• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Hiển thị vuốt trang chỉ có ở tab mail,tab messages thì không có.(ngay như hình bạn ấy đưa đã vậy)

dthong

sorry ý mình là mấy cái góc phải này (đã khoanh đỏ)

Mấy cái này là icon của Mail, Rom ship hay Rom cook cũng y như nhau và không liên quan gì đến phần tin nhắn. Rốt cuộc, không hiểu bạn thắc mắc cái gì nữa.

ancola66

Super V.I.P
ae trong diển đàn có ai biết cách làm mất hiệu ứng nổi phím khi dùng phím ảo của HD2 k, mình thấy nó hiện lên rất chậm sau 1 tg sử dụng, sau khi reset lại thấy nhanh 1 tí, mình k muốn nó hiện lên nữa, nhìn nó chậm khó chịu lắm, mà mình cũng k muốn dùng bàn phím khác, bác nào biết chỉ hộ e với, cái hiệu ứng bàn phím của IP này mình k thích mà k biết tắt nó đi ở chỗ nào cả

hiệu ứng nổi phím là cái gì vậy bạn, mình không hiểu
Là hiệu ứng khi nhấn phím thì chữ ở phím đó hiện to ra ở phía trên đó mà:D

nguyen_hoang

Mấy cái này là icon của Mail, Rom ship hay Rom cook cũng y như nhau và không liên quan gì đến phần tin nhắn. Rốt cuộc, không hiểu bạn thắc mắc cái gì nữa.

tại vì mình dùng rom cook ko có mấy phần đấy
(có thể là bị ẩn đi) thế nên muốn hỏi cách
chỉnh regedit hoặc là có file cab để cài

Tôi cũng đang xài Mobifone, trước giờ không cần khai báo Text messages service center với SMS over. Máy tự động dò mạng và cài đặt thông số, nhắn tin với 2G hay 3G đều ngon lành.
Mỗi khi up Rom, tôi chỉ vào Settings > Menu > All Settings > Personal > Phone > GSM/UMTS Service > chọn Band rồi bấm nút Setting > chọn Network type là Auto (nếu xài 3G) hay GSM (nếu muốn tắt 3G), chọn GSM/UMTS band là GSM + UMTS. Còn mấy cái khác để mặc định.
Chưa bao giờ bị lỗi tin nhắn. Tuy nhiên, nếu dùng HTC Messages thì coi chừng thằng này chạy lạng quạng nếu máy có quá nhiều tin nhắn (trên 1- 2 trăm tin), lúc đó phải chuyển qua xài Wm Messages cho chắc ăn (trên mạng có nói nhiều vể lỗi của HTC Messages và có khá nhiều Rom cook loại bỏ HTC Messages sẳn cho người xài).

Máy bạn đã gửi tin nhắn được khi chọn WCDMA thì chắc là không phải lỗi Rom rồi, bạn hãy thay đổi các xác lập khác có liên quan đến mạng trên máy bạn xem sao, hay là cài Rom without HTC Messages thử xem

Đã hiểu lý do tại sao không gửi được tin nhắn.
Không phải không biết dùng máy chọt lung tung, cũng không phải do ROM, vấn đề là ở cái SuperSIM của Mobi... Khi thử bằng 1 sim thường thì gửi được bình thường. Cũng có thể do sim của em bị kì thị =))

dthong

Đã hiểu lý do tại sao không gửi được tin nhắn. Không phải không biết dùng máy chọt lung tung, cũng không phải do ROM, vấn đề là ở cái SuperSIM của Mobi... Khi thử bằng 1 sim thường thì gửi được bình thường. Cũng có thể do sim của em bị kì thị =))

Mình đang xài SuperSIM 32KB không bị tình trạng này, chắc bạn xài 64KB. Nếu đúng thì cũng có thể do thằng này và đây cũng là 1 kinh nghiệm

dthong

tại vì mình dùng rom cook ko có mấy phần đấy (có thể là bị ẩn đi) thế nên muốn hỏi cách chỉnh regedit hoặc là có file cab để cài

Bạn cài Rom cook của ai, thông thường nếu Rom cook loại bỏ thành phần nào thì người mod hay tạo file cab để người dùng có thể cài thêm khi cần. Trong trường hợp của bạn, hãy mở menu > Personalize Home Screen Tabs > kiểm tra xem có tab Mail không và đánh dấu chọn nó. Nếu Tab Mail không hoại động, bạn hãy tải cab HTC Messages của bộ Rom đó về cài.

dthong

Là hiệu ứng khi nhấn phím thì chữ ở phím đó hiện to ra ở phía trên đó mà:D

Mình thấy hiệu ứng này cũng tốt đấy chứ, tại sao lại phải tắt? Bình thường mình vẫn hay dùng hiệu ứng này để kiểm tra phần mềm có tương thích với máy hay không. Bình thường hiệu ứng này đáp ứng rất nhanh nhưng nếu bạn chạy phần mềm nào không tương thích thì hiệu ứng này ại chạy rất chậm (do phần mềm này làm máy bị trì trệ) và bạn nên gở bỏ phần mềm đó luôn hay phải soft reset lại máy sau khi chạy phần mềm đó.

Mình muốn nhờ các "cao thủ" chỉ dùm cách tăng kích thước cho chữ hiện ra để dể nhìn hơn nữa (tránh bấm lộn phím)

Mình đang xài SuperSIM 32KB không bị tình trạng này, chắc bạn xài 64KB. Nếu đúng thì cũng có thể do thằng này và đây cũng là 1 kinh nghiệm
Mình dùng SuperSIM 128K :) Hôm qua là một ngày vất vả cả cho mình và cho ông kỹ thuật viên :D

wyhon

các bác cho em hỏi LEO có set được ringtones cho group contact không ạ? bác nào biết chỉ em với?
fei chang gan xie ^^

rockone1909

Mình thấy hiệu ứng này cũng tốt đấy chứ, tại sao lại phải tắt? Bình thường mình vẫn hay dùng hiệu ứng này để kiểm tra phần mềm có tương thích với máy hay không. Bình thường hiệu ứng này đáp ứng rất nhanh nhưng nếu bạn chạy phần mềm nào không tương thích thì hiệu ứng này ại chạy rất chậm (do phần mềm này làm máy bị trì trệ) và bạn nên gở bỏ phần mềm đó luôn hay phải soft reset lại máy sau khi chạy phần mềm đó.

Mình muốn nhờ các "cao thủ" chỉ dùm cách tăng kích thước cho chữ hiện ra để dể nhìn hơn nữa (tránh bấm lộn phím)

máy của mình cài vietmap, lich phu dong, sktool, core player,, mtd, resco explorer, im+, magicall, trong những cái này có cái nào k tương thích k bạn, vì là m k cài nhiều đâu, game cũng k chơi,

dthong

máy của mình cài vietmap, lich phu dong, sktool, core player,, mtd, resco explorer, im+, magicall, trong những cái này có cái nào k tương thích k bạn, vì là m k cài nhiều đâu, game cũng k chơi,

Cài nhiều hay ít không quan trọng mà cái chính là phần mềm có tương thích hay không thôi vì Windows Mobile (thậm chí cả Manila, HTC Sense) có nhiều phiên bản, phần mềm viết cho phiên bản cũ có thể không tương thích với phiên bản mới.
Bạn thử Soft reset rồi chạy từng phần mềm một sau đó mở keyboard xem hiệu ứng có chậm đi không. Sau khi chạy phần mềm nào mà hiệu ứng bàn phím chậm đi thì gở bỏ nó là xong.
Trường hợp vừa Soft reset, chưa chạy phần mềm nào mà hiệu ứng đã chậm thì hãy Hard reset > cài lại từng phần mềm một (kể cả các cab thay đổi giao diện) rồi thử bàn phím là biết ngay thằng nào làm máy chạy chậm.

Chỉnh sửa cuối:

vinken

các bác cho em hỏi là cái phần bị đứt ra kia nó bao gồm cảm ứng luôn hay phần cảm ứng là lớp màu trắng còn lại trên máy. Em lên mạng hỏi chỗ sửa người ta bảo thay cảm ứng là 1tr8 con thay cả màn hình là 5tr2, chả hiểu nó nhìn ảnh rốt cuộc nó phán là thay cái gì nữa hic

rockone1909

các bác cho em hỏi là cái phần bị đứt ra kia nó bao gồm cảm ứng luôn hay phần cảm ứng là lớp màu trắng còn lại trên máy. Em lên mạng hỏi chỗ sửa người ta bảo thay cảm ứng là 1tr8 con thay cả màn hình là 5tr2, chả hiểu nó nhìn ảnh rốt cuộc nó phán là thay cái gì nữa hic

màn cảm ứng có 2 phần mà bạn, 1 là cái bạn chạm tay vào ấy, 2 là phần nó hiể thị bên trong, cái bạn bị vỡ thì thay bao giờ cũng rẻ hơn so với lớp trắng bên trong

vinken

màn cảm ứng có 2 phần mà bạn, 1 là cái bạn chạm tay vào ấy, 2 là phần nó hiể thị bên trong, cái bạn bị vỡ thì thay bao giờ cũng rẻ hơn so với lớp trắng bên trong

đầu bã đậu của em vẫn chưa hiểu ý bác lắm :( . Thế đơn giản ở đây, trong cái hình kia, phần cảm ứng nó là bên trái hay bên phải? :D

trinhha

đầu bã đậu của em vẫn chưa hiểu ý bác lắm :( . Thế đơn giản ở đây, trong cái hình kia, phần cảm ứng nó là bên trái hay bên phải? :D
cái bên trái là cảm cứng bạn à! thay nó đi là ổn! bên phải là là phần hiển thjcuar màn hình bạn à! nếu nó vẫn hiển thị được thì chỉ cần thay cảm ứng (bên trái) là xong!

Status
Không mở trả lời sau này.