• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

hientran103

Mình có vấn đề thế này: Lúc mới mua về mình đã đăng kí 3G Viettel và máy tự động điều chỉnh và xài ok, nhưng từ lúc sau khi up rom mới, mình không thể nào xài được mạng 3G Viettel, mình đã search google và làm mọi cách kể cả up các rom mới, nhưng vẫn không được. Tức là khi mình đi vào vùng có sóng 3G (TPHCM) máy vẫn hiện chữ 3G nhưng lúc đó mình mở duyệt web hoặc bất cứ hoạt động nào liên quan đến mạng thì lập tức chữ 3G hiện thành chữ H. Minh làm theo hướng dẫn trong Viettel về cài 3G cho HD2, đến bước Select a modem, chỉ có "Cellular line (GPRS)" chứ không có "Cellular Line (GPRS,3G)" . Minh vào select netword chọn " 3G_HSPA_Viettel" thì lúc mở "Data connection" nó liền báo lỗi "cannot connect for an unknow reason..." . Mong có bạn nào biết giúp mình, xin chân thành cảm ơn

lampn

Trong bản Rom mới của bac Quang thấy các icon bố trí đẹp hơn do sửa Registry. Bác có thể hướng dẫn mọi người sủa như thế nào để cho icon bé bớt đi không mà vẫn hiển thị đc 3 column không ạ ???

chamcham737877

Nên xạc máy bằng adaptor

Qua 1 thời gian mình thấy nếu tắt máy xạc bằng adaptor thì xài đc lâu hơn bật máy xạc qua USB rất nhiều, bật máy xạc qua USB pin lâu đầy mà xài tụt pin rất nhanh.

ltminh

Mình có vấn đề thế này: Lúc mới mua về mình đã đăng kí 3G Viettel và máy tự động điều chỉnh và xài ok, nhưng từ lúc sau khi up rom mới, mình không thể nào xài được mạng 3G Viettel, mình đã search google và làm mọi cách kể cả up các rom mới, nhưng vẫn không được. Tức là khi mình đi vào vùng có sóng 3G (TPHCM) máy vẫn hiện chữ 3G nhưng lúc đó mình mở duyệt web hoặc bất cứ hoạt động nào liên quan đến mạng thì lập tức chữ 3G hiện thành chữ H. Minh làm theo hướng dẫn trong Viettel về cài 3G cho HD2, đến bước Select a modem, chỉ có "Cellular line (GPRS)" chứ không có "Cellular Line (GPRS,3G)" . Minh vào select netword chọn " 3G_HSPA_Viettel" thì lúc mở "Data connection" nó liền báo lỗi "cannot connect for an unknow reason..." . Mong có bạn nào biết giúp mình, xin chân thành cảm ơn

bạn nói ko rõ. khi có chữ H thì bạn có duyệt được web ko vì chữ H chính là đã bắt sóng 3g rồi , và 3g thì cũng ko cần cài đặt gì thêm chỉ cài theo GPRS là đủ

hientran103

bạn nói ko rõ. khi có chữ H thì bạn có duyệt được web ko vì chữ H chính là đã bắt sóng 3g rồi , và 3g thì cũng ko cần cài đặt gì thêm chỉ cài theo GPRS là đủ

ah! mình vẫn duyệt web được, nhưng thấy no chuyển sang chữ H nên mình nghĩ là đang xài ở chế độ GPRS, vậy tiện thể cho mình hỏi luôn, làm sao phân biệt được khi nào xài GPRS và khi nào là xài mạng 3G? cảm ơn

rockone1909

ah! mình vẫn duyệt web được, nhưng thấy no chuyển sang chữ H nên mình nghĩ là đang xài ở chế độ GPRS, vậy tiện thể cho mình hỏi luôn, làm sao phân biệt được khi nào xài GPRS và khi nào là xài mạng 3G? cảm ơn

H là 3,5G, còn E là EDGE, G là GPRS, G<E<H, nếu bạn để tự động thì nó ưu tiên bắt 3G trước, mất thì nhảy sang E, rồi mới đến G

NhatToai

Super V.I.P
Trong bản Rom mới của bac Quang thấy các icon bố trí đẹp hơn do sửa Registry. Bác có thể hướng dẫn mọi người sủa như thế nào để cho icon bé bớt đi không mà vẫn hiển thị đc 3 column không ạ ???
Bạn tham khảo tại khu vực Theme và Skin có đấy.
Hiện chữ G hoặc E là GPRS only,còn chữ 3G hoặc H là đang kết nối 3G
Trên nhiều bản ROM tính năng tự vào 3G được tắt(để ổn định sóng),muốn on cứ vào Commanager bặt lại hoặc vào Settings/Personal/Phone/Band/Seclect your network type=>chon Auto(nếu GSM sẽ không nhận được 3G)

misusox

mình mới đọc 1 bài trên XDA thấy có cách nâng cao chất lượng ảnh chụp cho HD2... mọi người tham khảo nhé :D

HKLM\software\htc\camera\image\jpegquaity\superfine
thay đổi thông số 5Msize = 643628 thành 746028

[HKLM\Software\HTC\Camera\recparam\MP4VGA
thay đổi thông số BitRate thành 4194304

nguyen_hoang

mình mới đọc 1 bài trên XDA thấy có cách nâng cao chất lượng ảnh chụp cho HD2... mọi người tham khảo nhé :D

HKLM\software\htc\camera\image\jpegquaity\superfine
thay đổi thông số 5Msize = 643628 thành 746028

[HKLM\Software\HTC\Camera\recparam\MP4VGA
thay đổi thông số BitRate thành 4194304
cũng hay nhưng mình nghĩ là để chất lượng trung bình thôi, chụp ảnh bằng điện thoại cốt là có mạng up lên chia sẻ, chứ còn với 5 megapix thì nâng cao lên cũng thế
:))

seitaridis

ROM: Miri HD2 WM6.5.X_23549_sense25 V10.0 ai đã dùng thử chưa ?

Mình thấy hiện nay rất nhiều người sử dụng rom này,ai đã dùng rồi cho mình tham khao ý kiến về rom này với ^^

Azzura

Khuyên bạn nên dùng 1 trong 3 rom này:
- Miri
- Artemis
- PHAMQUANG

Về rom Miri mình đã dùng nhiều rồi, nói chung là ít lỗi,V10.0 này cũng được nhiều người khen lắm nhưng nó bỏ đi nhiều phần mềm quá, cài lại cũng mệt. Mình đang dùng rom Artemis thấy khá ổn, chưa thấy lỗi gì cả, tạm thời hài lòng nhất với rom Artemis

nguyen_hoang

mình hỏi mang máy từ nước ngoài về vn thì unblock sao để dùng đc sim việt nhỉ
Khuyên bạn nên dùng 1 trong 3 rom này: - Miri - Artemis - PHAMQUANG Về rom Miri mình đã dùng nhiều rồi, nói chung là ít lỗi,V10.0 này cũng được nhiều người khen lắm nhưng nó bỏ đi nhiều phần mềm quá, cài lại cũng mệt. Mình đang dùng rom Artemis thấy khá ổn, chưa thấy lỗi gì cả, tạm thời hài lòng nhất với rom Artemis
mấy bản Rom của miri với artemis bạn có thể up hoặc dẫn link cho mình tham khảo không :D

Last edited by a moderator:

chamcham737877

Ghi âm cuộc gọi

lúc mua má, mình hỏi ngừơi bán về chức năng ghi âm cuộc gọi thì anh ta nói là ko có, nếu cài soft ngoài thì bị đụng gì gì đó ko chạy đc, hôm nay mình tình cờ mò ra HD2 đã có sẵn chức năng này, up lên đây cho bạn nào chưa biết, ai biết rồi thì bỏ qua nhé ;;) Khi đang gọi hoặc nghe đt, nhấn vào Menu sẽ thấy

DucLong

Super V.I.P
Vấn đề gì vậy? bạn có thể nói rõ hơn được không?
thấy bạn cũng thử nhiều rom mà không phát hiện ra à. âm thanh nhỏ cả nghe, gọi, báo chuông.
còn rom của miri build cho HD1 thì thỉnh thoảng bị treo, trên HD2 mình chưa test lâu nên không biết có bị treo không nhưng âm thanh thấy cũng nhỏ.

smile_1512

lúc mua má, mình hỏi ngừơi bán về chức năng ghi âm cuộc gọi thì anh ta nói là ko có, nếu cài soft ngoài thì bị đụng gì gì đó ko chạy đc, hôm nay mình tình cờ mò ra HD2 đã có sẵn chức năng này, up lên đây cho bạn nào chưa biết, ai biết rồi thì bỏ qua nhé ;;) Khi đang gọi hoặc nghe đt, nhấn vào Menu sẽ thấy

Sao mình làm giống vậy nhưng k thấy chữ Record???:-/

Azzura

mình hỏi mang máy từ nước ngoài về vn thì unblock sao để dùng đc sim việt nhỉ mấy bản Rom của miri với artemis bạn có thể up hoặc dẫn link cho mình tham khảo không :D

Mình ko biết unlock sim ntn, tưởng HD2 ko cần unlock sim :D
Đây là link rom Miri: WM 6.5.x http://htcpedia.com/forum/showthread.php?t=1786
WM 6.5http://htcpedia.com/forum/showthread.php?t=1666
Chà mới có rom mới của Miri nữa nè :D có lẽ nên thử rom này http://htcpedia.com/forum/showthread.php?t=2353
Còn đây là link rom Artemis http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=612580

thanhchauha

Máy em cũng kg có record. Các Bác dùng HD2 cho em hỏi là đã có Bác nào cài từ điển Anh-Việt-Anh phù hợp cho HD2. Em nghe nói màn hình HD2 là 480x800 nên chưa có chường trình từ điển phù hợp?

Status
Không mở trả lời sau này.