• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

dthong

Theo suy luận của tôi thì màn hình gồm có 3 lớp: 1. Kiếng bảo vệ trên cùng. 2. mạch cảm ứng điện dung nằm ngay dưới kiếng bảo vệ và có mạch điện đi ra ngoài. 3. Màn hình LCD nằm dưới cùng (LCD cũng có mấy lớp riêng của nó).
Trong hình thì bên trái là kiếng bảo vệ và lớp cảm ứng đã bị rách mạch điện dung (lớp 1 + 2), phần bên phải là màn hình LCD (lớp 3) còn nguyên.

trinhha

đúng rồi. tất cả các dùng touch của htc đều là cảm ứng liền kính mà (không phải màn hình nhé). thay nó là màn hình sáng choang lun!

nguyen_hoang

mình vừa xem giới thiệu có 1 chương trình đọc sách trên htc hd 2 hay
là htc ereader.
đã ai cài thử chưa :-? biết sách đấy nó nhận file dạng nào ko nhỉ
với cả có ai có file cab dành cho chương trình này (Manila Ebook Tab indexer)
:D

DucLong

Super V.I.P
là htc ereader.
Hình như ai dùng PPC cũng đều biết phần mềm này cả mà bạn. Qua khu vực phần mềm cho PPC tìm hiểu nhé.

trinhha

là htc ereader.
bạn thử xem

Manila Theme for XIAMultiTheme--Version 0.2(18Jun) Cab Installer

Pic:

Pic:

Update update update..so exciting !!! H G=v/
2/\ z?:mad:
You Need!!! {sQDQ !
MortScript -- http://www.sto-helit.de/index.php?mo...n=view&menu=29 X)e%=~++
Oxios Hibernate -- http://www.oxios.com/memory/ R^%:
S2P -- http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=377627 a?.SM\^
VJVolubilis -- http://www.vijay555.com/?Releases:VJVolubilis qzcrZ@8
SPB Phone suite (Shareware: this is use for the phone profile) +nj~;BVH~
Contact Photo--124x124 (PNG format) oq(shN2
Album Cover--146x146 (JPG format) p}CzJ]z>
q?]AQ]L4=
This is my first time to create cab installer so.... 9 &6S e
Very Important !!Before Install, Pls Backup your Device First!! ~Z`@,uc'5
{LM k!s|
y[i@/?8|3
]kIcT=
Install: g4oU' <
1. Install the above software, then install my cab wuv^/BiM
2. open XIAMultiTheme Config->Today->click the "Apply these themes" YLre Z
Install->click the button "Install Today Plugin" _PQL/TXSG
3. then go to Setting\Today\TodayPlugin --> select XIAMultiTheme4 9A
<9

4. open Program Files\XIAMultiTheme\themes\Manila-Black\mscr\install topbar.mscr (nothing happen, cause this run in Background) !A;`\}d,^
5. reset your device ?NXWk2 \
6. OK enjoy ---> pls feeback!  Bo}3N4
t<]#W;,p
Contact install "ZS-~IY
go to Programs Files\XIAMultiTheme\themes\Manila-Black\mscr {4IG$vz4__
you can find one is contact.txt {GPx]c;gT
Contact----open the contact.txt and fill your contact name & number carefully, (Contact0/name/number) must keep the "Contact0" and "/" e$GE&R;
Contact photo---Manila-Black\contactpic replace the inside photo by your photo, but pls follow the number you fill at the contact.txt ;+rDo
?rDvvR=D
Change Weather Location LkxY'L\
Weather---open the weather.mscr (in mscr folder), change your location code and Unit (C or F) you need ?/F^[]U
location code you can find at http://weather.yahoo.com/ SG,a8 "
(for my location that is "CHXX0049") 31NSx2
/>6  n
Programs sgA!},% #
Manila-Black\Programs --that include the icon and lnk file, just change it, but you need keep the file name--1.png and 1.lnk a_eO8 aAj
Ep$i@L
update the prevew hR+L0-m
now it's on the testing state 8^}C-5c
if everything OK ( i hope) OK <Ws-11
this release soon Q0~AoM2.
2<xx6aM[8
D-!W=yb
again and again, Manila Theme, this time is All BLACK (more like the HTC diamond) 2%uT(3"
just a preview and it almost done (if i have more time) Ea1`c`t
this only use one today plugin, so i can delete some and make my device more space C7EMmVS!
(the music tag is only for preview the album cover and song name when u play with S2P, can't find any way to control it) IHq['.
yb~>n#%n<
VzH)\R Z
History: }" KOeH|
0.2 h'TWp:pT
1. cab install E+6ZrgR,
2. fewer plugin need Czg$JB+
3. message tab-read the last recevied message _*3vYep
4. 10 contact no FFc.cr{
5. change wallpaper option (change to default, when you reset your device) n7JO~eBp
6. quick menu function (click and hold the popup button at he navigation bar) ^'g7-b 9
to7nud,
Download: b!5^z9!
Version0.2 Cab File Z7&G. no
http://asapload.com/121409 x5_R_Kl4
http://rs152.rapidshare.com/files/123330404/XMT-ManilaBlack02.CAB = #|JA/M
^R 1`R0|
{PAb?Fn,
Download: QN6$";
Version0.2 Theme Only  BX'%*Bm
http://asapload.com/121442 W&~<zb2E
R~^Cz N#RL
Download: X#XBY
XIAMultiTheme (Thanks stefanux for many many support) NSbHV9~$
http://www.xiaprojects.com/?section=...oad%20binaries 5gkDI8r!,r
fTB+Z"
qgJ^"ls~ *
7`Y3Xw:V
 qM<emQ8U
Author's Site :- o>Hl% ]s
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=396910

nguồn GSM

metwa

các bác cho em hỏi 1 tí. mấy hôm nay bổng dưng cái L-sensor của em nó mất tác dụng, nên khi áp vào tai nó nhảy lung tung rất khó chịu. bác nào biết tại sao chỉ em với. thanks!

ichte

Well-Known Member
các bác cho em hỏi 1 tí. mấy hôm nay bổng dưng cái L-sensor của em nó mất tác dụng, nên khi áp vào tai nó nhảy lung tung rất khó chịu. bác nào biết tại sao chỉ em với. thanks!
Mất tác dụng sao còn nhảy lung tung được khi áp vào tai? Mà nhảy lung tung là thế nào? :-?:-/
Việc áp vào tai có khi lại do sensor khoảng cách (Proximity Sensor) chứ chưa chắc phải do Light Sensor.
Bạn phải mô tả rõ một tí, hy vọng ai biết mới giúp bạn được chứ

danielng7

may em bi sau khi install tomtom navigation vo thi bi mat bluetooth. va hien len BTTrayCE not valid ppc application vay thi phai lam sao. sorry vi khong bo dau. giup dum thanks

ancola66

Super V.I.P
may em bi sau khi install tomtom navigation vo thi bi mat bluetooth. va hien len BTTrayCE not valid ppc application vay thi phai lam sao. sorry vi khong bo dau. giup dum thanks
Đó là có thể bạn chọn cổng COM chưa đúng nên nó không bắt được GPS và tự động nhảy sang kiểu kết nối GPS qua thiết bị GPS Bluetooth. Trong khi đó máy bạn lại không dùng thiết bị đó nên nó báo lỗi như vậy. Bạn thử đặt lại cổng COM phù hợp xem sao .Tomtom thì mình không biết vì mình ở Việt Nam chỉ dùng VietMapR12 ( cổng COM 4)

danielng7

truoc minh dung touch hd thi khong bi nhung doi qua hd2 thi bi truong hop do. vay thi nen set cong COM4 hay la may vay.

PMU20

Có thể do Bác cài Tomtom bản no bluetooth. Bac cài bản mới nhất ttn7.917.9186_vga_black là hết sau khi Hard Resert. Bác tải về theo link sau:
http://forum.ppcwarez.org/viewtopic.php?f=264&t=53303

Nhớ load bản: Cab installers with bluetooth files included_ vga
Bác load bản 7.918 về giải nén và copy 2 file vào (overwrite) thu muc dã cài tomtom bản 7.917. Bác sẽ có bản 7.918
Chúc Bác thành công.
http://www.megaupload.com/?d=XCTTU2ZM

Chỉnh sửa cuối:

metwa

Mất tác dụng sao còn nhảy lung tung được khi áp vào tai? Mà nhảy lung tung là thế nào? :-?:-/
Việc áp vào tai có khi lại do sensor khoảng cách (Proximity Sensor) chứ chưa chắc phải do Light Sensor.
Bạn phải mô tả rõ một tí, hy vọng ai biết mới giúp bạn được chứ

ý của em là cái cảm biến ánh sáng không còn tác dụn. Khi có cuộc gọi lấy tay che lại nó cũng không tắc màn hình, nên khi nghe điện thoại tai chạm vào màn hình làm nó nhảy lung tung. bác nào biết tại sao giúp em với. Thanks!

ichte

Well-Known Member
ý của em là cái cảm biến ánh sáng không còn tác dụn. Khi có cuộc gọi lấy tay che lại nó cũng không tắc màn hình, nên khi nghe điện thoại tai chạm vào màn hình làm nó nhảy lung tung. bác nào biết tại sao giúp em với. Thanks!
- Đấy không phải L-Sensor mà là Proximity Sensor
- Điều khiển Proximity Sensor đi cùng DialPad của HTC (PhoneCanvas): vậy có thể là bạn cài bộ phím bấm khác nên dẫn đến lỗi này, hoặc bằng cách nào đó bạn hủy bỏ sử dụng PhoneCanvas thích hợp với HD2, hoặc bạn đã chỉnh các thông số liên quan đến nó --> Xem lại nhé

metwa

- Đấy không phải L-Sensor mà là Proximity Sensor
- Điều khiển Proximity Sensor đi cùng DialPad của HTC (PhoneCanvas): vậy có thể là bạn cài bộ phím bấm khác nên dẫn đến lỗi này, hoặc bằng cách nào đó bạn hủy bỏ sử dụng PhoneCanvas thích hợp với HD2, hoặc bạn đã chỉnh các thông số liên quan đến nó --> Xem lại nhé
Em đâu có cài bộ phím nào khác đâu. Sau khi up bất kỳ Rom nào rồi HR lại mới thực hiện cuộc gọi thì không thấy cảm biến ánh sáng có tác dụng (tắt màn hình). Cài mToolbox để thử Light Sansor thì thấy nó thể hiện là:
- Khi màn hình sáng: Brightness: Dark 0.000 lm (lumens)
- khi màn hình mờ đi thì số (lumens) nó nhảy lung tung không theo đúng cường độ ánh sáng thực tế. Lấy tay che cái cảm biến ánh sáng cũng không có tác dụng (kể cả lúc thực hiện cuộc gọi).
Bác có thể nghiên cứu giúp em với? Thanks

Chỉnh sửa cuối:

need_something

Cho em hỏi về Pin

Em kết con này lắm rồi, nhưng có mỗi điều là giống như mấy ông HTC hoặc O2 khác là dung lương pin rất thấp nên thời gian sử dụng ít, không phát huy được tác dụng của máy.
Các bác cho em hỏi:
- Pin chuản của HD2 thì dùng WIFI được bao lâu?
- HD2 có pin dung lượng lớn chưa ạ? Có bị lồi ra ngoài ko ạ.

Thanks các Bác

ichte

Well-Known Member
Em đâu có cài bộ phím nào khác đâu. Sau khi up bất kỳ Rom nào rồi HR lại mới thực hiện cuộc gọi thì không thấy cảm biến ánh sáng có tác dụng (tắt màn hình). Cài mToolbox để thử Light Sansor thì thấy nó thể hiện là:
- Khi màn hình sáng: Brightness: Dark 0.000 lm (lumens)
- khi màn hình mờ đi thì số (lumens) nó nhảy lung tung không theo đúng cường độ ánh sáng thực tế. Lấy tay che cái cảm biến ánh sáng cũng không có tác dụng (kể cả lúc thực hiện cuộc gọi).
Bác có thể nghiên cứu giúp em với? Thanks

- Bạn thử một bản ROM khác xem, có thể bản ROM bạn đang dùng đã chỉnh thông số nào đó đến DialPad, LSensor, PSensor
- Khi màn hình sáng: Brightness: Dark 0.000 lm (lumens):Để màn hình sáng hay tối có ảnh hướng gì đến cường độ ánh sáng mà máy đo được đâu (chí có để máy ở trời sáng hay tối mới ảnh hướng)

Em kết con này lắm rồi, nhưng có mỗi điều là giống như mấy ông HTC hoặc O2 khác là dung lương pin rất thấp nên thời gian sử dụng ít, không phát huy được tác dụng của máy.
Các bác cho em hỏi:
- Pin chuản của HD2 thì dùng WIFI được bao lâu?
- HD2 có pin dung lượng lớn chưa ạ? Có bị lồi ra ngoài ko ạ.
Thanks các Bác
- Pin HD2 dùng với WiFi on, cứ 3 phút mất 1%:D
- Có Pin dung lương cao, thậm chí của chính HTC sản xuất, đeo vào lồi to tướng.

hieubf

Các bro giúp e với

Con HD2 của e bây giờ không hiểu sao cứ cắm sạc là tắt được màn hình,còn ko cắm sạc là nhấn phím cứng tắt màn hình nó cứ bật lại
E dùng Rom 1.66.707.1 (76641) WWE
manila 2.5.19211619.0
Radio 2.06.51.07
Rom date 12/01/10

Mong các Bro chỉ giúp.

dthong

Con HD2 của e bây giờ không hiểu sao cứ cắm sạc là tắt được màn hình,còn ko cắm sạc là nhấn phím cứng tắt màn hình nó cứ bật lại

Chắc do cài phần mềm nào đó không tương thích rồi. Softreset thử xem, nếu không được thì Hardreset

hieubf

e hard reset rồi nó vẫn bị bác ạ..nhưng lúc nó hết pin e cắm lại sạc thì lại ko bị nữa..e chả hiểu sao nữa..e muốn up rom cook của bác Quang quá nhưng lần trước bị 1 phát ko boot được nên giờ thấy Hãi..các bro chỉ cho e up rom cook nào của bác quang thì máy e ko bị như thế nữa ạ..thanks các bro

Status
Không mở trả lời sau này.