• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

hoogirl

em Leo của mình thì có 1 vòng tròn trắng xuất hiện khi có nền đen ví dụ trong phần tin nhắn hoặc là albums hay music.khi chuyển sang khác ứng dụng khác hoặc có nền mầu khác thì ko sao, tắt máy thì cũng ko sao.Bác nào biết do nguyên nhân gì ko?

ancola66

Super V.I.P
mình có thắc mắc tí , mình thấy trong những sceen HD2 của bạn mình thì thấy slider phía dưới trong hẳn đi [ slider invisible ] , có ap nào có thể làm điều đó dc ko

Cài cab vào chứ làm gì nữa :D
Ví dụ như cái này nè
http://www.mediafire.com/?n0mjmqnqmzd

cài cab rồi mình dùng nó trong mục nào bạn , mình tìm hoài ko ra :(
Cài rồi thì nó thay thế một số file Manila ở trong Windows bạn thấy thế nào được:-?. Điều bạn có thể thấy là thấy nó có tác dụng hay không:D. Đối với mỗi phiên bản Manila thì cách làm trong hoặc thay đổi một giao diện nào đó của Manila đều khác nhau>>> Bạn muốn thay đổi gì của Manila thì phải tìm đúng File *.cab thay đổi giao diện hỗ trợ cho phiên bản Manila đó mới được. Nếu không đúng thậm chí không thay đổi được mà còn đem đến cho bạn kết quả ngược lại là không có tác dụng hoặc thậm chí treo máy:(

b3nzQ

lời chỉ dẫn rất hay , nếu ko thấy thì có sẽ cài vào vào ko biết rồi , thanks nhiều lắm
- xài wm còn nhiều điều ko biết , nếu muốn làm điều đó [ silder invisible ] thì có thể làm dc ko . Thân

bongbin2218

các bác cho mình hỏi,máy mình chỉ hay duyệt wep,không cài chương trình gì lạ.nhưng không hiểu vì sao bộ nhớ internal của máy lúc đầu dư hơn 100mb,mình cài soft gì cũng hay theo dỏi nhưng tự nhiên cang2 ngày nó càng vơi dần,giờ còn 35mb free,mac dù nhiều soft mình đã cài lên thẻ.vậy là do khi vô internet hay chương trình gì đó đạ lưu cache lại.nếu vậy mình nên kiễm tra và xóa ở đâu
rom 1.48.479.1 71294 wwe
radio : 2.05.51.05_2
có bác nào nhận up rom giúp mình không,có gì anh em caphe làm wen luôn.^^

DucLong

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi,máy mình chỉ hay duyệt wep,không cài chương trình gì lạ.nhưng không hiểu vì sao bộ nhớ internal của máy lúc đầu dư hơn 100mb,mình cài soft gì cũng hay theo dỏi nhưng tự nhiên cang2 ngày nó càng vơi dần,giờ còn 35mb free,mac dù nhiều soft mình đã cài lên thẻ.vậy là do khi vô internet hay chương trình gì đó đạ lưu cache lại.nếu vậy mình nên kiễm tra và xóa ở đâu
rom 1.48.479.1 71294 wwe

Dùng Windowmobi là để thưởng thức công nghệ và cũng là cơ hội cho mình chọc ngoáy ví dụ up ROM chẳng hạn.
Đã vào PDAVIET thì đừng nghĩ đến chuyện tốn tiền vô ích.
Để up rom không khó. Bạn chỉ cần Hard SPL xong là up được. chụi khó đọc hướng dẫn rồi làm, nếu lần đầu nhát tay thì mình làm giúp.

chamcham737877

Soft hiện tên contact trong tin nhắn báo cuộc gọi nhỡ ?

trước đây mình dùng nhiều bản rom cook 6.1 cho o2 Exec thấy có chức năng này rất hay : vì nó đc build sẵn trong Rom nên ko biết soft tên gì ? bạn nào biết tên hoặc có link cho mình xin
Thanks

NhatToai

Super V.I.P
rom 1.48.479.1 71294 wwe
Sau một thời gian duyệt web,bộ nhớ máy sẽ bị thu hẹp lại do lưu nhiều cache,trường hợp này bạn tìm tải PM ClearTeam về dùng,nhỏ gọn dễ sử dụng.
Không thì trên trình duyệt IE,bạn vào History tìm và Delete.
trước đây mình dùng nhiều bản rom cook 6.1 cho o2 Exec thấy có chức năng này rất hay : vì nó đc build sẵn trong Rom nên ko biết soft tên gì ? bạn nào biết tên hoặc có link cho mình xin
Thanks
Diễn đạt như bạn thì mình thua,không hiểu đó là món gì.

b3nzQ

bạn nào biết về chức năng là trong suot thanh slider [ slider invisible ] ben dưới của HD2 , cho mình kham khảo vấn đề này với

bongbin2218

cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỏ.hôm qua làm đai luôn theo hướng dẫn và thế cũng xong,cũng giống như hồi xưa up mấy cái o2 chứ không khác lám.thanks vì bạn rất nhiệt tình

chamcham737877

Diễn đạt như bạn thì mình thua,không hiểu đó là món gì.
là vậy nè, bình thường khi đăng ký dịch vụ Missed Called Alert khi có cuộc gọi nhỡ mình sẽ nhận đc 1 SMS thông báo " Bạn có 5 cuộc gọi nhỡ : +1234567890 .....", với tin nhắn kiểu này thì mình phải gọi lại số đt để xem ai gọi, trước đây khi dùng Rom cook 6.1 hoặc 6.5 trên O2 Exec, có 1 soft trong đấy tự động dò xem số đt +1234567890 có trong danh bạ ko nếu có nó sẽ sửa SMS thông báo thành " Bạn có 5 cuộc gọi nhỡ : Mr ABCD (+1234567890) ....." như vậy rất tiện, mình chỉ cần nhìn vào SMS là biết cuộc gọi nhỡ của ai

squal565

Các bác giúp em vụ kết nối với Win7 với, em cắm usb thì nó hiện thông báo NOT RECOGNIZED hic hic.

caothanhhai

Tôi vừa cài bản Opera 10 final, nhanh, hỗ trợ quay tốt, việc cài đặt đã thay thế luôn Opera 9 (các link ở ngoài đều dẫn vào Opera 10)
Nhưng không có Multi touch, phím cứng (back) không hoạt động, không hỗ trợ flash,
Chắc lại sắp được thử các bản Rom mới với Opera 10 (chắc sẽ có đa chạm và phím cứng )của các cooker
Thanks

squal565

Nếu vấn đề sync với PPC thì trên win7 bạn phải cài Windows Mobile Device Center 6.1
Còn nếu thảo luận không liên quan tới PPC thì bạn qua khu vực dành cho Windows nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?287-ỨNG-DỤNG-CHO-WINDOWS
Hic bác hiểu nhầm í em..vấn đề là cái cáp usb của em + win7 còn ngon (cắm Nokia E52 vào chạy phe phé)..nhưng mà cắm HD2 vào thì nó báo usb not recognized nghĩa là con hd2 có vấn đề kết nối với win7..vấn đề là gì thì em chưa tìm hiểu được..nếu có bác nào gặp vấn đề này và đã khắc phục được thì chỉ em với..thanks.

NhatToai

Super V.I.P
Hic bác hiểu nhầm í em..vấn đề là cái cáp usb của em + win7 còn ngon (cắm Nokia E52 vào chạy phe phé)..nhưng mà cắm HD2 vào thì nó báo usb not recognized nghĩa là con hd2 có vấn đề kết nối với win7..vấn đề là gì thì em chưa tìm hiểu được..nếu có bác nào gặp vấn đề này và đã khắc phục được thì chỉ em với..thanks.

Bạn không đọc bài trả lời của mình sao(là bài bạn đã Quote đấy)?,bạn sẽ rõ Win 7 của bạn còn thiếu món gì để sync với PPC.

Status
Không mở trả lời sau này.