• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenvu323

Các bác cho em hỏi sạc pin cho LEO thế nào tốt ạ ?? Ví dụ như :
Pin còn ? % thì xạc ?
Khi sạc có nên tắt máy ko ??
Nghe nói dùng khoảng 1 tháng thì nên dùng cho cạn pin rồi sạc 8h ???
Và các file tinh chỉnh để tiết kiệm pin

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi sạc pin cho LEO thế nào tốt ạ ?? Ví dụ như :
Pin còn ? % thì xạc ?
Khi sạc có nên tắt máy ko ??
Nghe nói dùng khoảng 1 tháng thì nên dùng cho cạn pin rồi sạc 8h ???
Và các file tinh chỉnh để tiết kiệm pin
muốn Pin dùng được lâu. Khi mới mua máy vềtTrong 03 lần xạc đầu tiên bạn nên xạc liên tục trong 8h khi dùng thật kiệt pim mới xạc lại.
Các loại Pin mới sau này đều cho phép xạc nhồi nhưng để pin tốt hơn thì thỉnh thoảng bạn nên dùng hết pin rồi hãy xạc lại.

nguyen_hoang

cả radio và rom up qua thẻ nhớ
để đổi tên file thanh LEOIMG.nbh
thế có cách nào để up cả 2 cùng lúc ko nhỉ

AnhPheCT

cả radio và rom up qua thẻ nhớ
để đổi tên file thanh LEOIMG.nbh
thế có cách nào để up cả 2 cùng lúc ko nhỉ

Có Bạn ơi!! Bạn mua hai máy cùng Up một lúc nhé!! Hoặc tìm bản ROM nào đó có tích hợp Radio và OS chung thì Up, Hoặc học cách Co0ck ROM đi tích hợp cả 2 vào ròi Up thôi.

ncpvn001

Cách Xạc pin cho HD2!

Chào các bạn!
Mình mới mua thêm 1 pin và xạc ngoài cho HD2, mình thấy nếu xạc theo các dùng xạc cốc (xạc ngoài) để xạc pin thì rất lâu và thấy có vẻ chất lượng pin không được tốt (nhanh hết, lâu đầy). Mình nghĩ tới các xạc này (Mình dùng dây nối ổ cứng di động đển nối xạc theo máy với xạc rời mua ngoài sau đó xạc) các bạn cho ý kiến nhé! (ảnh dưới đây).

Mình đang Test xem thời gian xạc đến khi đầy và thời lượng sử dụng của pin khi xạc theo kiểu này và xạc theo kiểu truyển thống (xạc bằng xạc gốc của máy) với kiểu xạc bằng xạc cốc (xạc rời) xem thế nào!

Theo các bạn thì xạc theo kiểu này có ảnh hưởng gì tới pin và máy không?
Thân!

chamcham737877

Chào các bạn!
Mình mới mua thêm 1 pin và xạc ngoài cho HD2, mình thấy nếu xạc theo các dùng xạc cốc (xạc ngoài) để xạc pin thì rất lâu và thấy có vẻ chất lượng pin không được tốt (nhanh hết, lâu đầy). Mình nghĩ tới các xạc này (Mình dùng dây nối ổ cứng di động đển nối xạc theo máy với xạc rời mua ngoài sau đó xạc) các bạn cho ý kiến nhé! (ảnh dưới đây).

Mình đang Test xem thời gian xạc đến khi đầy và thời lượng sử dụng của pin khi xạc theo kiểu này và xạc theo kiểu truyển thống (xạc bằng xạc gốc của máy) với kiểu xạc bằng xạc cốc (xạc rời) xem thế nào!

Thân!
dùng xạc chính hãng như bạn là chuẩn nhất rồi. Pin dung lượng cao hơn thì thời gian xạc cũng lâu hơn. Dùng pin này thế nào, bạn cho ý kiến thêm nhé

cubanana

anh quang oi. em moi sam dc con Hd2 ma tim mai phan mem thay doi icon cua no mai ma khong tim dc bac cho em may dg link voi. thank you bac nhieu

DucLong

Super V.I.P
anh quang oi. em moi sam dc con Hd2 ma tim mai phan mem thay doi icon cua no mai ma khong tim dc bac cho em may dg link voi. thank you bac nhieu
Mấy cái này dễ, bạn tự tìm lấy nhé. Ngay trong Box HD2 này cũng có sẵn. Tìm thấy có Topic có c hữ Theme và skin là vào tìm sẽ có phần mềm bạn cần.

vuitinh

dùng xạc chính hãng như bạn là chuẩn nhất rồi. Pin dung lượng cao hơn thì thời gian xạc cũng lâu hơn. Dùng pin này thế nào, bạn cho ý kiến thêm nhé

mình đã mua cục pin này rồi, đúng là đồ Trung Hoa Anh Hùng, ghi là 1500mA pin dung lượng cao nhưng sử dụng thời lượng cũng như pin chính hãng không hơn được 1h nào... phí tiền vô ích

maquan

Chào các bạn!

Thân!

bác cắm thế này em đảm bảo chẳng sạc nhanh hơn tí nào đâu vì thực ra bác chỉ thay input cho cái sạc cốc chứ không thay được output. Dù bác có cắm trực tiếp hay dùng sạc zin cắm qua cổng usb thì output của cái sạc cốc kia nó vẫn là ~350mA. Trong khi output của sạc zin là 1A cơ nên thời gian sạc vẫn lâu như thế.
(tuy nhiên nếu bác test xong mà thấy nó nhanh hơn thì bảo em để em bắt chước nhé hehe)

maquan

mình đã mua cục pin này rồi, đúng là đồ Trung Hoa Anh Hùng, ghi là 1500mA pin dung lượng cao nhưng sử dụng thời lượng cũng như pin chính hãng không hơn được 1h nào... phí tiền vô ích

Bác cứ sạc thêm vài lần theo đúng cách thì sẽ dùng lâu hơn đấy. Em cũng có 1 cục 1500mA lúc đầu mới mua về thì thời gian dùng bằng với pin zin nhưng sau đấy thì thấy lâu hơn hẳn vì lúc đầu mức 100% của pin nó thấp hơn thực tế (trên xda đã có nói về vấn đề này, bác search và tìm hiểu thêm nhé)

hieubf

các bác cho e hỏi là máy HD2 của e ko hiểu sao thỉnh thoảng e dùng phím cứng tắt máy thì nó lại tự bật trở lại,gần đây rất hay bị,e up rom rồi nó vẫn bị ,ko biết đây có phải do phím cứng của nó có vấn đề ko nhưng mà đến lúc e cắm sạc pin thì lại bật tắt ngon lành..mong các bro chỉ giúp e làm thế nào để cho nó ko bị thế nữa

Chỉnh sửa cuối:

maquan

Mấy bác em hỏi tí. Bao nhiu tiền vnd 1 quả pin 1500mA cho Leo vậy:D

Pin galilio thì 250k (muare.vn) còn chỗ huydiemmobile là 350k (pin của hãng khác, quên tên òi). Hôm trc hỏi thì ở đấy cũng sắp về thêm loại 2400mA giá 1.1tr nữa

NguyenTu

Super V.I.P
các bác cho e hỏi là máy HD2 của e ko hiểu sao thỉnh thoảng e dùng phím cứng tắt máy thì nó lại tự bật trở lại,gần đây rất hay bị,e up rom rồi nó vẫn bị ,ko biết đây có phải do phím cứng của nó có vấn đề ko nhưng mà đến lúc e cắm sạc pin thì lại bật tắt ngon lành..mong các bro chỉ giúp e làm thế nào để cho nó ko bị thế nữa

Format lại và up lại rom ship vào đi bạn. Sau đó tùy bạn up rom khác sau!!

Cách format ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?86880-FORMAT-HD2-VỚI-TASK-29_Update-24-4-2010/page6

moctinhtp2004

Mình coi trên quang cáo thì thấy con HD2 được giới thiệu là caais hình như thê này: - 448 MB RAM - 512 MB ROM nhưng con Hd2 của mình sau khi xem cái Memory thi thấy: - Storage (Total: 213.72, In use: 67.40, Free: 146.32), Program (Total: 458.80, In use: 204,00, Free: 254.80)
Cho mình hỏi cái nào là Rom cái nào là Ram. Mà sao tự nhiên thấy 1 cái có 213.72 à. Hem biết có bị lỗi gì không.
Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.