• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Minh mới mua HD2 cách đây 2 ngay với Rom Ship mới nhất ở Nhật Cường, về phát hiện là không có nút Task manager trên thanh starbar canh icon battery, minh ra Nhật Cường hỏi là phải cài thêm chương trình nay. Minh không rõ là máy nó như thế hay có lỗi gì không vì minh đã dùng HTC diamond rồi. Nhờ anh em chỉ bảo cho mở mang. Thanhks nhiều

Rom Ship thì không có iCon đó đâu, bạn bắt buộc phải cài thêm.:(

Bạn bấm vào sát góc phía trên xem nó có hiện ra không (coi chừng nó ẩn). Thường Taskmanager thì ROM ship hay rom cook đều có vì nó rất cần thiết.

Tất nhiên là Rom Cook hay Ship đều có TaskManager (Trong Start Menu) nhưng đê có icon X close thì phải Cook thêm hoặc cài thêm mới có:D

langtutre

bạn có soft để X close tương đương với các icon khác như ở Win 6.1 không, mình cài soft ở bộ phận Nhật Cường nhưng kích cỡ to không phù hợp với các icon bện cạnh

cuongoc

bạn chạm nhẹ vào góc trên cùng bên phải sẽ hiện ra task manager

Chạm nhẹ, rồi chạm manh, rồi chạm vừa vừa, tay ai là tay " chạm có nghề" mà lúc nó ra lúc nó ra, nói chung là không ổn tý nào. Bác nào có soft nào chỉ cho em với

iniuboo

Chạm nhẹ, rồi chạm manh, rồi chạm vừa vừa, tay ai là tay " chạm có nghề" mà lúc nó ra lúc nó ra, nói chung là không ổn tý nào. Bác nào có soft nào chỉ cho em với

1 số rom để pagetool thấp quá thì cái taskmanager trên góc màn hình phải mất 1 đến 2 giây mới kéo xuống, chịu khó chờ nó tí;))

cuongoc

Rom Ship thì không có iCon đó đâu, bạn bắt buộc phải cài thêm.:(

Tất nhiên là Rom Cook hay Ship đều có TaskManager (Trong Start Menu) nhưng đê có icon X close thì phải Cook thêm hoặc cài thêm mới có:D

Bác hướng dẫn cụ thể cho em là trong chỗ nào của Start Menu và cái soft nào để có TashManager Icon

Em có một vấn đề nữa là cái CHM eBook Reader nó không có hiển thị ra được nội dung của trang, nó chỉ hiện được cái Index thôi. Bác nào dùng rồi giúp em nhé.
Cho em hỏi nữa là Repligo dùng trên HD có bác nào thử chưa ạ?

Last edited by a moderator:

thanhchauha

Các Bác giúp em cài âm thanh khi chụp ảnh, máy em HD2 khi chụp hình sao nó im re mà kg kêu tiếng roẹt . Cám ơn các Bác!

trinhha

Các Bác giúp em cài âm thanh khi chụp ảnh, máy em HD2 khi chụp hình sao nó im re mà kg kêu tiếng roẹt . Cám ơn các Bác!
banj vào camera/setting/advanced/ sang trang 3 trong phần shuter sound chọn on là được

phamnhuphongvt

Cho mình hỏi các bạn một chút
Mình sử dụng rom V25C2 của PhạmQuang
nhưng mình không biết chỉnh sao cho màn hình tự động xoay ngang
Còn một vấn đề nữa là chường trình xem ảnh không xoay ngang như Rom ship, mong các bạn chỉ, mọi thứ còn lại Ok

thanhchauha

Bác cho hỏi: "Màn hình tự động xoay ngang" là nó ntn? Máy HD2 có chức năng này kg và cài đặt nó ntn? Cám ơn Bác!

trunght_hn

Vào Settings/Personal/Phone,tại dòng Keypad bạn chọn Off là xong.

em vào settings/personalize không có Phone bác ạ, chỉ có Home Tab wallpaper,Lock screen wallpaper,Home screen tabs, Font và Vibration , không thấy chỗ nào để chỉnh bỏ âm khi quay số cả :(

dthong

Bạn mở Settings > Menu > All Settings > Personal > Phone, tại dòng Keypad bạn chọn Off

seitaridis

Ai cho mình xin phần mềm bàn phím TV và font chữ VN cho HD2 với,thanks mọi người trước nhé ^^

nguyen_hoang

Cho mình hỏi các bạn một chút
Mình sử dụng rom V25C2 của PhạmQuang
nhưng mình không biết chỉnh sao cho màn hình tự động xoay ngang
Còn một vấn đề nữa là chường trình xem ảnh không xoay ngang như Rom ship, mong các bạn chỉ, mọi thứ còn lại Ok

bạn vào regedit
tự động xoay hình
HKCU\Software\HTC\Manila\EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị = 1
tắt rung phản hồi
vào HLM->SOFTWARE -> HTC -> ezsip -> VibrationEnabled : value data -> 0.

nguyen_hoang

mình muốn cài nimbuzz trên htc hd2
đã down file cab về rồi (down trực tiếp = mobile có lựa chọn option dành cho htc hd 2)
tuy nhiên không thể setup đc
có ai có lời giải ko nhỉ

nguyen_hoang

Bác cho em hỏi cách Backup favorit của Opera 9.7 với ?
Thanks

Mình chỉ dùng backup vào mail thôi (cái này khá tiện)
đầu tiên bạn cần 1 tài khoản hotmail (free)
sau đó vào tool >> microsoft my phone >> điền tài khoản vào nhìn trong menu có sync option thích mục nào thì tick vào rồi ấn up to date thôi
update thường xuyên hoặc không thường xuyên tuỳ bạn
mỗi lần cài rom xong chỉ vào tool >> MMP ---> có toàn bộ document như máy cũ

DucLong

Super V.I.P
mình muốn cài nimbuzz trên htc hd2
đã down file cab về rồi (down trực tiếp = mobile có lựa chọn option dành cho htc hd 2)
tuy nhiên không thể setup đc
có ai có lời giải ko nhỉ

Cài trực tiếp thì file cab, nếu file.exe thì nối cab với PC mà cài, phần mềm này có thể cài lên thẻ nhớ. Rất dễ cài đặt.

Status
Không mở trả lời sau này.