• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi sao HD2 của mình không gửi được tin nhắn ở mạng 2G, mặc dù vẫn nghe gọi, nhận được tin nhắn bình thường?
Khi đặt band là GSM thì không gửi được, phải chuyển sang band WCDMA hay Auto mới gửi được tin nhắn?? :-/ (mình chỉ xài GPRS, không đăng ký dùng 3G)
Nếu để mạng 3G như thế có hao pin hơn không? Đã up cái hot fix SMS trên website của HTC nhưng vẫn không khắc phục được.

Nếu không dùng 3G thì nên cấu hình Network type là GSM thôi sẽ ổn định sóng sánh hơn.
Vấn đề tin nhắn bạn thử vào Settings/All Settings/Connections/Advanced Network,tại thẻ SMS Service nên chọn GSM(hoặc GSM Preferred),nếu chọn GPRS sẽ không gởi tin nhắn được.

Bạn thử làm cách này xem sao nhé. Vào Seting/ wireless controls/menu/conections chọn Advanced/ Select network/ chọn "My work Network" tại cả 2 mục nhé

Nếu không dùng 3G thì nên cấu hình Network type là GSM thôi sẽ ổn định sóng sánh hơn.
Vấn đề tin nhắn bạn thử vào Settings/All Settings/Connections/Advanced Network,tại thẻ SMS Service nên chọn GSM(hoặc GSM Preferred),nếu chọn GPRS sẽ không gởi tin nhắn được.

Cám ơn các bác đã nhiệt tình hỗ trợ.
Dù đã thực hiện theo các bước trên nhưng con HD2 vẫn không thể nào gửi đc tin nhắn với mạng GSM. Chỉ khi nào chuyển sang 3G thì nó mới chịu gửi :(
Xin các bác tư vấn cho bản ROM cook nào có thể khắc phục lỗi này. Nghe đâu đây cũng là lỗi mà dân chúng đang chửi rủa bọn HTC

searcher

đồng bộ HTC HD2 với máy tính

mình lúc trước làm được, nhưng giờ muốn chép nhạc vào thì ko làm được, giờ mình cũng ko nhớ làm sao nữa
help me pls, ths

phan_hoang

Các bạn cho mình hỏi dùng file cab nào để cho icon menu start với nút X nắm bên dưới màn hình như trong hình này được thế. Mình không muốn up rom mới.

Nếu bạn dùng Win XP thì bạn cài ActiveSync, còn nếu bạn dùng Vista hay 7 thì dùng Mobile Device Center nhé...

Các bạn cho mình hỏi dùng file cab nào để cho icon menu start với nút X nắm bên dưới màn hình như trong hình này được thế. Mình không muốn up rom mới.
Đó là giao diện của WM6.5.3 mới đó bạn, bạn muốn như hình thế thì phải úp rom thôi không có file cab nào đâu...:p

ntthanh

Cám ơn bạn mình tưởng có file cab, chứ up rom là mình run rồi :D tại máy vẫn còn bảo hành

Bạn đã kiểm tra máy của mình chưa, có khi máy của bạn cũng đã uprom lại khi về Việt Nam rồi đó (bật chế độ bootloader có chữ cotulla HSPL là đã uprom lại rồi). Việc uprom cực kỳ đơn giản không sợ chết máy đâu nếu làm đúng các bước, máy của mình mua về 2 ngày sau là up luôn. Với lại dòng máy này khá cao cấp nên rất yên tâm trừ khi va đập, rơi vào nước thôi.

dthong

Xin các bác tư vấn cho bản ROM cook nào có thể khắc phục lỗi này. Nghe đâu đây cũng là lỗi mà dân chúng đang chửi rủa bọn HTC

Theo tôi thì lỗi này thuộc về xác lập của máy hơn là do ROM cook, tôi đã từng cài nhiều loại Rom như PV, Miri, Tom, Touch... mà chưa bao giờ bị lỗi này. Bạn nghe tin dân chúng đang chửi rủa bọn HTC ở đâu vậy?

NhatToai

Super V.I.P
Theo tôi thì lỗi này thuộc về xác lập của máy hơn là do ROM cook, tôi đã từng cài nhiều loại Rom như PV, Miri, Tom, Touch... mà chưa bao giờ bị lỗi này. Bạn nghe tin dân chúng đang chửi rủa bọn HTC ở đâu vậy?

Chỉ tại không biết cách sử dụng cộng với việc chọt chỉnh lung tung....
Còn một chiếc PPC mà không gởi được tin nhắn thì làm sao bán ra được,làm sao có người dùng và làm sao mọi người gặp nhau ở đây được...:))

Em xài WinMO từ đời WinMO5 mà bác, giúp em thì giúp cho trót chứ hỉ?
Vấn đề của em ở đây là không gửi được tin nhắn với GSM band, phải là WCDMA mới gửi được. Nhưng như thế thì tốn pin hơn và chưa có nhu cầu xài 3G nên muốn đặt ở 2G thôi.

Các setting đặt như sau:
- Network type: GSM
- Band frequency: Auto

- Text messages service center: +84900000018 (do dùng mobifone)
- SMS over: GSM

Chuyện không gửi được tin nhắn thì nếu bác có người thân ở nước ngoài dùng loại này có thể bác cũng sẽ biết:
Mời các bác tham khảo trên google với từ khóa HD2 message issue :(

dthong

Tôi cũng đang xài Mobifone, trước giờ không cần khai báo Text messages service center với SMS over. Máy tự động dò mạng và cài đặt thông số, nhắn tin với 2G hay 3G đều ngon lành.
Mỗi khi up Rom, tôi chỉ vào Settings > Menu > All Settings > Personal > Phone > GSM/UMTS Service > chọn Band rồi bấm nút Setting > chọn Network type là Auto (nếu xài 3G) hay GSM (nếu muốn tắt 3G), chọn GSM/UMTS band là GSM + UMTS. Còn mấy cái khác để mặc định.
Chưa bao giờ bị lỗi tin nhắn. Tuy nhiên, nếu dùng HTC Messages thì coi chừng thằng này chạy lạng quạng nếu máy có quá nhiều tin nhắn (trên 1- 2 trăm tin), lúc đó phải chuyển qua xài Wm Messages cho chắc ăn (trên mạng có nói nhiều vể lỗi của HTC Messages và có khá nhiều Rom cook loại bỏ HTC Messages sẳn cho người xài).

Máy bạn đã gửi tin nhắn được khi chọn WCDMA thì chắc là không phải lỗi Rom rồi, bạn hãy thay đổi các xác lập khác có liên quan đến mạng trên máy bạn xem sao, hay là cài Rom without HTC Messages thử xem

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

ae trong diển đàn có ai biết cách làm mất hiệu ứng nổi phím khi dùng phím ảo của HD2 k, mình thấy nó hiện lên rất chậm sau 1 tg sử dụng, sau khi reset lại thấy nhanh 1 tí, mình k muốn nó hiện lên nữa, nhìn nó chậm khó chịu lắm, mà mình cũng k muốn dùng bàn phím khác, bác nào biết chỉ hộ e với, cái hiệu ứng bàn phím của IP này mình k thích mà k biết tắt nó đi ở chỗ nào cả

nguyen_hoang

mình thấy nhiều bài có nhắc đến HTC mes :-?
loại đấy khác gì với mặc định của máy
tốt xấu thế nào nhỉ ?

dthong

mình thấy nhiều bài có nhắc đến HTC mes :-? loại đấy khác gì với mặc định của máy tốt xấu thế nào nhỉ ?

HTC Messages là chương tình quản lý tin nhắn của HTC thay thế cho Wm Messages, nó có giao diện đẹp và đồng bộ với các chương trình khác của HTC khi dùng Sense 2.5.
Trên mạng đang bàn tán về lỗi của chương trình này nhưng chưa thấy HTC phát hành bản sửa lỗi triệt để. Hiện nay, những người có số lượng tin nhắn nhiều phải chuyển qua dùng Rom mod không có HTC Messages (dùng Wm Messages thì không bị lỗi).

nguyen_hoang

mình thấy rom ship
phần đọc tin nhắn

có thể check mai và mes hiện ở dạng trang giấy cũng hay nhưng mà up rom cook mất phần đấy có thể chỉnh lại đc ko hoặc cài cab k nhỉ

PhamQuang

Manager
mình thấy rom ship
phần đọc tin nhắn

có thể check mai và mes hiện ở dạng trang giấy cũng hay nhưng mà up rom cook mất phần đấy có thể chỉnh lại đc ko hoặc cài cab k nhỉ

Check Email trên các ROM Cook vẫn bình thường như ROM Ship chứ có gì thay đổi đâu.
Giao diện này phụ thuộc vào giao diện của phiên bản manila, ít khi Cooker thay đổi lắm.

dthong

mình thấy rom ship phần đọc tin nhắn có thể check mai và mes hiện ở dạng trang giấy cũng hay nhưng mà up rom cook mất phần đấy có thể chỉnh lại đc ko hoặc cài cab k nhỉ

Tôi thấy chỉ có email mới hiển thị theo dạng trang giấy và Rom ship hay cook đều giống nhau, nếu Rom của bạn không có thì chắc bạn đang disabled HTC Messages

Status
Không mở trả lời sau này.