• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

seitaridis

Ko bị lỗi gì cả :p đó là do HD2 đã cài đặt HDH + ứng dụng nên nó ghi vậy thôi,gốc vẫn là 448 ram và 512 rom mà ;;) thích ram 576 thì up rom của chú PQuang kìa

nguyen_hoang

bác nào có chương trình báo thức không
chứ cái clock alarm của hd 2 bé và không repeat
may mà hôm nay được nghỉ chứ không muộn giờ chết mất

AnhPheCT

bác nào có chương trình báo thức không
chứ cái clock alarm của hd 2 bé và không repeat
may mà hôm nay được nghỉ chứ không muộn giờ chết mất

Báo thức có thể chọn nhạc chuông *.MP3 và có Repeat cơ Bạn phải cấu hình cho Nó chứ!! Đầu tiên Bạn Tạo 1 thư mục với tên My Ringtones trong thẻ nhớ, sao đó copy nhạc *.mp3 vào. Bạn vào Start\Settings\Clock & Alarms\ Chọn tab Alarms\ Bạn chọn cấu hình giờ báo thức cho các ngày, Chọn Sound, khung ở dưới cùng có các chức năng Play once, Repeat,..... Chính hắn đấy!!

nguyen_hoang

ko hiểu cái foder myringtone lắm
vì khi mình tạo ra và copy file.mp3 vào thì nó không nhận,
mấy chuông mặc định thì quá bé và khoảng thời gian lặp lại dài quá

DucLong

Super V.I.P
ko hiểu cái foder myringtone lắm
vì khi mình tạo ra và copy file.mp3 vào thì nó không nhận,
mấy chuông mặc định thì quá bé và khoảng thời gian lặp lại dài quá

Bạn xem lại đi nhé, có thể do bản ROM. Mình cài báo thức trên HD2 lúc nào cũng bị cả nhà phàn nàn sao để chuông kêu to qúa.

ncpvn001

Chào các bạn!
Mình đã test thử cách xạc pin này thấy có hiện tượng như sau:
(Gọi cách xạc như hình dưới là cách 1, cách xạc bằng xạc rời là cách 2, cách xạc bằng xạc theo máy là cách 3)

- Xạc như vậy (cách 1) pin cũng lên điện nhưng chỉ lên được 86%, 89%, 92% sau đó đứng nguyên đó cho dù cắm tới 6h liền, sau đó phải bỏ pin ra xạc cách 2 hoặc cách 3 pin mới đầy 100%.
- Thời gian xạc bằng cách 3 để tới 86% hay 89% hay 92% nhanh hơn xạc bằng cách 2 (pin của mình 1500ma xạc bằng cách 2 để được 90% phaie mất >4h) nhưng xạc theo cách 3 thì chỉ mất khoảng 2h20' là đầy.
- Thời lượng pin xạc bằng cách 1, cách 3 không thấy khác nhau nhiều nhưng xạc theo cách 2 với pin ngoài mình mua thêm thì có khác biệt rõ ràng (dùng nhanh xụt điện hơn) với xạc bằng cách 1 hay 3, mình đang nghi ngờ pin mua ngoài của mình không tốt.

----->> Nhưng cuối cùng tốt nhất (theo mình) các bạn nên xạc theo cách 3 (xạc bằng xạc theo máy), nếu không các bạn nên chọn mua xạc và pin ngoài tốt (giá max một chút nhưng chất lượng xạc và pin đảm bảo hơn nhiều).
Trên là ý kiển và thử nghiệm chủ quan của mình, xin được góp ý!
Thân!

Chào các bạn!
Mình mới mua thêm 1 pin và xạc ngoài cho HD2, mình thấy nếu xạc theo các dùng xạc cốc (xạc ngoài) để xạc pin thì rất lâu và thấy có vẻ chất lượng pin không được tốt (nhanh hết, lâu đầy). Mình nghĩ tới các xạc này (Mình dùng dây nối ổ cứng di động đển nối xạc theo máy với xạc rời mua ngoài sau đó xạc) các bạn cho ý kiến nhé! (ảnh dưới đây).

Mình đang Test xem thời gian xạc đến khi đầy và thời lượng sử dụng của pin khi xạc theo kiểu này và xạc theo kiểu truyển thống (xạc bằng xạc gốc của máy) với kiểu xạc bằng xạc cốc (xạc rời) xem thế nào!

Theo các bạn thì xạc theo kiểu này có ảnh hưởng gì tới pin và máy không?
Thân!

nguyen_hoang

Bạn xem lại đi nhé, có thể do bản ROM. Mình cài báo thức trên HD2 lúc nào cũng bị cả nhà phàn nàn sao để chuông kêu to qúa.

rom 36c2 của bác Quang

mà có 2 soft muốn xin thuốc
là G-Alarm và SPB time 3.2.1 bác nào có không :D

nguyen_hoang

gặp vấn đề với sync hd2 và windown vista
đã dùng windown mobile device
mõi hôm sync bt hôm nay cắm vào ko nhận nữa :|, đã hard reset hd2 và reset máy tính
kết quả ko ăn thua
có ai có kn ko giúp với

ducbinh94

mõi hôm sync bt hôm nay cắm vào ko nhận nữa :|, đã hard reset hd2 và reset máy tính
kết quả ko ăn thua
có ai có kn ko giúp với[/QUOTE

Nếu dùng PC thì bạn cắm cáp USB vào cổng USB đằng sau máy (nhiều ổ cắm USB phía trước hơi chuối vì có lúc đến USB còn chập chờn), còn với notebook thì sẽ ít gặp lỗi này. Ngoài ra bạn có thể kiểm tra lại cáp HD2. Cẩn thận hơn bạn gỡ bỏ windown mobile device và cài lại xem nhé.

pandamiss

kết quả ko ăn thua

Nếu dùng PC thì bạn cắm cáp USB vào cổng USB đằng sau máy (nhiều ổ cắm USB phía trước hơi chuối vì có lúc đến USB còn chập chờn), còn với notebook thì sẽ ít gặp lỗi này. Ngoài ra bạn có thể kiểm tra lại cáp HD2. Cẩn thận hơn bạn gỡ bỏ windown mobile device và cài lại xem nhé.

Khả năng cổng cắm cao lắm vì cáp chuẩn theo máy bền và ít khi đứt lắm

chamcham737877

kết quả ko ăn thua

bạn thử chuyển sang USB để kiểm tra do cable hay do software, All settings/ Connections/ USB to PC/Disk Drive, ở chế độ này Windows nhận HD2 như 1 ổ USB, nếu nhận bình thường thì do software, nếu ko nhận nữa thì thay cable cắm sang máy tính khác.

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi một chút, Em LEO của em khi có điện thọai gọi tới máy vẫn chuông bình thường và nghe cả tiếng nói thực của đầu bên kia mặc dù chưa nhấn nhận trả lời,
đầu bên kia nó gì mình nghe được hết, còn bên mình có nói thì bên kia cũng chỉ nghe thấy bên mình đang đổ chuông bình thường. Em đã lấy máy bàn gọi vào di động thử cho kết quả như nhau.

Nghĩa là máy của mình báo cả tiếng người nói lẫn tiếng chuông khi có điện thoại, nhấn trả lời thì bình thường không vấn đề gì?
có bác nào có hiện tượng như em không? bác nào giúp em khắc phục với!

Máy của em dùng Rom nguyên bản
Rom V 1.66.707.1 ngày 01/12/2010
Radio v 2.06.51.07
Protocol v 15.30.50.07w
Manila v 2.5.19211619.0

Thanks các bác

nguyen_hoang

thực ra thì cũng ko rõ hẳn nguyên nhân lắm
tuy nhiên sau 1 hồi cài lại đủ kiểu
thay cả cổng usb
thì đã sync bình thường
thanks các bác đã quan tâm :D

dai_atomlife

Các bác cho em hỏi một chút, Em LEO của em khi có điện thọai gọi tới máy vẫn chuông bình thường và nghe cả tiếng nói thực của đầu bên kia mặc dù chưa nhấn nhận trả lời,
đầu bên kia nó gì mình nghe được hết, còn bên mình có nói thì bên kia cũng chỉ nghe thấy bên mình đang đổ chuông bình thường. Em đã lấy máy bàn gọi vào di động thử cho kết quả như nhau.

Nghĩa là máy của mình báo cả tiếng người nói lẫn tiếng chuông khi có điện thoại, nhấn trả lời thì bình thường không vấn đề gì?
có bác nào có hiện tượng như em không? bác nào giúp em khắc phục với!

Máy của em dùng Rom nguyên bản
Rom V 1.66.707.1 ngày 01/12/2010
Radio v 2.06.51.07
Protocol v 15.30.50.07w
Manila v 2.5.19211619.0

Thanks các bác

Không Bác nào giúp em :O~X(X_X:( buồn quá

venusian

Moderator

dai_atomlife

Rom cook chạy ổn định không bạn? có ứng dụng nào còn chưa tốt trong rom cook không? vấn đề về pin thì thế nào?
bạn cho mình hỏi thêm một chút nữa. Mình thấy trên trang chủ của HTC màn hình của HTC HD2 có phần mềm HTC Task manager nằm ở góc phải màn hình, nhưng máy của mình mua về tim mãi không thấy đâu
(không phải phần mềm Task manager trong Program )
Trường hợp này ở trên Diễn dàn có 1 người bị như vậy rùi thì phải :-?.
Thử up 1 bản Rom khác đi bạn :p. Dùng Rom cook chạy cho mượt bạn ạ \-/.
Tham khảo các bước ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?79922-HardSPL-HardSPL-2-HTC-HD2-(Leo)-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM
Có gì Pm mình sẽ giúp đỡ tận tình những gì mình biết ;;)

AnhPheCT

Rom cook chạy ổn định không bạn? có ứng dụng nào còn chưa tốt trong rom cook không? vấn đề về pin thì thế nào?
bạn cho mình hỏi thêm một chút nữa. Mình thấy trên trang chủ của HTC màn hình của HTC HD2 có phần mềm HTC Task manager nằm ở góc phải màn hình, nhưng máy của mình mua về tim mãi không thấy đâu

Không thấy có thể Bạn chưa kíck hoạt nó hiện ra màn hình, hoặc bản ROM Bạn dang dùng ko có cài sẳn!! Task Manager có rất nhiều loại, nhiều phiên bản khác nhau, Bạn tham khảo trên diễn đàn nhé!! ROM build nếu là WM6.1 là sự trích lọc, loại bỏ một số ứng dụng dư thừa ko cần thiết, giúp Máy chạy nhanh ổn định hơn, tấc nhiên là ngon hơn ROM Ship, nếu WM 6.5 đa số là code beta (Test), nhưng các KTV lựa chọn build ra các bản ROM sao cho máy chạy ổn nhanh, cập nhật nhiều ứng dụng, phiên bản mới nhất, mặc dù PIN hơi bị hao.... (Do đồ họa cho HĐH WM6.5 nhiều hơn, đẹo hơn....), Bạn rán tìm hiểu nhé!! Nhiều cái hay lăm đó!

Nếu máy bạn chạy rom Ship hay rom COM2 thì HTC Task Manager nằm ở bên phải phía trên màn hình đó, nếu không có thì có thể nó bị tắt đi, bạn vào thử Task Manager, ở Button bạn tích vào ô Enable Quick Menu on Today screen...

View attachment 170931

Còn bạn mua máy mà nó sử dụng bản rom khác với rom Ship và rom COM2 (nút Start chuyển xuống dưới) thì có thể có HTC Task Manager hay bị thay bằng một PM Task Manager khác như ArkSwich chẳng hạn...

Status
Không mở trả lời sau này.