• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ducbinh94

Bạn không đọc bài trả lời của mình sao(là bài bạn đã Quote đấy)?,bạn sẽ rõ Win 7 của bạn còn thiếu món gì để sync với PPC.

Hôm qua mới cài lại WIN7, đồng bộ HD2 bằng Windows Mobile Device Center 6.1 chạy phe phé, không gặp trục trặc gì. Hiện tại mình không dùng phiên bản Win7 beta.

khanhnhuthuong

Bác nào hướng dẫn dùm mình cách kết nối HD2 với máy tính qua Bluetooth . không hiểu sao máy tính không nhận được bluetooth của HD2

skyhorse

cho mình xin khóa reg dể9 chỉnh chế dộ dài khi rung của máy voi ah!!!khi em có dt tới thì nó cứ rung liên tục,em muốn nó rung từng hồi thoi!!!thanhkiu các bác

venusian

Moderator
Bác nào hướng dẫn dùm mình cách kết nối HD2 với máy tính qua Bluetooth . không hiểu sao máy tính không nhận được bluetooth của HD2

bạn thử kiểm tra lại cài đặt của Bluetooth của HD2 xem sao. có thể bạn đang để nó ở chế độ ẩn nên máy tính ko tìm thấy.

ducbinh94

Kết nối bình thường mà bạn. Bạn sử dụng chức năng tìm kiếm trên PC như trên HD2 là được. Bạn cung nên kiểm tra lại là trên HD2 đã tìm được PC chưa nhé.

cvcvc

Bạn vào All Setting xong chọn biểu tượng Bluetooth, chon Yes, chọn Divice Visibility chọn Always ..., Done là xong.
Nhớ Thanks nếu bạn thấy có ích.

Azzura

cho mình xin khóa reg dể9 chỉnh chế dộ dài khi rung của máy voi ah!!!khi em có dt tới thì nó cứ rung liên tục,em muốn nó rung từng hồi thoi!!!thanhkiu các bác

Có cái này nữa à, mình tưởng là nó rung theo nhạc, nhạc kêu thì nó cũng rung :D
Ai có cái này thì share cho mình luôn nhé ^^

thangspkt

khi mình Connect to PC, trong phần này có 3 lựa chọn: ActiveSync; Disk Drive; Internet Sharing, mình chọn ActiveSync, nhưng vẫn kg connect đc, xin chỉ giúp với, cám ơn rất nhiều!

Có thể bạn bị giống mình.
Thử bỏ dấu check ở mục Fast..... ngay bên dưới lựa chọn ActiveSynce, minh đã khắc phục được bằng cách đó, hy vọng bạn thành công

wyhon

em có 2 thắc mắc, mong các anh giúp đỡ:
1. Giúp em cách set địa chỉ IP tĩnh cho một host wifi trên LEO, và cách set proxy cho internet explorer hoặc trình duyệt khác
2. LEO có thể set ringtones được cho cả group contact được không? nếu được cũng xin các bác hướng dẫn em, em cảm ơn

seaking123

C2 và C5 có điểm gì khác biệt mà lại phân biệt nhỉ ?
ngoài C2 và C5 ra còn có các loại khác không ?

tataro

kích hoạt 3g sim vinaphone trên HD2,khi cấu hình gprs tự động xong nhưng vẫn ko vào đc mạng internet, nó cứ báo "there is a problem connecting GPRS services in roaming network you are in" giải quyết thế nào đây các bác?

cuongntna

Member
Dùng HTC HD2 mấy tuần nay nhưng vẫn chưa biết cách gì để gửi file qua Bluetooth,và các Bác dùng phần mền skype, Yahoo Messenger để chat,có firefox cho HTC HD2 không?Mong các Bác giúp đỡ.

quangvinh83hp

Cho mình hỏi là sau khi UP các Rom Cooked. Phần Picture và Music Ở Malina 2.5 không tự xoay khi chuyển máy sang nằm ngang. Bác nào biết cách sửa xin chỉ giúp ( Mình dùng bản Rom V29_C2 của bác Quang ) xin cảm ơn và hậu tạ 100 Cái Thank!

thinhletien

Làm sao thay đổi icon cho folder trong start menu của HD2

Hì hì chào các bác, mình có thắc mắc như trên áh:
Khi mình gài soft vào, thì mình muốn gom các soft đó vào 1 folder, nhưng khổ nỗi là folder mình tạo mới icon lại xí quá :D mà mò hoài chưa biết cách làm sao để đổi cái icon đó thành icon khác (tùy mình) có 1 vài soft thay đổi icon, nhưng cũng chỉ là những icon gốc như: phone, office.... riêng cái new folder mình tạo thì vẫn giữ nguyên.
Anh em ai biết cách đổi thì hướng dẫn mình với :ar! Mình search rùi mà ko thấy topic nào chỉ làm T_T
Chân thành cám ơn anh em, sẵn tiện nếu có link của 1 bộ icon nào đo đẹp đẹp pro pro thì share mình lun nhé hì hì.

JongZiZi

Bạn lên Google search JWMD IconChanger rồi cài vô tư thôi.

Icon thì vô đây. Quá trời.

Các câu hỏi dạng như vầy bạn nên vào mục thảo luận thì tốt hơn là lập thêm 1 topic này :D

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Nào giờ mình ko add thêm 1 folder nào.
Bạn phải làm mình test theo. Lỡ show luôn cái hình test. :D

ziczac66

Bác Quang ơi! Bác có thể tư vấn cho em xem là cài những bản nào để máy có thể chạy được ổn định nhất không ah, máy e là hàng xuất HK ah, em dùng máy thiên về lướt web với xem phim ảnh ah.thanks bác

Status
Không mở trả lời sau này.