• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.
mình mới mua con HD2 nhưng ngôn ngữ là tiếng Đức, giờ mình chuyển qua tiếng Anh bằng cách nào, mong các bạn giúp đỡ, thanks.
Trước tiên bạn phải HardSPL rồi bạn muốn úp bản rom nào bạn thích, bạn nên úp 3 bản radio mà MAN PhamQuang khuyên để rom hoạt động trơn tru không bị treo nhé...

hanamibuu

Hix... Được 1 buổi trưa giờ cái mail trên máy nó lại tiếp tục ko load mặc dù đã chỉnh như các bác chỉ dẫn :(( .

doanduyngoc

Hix... Được 1 buổi trưa giờ cái mail trên máy nó lại tiếp tục ko load mặc dù đã chỉnh như các bác chỉ dẫn :(( .

Nhiều lúc phải cưỡng ép nó. Bác chọn hộp thư. Chọn Send/Receive. Nhiều khi còn do lỗi truyền dữ liệu của mạng. Tốt nhất là bác cài thư vào outlook và để chế độ 3G (nhưng nhanh hết pin hơn)
Than./.

Napoleon

Mình vừa tập xài WM, mấy bác chỉ dùm mình bản Radio nào xài ổn định ở VN và bản ROM nào ok nhất tính tới thời điểm hiện nay. Thanks mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

phungduy

có ai biết cách thay đổi icon cho HD2 không,chỉ em với,e mò mãi mà không ra thank nhiều

AnhPheCT

có ai biết cách thay đổi icon cho HD2 không,chỉ em với,e mò mãi mà không ra thank nhiều

Rất nhiều chương trình thay đổi Icons như: reSTART, Icons Change v1.7c, CSMI v1.4b.....! sẻ đáp ứng cho Bạn. CT: reSTART, CSMI chỉ thay icon ở Start Menu, còn Icons Change thay đến cả System.

Chỉnh sửa cuối:

timhuynh

Em mới dùng HD2 chưa lâu. MẤy anh cho em hỏi HD2 có giao diện tiếng việt chưa? Em định đưa máy cho mummy xài.. MÀ mummy thì Tiếng anh ko dc rành lắm ..^^

seitaridis

Mình vừa tập xài WM, mấy bác chỉ dùm mình bản Radio nào xài ổn định ở VN và bản ROM nào ok nhất tính tới thời điểm hiện nay. Thanks mọi người.

Radio 2_10_50_28_2 là sự lựa chọn của mình,hàng mới,sóng khỏe ( 3G,wifi ),hỗ trợ ram 576, dùng tốt cho máy ở Châu Á ;;),Còn rom thì nên dùng bản V41C5 của chú Quang tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...-23569-5-5-0)-★-OS-2-11-T1-TMOUS-(UPDATE-9-5) ngoài ra còn 1 số rom nước ngoài cũng khá tốt,bạn có thể tham khảo ở xda và htcpedia

chamcham737877

Đây là cách dùng Google mail làm trung gian để push nhiều tài khoản email khác nhau. Push mail thì nhận đc mail tức thì.
Nếu muốn check mail định kỳ thì bạn vào Send/Receive Schedule chọn thời gian check mail.

M

meocop

Guest
*Các bản Rom Ship update thời tiết My Location rất tốt qua GPRS. Để update thời tiết My Loacations ít bị lỗi thì khi up Rom Ship hoặc HR xong bạn nên chạy ngay phần mềm GoogleMap sau đó mới vào Weather Tab để update thời tiết lại (Điều này nó sẽ giúp hiển thị ngay tên địa phương của bạn trên màn hình Home).
*** Quan trọng muốn update thời tiết My Locations qua GPRS thì bạn phải đặt trong settings của Weather là Download data automatically

*Các bản Rom Cook hiện nay có thể bị dính lỗi không thể update thời tiết My Locations qua GPRS được mà chỉ update bằng cách thêm Địa điểm (Nếu dùng GPRS). :( .

cho em hỏi một tý:khi mình đặt chế độ download data automatically qua gprs thì có mất tiền ko?và mất có nhiều không ?

ntt2006

cho em hỏi một tý:khi mình đặt chế độ download data automatically qua gprs thì có mất tiền ko?và mất có nhiều không ?

Vẫn mất tiền chứ bạn, chi phí thì còn tùy thuộc vào dữ liệu bạn cần cập nhật nhiều hay ít thôi.

ducbinh94

Vẫn mất tiền chứ bạn, chi phí thì còn tùy thuộc vào dữ liệu bạn cần cập nhật nhiều hay ít thôi.

Cách tính tiền của GPRS vẫn dựa trên dung lượng down data về mà bạn. Nhưng cũng tốn kém lắm đấy. Nếu cứ loay hoay 3 cái cụ 3Gb, GPRS thì bạn nên dùng sim trả trước cho lành.

ankira

Vấn đề về kết nối wifi

Tình hình là rất tình hình mọi người ơi. Bông dưng một ngày đẹp trời ( hôm qua), con HD2 của em bỗng nhiên dở chứng không kết nối được wifi. Mặc dù đang dùng bình thường trước đó. Nhập pass wifi vào thì nó báo là sai pass mặc dù đã nhập đi nhập lại mấy lần, chắc chắn không sai rùi. HR, Up lại rom cũng không được. Trở về rom Ship thì wifi báo connect rồi, thông số trong advance cũng đầy đủ nhưng dùng opera hay Ie đều báo không kết nối được. Update location, weather cũng không được luôn. Các pro có ai biết chỉ giùm em nó bị bệnh j không, giúp em với, gấp lắm :((

nguyen_hoang

up rom
có up lại radio ko với cả trong phần setting>connection> bạn có để đúng dịch vụ mạng không (có nhiều lựa chọn) cả cái my network nữa :-?
ví dụ như con của mình, sau khi cài lại bao giờ mặc định là wap SFR nhưng mình phải đổi sang SFR always on hết
:-? wifi thì cũng nên kiểm tra cả bộ phát nữa chưa chắc từ máy mình đâu

ankira

em khắc phục được rồi các bác ạ. Tại sáng nay em vẫn dùng lap vào internet bình thường nên nghĩ modem cũng chẳng sao. Thử reboot modem rồi vẫn thế. Em bux minh wa', gỡ pass modem ra, reset lại. Giờ lại vào ngon lành rùi, hi

Status
Không mở trả lời sau này.