vì mình hầu như không dùng đến tai nghe khi thoại hay nghe nhạc bao giờ cả ???????????

Minhdinhmai

Cách đơn giản nhất là bạn hãy tắt hết các hiệu ứng rung đi.Ánh sáng thì bỏ chế độ tự động và đặt ở mức thấp nhất.Dùng máy lâu rồi bạn sẽ quen thôi.

Vào phần nào để tắt chế độ rung thế bạn.s Ngoài ra , theo mọi người bảo là up room cook . Nhưng tớ thấy mọi ngừoi up rất nhiều rom . Thế phải up rom nào vậy ? Xin chỉ giáo cái .

Mình vào phần hướng dẫn up rom thì thấy nói là : phải biết chạy tool hspl và gỡ khi cần thiết . Mình cũng đã chạy thử nhưng mỗi lần cắm máy vào lap , hay cắm trực tiếp thẻ nhớ vào , đồng thời bật HSPL lên thì bao h nó cũng ko kết nối đc và hiện ra dòng chữ : Rapitool.exe-Unable to locate... . Điều này có nghĩa là gì ?

Last edited by a moderator:
up Rom mà ko có thẻ nhớ thì có sao ko nhỉ
Không vấn đề gì...

Vào phần nào để tắt chế độ rung thế bạn.s Ngoài ra , theo mọi người bảo là up room cook . Nhưng tớ thấy mọi ngừoi up rất nhiều rom . Thế phải up rom nào vậy ? Xin chỉ giáo cái .

Mình vào phần hướng dẫn up rom thì thấy nói là : phải biết chạy tool hspl và gỡ khi cần thiết . Mình cũng đã chạy thử nhưng mỗi lần cắm máy vào lap , hay cắm trực tiếp thẻ nhớ vào , đồng thời bật HSPL lên thì bao h nó cũng ko kết nối đc và hiện ra dòng chữ : Rapitool.exe-Unable to locate... . Điều này có nghĩa là gì ?
Máy bạn là HSPL bao nhiêu vậy ? Một khi máy đã HSPL rồi thì úp rom vô tư, bạn chạy HSPL nữa làm gì ???:-? Trừ phi máy bạn đang HSPL không bền vững thì phải kiểm tra mỗi lần trước khi úp rom thôi...

phihung211

cái đó em biết lâu rồi,kể cả chức năng khi có người gọi mình cầm máy lên nó tự kêu nhỏ lại nữa,nhưng em muốn là chỉnh trong REG để cái chuông nó kêu to dần đó,nhìu lúc ngồi học quên ko để chế độ im lặng thế là nó kêu thôi rồi:(.những tình huống đó mà úp cái màn hình xuống bàn như bác nói chắc vài hôm em đi thay cái màn mới mất:D

không bác nào biết vụ này ah?:(

hanoiwap

Super V.I.P
có bác nào biết cách chỉnh REG của HD2 để cho chuông đổ khi có cuộc gọi nó to dần ko?ví dụ như chỉnh cho to dần từ 25%->45%->60% chẳng hạn
em xin cảm ơn trước

Chỉnh Registry là được

song_ngu

cho em hỏi thêm câu nữa ạ,có cách nào để khi có tin nhắn thì mình nhấn vào để đọc thì nhạc chuông và rung nó tắt luôn không ạ,em bị tình trạng đọc xong tin nhắn mà nhạc chuông và rung chưa hết :(
Chỉ còn cách là bạn cài nhạc chuông tin nhắn ngắn lại thui.;;)

dminh

HD 2 của e là tmobile, up hspl rồi sau đó up rom hd2 -HTC HD2-RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship. nó up 100% xong sau đó khỏi động lại và tắt lun. giờ e không có cách nào làm nó lên để up lại cả, nối usb thì chỉ đòi Qualcomm CDMA Technologies MSM driver thôi. cho hỏi em phải làm sao bây giờ ah

HD 2 của e là tmobile, up hspl rồi sau đó up rom hd2 -HTC HD2-RUU_Leo_hTC_Asia_WWE_1.66.707.1_Radio_Signed_15.30.50.07U_2.06.51.07_Ship. nó up 100% xong sau đó khỏi động lại và tắt lun. giờ e không có cách nào làm nó lên để up lại cả, nối usb thì chỉ đòi Qualcomm CDMA Technologies MSM driver thôi. cho hỏi em phải làm sao bây giờ ah
Bạn tháo nắp lưng máy ra rồi thử cách này:
Chọc vào lỗ reset và đồng thời nhấn nút Volume Down nhé
Nếu máy vào được Bootloader là may lắm rồi

Bạn tháo nắp lưng máy ra rồi thử cách này:
Chọc vào lỗ reset và đồng thời nhấn nút Volume Down nhé
Nếu máy vào được Bootloader là may lắm rồi
Nếu máy đã tắt hẳn thì chọt Reset không tác dụng gì đâu, bạn thử nhấn và giữ nút Volume Down đồng thời nhấn nút Power xem có còn vào Bootloader không nhé...

DucLong

Super V.I.P
Bạn này hỏi nhiều chỗ qúa, đã trả lời bên kia rồi, qua đây gặp nữa.

tataro

khi coi video trên skyfire thì hình rất giựt,ko lẽ máy ko đủ mạnh để xem ? hay có nguyên nhân nào khác, bác nào biết chỉ em phuơng pháp khắc phục với ạ ...:(

AnhPheCT

khi coi video trên skyfire thì hình rất giựt,ko lẽ máy ko đủ mạnh để xem ? hay có nguyên nhân nào khác, bác nào biết chỉ em phuơng pháp khắc phục với ạ ...:(

Để xác định chính xác nguyên nhân thì có rất nhiều:
1. Đường truyền nơi Bạn vào có đủ tôc độ xem film ko?
2. Server mà Bạn xem đó thuê đường truyền bao nhiêu MBps, hoặc tại thời điểm đó có bao nhiêu người giống như Bạn cùng lúc xem film đó.
3. Máy của Bạn free RAM nhiều ko, Bạn nên thử xem 1 đooạn Video trực tuyến khác có như thế ko? Xem lại máy của Bạn có chạy những ứng dụng ngầm nào gây sục RAM ko?
4. Nên để máy Laptop bên cạnh xem cùng lúc với cùng 1 đooạn video đó rồi so sánh nhé!!
Chúc Bạn thành công!!

nguoiduatin

Em dùng Hd2 Tmobile nhưng kiểm tra trong setting Memory thì thấy ram của máy có 458,79mb còn Storage là 722,35mb.Bàn này rom 1gb ram 576mb không hiểu nó ẩn hết đi đâu các bác nhỉ,có ai giúp em vụ này không ạ

ntt2006

Em dùng Hd2 Tmobile nhưng kiểm tra trong setting Memory thì thấy ram của máy có 458,79mb còn Storage là 722,35mb.Bàn này rom 1gb ram 576mb không hiểu nó ẩn hết đi đâu các bác nhỉ,có ai giúp em vụ này không ạ

Rom của bạn đang sử dụng là Romship hay rom cook?radio của bạn đang sử dụng?

Status
Không mở trả lời sau này.