• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ncpvn001

HD2 hàng Châu Âu và HD2 hàng Đài Loan!

Thân chào các Bác, các Chú và các Anh em!
Em đang băn khoăn về việc lựa chọn mua HD2 hàng Châu Âu (xách tay) và HD2 hàng Đài Loan (xách tay), em chỉ được biết chúng khác nhau về dung lượng thẻ nhớ kèm theo 2G và 8G. No any more!
Các Bác, các Chú, các Anh em có thể cho em biết rõ hơn về 2 loại này và nên mua loại nào thì mức độn ổn định cao hơn?
(Vì em đang có ý định mua HD2 hàng Đài Loan nhưng Nhật Cường lại chưa có hàng!)

Cảm ơn các Bác, các Chú và các Anh em!
Thân!

phamthaitl

theo mình bạn nên mua hàng Châu Âu (xách tay).hàng châu âu thì chỉ có 2Gb đi kèm.nhưng theo mình thấy trên diễn dàn up rom máy thị trường châu âu ít bị đơ hơn.còn ngoài ra nếu chỉ sử dụng nghe và gọi thì máy nào chẳng được.

ncpvn001

theo mình bạn nên mua hàng Châu Âu (xách tay).hàng châu âu thì chỉ có 2Gb đi kèm.nhưng theo mình thấy trên diễn dàn up rom máy thị trường châu âu ít bị đơ hơn.còn ngoài ra nếu chỉ sử dụng nghe và gọi thì máy nào chẳng được.

Nhưng mình thấy bên H..D.. mobile có nhận xét:
Hàng Orange về tới Việt Nam là hàng đã được dùng lướt qua, do hàng Châu Âu là hàng phải đăng ký dùng của mạng đó 1 thời gian sau đó mới dùng phần mềm để mở mạng để mang về VN bán, vì vậy giá rẻ hơn. các bạn có nhận xét gì về thông tin này không?
Cảm ơn!
Thân!

phamthaitl

nó cũng như iPhone có hàng at&t và quốc tế.nhưng ở chỗ mình cũng là châu âu nhưng không có bản lock cuả nhà mạng.ngay cả iphone cũng vậy.hơn nữa nếu mua ở ngoài thì bạn cũng khó biết là hàng ở đâu.trừ bạn kiểm tra seri trên mạng được.nhưng phải trùng máy trùng hộp thì mới chuẩn.

lampn

Có bác nào biết bản rom nào cho HD2 mà chưa cài gì hết ngoài mặc định của Winmo 6.5 không? (không cài bất cứ gì hết kể cả manila nhé) tức là bản rom chỉ có hệ điều hành không thôi ý. Em cảm ơn

PhamQuang

Manager
Có bác nào biết bản rom nào cho HD2 mà chưa cài gì hết ngoài mặc định của Winmo 6.5 không? (không cài bất cứ gì hết kể cả manila nhé) tức là bản rom chỉ có hệ điều hành không thôi ý. Em cảm ơn

Muốn có bản ROM "Clean " và "trần như nhộng" như vậy bạn phải làm đơn đặt hàng các KTV Build ROM, họ sẽ làm đấy. :D
Tuy nhiên HD2 mà "trần như nhộng" vì thiếu SENSE (Manila) sẽ khác gì biến gà trống thành gà mái??? :D

lampn

Em thì lại thích nó trần như nhộng vậy he he, hoặc cùng lắm cho nó khoác cái "CHAI ÙM" manila cũng được :))

lobodo

Các bác cho Em hỏi: muốn tắt chế độ sạc pin khi cắm kết nối HD2 bằng cáp với Laptop thì chỉnh ở đâu vậy? Lúc trước có gặp option này mấy lần rồi, nhưng bây giờ muốn chỉnh lại tìm kg ra :-?
Cảm ơn trước.

Bác vào seting > about phone > battery > và click vào như hướng dẫn.

lobodo

các bác cho em hỏi hồi trước em có đọc được 1 bài tinh chỉnh regestry trên hd2 như tăng tốc thanh cuộn,chuông kêu nhỏ dần,bỏ tự động khoá phím....của 1 bác viết trên pda,bây giờ em up rom mới cần chỉnh lại nhưng tìm mãi ko thấy bài đó đâu:(,bác nào thấy chỉ giúp em với:(.em cảm ơn nhé

Bác thử dùng cái này xem được ko :http://www.mediafire.com/?tgkjjndgmmd

nima1984

Bac Quang cho em hỏi,khi kéo qua tap HTC Messages, thì máy em chỉ hiện thị 25 messages,nhưng khi kick vào all message thì mới hiện ra đầy đủ,vậy đó là do mặc định vậy hay là máy em bị lỗi gì,nếu có thì cho em cách khắc phục với

hieubf

bác Quang cho e hỏi với,máy e đã HSPL nhưng chưa tạo gold card,bây giờ e muốn up rom cook có ổn ko ạ

va6888

Bac Quang cho em hỏi,khi kéo qua tap HTC Messages, thì máy em chỉ hiện thị 25 messages,nhưng khi kick vào all message thì mới hiện ra đầy đủ,vậy đó là do mặc định vậy hay là máy em bị lỗi gì,nếu có thì cho em cách khắc phục với

25 sms mặc định thế là đúng rồi bạn ơi. Nhiều nữa chạy nặng ra chứ hơn j nữa đâu

nima1984

Ui,có vụ đó nữa hả, HD2 mà cũng có bị nặng máy a,mình thấy nó chạy êm ru:D em nó đúng là hơn hẳn Iphone

va6888

Trông thế thôi bạn ơi. Nhiều lúc cũng đỏng đảnh, treo ngược máy lên đấy, lại phải tháo pin ra reset lại đấy

nima1984

Ừa,em đó lâu lâu cũng hư,mình xài cái vỏ ngoài cứng ngắc,mà mở ra thì mệt mỏi,nên mỗi lần treo là đau khổ lắm,hi`,thôi,chuyển qua xài bao gốc cho rồi,không biết có bản Rom nào ổn dịnh để mình up lên cho đỡ

lampn

Em cảm ơn bác nhiều nhé. he he tải về thui. Rom clean theo em dùng là sướng nhất

mddmdd

play video in Photos & Videos

Mình đang xài con HD2 với ROM gốc của HK, sau khi install cái CorePlayer thi không thể xem video clip trong Photos & Videos, kể cà những clips recode bằng HD2. nó chỉ hiện lên loadding và có tiếng, không có hình. Không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình. Có bạn nào giúp mình khắc phục. Cám ơn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.