• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

dai_atomlife

thấy bạn cũng thử nhiều rom mà không phát hiện ra à. âm thanh nhỏ cả nghe, gọi, báo chuông.
còn rom của miri build cho HD1 thì thỉnh thoảng bị treo, trên HD2 mình chưa test lâu nên không biết có bị treo không nhưng âm thanh thấy cũng nhỏ.

Bạn muốn nói âm thanh HD2 nhỏ cụ thể là âm thanh nào không? mình thấy chuông quá to chỉ dám để 60% thôi, âm thanh khi nghe gọi toàn phải để 80% và để xa lỗ tai, lần nào để chính giữa lỗ tai là ù tài lần đó vì đầu kia nói nghe quá rõ và to, thực tế này mình nói với rom nguyên bản, rom cook mình chưa thử.

mrchoi1982

mình mới cưới em nó đc mấy hôm.tất cả đều đc hết duy chỉ co pin là hơi kém chút thui khoảng 2 ngày nếu it nghe gọi nt hic

trunght_hn

Em dùng cái phần mềm s2u2 mà nó cứ tự nhiên khóa phím nhanh quá,đang xem phim nó cũng khóa lại, với cả để trong túi chạm vào nút nào nó cũng sáng màn hình lên, chỉnh thế nào cho nó không tự khóa phím ạ, hic vì em dốt tiếng Anh nên ko mò được :(

lobodo

Em dùng cái phần mềm s2u2 mà nó cứ tự nhiên khóa phím nhanh quá,đang xem phim nó cũng khóa lại, với cả để trong túi chạm vào nút nào nó cũng sáng màn hình lên, chỉnh thế nào cho nó không tự khóa phím ạ, hic vì em dốt tiếng Anh nên ko mò được :(

Tốt nhất là bạn dùng khóa máy của bản Rom cho lành . Mình đã từng cài s2u2 , kết luận là khó chịu:|

smile_1512

Bạn vào phần Power của s2u2 click chọn "off " hết là ok.

ximocquy

Muốn kết nối HD2 với PC qua wifi để lấy dữ liệu thì làm cách nào mọi người?

hanx1234

Chào bác Quang, mình là thành viên mới. Vừa mua HD2 sáng nay, vẫn dùng nghe gọi nhưng đến chiều tối về nghịch máy một chút thì thấy ấn vào màn hình cảm ứng cứ như bị đơ đơ. Vào những phân mục nhỏ trong thẻ nhớ thì không thể nào chọn được. Vừa vào đựoc để cài skype thì máy đơ luôn và cứ nhấp nháy nhấp nháy giữa màn hình skype và màn hình chính của máy. Tuy nhiên có người gọi đến thì vẫn nghe được. Chẳng hiểu thế nào nhưng thấy lo lắng quá. Bác cho mình lời khuyên nhé.

Chào bác Quang, mình là thành viên mới. Vừa mua HD2 sáng nay, vẫn dùng nghe gọi nhưng đến chiều tối về nghịch máy một chút thì thấy ấn vào màn hình cảm ứng cứ như bị đơ đơ. Vào những phân mục nhỏ trong thẻ nhớ thì không thể nào chọn được. Vừa vào đựoc để cài skype thì máy đơ luôn và cứ nhấp nháy nhấp nháy giữa màn hình skype và màn hình chính của máy. Tuy nhiên có người gọi đến thì vẫn nghe được. Chẳng hiểu thế nào nhưng thấy lo lắng quá. Bác cho mình lời khuyên nhé.
Bạn thử HardReset lại xem có hết hiện tượng đó không nhé...

chamcham737877

Sao không dùng cable hay Bluetooth nhỉ ??? Nếu muốn dùng Wifi thì trên PC phải có bộ phát sóng Wifi...
đâu phải lúc nào cũng có cable USB và bluetooth. Nếu PC và HD2 chung mạng có 2 cách share :
1. Trên PC chạy FPT server, rồi dùng HD2 vào FTP server này
2. Dùng Resco Explorer map drive như máy tính rất đơn giản

nguyen_hoang

trong TAB STOCK
muốn add thêm stock thì sao nhỉ :
thấy 2 cái mặc định là vnd=x và rub=x nhưng mà khi search euro=x thì ko đc
(đang dùng 40c5)

nhatcuongkg

em mới mua con hd2 kô biết sử dụng nhiều nên nhờ các bác chỉ giúp làm sao để tắt chế độ rung của bàn phím mình sài bản ROM HD2_ROM_V27C2 mong các bác chỉ giùm cám ơn trước

AnhPheCT

em mới mua con hd2 kô biết sử dụng nhiều nên nhờ các bác chỉ giúp làm sao để tắt chế độ rung của bàn phím mình sài bản ROM HD2_ROM_V27C2 mong các bác chỉ giùm cám ơn trước

Vào Start\Settings\Personal\Input\Options...Chọn off tab Vibrate.

maquan

ROM của bác Thoại không tắt được trong setting input thông thường đâu. Bác search trong xda có file cab tên là "disable keyboard vibration" mà cài vào hoặc dùng chương trình sửa registry, vào hkey_local_machine\software\htc\phone\phoneextendsetting\keypadvibration chỉnh số 1 thành 0

zatu

hix chỉ tắt được phần rung của bàn phim' Phone àh nhưng phần tin nhắn bàn phím vẫn còn rung nhờ các bác giúp lần nửa cám ơn nhiều

Bạn thử trò này xem có được không:
Nhờ ai có máy HD2, tháo pin nhờ họ sạc đầy. Trước khi lắp pin lại, bạn tháo sim, tháo thẻ nhớ ra, cắm em HD2 của bạn với USB nối với PC (tốt nhất nên dùng Laptop). Giữ phím Volume Down và chọc vào nút Reset ở lưng máy, hi vọng máy của bạn sẽ nhảy về chế độ Bootloader.
Mình đã từng gặp 1 phát thế này với con BlackStone của ông bạn, hàng sửa cũng bảo chết nguồn, họ cũng cắm pin nhưng không rõ pin của họ... có điện hay không (he he, họ dí pin hết vào máy mình cho khỏi lên để định kiếm bộ nguồn xịn ấy mà), về làm theo cách trên và.... sống lại.
Nguyên nhân mình không rõ nhưng một trong những nguyên nhân có thể là mạch bảo vệ của máy tự ngắt. Nhiều trường hợp, khi connect một thiết bị ngoại vi nào đó vào Desktop PC, thiết bị có thể bị ngắt mạch bảo vệ do cổng USB của desktop rất hay bị rò điện (lắm máy giật tung người ấy, hix).
Chúc may mắn.
Mình đã làm theo cách của bạn và thành công,lại quay trở lại ROM gốc T-Mobile cái đã rồi tính sau.

lucky888

bác QUANG ƠI, không biết sao khi up rom , em vào xem video nó hiện lên các lằn sọc ngang rồi đứng không xem được xin bác chỉ dùm em cách khắc phục. cảm ỏn bác nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.