• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

phihung211

các bác cho em hỏi hồi trước em có đọc được 1 bài tinh chỉnh regestry trên hd2 như tăng tốc thanh cuộn,chuông kêu nhỏ dần,bỏ tự động khoá phím....của 1 bác viết trên pda,bây giờ em up rom mới cần chỉnh lại nhưng tìm mãi ko thấy bài đó đâu:(,bác nào thấy chỉ giúp em với:(.em cảm ơn nhé

atungbk

các bác cho em hỏi hồi trước em có đọc được 1 bài tinh chỉnh regestry trên hd2 như tăng tốc thanh cuộn,chuông kêu nhỏ dần,bỏ tự động khoá phím....của 1 bác viết trên pda,bây giờ em up rom mới cần chỉnh lại nhưng tìm mãi ko thấy bài đó đâu:(,bác nào thấy chỉ giúp em với:(.em cảm ơn nhé

Chuông nhỏ dần nó mặc định sẵn, đâu cần chỉnh registry hả anh?

phihung211

sao lại mặc định sẵn dc,mình nhớ hồi đó chỉnh c35pc45pc60 thì phải tức là chuông tăng dần âm lượng từ 35-45-60 dù mình có để volume max,như thế rất tiện khi nghe nhạc vặn volume to mà khi ko nghe nữa quên ko chỉnh lại,nhiều lúc đi chỗ đông người tự nhiên nó kêu toáng lên ngại lắm:(

thefinalsaiyan

Các bác cho em hỏi, em dùng HD2 cả tháng nay, trwowcs thì ko sao. nhưng sao tự dưng chiếc HD2 của em mất tiếng. ko sử dụng wmplayer cũng như HTC music được. ai gọi tới cũng ko đổ chuông. em thử dùng TMPLP đê nghe nhạc và xem phim thì mới có tiếng... nó có vấn đê gì liên quan đến sound cảd như trên PC ko nhỉ?

titit

SN :HT033NW02928
Con HD2 của mình đã unlock sim, nhưng khi dùng Sim Vinaphone thì không thể kết nối 3G, bỏ sim Viettel hay Mobile vào thì nó hiện chữ 3G ngay. Lỗi này do unlock sim hay do bản Radio không phù hợp, nhờ các bác chỉ giúp!

Cho mình bạn unlock ở đâu vậy chỉ giúp mình cái ... máy mình cũng bị lock sim Orange France..

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em dùng HD2 cả tháng nay, trwowcs thì ko sao. nhưng sao tự dưng chiếc HD2 của em mất tiếng. ko sử dụng wmplayer cũng như HTC music được. ai gọi tới cũng ko đổ chuông. em thử dùng TMPLP đê nghe nhạc và xem phim thì mới có tiếng... nó có vấn đê gì liên quan đến sound cảd như trên PC ko nhỉ?
Trường hợp này phần cứng không ảnh hưởng gì cả.

lehoanganhquoc

mình ko biết cách kết nối hd2 với wifi, có ai hướng dẫn chi tiết giúp mình đc ko? cảm ơn trước

quang10ntp

Cho mình bạn unlock ở đâu vậy chỉ giúp mình cái ... máy mình cũng bị lock sim Orange France..

Mình mua về đã thấy unlock rồi, hỏi thằng bán nó bảo nhập về đã là thế!

DucLong

Super V.I.P
mình ko biết cách kết nối hd2 với wifi, có ai hướng dẫn chi tiết giúp mình đc ko? cảm ơn trước

Bạn vào com manager rồi bật wifi on sau đó máy tự dò tìm mạnh wifi. Muốn vào mạng nào trong danh sách thì chọt vô đó nếu đòi password thì nhập vào là máy sẽ kết nối wifi.

nima1984

Pro ơi,liệu Hd2 chúng ta có thể chạy win7 sắp tới được không?????

Mình nghe có nhiều người nói là Hd2 không đủ công suất chạy Win7,vậy thì không biết máy nào chạy nổi em này ,hahha

Last edited by a moderator:

phihung211

spam hả mà post liền 2 bài vậy,1 bài hỏi rồi 1 bài trả lời luôn:D,mình thấy bọn MS nó kêu hd2 thừa nút chứ cấu hình em nó là chuẩn của WP7 đó.
mà sao ko có bác nào giúp em tìm kiếm cái vụ regestry thê:(

venusian

Moderator
spam hả mà post liền 2 bài vậy,1 bài hỏi rồi 1 bài trả lời luôn:D,mình thấy bọn MS nó kêu hd2 thừa nút chứ cấu hình em nó là chuẩn của WP7 đó.
mà sao ko có bác nào giúp em tìm kiếm cái vụ regestry thê:(

Ko fai là bạn đấy cố tình post 2 bài liên nhau đâu. Dạo này diễn đàn làm sao đấy chứ gửi 1 bài thành 2 :|
Mình cứ gửi 1 bài thành 2 lại phải đi xóa lại :(

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P

Mình nghe có nhiều người nói là Hd2 không đủ công suất chạy Win7,vậy thì không biết máy nào chạy nổi em này ,hahha
Bạn post 2 bài khác nhau và liền nhau,không phải "tự chia làm 2" hoặc tự gởi 2 lần nhé.
Ko fai là bạn đấy cố tình post 2 bài liên nhau đâu. Dạo này diễn đàn làm sao đấy chứ gửi 1 bài thành 2 :|
Mình cứ gửi 1 bài thành 2 lại phải đi xóa lại :(
Trường hợp của bạn thì mình thấy rồi,do net(hoặc tốc độ máy) của bạn chậm đấy.Đôi khi bạn bấm "gởi trả lời" nhưng chưa load kịp mà lại bấm tiếp lần nữa là thành gởi 2 bài giống nhau.

maquan

topic này là thảo luận về HD2 hay là thảo luận về cách sử dụng forum ý nhỉ :D

Các bro pro cho em hỏi có chương trình nào kiểu profile cho điện thoại nhưng mà ko phải chỉ chỉnh mỗi volume mà chỉnh cả chế độ connect data ko nhỉ? Ví dụ em để 1 cái profile với band là GSM + no data với 1 profile là band UMTS+data connect on. Mỗi lần chuyển chỉ cần bấm 1 phát thôi chứ bây giờ muốn vào 3G em lại phải vào com manager chỉnh lại network là WCDMA, band là UMTS,đợi mấy giây, xong rùi back ra turn on 3G, đợi tiếp mấy giây, cuối cùng mí turn on data connection, lại đợi vài giây nữa ==> Mất công quá hix

Chỉnh sửa cuối:

nima1984

Chắc vậy đó pro,hôm qua mạng chập chờn,mình đọc trên xda thì nó kêu là cuối tháng 3 này sẽ chính thức ra win 7 mà lâu nay không thấy ai nhắc nữa,bữa giờ vọc máy gần hết rồi,mong win 7 ra để vọc tiếp:D

venusian

Moderator
topic này là thảo luận về HD2 hay là thảo luận về cách sử dụng forum ý nhỉ :D

Các bro pro cho em hỏi có chương trình nào kiểu profile cho điện thoại nhưng mà ko phải chỉ chỉnh mỗi volume mà chỉnh cả chế độ connect data ko nhỉ? Ví dụ em để 1 cái profile với band là GSM + no data với 1 profile là band UMTS+data connect on. Mỗi lần chuyển chỉ cần bấm 1 phát thôi chứ bây giờ muốn vào 3G em lại phải vào com manager chỉnh lại network là WCDMA, band là UMTS,đợi mấy giây, xong rùi back ra turn on 3G, đợi tiếp mấy giây, cuối cùng mí turn on data connection, lại đợi vài giây nữa ==> Mất công quá hix

Trong phần band bạn cứ để nguyên Network Type là GSM phần Band Frequency là Auto.
Vào settings ->Wireless contrls -> 3G ->On là máy sẽ tự chuyển qua 3G. Off là máy lại chuyển về 2G. Quá trình chuyển mất vài giây

Bạn post 2 bài khác nhau và liền nhau,không phải "tự chia làm 2" hoặc tự gởi 2 lần nhé.

Trường hợp của bạn thì mình thấy rồi,do net(hoặc tốc độ máy) của bạn chậm đấy.Đôi khi bạn bấm "gởi trả lời" nhưng chưa load kịp mà lại bấm tiếp lần nữa là thành gởi 2 bài giống nhau.

Hnay thì hết bị rùi anh ạ. Không phải là do mạng nhà em chậm và do em bấm 2 lần đâu. Em ấn 1 lần nó thành hai. Em tưởng máy nhà em bị làm sao, Em ra quán net ngồi nhưng vẫn bị.
Nhưng hôm nay thì lại ok :-?

Chỉnh sửa cuối:

moctinhtp2004

Anh em cho mình hỏi thăm với nhen. Mình mới xài con Leo có mấy bữa nên không biết nhiều về máy lắm. Hôm qua mình có cài 1 đống chương trình. Đến hôm nay mình mở camera lên chụp hình thì bì báo lỗi như thế này: "Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device". Giúp mình với.
Ah mà cho mình hỏi thăm luôn mình cài mấy cài mấy cái trương trình xem phim mà sao hông coi được gì hết mở mấy cái phim đuôi AVI lên thì nó sọc sọc ngang dọc tùm lum luôn. Coi không được gì cả. Chương trình mà mình cài là: +TCPMP-0.72RC1-GF5500Edition-Alpha4.1, TCPMP-0.72RC1-ARM-PPC-wm61-recomp-03
Cảm ơn nhiều

venusian

Moderator
Anh em cho mình hỏi thăm với nhen. Mình mới xài con Leo có mấy bữa nên không biết nhiều về máy lắm. Hôm qua mình có cài 1 đống chương trình. Đến hôm nay mình mở camera lên chụp hình thì bì báo lỗi như thế này: "Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device". Giúp mình với.
Ah mà cho mình hỏi thăm luôn mình cài mấy cài mấy cái trương trình xem phim mà sao hông coi được gì hết mở mấy cái phim đuôi AVI lên thì nó sọc sọc ngang dọc tùm lum luôn. Coi không được gì cả. Chương trình mà mình cài là: +TCPMP-0.72RC1-GF5500Edition-Alpha4.1, TCPMP-0.72RC1-ARM-PPC-wm61-recomp-03
Cảm ơn nhiều

Bạn đang dùng bản rom gì
Nếu dùng Rom cook Lỗi camera thì restart lại sẽ ok.
bạn thử dùng Coreplay xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

moctinhtp2004

Bạn đang dùng bản rom gì
Nếu dùng Rom ship Lỗi camera thì restart lại sẽ ok.
bạn thử dùng Coreplay xem sao.

Mình xài cái Bản Rom của anh phạm quang đưa lên ngày 09/04/2010 đó. Hôm bữa nghịch tùm lum hết, treo máy nên mình Hard Reset 1 lần rồi, nghĩ tới cái cảnh cài lại chương trình là thấy ớn ah. Hix
Cảm ơn bạn nhen.

Status
Không mở trả lời sau này.