• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

gnosis

PhamQuang

Manager
mình nghe nói hd2 rom shiff là ổn định nhất phải không? rom mình là rom shiff mới nhất phải không?

Tuỳ theo quan điểm, một số bạn trẻ thích dùng đồ "hàng hiệu" thì máy của bạn hiện nay được coi là đang chạy ROM "hàng hiệu". :D
Tuy nhiên từ khi biết chơi và Build ROM cho HTC, xấp xỉ 10 năm, chưa bao giờ mình sử dụng ROM "hàng hiệu" quá 6h (nửa ngày). :D
Lý do đơn giản: ROM "hiệu" thiếu những thứ cần thiết và thừa những thứ chẳng đâu vào đâu. ROM Cook (gia công lại) đáp ứng tốt hơn về tốc độ, RAM, giao diện và ứng dụng.
Cùng 1 phiên bản, bản ROM Cook lại (gia công) có RAM cao hơn ít nhất là 15Mb đấy. :D

titit

bác Quang ơi,em có con hd2 gửi từ Pháp về locksim nếu up rom thì có bỏ được lock kô. máy còn nguyên chưa đụng gì...
cám ơn Bác Quang nhiều

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi,em có con hd2 gửi từ Pháp về locksim nếu up rom thì có bỏ được lock kô. máy còn nguyên chưa đụng gì...
cám ơn Bác Quang nhiều

Up ROM không Unlock SIM được.
Muốn Unlock SIM phải mua Code unlock.

nguyen_hoang

cám ơn Bác Quang nhiều

:-? hd2 gửi từ pháp về bị lock sim à

cuongoc

Bác Quang ơi. Em dùng Room Bản C27. Vào Wifi rất tốt. Đợt này tự nhiên không vào được dù vẫn nhận tên mạng bình thường và báo Conected ( không update weather, không check mail ), em chạy bản backup thời điểm sau khi Cook Room thì lại vào được wifi bình thường. Em đã renew IP trong phần setting Wifi cũng khôgn được...
Bác cho em giải pháp với.
À , em dùng bản Radio 2.08 ạ

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang ơi. Em dùng Room Bản C27. Vào Wifi rất tốt. Đợt này tự nhiên không vào được dù vẫn nhận tên mạng bình thường và báo Conected ( không update weather, không check mail ), em chạy bản backup thời điểm sau khi Cook Room thì lại vào được wifi bình thường. Em đã renew IP trong phần setting Wifi cũng khôgn được...
Bác cho em giải pháp với.
À , em dùng bản Radio 2.08 ạ
Do trong qúa trình sử dụng bạn chỉnh sửa hay cài đặt thêm phần mềm làm hỏng kết nối hoặc vào thời điểm truy cập máy vẫn nhận sóng wifi nhưng mạng bị rớt. (AP chỉ cần cắm điện là nó phát sóng).
chỉ có cách khôi phục cài đặt gốc bằng cách Hardreset thôi.

Bác Quang quả là công thần số 1 của pdaviet với các bài viết về HTC, em mới mua dược con HD2 đang tập sử dụng mong các bác chì giáo

titit

:-? hd2 gửi từ pháp về bị lock sim à

đây nè bạn , nó là của mạng Orange, nhưng thân máy là made in Taiwan hic hic... chạy cả buổi sáng cửa hàng dùng tool (350k ) tìm code unlock không ra , mua code qua mạng (700k) ...mình chạy sang Võ Văn Tần ,Tp HCM có 1 chổ để lại IMEI (300k thôi) hẹn 3 ngày sẽ nhắn tin code
SN :HT02JNW00011
IMEI :354120035378403
Part Number :99HJY045-00
Part Description :SKU,ORANGE,French,FRA,HTC,Regional_ID_Low,Rigid Gray,w/ SIM Lock,LEO-A2
Customer Name :France Telecom Terminaux
Customer Model :
HTC Model :LEO-A2
Error Message :

cuongoc

Do trong qúa trình sử dụng bạn chỉnh sửa hay cài đặt thêm phần mềm làm hỏng kết nối hoặc vào thời điểm truy cập máy vẫn nhận sóng wifi nhưng mạng bị rớt. (AP chỉ cần cắm điện là nó phát sóng).
chỉ có cách khôi phục cài đặt gốc bằng cách Hardreset thôi.

Bác trả lời thế này thì đúng quá, nhưng quá đúng là em không mong cách HR. Nhưng em thấy vô lý là 1) vẫn ngần đấy phần mềm, không cài thêm cài bớt gì, tại sao lúc đầu thì được, về sau lại không. 2) Không phải là sóng rớt vì Laptop vẫn đang hoạt động bình thường, và khôn kết nối được với cả những Wifi khác vỗn trước đó vẫn kết nối được.

ichte

Well-Known Member
Bác trả lời thế này thì đúng quá, nhưng quá đúng là em không mong cách HR. Nhưng em thấy vô lý là 1) vẫn ngần đấy phần mềm, không cài thêm cài bớt gì, tại sao lúc đầu thì được, về sau lại không. 2) Không phải là sóng rớt vì Laptop vẫn đang hoạt động bình thường, và khôn kết nối được với cả những Wifi khác vỗn trước đó vẫn kết nối được.
Lỗi này khá phức tạp, nhưng nói chung là do DHCP Server của Router và Wifi của máy bạn có xung đột gì đó, làm cho có lúc thì DHCP Server được IP đúng cho máy bạn (Vào được mạng) lúc thì không (mất mạng, mặc dù vẫn báo kết nối thành công).

Tạm thời khắc phục bằng cách nhập thông số vào mạng thủ công cho HD2 của bạn, bạn vào Settings->Connections->Wifi->Wireless Networks--> Network Adapers
Chọn vào dòng 802.11 DHD, sau đó chọn Use specific IP address
Rồi gập IP thủ công cho: IP, Subnet mask, Gateway và DNS

Đảm bảo khắc phục được >:) Nhưng đến chỗ khác mà Wifi không có Gateway giống nhà bạn, bạn lại phải nhập lại :D

cuongoc

Thế thì phiền hà quá. Vậy là không thể khắc phục được rồi. Em nghĩ rằng phải có cách nào chứ

PhamQuang

Manager
Thế thì phiền hà quá. Vậy là không thể khắc phục được rồi. Em nghĩ rằng phải có cách nào chứ

Chắc chắn là lỗi WiFi. Nhiều khi chọc Reset lại cục WiFi là các PPC lại nhận được bình thường.

titit

ở nhà bạn sử dụng Router ADSL Wireless hay là ADSL + Wireless router nếu sử dụng kết hợp thì bạn nên chỉnh IP về chung 1 lớp thì khi cấp phát IP sẽ ổn định hơn . Có thể do xung quanh cũng có sóng wireless cùng channel nên cũng gây ra xung đột trên.Không những ppc ngay cả nhiều thằng laptop cũng không kết nối được nếu có sự xung đột tín hiện , nếu có kết nối thì cũng là 1 IP lạ hoắc

cuongoc

Chắc chắn là lỗi WiFi. Nhiều khi chọc Reset lại cục WiFi là các PPC lại nhận được bình thường.
Em thì cũng không phải dân IT. Nhưng em nói là em vấn đang dùng PC kết nối Wiless vào thời điểm đó, và Leo của em thì bị hiện tượng này không chỉ ở mạng Wifi nhà em mà ở cả cơ quan em nữa ( kết nối sau khi HardReset thì ổn, một thời gian lại lỗi).

cuongoc

ở nhà bạn sử dụng Router ADSL Wireless hay là ADSL + Wireless router nếu sử dụng kết hợp thì bạn nên chỉnh IP về chung 1 lớp thì khi cấp phát IP sẽ ổn định hơn . c
Bác chỉ cho em làm thế nào để cùng một lớp. Có phải là để IP tĩnh không ạ.?

AnhPheCT

Vào Wifi bị lỗi thì Bạn Remove nó đi và cho nó tự nhận lại kết nối Wifi là xong (bằng cách vào Start/Settings/Connections/Wi-fi/Wireless Networks/ Delete các kết nối). Chúc may mắn!!

titit

Bác chỉ cho em làm thế nào để cùng một lớp. Có phải là để IP tĩnh không ạ.?

bạn vào setting cho modem vao DHCP Configuration chỉnh lại cho nó khác để tránh đụng độ với sóng khác , trong AP thì uncheck "Enable DHCP Server " nó sẽ phát IP trong khoảng bạn đặt cho modem.Con em HD2 của bạn ở cơ quan vào cũng không được thì mình cũng không rõ... mình mới tậu HD2 Pháp đang lock sim .. mất 300k mà chưa có code...đang nghiên cứu bài viết của các huynh để up room tiếng Anh hic hic

langtutre

Mình có vấn đề nhỏ hỏi các ban là khi mình dùng WIFI update thời thiết tại nhà mình thì máy báo My location đúng là Hanoi, nhưng update qua Wifi tại cơ quan thì lại ra đia diểm khác. Minh dùng rom ship. Khong hiểu lỗi tại máy hay tại mạng wifi nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.