• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

minhphamf5

Bạn up rom moi này nha ROM HD2_A66_SERIES- ( HD2_A66_V3.0 PV-Build 23563),của ban ancola66.Bên phần up rom của Diễn Đàn này

*

tataro

cho mình hỏi về vấn đề Blutooth của HD2:
1/khi mình dùng laptop HP gửi file cho HD2 qua bluetooth thì ok,nhưng gửi ngược lại từ HD2 qua laptop bằng Blutooth thì báo lỗi, dù HD2 thấy đc laptop...
2/khi mình dùng đt nokia 3250 thi hoàn toàn không gửi nhận đc file từ cả 2 máy, dù HD2 thấy đc nokia 3250 và pair đc qua blutooth nhưng gửi file thì ko thành..từ kokia 3250 cũng vậy...

chamcham737877

cho mình hỏi về vấn đề Blutooth của HD2:
1/khi mình dùng laptop HP gửi file cho HD2 qua bluetooth thì ok,nhưng gửi ngược lại từ HD2 qua laptop bằng Blutooth thì báo lỗi, dù HD2 thấy đc laptop...
2/khi mình dùng đt nokia 3250 thi hoàn toàn không gửi nhận đc file từ cả 2 máy, dù HD2 thấy đc nokia 3250 và pair đc qua blutooth nhưng gửi file thì ko thành..từ kokia 3250 cũng vậy...

1. Bạn muốn laptop nhận file thì nhấn phải vào Bluetooth icon dứơi góc phải, chọn Receive a File, rồi gửi file từ điện thoại mới đc.
2. Mình ko có Nokia, nên hứơng dẫn bạn nhận file trên HD2
a - Bật Bluetooth Discoverable, HD2 All setting/ Bluetooth chọn Always visible hoặc for 60 second
b - Bật chế độ cho phép nhận File, HD2 vào All setting/ Bluetooth / Advanced / File Transfer, tick vào Allow incoming file transfer connections. Lấy máy khác gửi file qua là xong

tataro

1. Bạn muốn laptop nhận file thì nhấn phải vào Bluetooth icon dứơi góc phải, chọn Receive a File, rồi gửi file từ điện thoại mới đc.
2. Mình ko có Nokia, nên hứơng dẫn bạn nhận file trên HD2
a - Bật Bluetooth Discoverable, HD2 All setting/ Bluetooth chọn Always visible hoặc for 60 second
b - Bật chế độ cho phép nhận File, HD2 vào All setting/ Bluetooth / Advanced / File Transfer, tick vào Allow incoming file transfer connections. Lấy máy khác gửi file qua là xong

cám ơn bạn đã chỉ dẫn nhiệt tình ,mình đã khắc phục đc rồi

sẵn tiện cho mình thắc mắc về một số vấn đề về wifi :
HD2 ko hỗ trợ chuẩn wifi chuẩn n, nên sẽ ko kết nối đc với một số mạng wifi chuẩn này phải không ? mình có xài PM teawk của ICHTE cho phép HD2 kết nối đc với chuẩn n.
Thắc mắc của mình là mạng wifi công ty mình mấy hôm trước vào đc bình thường,nhưng hôm nay có hiện tượng là mình connect đc vào mạng wifi nhưng lại ko vào net đc, mặc dù đã kiểm tra kỹ là mạng wifi công ty mình vào net bình thường
mình bật chế độ wifi chuẩn n trong phần mềm của ichte lên cũng ko vòa net đc mặc dù kết nối đc với mạng wifi của công ty
bác có cao kiến gì giúp mình đc ko ạ?

nguyen_hoang

mình nghĩ ko quan trọng lắm
tuy nhiên để up rom qua thẻ nhớ
thì nên dùng fat32 (đọc hướng dẫn thấy thế)

Các bác cho em hỏi, thẻ nhớ kèm LEO format sang NTFS thì LEO có chạy ổn ko nhỉ ??
Cái này thì mình không rõ nhưng nên để dạng FAT hay FAT32 thôi...

mình nghĩ ko quan trọng lắm
tuy nhiên để up rom qua thẻ nhớ
thì nên dùng fat32 (đọc hướng dẫn thấy thế)
Không phải nên dùng định dạng FAT32 mà phải dùng đó bạn...

maquan

Có một kinh nghiệm khá hay muốn chia sẻ với anh em. Hẳn ai cũng biết đồng hồ số của HD2 nó có chế độ animate lùi lại 1 tiếng 02 phút và lật lật khi ta quay lại màn hình HOME TAB. Nhiều người cũng biết cách down file cab về để disable cái flip clock đấy đi. Tuy nhiên có thể ít người để ý là sau khi cài file cab này vào thì tốc độ truy cập vào start menu nhanh hơn nhiều so với khi chưa cài và điều này vẫn đúng khi CÁC BÁC KHÔNG SỬ DỤNG ĐỒNG HỒ MẶC ĐỊNH MÀ SỬ DỤNG ĐỒNG HỒ ANALOGE CỦA CHT1.7.1 (khi chưa cài file cab này thì nhấn vào nút icon của start menu, danh mục phần mềm hiện lên gần như ngay tức thời so với khi chưa cài thì cảm thấy có độ trễ khoảng nửa giây hơi khó chịu). Em đã test trên máy em dùng ROM COM2 CHT1.7.1

file cab down ở đây cho ai chưa biết http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=583161

nima1984

Pro nào ở nước ngoài ,chung lại là ở khu vực china,thì làm sao cài được skyfire để xem được flash hay là lên facebook,lúc trước mình cai xong là vào được,con sau khi úp rom mới bản asia giờ thì nó báo lỗi là chương trình không hỗ trợ trong vùng của bạn,pro nào biết thì chỉ chỏ em với

yaya

Bác Q. ơi chỉ dùm em làm sao cho em đọc được tiếng Việt trên trang Web Việt với, nếu có Font thì cho em xin luôn, em có nhưng không biết làm cách nào để xài em nó. Cám ơn bác Q nhe

chamcham737877

Pro nào ở nước ngoài ,chung lại là ở khu vực china,thì làm sao cài được skyfire để xem được flash hay là lên facebook,lúc trước mình cai xong là vào được,con sau khi úp rom mới bản asia giờ thì nó báo lỗi là chương trình không hỗ trợ trong vùng của bạn,pro nào biết thì chỉ chỏ em với
theo minh biết thì Facebook bị TQ cấm hoàn toàn mà, nó vẫn cho vào bằng mobile àh, lạ nhỉ

myGenio

Bác Q. ơi chỉ dùm em làm sao cho em đọc được tiếng Việt trên trang Web Việt với, nếu có Font thì cho em xin luôn, em có nhưng không biết làm cách nào để xài em nó. Cám ơn bác Q nhe

bạn phải cài font đa ngôn ngữ hỗ trợ tiếng việt vào máy thì ngon lành ngay thôi, bạn tìm trong diễn đàn nha, mục app ấy.

dai_atomlife

Update for HTC HD2

Em mới lên trang chủ HTC thấy có bản Update for HTC HD2 Handwriting Stability
(This update for HTC HD2 enhances Handwriting function stability, allowing you to input Asian languages using handwriting as well as our on screen keyboards)

Em không giỏi tiếng anh nên cũng không rõ nó muốn Update cái gì;;)
Em muốn hỏi các cao thủ, các bản Update sau khi downlaod về thì cài bằng kết nối vói PC phai không? mỗi khi update thì nó sẽ ăn thẳng vào Rom hay ở dạng cài đặt, nếu hard restart thì phần update đó có còn trong rom hay không?
Thanks sau các bác

smile_1512

Bạn down vnsysfont.cab về, chép vào thẻ nhớ rùi cài vào máy, nhớ là khi cài chọn "device" nha.

dlamhn

Mình đang xài con HD2 với ROM gốc của HK, sau khi install cái CorePlayer thi không thể xem video clip trong Photos & Videos, kể cà những clips recode bằng HD2. nó chỉ hiện lên loadding và có tiếng, không có hình. Không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình. Có bạn nào giúp mình khắc phục. Cám ơn nhiều.

Dùng Core Player bác vào tools/settings/video/video input/ Raw FrameBuffer xem sao

hienthanh76

Em mới lên trang chủ HTC thấy có bản Update for HTC HD2 Handwriting Stability
(This update for HTC HD2 enhances Handwriting function stability, allowing you to input Asian languages using handwriting as well as our on screen keyboards)

Em không giỏi tiếng anh nên cũng không rõ nó muốn Update cái gì;;)
Em muốn hỏi các cao thủ, các bản Update sau khi downlaod về thì cài bằng kết nối vói PC phai không? mỗi khi update thì nó sẽ ăn thẳng vào Rom hay ở dạng cài đặt, nếu hard restart thì phần update đó có còn trong rom hay không?
Thanks sau các bác

Bạn cứ copy vô máy rồi click vào cho chạy bình thường, sau khi chạy xong máy yêu cầu restart lại là ok.

titit

có bạn nào biết chỉnh registry để cho CACHE của google map ( application data\googlemaps\cache ) qua bên thẻ nhớ không.?
Mình đã thử cài vào thẻ nhớ thì CACHE qua thẻ nhớ nhưng Footprint không hỗ trợ cho Googlemap để lấy vị trí hay từ hình ành ra vị trí được..
thks các bác trước nha.

seitaridis

Mình đang xài con HD2 với ROM gốc của HK, sau khi install cái CorePlayer thi không thể xem video clip trong Photos & Videos, kể cà những clips recode bằng HD2. nó chỉ hiện lên loadding và có tiếng, không có hình. Không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình. Có bạn nào giúp mình khắc phục. Cám ơn nhiều.

Mình cũng bị giống bạn,cũng đã chỉnh tools/settings/video/video input/ Raw FrameBuffer nhưng vẫn ko đc,đành bó tay.Chỉ có cách convert sang định dạng khác

Status
Không mở trả lời sau này.