• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

HungQLKT

Mình xài cái Bản Rom của anh phạm quang đưa lên ngày 09/04/2010 đó. Hôm bữa nghịch tùm lum hết, treo máy nên mình Hard Reset 1 lần rồi, nghĩ tới cái cảnh cài lại chương trình là thấy ớn ah. Hix
Cảm ơn bạn nhen.

Mình cũng mới cài bản rom 34C5 của Man Quang và cài thêm một đống sotf có sao đâu, vẫn dùng tốt Camera và chạy mượt mà, hihi.
Cài lại cũng nhanh mà, tôi thấy đơn giản thui có gì phức tạp đâu mà ngại,

moctinhtp2004

MÌnh mới xài hông biết nhiều. Cho mình hỏi thăm thêm chút xíu nữa nha. Mình xài mạng Mobiphone. Mỗi lần mình làm cái gì liên quan tới internet thì thấy máy khởi động "Data Connection", phía trên thì nó hiện lên cái chữ "E". Vậy cho mình hỏi cái đó là kết nối 3G hay là GPRS vậy. Máy mình mua về mình chưa có đăng ký 3G hay GPRS gì cho máy hết. Nên mình hông biết đó là xài cái nào cả

maquan

hd2 nó tự động thiết lập cấu hình data cho các mạng VN luôn. Hiện chữ E là vào Edge. Ko cẩn thận tài khoản của bạn hết tiền lúc nào ko biết đấy :D

venusian

Moderator
hd2 nó tự động thiết lập cấu hình data cho các mạng VN luôn. Hiện chữ E là vào Edge. Ko cẩn thận tài khoản của bạn hết tiền lúc nào ko biết đấy :D

Thuê bao trả sau ;;). Thời gian nghe và gọi là mãi mãi :D
Bạn chỉ rõ xem nó làm những gì mà hết tiền đc. Mình dùng cái SPB wireless monitor kt thấy cả ngày mình dùng GPRS ko dến 1Mb.

maquan

Trong phần band bạn cứ để nguyên Network Type là GSM phần Band Frequency là Auto.
Vào settings ->Wireless contrls -> 3G ->On là máy sẽ tự chuyển qua 3G. Off là máy lại chuyển về 2G. Quá trình chuyển mất vài giây
network type bác để là GSM thì có bật ON ở mục 3G như bác cũng chẳng vào đc 3G đâu ạ, nút đó chỉ có tác dụng chuyển Band type thoai
mà có sang đc 3G thì cũng vẫn phải ấn tiếp để turn on data connection, ko tiện lắm

venusian

Moderator
network type bác để là GSM thì có bật ON ở mục 3G như bác cũng chẳng vào đc 3G đâu ạ, nút đó chỉ có tác dụng chuyển Band type thoai
mà có sang đc 3G thì cũng vẫn phải ấn tiếp để turn on data connection, ko tiện lắm

Mình thấy như vậy vẫn nhanh hơn là bác làm mấy bước lòng vòng.
chỉ cần kích vào 3G ON và turn on data connection là ok

maquan

Thuê bao trả sau ;;). Thời gian nghe và gọi là mãi mãi :D
Bạn chỉ rõ xem nó làm những gì mà hết tiền đc. Mình dùng cái SPB wireless monitor kt thấy cả ngày mình dùng GPRS ko dến 1Mb.

bác này vô duyên :p em nói bác moctinh mới dùng ko bít thui chứ bác bít cài cả spb monitor rùi thì thằng nào trừ đc tiền của bác ;))
mà mạng của hd2 vào edge cũng nhanh, load 1 trag web cũng tầm 500kb. mà mobi nó tính 10d/10kb nếu ko dùng trọn gói thì bác vào web một lúc là hết vài chục roài ;)) (em toàn vào youtube với load ảnh và down file cab cứ mỗi ngày data tầm chục mb là ít)

maquan

vấn đề là làm như bác cái chữ E nó ko biến thành chữ H hay là chữ 3G cho em nhờ nên mí phải lòng vòng hix. Nếu mà nó có chức năng giống sbsetting của iphone, ấn vào chữ 3G một phát là vừa chuyển đc band vừa connect đc data luôn thì tiện hơn nhiều bác ợ

AnhPheCT

Chưa chắc đâu Pro!! 3G ON và Data connection là kết nối GPRS đó nghe Pro!! Vì 3G trong Comm manager lúc nào Tui cũng để ON, khi chọn Data Conection là chỉ có vào GPRS thôi. Xem lại nhé coi chừng mất tiền Oan uổng đó.

seitaridis

Con HD2 của mìnhi dùng Kaspersky Mobile Security 9 nhưng phiền 1 nỗi là mình hẹn giờ báo thức ko đc,đến giờ báo là Kas nó chặn ngay.Ai biết cách add báo thức vào list bỏ qua chỉ mình với

cuongoc

Em hỏi hơi gà, có gì các bác giúp cho.
Khi em đang nhận cuộc gọi thì màn hình ngoài lock luôn nên em không chuyến sang speaker hay tạo bàn phím ảo ( để ấn mã số nạp tiền vào tài khoản ấy ), bác nào giúp em disable các chứng năng lock screen trong lúc nhận cuộc gọi với.

maquan

bạn muốn ấn vào speaker hay keypad thì vuốt ngón tay theo chiều dài của cái nút đấy là đc, sau khi vuốt như thế nó sẽ tự động unlock luôn các nút khác

thanhchauha

Các Bác giúp em cách gửi 1 số điện thoại đã lưu trong danh bạ bằng sms. Em gửi được nhưng máy nhận tin nhắn thì kg hiển thị được số ĐT. Cám ơn các Bác!

ShogunMegazone

Các bác cho em hỏi HD2 dùng để đọc văn bản (word,pdf...) có thoải mái ko ạ ?Vì chủ yếu em dùng để đọc tài liệu,nếu HD2 tốt thì em mua lun,còn nếu ko thì em phải mua cái E Reader ạ.Các bác góp ý kiến giúp em với.

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi HD2 dùng để đọc văn bản (word,pdf...) có thoải mái ko ạ ?Vì chủ yếu em dùng để đọc tài liệu,nếu HD2 tốt thì em mua lun,còn nếu ko thì em phải mua cái E Reader ạ.Các bác góp ý kiến giúp em với.
Không những đọc được mà còn đọc tốt nửa đằng khác vì Office 2010 mà!! Đọc luôn Word với định dạng word 2003 và 2007....!

ShogunMegazone

Không những đọc được mà còn đọc tốt nửa đằng khác vì Office 2010 mà!! Đọc luôn Word với định dạng word 2003 và 2007....!

Ý em là với cái màn hình 4.3 inches, hình ảnh nó thể hiện thế nào ạ, đọc nhiều có mỏi mắt ko ạ.Thanks bác.

ShogunMegazone

Em không dám kết luận sớm bác ơi hi hi.Công nhận HD2 rất rất tuyệt ^ ^ Em chỉ băng khoăn ở chỗ đọc sách thôi.

Em không dám kết luận sớm bác ơi hi hi.Công nhận HD2 rất rất tuyệt ^ ^ Em chỉ băng khoăn ở chỗ đọc sách thôi.
Thuộc loại màn hình khủng nhất trong các dòng máy của HTC mà còn phải lăn tăn, mình dùng màn hình QVGA còn đọc tốt đây nè...

a925i

giúp em con hd2 bị quên pass mở máy với có cách nào mở mà ko phải HR lại máy ko ah

Status
Không mở trả lời sau này.