• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyen_hoang

Cài trực tiếp thì file cab, nếu file.exe thì nối cab với PC mà cài, phần mềm này có thể cài lên thẻ nhớ. Rất dễ cài đặt.

đã down vào thẻ nhớ dạng file.cab, sau đó chạy trên điện thoại thì vẫn báo là unsuccessful

ichte

Well-Known Member
đã down vào thẻ nhớ dạng file.cab, sau đó chạy trên điện thoại thì vẫn báo là unsuccessful
Có thể có hai trường hợp
1) file cab bạn tải về bị lỗi, download lại và tiến hành cài
2) Có thể bạn đạng chạy một bản nào đó, uninstall nó trước
3) vẫn không được, soft reset và tiến hành cài

htthinh

Thắc mắc về mạng của HD2!!

Xin các bác júp e gấp!Chuyện là khoảng 2-3 bữa nay cái máy của e khi nghe gọi có hiện tượng rất lạ!Đó là khi có ai gọi tới và nghe lúc đầu thì vẫn nghe bt nhưng chỉ đc 1 lát là tự nhiên nghe trong máy có tiếng jống như tiếng âm thanh nó bị méo dzậy.1chút xíu sau thì ko nghe j hết.Còn về nt thì lâu lâu nó lại ko nt đc.Máy báo là ko gửi tn đc dù máy còn tiền!E đang xài mobi.Rom V29 của bác Phạm Quang và radio là 2.08.50.08_2.Mong các bác júp e gấp chứ để tình trạng này chắc e điên wá!!

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Xin các bác júp e gấp!Chuyện là khoảng 2-3 bữa nay cái máy của e khi nghe gọi có hiện tượng rất lạ!Đó là khi có ai gọi tới và nghe lúc đầu thì vẫn nghe bt nhưng chỉ đc 1 lát là tự nhiên nghe trong máy có tiếng jống như tiếng âm thanh nó bị méo dzậy.1chút xíu sau thì ko nghe j hết.Còn về nt thì lâu lâu nó lại ko nt đc.Máy báo là ko gửi tn đc dù máy còn tiền!E đang xài mobi.Rom V29 của bác Phạm Quang và radio là 2.08.50.08_2.Mong các bác júp e gấp chứ để tình trạng này chắc e điên wá!!
Có thể bạn cài thêm phần mềm bị đụng hãy thử Hardreset lại máy xem sao
lý do thứ 2 là do mạng chập chờn.

nguyen_hoang

nếu giờ mình up radio khác thì máy có bị reset như lúc cài rom mới không nhỉ
với cả up xong radio cũng phải Hard Rest ?

ntt2006

nếu giờ mình up radio khác thì máy có bị reset như lúc cài rom mới không nhỉ
với cả up xong radio cũng phải Hard Rest ?

Cài Rom mới thì tốt nhất là hard reset sau khi up,còn nếu chỉ up Radio không thôi thì không cần Hard reset đâu bạn.

PMU20

Quick Text

Có Bác nào biết chỉ dùm:
Mỗi lần úp ROM lại thì mấy câu tin soạn sẵn trong quick text biến mất. Bác nào biết có cách nào (hoặc biết file nào ? ) save lại phần quick text trong tin nhắn lại để mỗi lần úp ROM xong thì có thể copy file đấy lại.

Cám ơn Các Bác

nguyen_hoang

mình cài lại rom có một số chương trình cài sẵn trong thẻ nhớ
ko biết dẫn ra ngoài home page thế nào nhỉ

thangspkt

Có Bác nào bị giống mình không: thỉnh thoảng khi thoại nghe giọng mình bị echo lại trong máy, rất rõ, không biết khắc phục thế nào, hay máy có bị lỗi gì không? mình đang dùng Rom ship, chưa cài PM gì nên không phải đụng PM.
Xin các cao thủ chỉ giáo.
Thanks

ducbinh94

Có Bác nào bị giống mình không: thỉnh thoảng khi thoại nghe giọng mình bị echo lại trong máy, rất rõ, không biết khắc phục thế nào, hay máy có bị lỗi gì không? mình đang dùng Rom ship, chưa cài PM gì nên không phải đụng PM.
Xin các cao thủ chỉ giáo.
Thanks

HIện tượng này mình cũng đã gặp phải rồi, nhưng không thường xuyên. Mình nghĩ ở đây không phải lỗi phần cứng hay phần mềm gì, mà có khả năng là do hệ thống mạng thôi, hoặc khi roaming mạng ... Hôm trước đứn ở ngã 4 Hàng Đậu bị hiện tượng này, Nhưng về đến quán bia Hải Xồm thì không gặp nữa.

dthong

mình cài lại rom có một số chương trình cài sẵn trong thẻ nhớ
ko biết dẫn ra ngoài home page thế nào nhỉ

Bạn dùng Total Commander tạo shortcut cho các chương trình này trong thư mục Windows\Start Menu\Programs rồi sau đó đưa nó ra Home.
Hay dùng chương trình Shortcut Creator để tạo hàng loạt cho nhanh.

tataro

HIỆN TẠI,khi em đổi hình nền cho màn hình LOCK SCREEN thì máy bị treo cứng,phải tháo pin ra gắn vào,bật máy lên thì hình đc đổi,hix có bác nào biết nguyên nhân tai sao máy bị treo ko,cho em hướng khắc phục với

tataro

HIỆN TẠI,khi em đổi hình nền cho màn hình LOCK SCREEN thì máy bị treo cứng,phải tháo pin ra gắn vào,bật máy lên thì hình đc đổi,hix có bác nào biết nguyên nhân tai sao máy bị treo ko,cho em hướng khắc phục với

hix đã tự khắc phục được,nguyên nhân do cái G Alarm gây ra, remove thi bình thường..nhưng em lại thích cái G alarm lắm,rất hay.hixx lam sao đây

Cho mình hỏi sao HD2 của mình không gửi được tin nhắn ở mạng 2G, mặc dù vẫn nghe gọi, nhận được tin nhắn bình thường?
Khi đặt band là GSM thì không gửi được, phải chuyển sang band WCDMA hay Auto mới gửi được tin nhắn?? :-/ (mình chỉ xài GPRS, không đăng ký dùng 3G)
Nếu để mạng 3G như thế có hao pin hơn không? Đã up cái hot fix SMS trên website của HTC nhưng vẫn không khắc phục được.

ichte

Well-Known Member
Cho mình hỏi sao HD2 của mình không gửi được tin nhắn ở mạng 2G, mặc dù vẫn nghe gọi, nhận được tin nhắn bình thường?
Khi đặt band là GSM thì không gửi được, phải chuyển sang band WCDMA hay Auto mới gửi được tin nhắn?? :-/ (mình chỉ xài GPRS, không đăng ký dùng 3G)
Nếu để mạng 3G như thế có hao pin hơn không? Đã up cái hot fix SMS trên website của HTC nhưng vẫn không khắc phục được.

- Bạn dùng thử một ROM cook nào đó xem, sẽ khắc phục được>:)
- Để sóng 3G đương nhiên sẽ hao Pin (thời gian chờ, thời gian gọi có thể giảm 30% so với 2G): giải pháp hay là chỉ dùng 3G khi cần thiết bằng phần mềm hoặc bật tắt thủ công (vì Pin của Leo khiêm tốn quá).

lampn

Em có thắc mắc này không biết có giải quyết được không? Em rất rất ghét cách bố trí icon của WM6.5 kiểu tổ ong. Em muốn nó phải ngay hàng thẳng lỗi như các bản 6.1 trở về trước thì làm thế nào ạ?? Nếu không làm được liệu có thể cook một bản wm6.1 cài lên HD2 không các bác? Sử dụng công cụ nào để cook room cho HD2 nữa?? :D mong các bác cao thủ chỉ giúp em??

caothanhhai

Các bác cho em xin file cab làm Ảnh background đầy màn hình + trong suốt slice , thanh taskbar và nút dưới như hình sau
Thanks

Hình như còn phải phù hợp đúng với manila 2012 nữa
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

ducbinh94

Bạn thử làm cách này xem sao nhé. Vào Seting/ wireless controls/menu/conections chọn Advanced/ Select network/ chọn "My work Network" tại cả 2 mục nhé

Status
Không mở trả lời sau này.