• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongoc

Lần trước mình cũng đặt pass xong cũng phải HR.

Em cũng bị một quả. Em nhớ như đinh đóng cột pass em cài là năm sinh của em. ( khi cài pass phải confirm, do đó khả năng tupe nhầm 2 lần với 2 ký tự cùng thứ tự, cùng loại là ít). Vậy mà không mở ra được. Cũng phải HR. Cay ơi là cay

nima1984

Pro ơi,mình thấy ở xda có cách làm lật ngang lại màn hình home screne,thấy cũng đẹp lắm,làm sao có thể được như vậy

Mình cài PQD Fix System của bác Quang,để làm wallpapers trong các tap,mà chuơng trình đó thấy làm máy mình load chậm hơn,bác nào có phần mềm khác không,cho em xin với

Last edited by a moderator:

maquan

Em cũng bị một quả. Em nhớ như đinh đóng cột pass em cài là năm sinh của em. ( khi cài pass phải confirm, do đó khả năng tupe nhầm 2 lần với 2 ký tự cùng thứ tự, cùng loại là ít). Vậy mà không mở ra được. Cũng phải HR. Cay ơi là cay

có thể lúc nhập pass máy nó load chậm nên nó load cái kí tự thứ 2 của phím mà bạn ko biết

venusian

Moderator
Pro ơi,mình thấy ở xda có cách làm lật ngang lại màn hình home screne,thấy cũng đẹp lắm,làm sao có thể được như vậy

Dùng bản Rom cook của bancs Quang có ích hợp sẵn phần mềm xoay ngang màn hình
hoặc bạn có thể search phần mền Rotate Screen :|:|

AnhPheCT

Dùng chương trình Rotate Screen v1.1. cái vào máy gán cho nó phím tắt, hoặc dùng chương trình ChangeScreen v2.7.8 mà cài vào máy cấu hình cho nhưng chương trình nào muôn xoay ngang.
Vidụ: Khi cấu hình cho: Manila, Opera 10, Photo Manager 7.03 khi mở sẻ quay ngang bạn chỉ cần Add tên: manila, opera10-armv4i , photo man, vào khung và chọn các chế độ quay,... Chúc may mắn.

bestofstrongman

mấy bác cho hỏi là chỗ nào để điền dns server khi mình kết nối wifi vậy các bác?
vì mình connect vào con wifi nhà mình nhưng mà phải đặt dns nó mới vào dc facebook, nhưng mò hoài ko thấy chỗ ghi dns đâu cả. hic

với lại mình mún hẹn giờ con hd2 tự động tắt máy và mở máy theo giờ mình định sẵn. ví dụ như 12h đêm tắt, 5h sáng mở thì mình dùng soft nào ngon lành. cho mình tên mình search cũng dc...

nima1984

Thanks pro da share cho minh,a,pro cho mình hỏi,mình mới up rom mới,thi cai skyfire ko được,nó cứ báo lỗi là sai mã vùng hay là không chay được,mình đã reset lại mà cũng không được

cannie_nice

Có ai gặp trường hợp như mình chưa!!! Đang xài rất tốt rom MIRI 6.5 V10.0, thề nhưng up rom len v11.0 lại bị lỗi tè le. Khi chạy thì máy rất nóng ở phần đuôi máy, thường bị ko mở lên được khi tắt màn hình phải tháo pin để mở lại. Đã up rại rom miri 6.5 v10.0 vẫn ko thay đổi gì. Format hay hard reset thì có thay đổi 1 tý khi up lại rom v11.0. Nhưng Khi sạc pin thì thường bị máy rát nóng nếu để lâu lại bị bệnh không wake up được. Hôm bửa em có mua 1 cộng cable bên Yên Nhi mobile, xài cộng cáp ( của HTC luôn ko bít hàng gì, hỏi cửa hàng thì kêu ngoài thị trường chủa có cáp lô ) này sạc thì máy nóng nhưng đổi qua cộng cáp của nokia thì máy mát hơn. ( em ở 2 nơi nên mua mấy cộng cap để nhiều nơi sạc cho tiện ). Các bác giải thích giùm em là bị lỗi phần mềm hay Phần cứng máy hay cộng cáp vậy. Thanks a lot

namy

Các bác cho Em hỏi: muốn tắt chế độ sạc pin khi cắm kết nối HD2 bằng cáp với Laptop thì chỉnh ở đâu vậy? Lúc trước có gặp option này mấy lần rồi, nhưng bây giờ muốn chỉnh lại tìm kg ra :-?
Cảm ơn trước.

AnhPheCT

Các bác cho Em hỏi: muốn tắt chế độ sạc pin khi cắm kết nối HD2 bằng cáp với Laptop thì chỉnh ở đâu vậy? Lúc trước có gặp option này mấy lần rồi, nhưng bây giờ muốn chỉnh lại tìm kg ra :-?
Cảm ơn trước.

Vào Start/Settings/System/Power/Battery check vào ô "When phone is on, do not change the battery when connected to a PC"/ OK.

maquan

topic này là thảo luận về HD2 hay là thảo luận về cách sử dụng forum ý nhỉ :D

Các bro pro cho em hỏi có chương trình nào kiểu profile cho điện thoại nhưng mà ko phải chỉ chỉnh mỗi volume mà chỉnh cả chế độ connect data ko nhỉ? Ví dụ em để 1 cái profile với band là GSM + no data với 1 profile là band UMTS+data connect on. Mỗi lần chuyển chỉ cần bấm 1 phát thôi chứ bây giờ muốn vào 3G em lại phải vào com manager chỉnh lại network là WCDMA, band là UMTS,đợi mấy giây, xong rùi back ra turn on 3G, đợi tiếp mấy giây, cuối cùng mí turn on data connection, lại đợi vài giây nữa ==> Mất công quá hix

Đã tìm được chương trình như mong muốn, tên là WMLonglife, hoạt động tốt trên HD2 (soft reset sau khi cài), tự động chuyển từ 2g sang 3g khi sử dụng các chương trình đòi hỏi kết nối internet (opera, google map...) và tự động chuyển trở lại 2G khi tắt màn hình để tích kiệm pin. Ngoài ra cũng có shortcut band swicher để chuyển từ 2G sang 3G bằng một nút bấm mà không cần chỉnh lại band
link đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=478519

ncpvn001

Xin hỏi về phần mềm trên HD2

Chào các Bác, các Chú, các anh em!
Em có kế hoạch tuần tới sẽ chuyển qua dùng HD2 (trước đây em dùng HD), em có câu hỏi này muốn các anh em giải đáp dùm:
- Các phần mềm trên HD cũ (Từ điển-Mdict, Ghi âm cuộc gọi, ...) có còn dùng được trên HD2 không?
- HD2 (các anh em đã dùng qua cả HD) xin cho em biết ý kiến, Nó thực sự vượt trội hơn HD ở những điểm nào?
(Em thì chủ yếu thiên về vấn đề internet, Office, Video và nhạc)
Em cảm ơn nhiều!
Thân!

PhamQuang

Manager
Chào các Bác, các Chú, các anh em!
Em có kế hoạch tuần tới sẽ chuyển qua dùng HD2 (trước đây em dùng HD), em có câu hỏi này muốn các anh em giải đáp dùm:
- Các phần mềm trên HD cũ (Từ điển-Mdict, Ghi âm cuộc gọi, ...) có còn dùng được trên HD2 không?
- HD2 (các anh em đã dùng qua cả HD) xin cho em biết ý kiến, Nó thực sự vượt trội hơn HD ở những điểm nào?
(Em thì chủ yếu thiên về vấn đề internet, Office, Video và nhạc)
Em cảm ơn nhiều!
Thân!

- Các ứng dụng đã từng chạy đc trên HD tất nhiên là chạy được trên HD2, thậm chí còn tốt hơn. :D
- So với HD thì HD2 có thể nói ngắn gọn là trên cả vượt trội, 1 trời 1 vực. Người ta so sánh HD2 với iPhone chứ không so sánh với HD thì chắc là cháu đã hiểu rồi.
- Các chức năng mà cháu liệt kê muốn dùng trên thì HD2 đáp ứng tốt hơn HD rất nhiều.
Do vậy, chú khuyên là nên mua HD2 dùng nếu đã có ý định và ngân sách. :D

nima1984

Bác Quang,với HD2,làm sao di chuyển các icon vào folder mà mình muốn,hay thay đổi icon cho Pm( vì một số phần mêm có icon xấu và bị đứt gãy do không hỗ trợ phong to ra được),mình đã thử cài Icon Changer nhưng nó báo lỗi không chạy được, máy mình đã cài NET FW 3.5 đầy đủ

maquan

Bác Quang,với HD2,làm sao di chuyển các icon vào folder mà mình muốn,hay thay đổi icon cho Pm( vì một số phần mêm có icon xấu và bị đứt gãy do không hỗ trợ phong to ra được),mình đã thử cài Icon Changer nhưng nó báo lỗi không chạy được, máy mình đã cài NET FW 3.5 đầy đủ
dùng bất kỳ chương trình file explorer nào mạnh mạnh chút (resco hay total commander là ổn) vào thư mục \window\start menu\program để cut copy paste và tạo thư mục cho shortcut trong startmenu thoải mái
Dùng JWMD Icon changer để đổi icon, máy mình cài ngon không lỗi gì cả, nhớ soft-reset sau khi cài

cuongoc

Vì em dùng HD rồi nên có một só phần mềm khi dùng trên HD2 thấy hơi khác:
1) không dùng được phần mềm CHM e-reader trên HD2
2)Một số soft yhoc như: Skyscape, với HD mình có thể scroll thẳng từ bất cứ vị trí nào trên màn hình ( phần chữ đọc sách) trong khi đó với HD2 mình phải scroll từ thanh bar.
3) chính vì HD2 đa điểm nên việc touch vào những icon nhỏ lại khó khăn hơn nhiều so với HD.
Bác nào có cách có thẻ option để chuyển đa điểm thành đơn điểm không ạ.??

nima1984

dùng bất kỳ chương trình file explorer nào mạnh mạnh chút (resco hay total commander là ổn) vào thư mục \window\start menu\program để cut copy paste và tạo thư mục cho shortcut trong startmenu thoải mái
Dùng JWMD Icon changer để đổi icon, máy mình cài ngon không lỗi gì cả, nhớ soft-reset sau khi cài

Bác có thể cho mình xin 2 phần mềm đó được không,minh tìm thì no toàn ra bản tiếng trung,vì mình đang ở bên china ma,mà lại không thích xài của nó,hi`

stone0_0heart

Bác có thể cho mình xin 2 phần mềm đó được không,minh tìm thì no toàn ra bản tiếng trung,vì mình đang ở bên china ma,mà lại không thích xài của nó,hi`

1.Thực ra chẳng cần cài thêm gì, bạn dùng file explorer mặc định để sắp xếp lại icons start cũng được!
2. Bạn vào đây để down bản thích hợp WMD Icon changer cho mình!!

maquan

Bạn dùng chương trình file explorer có sẵn của winmo cũng được, mấy chương trình kia chỉ là hỗ trợ tốt hơn thôi (VD có thể chọn nhiều shortcut 1 lúc hoặc là có đường dẫn trong favorist sẵn trong resco để vào startmenu chẳng hạn)

Status
Không mở trả lời sau này.