• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

maquan

hix chỉ tắt được phần rung của bàn phim' Phone àh nhưng phần tin nhắn bàn phím vẫn còn rung nhờ các bác giúp lần nửa cám ơn nhiều

Do cách chỉnh registry này mình chưa test nên ko biết điều này, sorry. Bạn cài file cab disabled keyboard vibration có thể tìm đc trên xda là ổn. Mình vẫn dùng cách này mà. Chẳng hiểu chức năng upload file của forum như nào mà mình ko up đc file đó lên cho bạn. Bạn tự search bên xda vậy nhé

k3love

anh em giúp đỡ mình , đang khẩn cấp !
mình dùng HD2 bản Rom Cook của bác Quang , mình đặt pass để logon , mọi hôm vẫn bình thường , nhưng hôm nay do máy bị treo , ko tắt máy được mình đã reset khởi động lại , nhưng gõ pass như mọi khi thì không thể nào vaò đc , cứ bao sai pass ???? pass của mình nên ko thể nhầm được nha các bạn ! lần trước cũng đã bị một lần và phải Up lại ROM . Nhưng mình đang có nhiều thứ chưa backup nên ngại UpRom , anh em nào có cách khắc phục cách vượt qua pass và cho hỏi là sao phần mềm đặt pass hay bị lỗi vậy ? Cảm ơn mọi người nhiều !

nguyen_hoang

anh em giúp đỡ mình , đang khẩn cấp !
mình dùng HD2 bản Rom Cook của bác Quang , mình đặt pass để logon , mọi hôm vẫn bình thường , nhưng hôm nay do máy bị treo , ko tắt máy được mình đã reset khởi động lại , nhưng gõ pass như mọi khi thì không thể nào vaò đc , cứ bao sai pass ???? pass của mình nên ko thể nhầm được nha các bạn ! lần trước cũng đã bị một lần và phải Up lại ROM . Nhưng mình đang có nhiều thứ chưa backup nên ngại UpRom , anh em nào có cách khắc phục cách vượt qua pass và cho hỏi là sao phần mềm đặt pass hay bị lỗi vậy ? Cảm ơn mọi người nhiều !

giải quyết nhanh nhất là hard reset để vào đc máy trước đã

ducbinh94

bác QUANG ƠI, không biết sao khi up rom , em vào xem video nó hiện lên các lằn sọc ngang rồi đứng không xem được xin bác chỉ dùm em cách khắc phục. cảm ỏn bác nhiều

Cái này không phải là do bản ROm, bạn cần điều chỉnh cho phần mềm xem phim của bạn là được.

lucky888

mình không xem phim bằng phần mền , mà xem bằng htc album player nó hiện lên các đường sọc rồi đứng luôn nên đâu có thể chỉnh được đâu, nhờ bạn giúp mình với. càm ỏn nhiều

Mình dùng bản ROM 1.56 Asia,khi cài bàn phím tiếng Việt vào ,lúc đánh chữ cứ bị hiện lên 1 hàng chữ Trung quốc(Theo mình nghĩ đó là kiểu T9).Mặc dù mình đã tắt hết các chức năng có liên quan nhưng vẫn bị.Có bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với!

DucLong

Super V.I.P
mình không xem phim bằng phần mền , mà xem bằng htc album player nó hiện lên các đường sọc rồi đứng luôn nên đâu có thể chỉnh được đâu, nhờ bạn giúp mình với. càm ỏn nhiều
Bạn softreset máy có thể hết ngoài ra kiểm tra lại dung lượng thẻ nhớ xem còn trống nhiều hay ít.

Mình dùng bản ROM 1.56 Asia,khi cài bàn phím tiếng Việt vào ,lúc đánh chữ cứ bị hiện lên 1 hàng chữ Trung quốc(Theo mình nghĩ đó là kiểu T9).Mặc dù mình đã tắt hết các chức năng có liên quan nhưng vẫn bị.Có bạn nào biết cách khắc phục không giúp mình với!
bạn để ý bên trái bàn phím có chế độ XT9 và ABC bạn chuyển xuống ABC là nó tự tắt chức năng tự động đánh chữ.

ducbinh94

Cho xin cái hình để biết lỗi nhé. Lần trước thì mình gặp lỗi không chạy thôi. Nhưng khi đã uprom các phiên bản cao hơn thì không gặp lỗi này nữa.

banbongbong

em táy máy gửi voicemail cho chính mình,khi nó hiện thông báo,em nhấn vào và dismiss,sau đó ở home screen đã mất thông báo nhưng khi em khóa màn hình thì ở nút tap vẫn hiện số 1,em k biết sao để xóa.mong các bác chỉ giúp.em rất cảm ơn!

hanamibuu

Em có thắc mắc là sao máy của em nó chả nhận mail được. Thậm chí mai đã đọc rồi nó cũng chả thấy ở đâu. Viết mail mới cũng không được nốt. Có bác nào giúp em với :((

nguyen_hoang

Em có thắc mắc là sao máy của em nó chả nhận mail được. Thậm chí mai đã đọc rồi nó cũng chả thấy ở đâu. Viết mail mới cũng không được nốt. Có bác nào giúp em với :((
bạn dùng kiểu out look
hay là phần mềm nhận email direct

namy

Có bạn nào thường xuyên sử dụng Mail trên HTC thì chia sẽ kinh nghiệm với nhe. Mình đang bị vần đề là mỗi lần mình Log in vào để nhận mail thì những mail củ tự động delete hết. Mình đã thử chuyển vào Peónal folder thì nó cũng delete luôn. Chỉ có 1 cách duy nhất là tự mình bấm delete thì nó sẽ vô folder Delete và ở dó luôn. Có cách nào để chỉnh cho HTC Mail kg tự động xóa mail của mình mỗi lần log in vào Account được kg vậy các bạn?
Thanks.

DucLong

Super V.I.P
Có bạn nào thường xuyên sử dụng Mail trên HTC thì chia sẽ kinh nghiệm với nhe. Mình đang bị vần đề là mỗi lần mình Log in vào để nhận mail thì những mail củ tự động delete hết. Mình đã thử chuyển vào Peónal folder thì nó cũng delete luôn. Chỉ có 1 cách duy nhất là tự mình bấm delete thì nó sẽ vô folder Delete và ở dó luôn. Có cách nào để chỉnh cho HTC Mail kg tự động xóa mail của mình mỗi lần log in vào Account được kg vậy các bạn?
Thanks.
Mail nếu không xóa thì làm sao mất đi được. Bạn thử up bản ROM khác xem sao nhé.

ncpvn001

Thanks.
------------------------------------------------------------------------​

Hiện tượng đó là do khi cài đặt tùy chọn download mail thôi bạn à. Cài đặt mặc định của HD2 khi download mail là download những mail mới, mail chưa đọc cách đây 3 ngày thôi (bạn xem hình thứ 1).

Bạn muốn tất cả các mail đã đọc sau 3 ngày không bị mất trên điện thoại của bạn (Trên server mail vẫn còn) thì bạn chỉnh lại cài đặt như hình thứ 2.
Chúc thành công!
Thân!

chamcham737877

Thanks.
do cách bạn chọn email thôi, ví dụ như Gmail, bạn vào Menu/ Tools/ Options / Gmail/ Send-Receive Schedule / Download messages :
- Today's message : chỉ download email trong ngày
- From the past 3 days : chỉ download email trong 3 ngày mới nhất.... Nếu muốn download tất cả email bạn chọn All Message.

Napoleon

mình mới mua con HD2 nhưng ngôn ngữ là tiếng Đức, giờ mình chuyển qua tiếng Anh bằng cách nào, mong các bạn giúp đỡ, thanks.

Bạn softreset máy có thể hết ngoài ra kiểm tra lại dung lượng thẻ nhớ xem còn trống nhiều hay ít.

bạn để ý bên trái bàn phím có chế độ XT9 và ABC bạn chuyển xuống ABC là nó tự tắt chức năng tự động đánh chữ.
Mình UP sang bản ROM châu Âu thì không bị hiện tượng không tắt được T9.Nguyên hân là trong bản ROM Asia không có chế độ "Word Completion(ABC ) "

Napoleon

mình mới mua con HD2 nhưng ngôn ngữ là tiếng Đức, giờ mình chuyển qua tiếng Anh bằng cách nào, mong các bạn giúp đỡ, thanks.

Status
Không mở trả lời sau này.