• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

kenpham

mình thấy bảo máy mua ở thị trường châu âu màn hình sẽ như vậy, còn máy ở thị trường châu Á sẽ trắng hơn.

khanhkhoa

Máy mình của châu Á , mình mở file word hay mở trình duyệt lúc trình duyệt còn trắng bóc ,bạn thử xem

bongbin2218

cho mình hỏi,mình đã vào call chỉnh setting nó không chay 3g ma chỉ chạy gsm cho tiết kiệm.nhưng nó vãn tự hay kết nói vào edge lắm.báo có kết nói,lâu lâu xem nó đạ kết nối cà tiếng đồng hồ rồi.làm sao ngăn nó tự kết nối mấy pro

vagabondkt

thấy màn binh thường mà... chỉ là lúc khóa máy để ý thì thấy màn có lưới chấm và sọc sọc đếu nhau... iphone ko thấy cái kiểu này...( chác do HTC sx thế chứ ko phải cứ đa diểm là thế) hi hi... máy dung rất ngon............

phamthaitl

thấy màn binh thường mà... chỉ là lúc khóa máy để ý thì thấy màn có lưới chấm và sọc sọc đếu nhau... iphone ko thấy cái kiểu này...( chác do HTC sx thế chứ ko phải cứ đa diểm là thế) hi hi... máy dung rất ngon............

cái lưới sọc đó là do thiết kế mà bạn.
của mình cũng phiên bản châu âu.vẫn trắng bình thường.
có chút bài học cho các bạn đây.mình mặc quần bò,dút trong túi cùng với ví và điện thoại khác.hôm đi CHÙA HƯƠNG leo núi.chắc do ép vào nhau mạnh quá.nên màn hình bị loang nhỏ ở giữa.nhìn thẳng thì không thấy.nhưng để ngang là thấy nó bằng đầu đũa dài một đốt ngón tay chính giữa màn hình.cái này chắc khó khắc phục.các bạn cẩn thận nhé.

tataro

hiện tại thì máy em, ko hiển thị cái alarm notification ngoài lock screen nữa? ko hiểu em nghịch gì mà nó ko hiển thị nữa... gần đây thì có cài cái HD2 teawk beta1 của một bác mem PDAViet, ko biết có liên quan ko, nhưng em cũng coi kỹ rồi thì thấy chắc là ko liên quan, bác nào pro chỉ ra nguyên nhân giúp em phát, vấn đề nhỏ thôi nhưng trước có giờ ko có thì thấy nó sao sao ấy..

nhatnam2705

Cho mình hỏi cách chỉnh REG để tắt Rung khi viết tinh nhắn đi, mình đã biết có người hướng dẫn rồi. Nhưng tìm hoài không ra. Cám ơn bạn nhiều....

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách chỉnh REG để tắt Rung khi viết tinh nhắn đi, mình đã biết có người hướng dẫn rồi. Nhưng tìm hoài không ra. Cám ơn bạn nhiều....

Dùng file kèm theo bài này thử nhé.
Hoặc chỉnh lại khóa sau:
HKLM\Software\HTC\PHONE\PhoneExtendSetting\KeyPadVibration đặt giá trị 0.(turn of)

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
hiện tại thì máy em, ko hiển thị cái alarm notification ngoài lock screen nữa? ko hiểu em nghịch gì mà nó ko hiển thị nữa... gần đây thì có cài cái HD2 teawk beta1 của một bác mem PDAViet, ko biết có liên quan ko, nhưng em cũng coi kỹ rồi thì thấy chắc là ko liên quan, bác nào pro chỉ ra nguyên nhân giúp em phát, vấn đề nhỏ thôi nhưng trước có giờ ko có thì thấy nó sao sao ấy..
Bạn HardReset lại nó sẽ phục hồi tình trạng như ban đầu.

ancola66

Super V.I.P
cái lưới sọc đó là do thiết kế mà bạn.
của mình cũng phiên bản châu âu.vẫn trắng bình thường.
có chút bài học cho các bạn đây.mình mặc quần bò,dút trong túi cùng với ví và điện thoại khác.hôm đi CHÙA HƯƠNG leo núi.chắc do ép vào nhau mạnh quá.nên màn hình bị loang nhỏ ở giữa.nhìn thẳng thì không thấy.nhưng để ngang là thấy nó bằng đầu đũa dài một đốt ngón tay chính giữa màn hình.cái này chắc khó khắc phục.các bạn cẩn thận nhé.
Cái vụ loang màn hình là do bị hơi ẩm lọt vào giữa màn hình và tấm cảm ứng vì tấm cảm ứng và màn hình HD2 rời nhau (Cái này rất hay bị với những màn hình cảm ứng rời của PCC và khắc phục cũng đơn giản là tháo ra lau khô bề mặt tiếp xúc giữa màn hình và tấm cảm ứng)>>> Không nên để máy ở những nơi có độ ẩm cao (Như trời đang mưa vẫn rút điện thoại ra chụp hình và nghe gọi dù là mưa phùn :()

ĐỒ ĐIỆN TỬ CÀNG HIỆN ĐẠI THÌ CÀNG PHẢI LƯU Ý CÁCH SỬ DỤNG BẢO QUẢN

ducbinh94

Bác cho em hỏi, HD2 của em sao gửi tin nhắn và nhận tin nhắn bị chậm quá. gửi đi rồi mà mất tiếng sau bên nhận mới nhận được, và người ta gửi cho mình buổi sáng thì chiều mới nhận được... không biết trục trặc tại máy của mình hay tại mạng nữa (em dùng mobifone)

Cũng có nhiều nguyên nhân là do mạng, mạng 2G và 3g cứ nhẩy nhót lung tung cũng bị (mình cũng bị dính chưởng kiểu này rồi). Nếu cẩn thận thì bạn set nó về 2G thử xem, Nếu không đc thì thử sim mạng khác vậy.

phamthaitl

Cái vụ loang màn hình là do bị hơi ẩm lọt vào giữa màn hình và tấm cảm ứng vì tấm cảm ứng và màn hình HD2 rời nhau (Cái này rất hay bị với những màn hình cảm ứng rời của PCC và khắc phục cũng đơn giản là tháo ra lau khô bề mặt tiếp xúc giữa màn hình và tấm cảm ứng)>>> Không nên để máy ở những nơi có độ ẩm cao (Như trời đang mưa vẫn rút điện thoại ra chụp hình và nghe gọi dù là mưa phùn :()

ĐỒ ĐIỆN TỬ CÀNG HIỆN ĐẠI THÌ CÀNG PHẢI LƯU Ý CÁCH SỬ DỤNG BẢO QUẢN

oh vậy mình cứ tưởng.nhưng tháo ra thì hết bảo hành.quả thật thời tiết vn mà kiêng thế thì khó quá.:(:(:(

sweetmoon

Lỗi tín nhắn là do lỗi của hệ thống phiên bản rom cũ 1.48 - mình cũng bị lỗi đó, tin nhắn lúc đi lúc không. Up lên rom mới - bản ship 1.66 xài ok không còn bị lỗi nữa, hoặc up lên cao nữa tùy bác.

PhamQuang

Manager
Lỗi tín nhắn là do lỗi của hệ thống phiên bản rom cũ 1.48 - mình cũng bị lỗi đó, tin nhắn lúc đi lúc không. Up lên rom mới - bản ship 1.66 xài ok không còn bị lỗi nữa, hoặc up lên cao nữa tùy bác.

Các bạn ROM duới 1.66 đều bị một số lỗi và site htc.com cũng đã đưa lên từ lâu 1 số HOTFIX cho các vấn đề này (trên diễn đàn cũng đã giới thiệu).
Còn các ROM 1.66 trở đi thì các lỗi đó đã được Fix từ trong ROM rồi, cứ yên tâm mà dùng thôi.

daihongthuy

nghe nhạc bằng music ở home screen tab, help me

:((máy em trước đây vẫn nghe nhạc ở đấy bình thường hôm nay cài cái pocketMusic vào tự nhiên vào music của máy lại không thấy tí nhạc nào ở đấy cả, thực tình mình vẫn thích nghe nhạc cắm tai nghe bằng music của máy hơn, bác nào biết cách trị bênh này mách e với, e đã remove cái ctrinh pocketMusic rồi mà vẫn không được.

Thanks for all

b3nzQ

làm trong thanh slider bên dưới sceen HD2 [ slider invisible ]

mình có thắc mắc tí , mình thấy trong những sceen HD2 của bạn mình thì thấy slider phía dưới trong hẳn đi [ slider invisible ] , có ap nào có thể làm điều đó dc ko

Status
Không mở trả lời sau này.