• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhgia99

sẵn đây xin hỏi bác quang nhé, nếu xài skyfire vào mạng xem được flash, nhưng lại không download được, nếu xài opera 10 thì download được, nhưng lại không xem flash được, em đã từng cài flashlite 3.1, net compact framwork 3.5 vào rồi, nhưng xài opera xem flash thì nó cứ báo chưa cài javascript hoặc bắt cài adobe flash hoài hà.Giá như có chương trình nào vừa xem flash được, vừa cho download được thì tuyệt quá, phải không bác?

AnhPheCT

sẵn đây xin hỏi bác quang nhé, nếu xài skyfire vào mạng xem được flash, nhưng lại không download được, nếu xài opera 10 thì download được, nhưng lại không xem flash được, em đã từng cài flashlite 3.1, net compact framwork 3.5 vào rồi, nhưng xài opera xem flash thì nó cứ báo chưa cài javascript hoặc bắt cài adobe flash hoài hà.Giá như có chương trình nào vừa xem flash được, vừa cho download được thì tuyệt quá, phải không bác?
Skyfire download bình thường! sao lại nói ko DL được! Xem lại đi!! Đến thời điểm hiện tại chỉ có Skyfire là hổ trợ Flash thôi. Nếu muốn sử dụng Opere thì dùng bản 9.7 hình như hack được flash rồi đấy!!

huynhgia99

Anhphe 076 cho hỏi skyfire nút download nằm ở đâu vậy? tìm hoài chẳng thấy nút download ở đâu, cảm ơn

huynhgia99

AnhPhe076 hiểu sai ý mình rồi, giống như khi vào xem 1 đoạn video clip trong youtube, trên màn hình sẽ xuất hiện 1 link hỏi mình có muốn download về không á, giống hình minh họa phía dưới nè

hanamibuu

Có ai bị như em không ạ. Screen của mesage nó đen thui. Không đọc được tin nhắn. Tap vào để reply cũng không được. Nó trơ trơ ra. Tap vào all mesages thì xem được, reply được. Em xài bản rom V42C5 á :(

DucLong

Super V.I.P
Có ai bị như em không ạ. Screen của mesage nó đen thui. Không đọc được tin nhắn. Tap vào để reply cũng không được. Nó trơ trơ ra. Tap vào all mesages thì xem được, reply được. Em xài bản rom V42C5 á :(
Bạn dùng phần mềm nào đó bị đụng, Hardreset máy lại nếu không giải quyết được thì up ROM khác.

Minhdinhmai

Mình lần đâu tiên sự dụng HTC . Nhưng vẫn chưa hiểu hết các tình năng của nó . Cũng thấy bác Quang giới thiệu rất nhiều cách up rom . Nhưng hiện tại Pin hao nhanh vẫn là vấn đề lớn của mình . Cũng đã tìm gần hết topic này rồi nhưng chưa thấy ai hướng dẫn cách tăng thời gian sử dụng pin cả . Hiện tại , mình chỉ biết dùng con HTC HD2 này như 1 đt thông thường . Thất xấu hổ ! Mong mọi người chỉ giáo . ! Đặc biệt là cách khắc phục thêm thời gian sử dụng pin ( trừ việc mua pin mới nhé )

Bác cứ tìm hiểu từ từ thôi. Không phải cái gì cũng một ít thời gian mà nắm bắt được tất cả, phải tốn một khoản thời gian :) Ko hiểu gì thì đưa câu hỏi lên đây, dần dần sẽ tiến bộ.

Mình lần đâu tiên sự dụng HTC . Nhưng vẫn chưa hiểu hết các tình năng của nó . Cũng thấy bác Quang giới thiệu rất nhiều cách up rom . Nhưng hiện tại Pin hao nhanh vẫn là vấn đề lớn của mình . Cũng đã tìm gần hết topic này rồi nhưng chưa thấy ai hướng dẫn cách tăng thời gian sử dụng pin cả . Hiện tại , mình chỉ biết dùng con HTC HD2 này như 1 đt thông thường . Thất xấu hổ ! Mong mọi người chỉ giáo . ! Đặc biệt là cách khắc phục thêm thời gian sử dụng pin ( trừ việc mua pin mới nhé )
Cách đơn giản nhất là bạn hãy tắt hết các hiệu ứng rung đi.Ánh sáng thì bỏ chế độ tự động và đặt ở mức thấp nhất.Dùng máy lâu rồi bạn sẽ quen thôi.

venusian

Moderator
Cách đơn giản nhất là bạn hãy tắt hết các hiệu ứng rung đi.Ánh sáng thì bỏ chế độ tự động và đặt ở mức thấp nhất.Dùng máy lâu rồi bạn sẽ quen thôi.

Thêm nữa là tắt 3G khi nào cần dùng thì mình bật lên thôi, tắt hiệu ứng thời tiết nữa.
và Up một bản Rom cook mới đi bạn. Rom cook với nhiều tinh chỉnh cho thời gian sử dụng Pin lâu hơn đấy bạn ạ.

hackbabe

HTC cũng là 1 cái ĐT như các loại ĐT khác mà thôi, nhưng nếu bạn muốn nó thành cái gì thì mọi người trên này sẽ hướng dẫn bạn làm, máy nghe nhạc, máy xem phim, máy chơi game, thiết bị duyệt web,dẫn đường, la bàn, v..v , tất cả những gì bạn muốn sẽ đều làm được. Kể cả bạn đi hóng các ĐT có chức năng gì hay, lên đây hỏi, 1 lúc là sẽ có ,
Chỉ cần : Các bác cho em hỏi cái HD2 của em muốn có chức năng xxx ... hoăc giống cái xxx của đt xxx .....Thanks <-- thế là xong :)

nguoiduatin

Các bác cho em hỏi,có thể xóa hết các file nhạc chuông và sms gốc cho Hd2 được không,nhạc gốc của nó chán quá,mong các bac pro chỉ dẫn cho em,em xin cảm ơn

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi,có thể xóa hết các file nhạc chuông và sms gốc cho Hd2 được không,nhạc gốc của nó chán quá,mong các bac pro chỉ dẫn cho em,em xin cảm ơn
Dùng Resco File Explore tìm các file *.wav trong thư mục Windows\ và trong thư mục Ring... hoặc tìm hết cá file có chuẩn *.wav, wma...xóa hết! là xong chứ gì đâu, Nếu ko cho xóa Bạn bỏ chọn file system trong properties đi!!

gap113

cho mình hỏi cách sử dụng la bàn kỹ thuật số Digital Compass với nó cứ báo "Please move away from sources of interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern"

nguoiduatin

cho em hỏi thêm câu nữa ạ,có cách nào để khi có tin nhắn thì mình nhấn vào để đọc thì nhạc chuông và rung nó tắt luôn không ạ,em bị tình trạng đọc xong tin nhắn mà nhạc chuông và rung chưa hết :(

phihung211

có bác nào biết cách chỉnh REG của HD2 để cho chuông đổ khi có cuộc gọi nó to dần ko?ví dụ như chỉnh cho to dần từ 25%->45%->60% chẳng hạn
em xin cảm ơn trước

nguoiduatin

cho mình hỏi cách sử dụng la bàn kỹ thuật số Digital Compass với nó cứ báo "Please move away from sources of interference or re-set by moving your phone in a figure 8 pattern"

Bác xoay up cái điện thoại xuống rồi lại lật lên là dùng được thôi mà,trước em cũng không biết dùng,mò mãi mới được :)

phihung211

Bác xoay up cái điện thoại xuống rồi lại lật lên là dùng được thôi mà,trước em cũng không biết dùng,mò mãi mới được :)

cái đó em biết lâu rồi,kể cả chức năng khi có người gọi mình cầm máy lên nó tự kêu nhỏ lại nữa,nhưng em muốn là chỉnh trong REG để cái chuông nó kêu to dần đó,nhìu lúc ngồi học quên ko để chế độ im lặng thế là nó kêu thôi rồi:(.những tình huống đó mà úp cái màn hình xuống bàn như bác nói chắc vài hôm em đi thay cái màn mới mất:D

Status
Không mở trả lời sau này.