• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

seaking123

-V29 C5 của bác Quang vừa up đấy chạy tốt

-Mình có 1 vấn đề với version này
mình đặt lịch báo, sau khi báo xong mình đã xoá lịch hẹn tuy nhiên khi ra màn hình lock screen thì vẫn hiện thông báo có lịch hẹn ở đấy
ko biết phải xoá sao

Chỉnh sửa cuối:

vagabondkt

bác Phạm Quang ơi... hình như rom mới của bác ko biết là vô tình hay có ý đã bỏ đi phần auto rotate ở tap picture, music... hics có cách nào chỉnh regitry để nó có thể tự xoay đc không bác nhỉ....

stone0_0heart

Bác Quang ơi! Bác có thể tư vấn cho em xem là cài những bản nào để máy có thể chạy được ổn định nhất không ah, máy e là hàng xuất HK ah, em dùng máy thiên về lướt web với xem phim ảnh ah.thanks bác
Đa số toàn ROM clear rùi bạn ahf! Ổn định 100% thì chẳng có gì là đảm bảo! đến Rom ship chính hãng do microsoft phân phối còn bị lỗi nữa là! nên mới có các bản vá lỗi fix và các bản cập nhật (update) được ra liên tục để vá các lỗi! Theo nguyên tắc thì các bản càng mới thì độ ổn định càng cao!

-V29 C5 của bác Quang vừa up đấy chạy tốt

-Mình có 1 vấn đề với version này
mình đặt lịch báo, sau khi báo xong mình đã xoá lịch hẹn tuy nhiên khi ra màn hình lock screen thì vẫn hiện thông báo có lịch hẹn ở đấy
ko biết phải xoá sao
SoftReset lại xem có hết không nhé...

stone0_0heart

bác Phạm Quang ơi... hình như rom mới của bác ko biết là vô tình hay có ý đã bỏ đi phần auto rotate ở tap picture, music... hics có cách nào chỉnh regitry để nó có thể tự xoay đc không bác nhỉ....

Rom mới là Rom nào mới được chứ bạn? Bạn post sai chỗ rùi! ở đây thảo luận về Radio! các vấn đề về Rom hay thắc mắc đã có topic riêng rùi!

ancola66

Super V.I.P
Bạn dùng một phần mềm chỉnh sưa Registry nào đó vào khóa sau :
HKCU\Software\HTC\Manila\EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị = 1

HTCHD

cho em hỏi tí ah, em muốn thay đổi Icon thì chép các hình em down về vào thư mục nào ah! Cám ơn cả nhà!

kennyan

Chuông tin nhắn cho HD2

Mình muốn chép nhạc chuông tin nhắn vào cho con HD2 thì chép vào đâu và nhạc alarm , bác nào biết hướng dẩn dùm e nhé , em là newbie....thanks;;);;);;);;)

ancola66

Super V.I.P
cho em hỏi tí ah, em muốn thay đổi Icon thì chép các hình em down về vào thư mục nào ah! Cám ơn cả nhà!
Bạn để đâu cũng được:D Nhưng đa số để trên thẻ nhớ thôi :p. Rồi dùng phần mềm Change Start Menu Icon để đổi thôi:D

ancola66

Super V.I.P
Mình muốn chép nhạc chuông tin nhắn vào cho con HD2 thì chép vào đâu và nhạc alarm , bác nào biết hướng dẩn dùm e nhé , em là newbie....thanks;;);;);;);;)
Bạn chép thẳng vào thư mục Windows. Nhưng lưu ý là nhạc chuông cho tin nhắn thì ngắn thôi.

HTCHD

Bạn để đâu cũng được:D Nhưng đa số để trên thẻ nhớ thôi :p. Rồi dùng phần mềm Change Start Menu Icon để đổi thôi:D

Phần mềm đó down ở đâu ah, bác có thể cho em xin không ah. cám ơn bác nhiều!

thanhchauha

Các Bác cho hỏi làm sao để thay đổi tiếng chuông báo thức từ 1 file âm thanh. Em chép file âm thanh này vô máy (và vô thẻ nhớ luôn cho chắc) rồi nhưng vào phần cài đặt chuông báo thức thì nó không hiện file này ra mà chỉ có các file mặc định của máy

NhatToai

Super V.I.P
Các Bác cho hỏi làm sao để thay đổi tiếng chuông báo thức từ 1 file âm thanh. Em chép file âm thanh này vô máy (và vô thẻ nhớ luôn cho chắc) rồi nhưng vào phần cài đặt chuông báo thức thì nó không hiện file này ra mà chỉ có các file mặc định của máy

Mặc định WM chỉ nhận âm báo thức rất giới hạn,chủ yếu là định dạng file wav.
Muốn dùng chức năng bào thức chuẩn và hay từ nhạc MP3...thì bạn sang khu vực ứng dụng tìm các PM như PTravel Arlam hay Chronos mà dùng là tuyệt.

thanhtht

bác nào cho em hỏi làm thế nào để add được chỉ số chứng khoán việt nam vào stocks nhỉ?mình tìm mãi mà k thấy vn index ở chỗ nào

AnhPheCT

Vào Menu chọn Add Stock gỏ mà chứng khoán cần tìm (phải kết nối Internet) xem có ko nếu có thì add vào!! Mình tìm thấy một số mã của Việt Nam đây! Ko biết có chính xác ko?

thanhtht

Vào Menu chọn Add Stock gỏ mà chứng khoán cần tìm (phải kết nối Internet) xem có ko nếu có thì add vào!! Mình tìm thấy một số mã của Việt Nam đây! Ko biết có chính xác ko?

tk bạn nhưng mà mình k tìm đc vn index với hnx ấy hic

thanhtht

mình tìm rồi nhưng mà k có các mã của việt nam mình :(

ntthanh

HD2 có chế độ (mode) cứ khi nào bật máy lên (nút cứng tắt cuộc gọi, nguồn) thì cứ phải unlock. Xin hỏi có cách nào để bỏ chế độ lock này đi được không nhỉ.

thanhchauha

Các Bác giúp em cách kiểm tra ownercủa máy. Em vào start\ setting\ all setting kg thấy có owner information. Máy em HD2

Status
Không mở trả lời sau này.