• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

caothanhhai

Cho mình hỏi có phần mềm nào có thể tự khởi động lại máy theo giờ đặt trước không ? Sáng sớm SR cái cho ngày làm việc mới ổn định hơn
Và cách nào để lưu favorit của opera 9.7 ? trước opera 9.5 chỉ cần copy một file ra là OK
Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi có phần mềm nào có thể tự khởi động lại máy theo giờ đặt trước không ? Sáng sớm SR cái cho ngày làm việc mới ổn định hơn
Và cách nào để lưu favorit của opera 9.7 ? trước opera 9.5 chỉ cần copy một file ra là OK
Thanks

Bạn dùng PM Auto SoftReset là ok.
Lưu trên opera trong phần save pages

hoanglinhle

Nghe nói Opera 10 đã hỗ trợ Flash mà tại sao em dùng vẫn ko nghe nhạc, xem phim được các bác nhỉ?? Hiện đang dùng Miri v 11.0 (nghe nói Miri 5.2 xem được)

AnhPheCT

Nghe nói Opera 10 đã hỗ trợ Flash mà tại sao em dùng vẫn ko nghe nhạc, xem phim được các bác nhỉ?? Hiện đang dùng Miri v 11.0 (nghe nói Miri 5.2 xem được)

Cài thử Opere 10 final hổ trợ Flash này nhé!! Mình tesk xem Youtube thì OK!! Nghe nhạc Online Mình chưa thử...................!! Các Bác thử nhé!!

Opera Mobile 10 Flash support

quang10ntp

SN :HT033NW02928
IMEI :354120036171161
Part Number :99HJY045-00
Part Description :SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name :France Telecom Terminaux
Customer Model :
HTC Model :LEO-A2
Error Message :

Con HD2 của mình đã unlock sim, nhưng khi dùng Sim Vinaphone thì không thể kết nối 3G, bỏ sim Viettel hay Mobile vào thì nó hiện chữ 3G ngay. Lỗi này do unlock sim hay do bản Radio không phù hợp, nhờ các bác chỉ giúp!

ichte

Well-Known Member
SN :HT033NW02928
IMEI :354120036171161
Part Number :99HJY045-00
Part Description :SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name :France Telecom Terminaux
Customer Model :
HTC Model :LEO-A2
Error Message :

Con HD2 của mình đã unlock sim, nhưng khi dùng Sim Vinaphone thì không thể kết nối 3G, bỏ sim Viettel hay Mobile vào thì nó hiện chữ 3G ngay. Lỗi này do unlock sim hay do bản Radio không phù hợp, nhờ các bác chỉ giúp!
Chỗ bạn chưa có sóng 3G của Vinaphone!

owennguyentran

Cho em hỏi sao wifi của HD2 yếu thế ạ. Nhìu lúc search mãi mà ko thấy host mặc dù con 3GS và cái lap của em thì dc, còn lúc search dc thì cug ko vào mạng dc. Như vậy có fai do máy em bị lỗi ji ko hả mấy bác
Ps: em xài rom ship từ lúc mua máy

ichte

Well-Known Member
Cho em hỏi sao wifi của HD2 yếu thế ạ. Nhìu lúc search mãi mà ko thấy host mặc dù con 3GS và cái lap của em thì dc, còn lúc search dc thì cug ko vào mạng dc. Như vậy có fai do máy em bị lỗi ji ko hả mấy bác
Ps: em xài rom ship từ lúc mua máy
Wifi của HD2: Wi-Fi®: IEEE 802.11 b/g
Có nghĩa là : phủ sóng tới 150m; tốc độ truyền tải dữ liệu tới 50 Mbps ---> Thế sao dám nói nó kém mấy con khác, nó giống với chip Wifi trong Laptop hiện nay đấy

Sử dụng ROM COOK đi

DucLong

Super V.I.P
Cái Nokia E71 của mình vẫn chạy 3G của vinaphone ở đây mà!
Máy của bạn đang dùng ROM và Radio phiên bản nào vậy. Khi đã unlock sim rồi thì dùng được 3G tuy nhiên ROM hay Radio cũng có nhiều liên quan đến chuyện bắt được hay không 3G hay GPRS.
Còn nữa. Máy của bạn dùng được 3G của mobifone vậy bạn đã đăng kí gói cước 3G bên vina chưa.

chamcham737877

Cái Nokia E71 của mình vẫn chạy 3G của vinaphone ở đây mà!
Ý bạn là cùng 1 SIM Vina lắp vào HD2 thì ko có 3g nhưng lắp vào E71 lại có 3G ?! Nếu khác SIM có thể do SIM của bạn chưa đăng ký 3G, hiện này khách hàng than phiền vụ "sóng 3G đè 2G" nên Vina đã tắt chức năng 3G tự động, muốn có sóng 3G phải active trước.

muốn xem flash bạn vào Option, tick vào Plug in. Nhưng duyệt web sẽ chậm hơn. Bạn nên chỉnh registry để chuyển template của Opera vào thẻ nhớ

Last edited by a moderator:

quang10ntp

Máy của bạn đang dùng ROM và Radio phiên bản nào vậy. Khi đã unlock sim rồi thì dùng được 3G tuy nhiên ROM hay Radio cũng có nhiều liên quan đến chuyện bắt được hay không 3G hay GPRS.
Còn nữa. Máy của bạn dùng được 3G của mobifone vậy bạn đã đăng kí gói cước 3G bên vina chưa.

Ý bạn là cùng 1 SIM Vina lắp vào HD2 thì ko có 3g nhưng lắp vào E71 lại có 3G ?! Nếu khác SIM có thể do SIM của bạn chưa đăng ký 3G, hiện này khách hàng than phiền vụ "sóng 3G đè 2G" nên Vina đã tắt chức năng 3G tự động, muốn có sóng 3G phải active trước.

Máy mình đang dùng bản Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và bản ROMV33C5 (Build 23554.5.5.0) ★ OS 2.10 TMOUS của bác PhamQuang.
Cùng một sim vina mình bỏ vào cái E71 thì chạy 3G ầm ầm, nhưng bỏ vào cái HD2 thì chỉ nối được GPRS-Vinaphone thôi, cài đặt đủ cách vẫn không vào 3G được.
Máy mình của ORANGE unlock sim, không biết do lỗi unlock sim hay bản radio không phù hợp nhờ các bác chỉ giáo!

ichte

Well-Known Member
Máy mình đang dùng bản Radio v2.08.50.08_2 (HD2-TMOUS) và bản ROMV33C5 (Build 23554.5.5.0) ★ OS 2.10 TMOUS của bác PhamQuang.
Cùng một sim vina mình bỏ vào cái E71 thì chạy 3G ầm ầm, nhưng bỏ vào cái HD2 thì chỉ nối được GPRS-Vinaphone thôi, cài đặt đủ cách vẫn không vào 3G được.
Máy mình của ORANGE unlock sim, không biết do lỗi unlock sim hay bản radio không phù hợp nhờ các bác chỉ giáo!

1) Máy bạn bắt được 3G của Viettel, Mobile --> Không hỏng phần cứng liên quan đến bắt sóng 3G rồi
2) Chạy ROM của Man Pham Quang, Radio ngon --> Hệ thống ngon rồi, nhiều người sử dụng đâu bị lỗi như bạn
3) Chỗ bạn có 3G của Vinaphone (trên E71) mà HD2 lại không bắt được ---> Cấu hình đăng nhập mạng 3G cho HD2 chưa đúng rồi
Xử lý
- Chạy lại cấu hình xem:
1) Vào Connection, ở mục Tasks Manage existing connections xóa hết các cấu hình trước đây đi
2) Lắp Sim vào, chạy Connection Setup, chọn đúng mạng Vinaphone (nếu trình đó không tự nhận)
3) Trong phần Band: network type chọn thử Auto (hoặc WCDMA), phần Band Frequency chọn Auto: SoftReset --> Vào lại mạng xem
Nếu vẫn không vào được
Mang máy bắt đền thằng bán cho bạn đi

ltminh

3) Trong phần Band: network type chọn thử Auto (hoặc WCDMA), phần Band Frequency chọn Auto: SoftReset --> Vào lại mạng xem
Nếu vẫn không vào được
Mang máy bắt đền thằng bán cho bạn đi[/QUOTE]

muốn dùng 3g ổn định thì trong phần band chọn umts(2100+900)

nima1984

Cho mình hỏi,mình cài chuơng trình đổi theme cho taskbar ,cài xong thì mất icon loa luôn,chỉ hiện hình ô vuông màu đen,mình muốn xóa chuơng trình cũng không được,giờ phải làm sao để có lại ,pro nào giúp mình với...

ichte

Well-Known Member
Cho mình hỏi,mình cài chuơng trình đổi theme cho taskbar ,cài xong thì mất icon loa luôn,chỉ hiện hình ô vuông màu đen,mình muốn xóa chuơng trình cũng không được,giờ phải làm sao để có lại ,pro nào giúp mình với...
Chắc cài xong nó hỏi Reset máy, không bấm OK để reset máy rồi.
Cài cái theme taskbar khác để khắc phục thôi (nhiêu tasbar đẹp lắm, tự tìm đi)

nima1984

Ok,thanks pro,mình đã up lên bản Rom mới và cài lại theme,giờ thì hết bị vậy rồi,máy chạy ngon :D

titit

Bác Quang ơi, có cách nào unlock Sim HD2 không ... hic hic 1 tuần mà cửa hàng ở Tp không tìm ra code.. Bác có cách nào không , nếu unlock online thì website nào tin tưởng..

Status
Không mở trả lời sau này.