• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

Linh_t885

Mình cũng vừa mò được cái đặt chuông cho tin nhắn đây: bạn cắt chuông khoảngtuwf 5 - 10s, sau đó đặt ngay ở ngoài thẻ nhớ ko cần cho vào đâu cả.

skyhorse

cho mình hỏi cách khóa các phím cứng cuaHD2 với!!mình hay để dt trong túi quần,mà mỗi lần chạm vào các phím cứng của nó thì màn hình lại sáng lên nên hao pin wa!thankiu...

cvcvc

Mỗi lần cài Rom của Thoai_DakMil hay Miri đều phải cài lại thông số GPRS của các mạng tương ứng, nhưng Rom của Bác Quang lại không phải làm vậy có ai biết khắc phục nhược điểm này không. Chứ mỗi lần lại mò vào mục Conection thấy mệt quá.

dlamhn

Bác ơi cái lỗ bé tí cạnh MicroUSB là 'Reset' hay 'Micro' đó bác? Em ko biết lỗ reset nên cũng toàn tháo pin ra thôi. (trai tân bác ạ, chưa biết 'trọt' thế nào :))

cvcvc

Bác ơi cái lỗ bé tí cạnh MicroUSB là 'Reset' hay 'Micro' đó bác? Em ko biết lỗ reset nên cũng toàn tháo pin ra thôi. (trai tân bác ạ, chưa biết 'trọt' thế nào :))

Reset nó chỉ như nút Restart máy thôi bạn không cần phải tháo nắp ra làm gì cho bận, cài thêm pm Reset vào máy cho tiện bạn à.

stone0_0heart

cho mình hỏi cách khóa các phím cứng cuaHD2 với!!mình hay để dt trong túi quần,mà mỗi lần chạm vào các phím cứng của nó thì màn hình lại sáng lên nên hao pin wa!thankiu...

Bạn thử qua đây dùng cái S2U2 xem sao!!

codename_20119

Cái lỗ cạnh MicroUSB là Microphone đấy bác. Còn lỗ Reset màu đỏ nằm gần nơi cắm thẻ nhớ.:D

dlamhn

Cái lỗ cạnh MicroUSB là Microphone đấy bác. Còn lỗ Reset màu đỏ nằm gần nơi cắm thẻ nhớ.:D

Hơi chuối bác nhỉ! Tức là vẫn phải tháo nắp pin ra, mà em lại còn "đeo cho em nó cái bao" (silicon), mỗi lần "trọt" lại phải tháo bao ra, lằng nhằng ghê :).

Reset nó chỉ như nút Restart máy thôi bạn không cần phải tháo nắp ra làm gì cho bận, cài thêm pm Reset vào máy cho tiện bạn à.

Muốn biết cái lỗ reset ấy bác ạ, để khi treo máy thì khỏi phải tháo pin. Giờ thì em biết ròi!

Last edited by a moderator:

tataro

các bác cho em hỏi là em mới vào system info thì nó báo em đang dùng Win Mo 6.1, trong khi em đã cài bản ROM V24C của bác Quang rùi mà theo em đc biết là 6.5, ko biết phần mềm báo sai hay ROM em đang cài ko phải là bản 6.5 ??

AnhPheCT

các bác cho em hỏi là em mới vào system info thì nó báo em đang dùng Win Mo 6.1, trong khi em đã cài bản ROM V24C của bác Quang rùi mà theo em đc biết là 6.5, ko biết phần mềm báo sai hay ROM em đang cài ko phải là bản 6.5 ??

Chụp cái hình lên xem thử coi!! Nói làm sao tin!! WM6.5 mà thông tin phiên bản là WM6.1 à???????

lebinh__hung

Chuyện khoa học viễn tưởng hả bạn? Ngay như ROM ship thì cũng toàn 6.5, cook thì có 6.5 và cả 6.5.3, không hiểu bạn lấy đâu ra bản WM 6.1 cho HD2 thế, cho mình 1 bản luôn đi..............

DucLong

Super V.I.P

Những thông số trong ROM information đều có thể chỉnh sửa được tuy nhiên nó chỉ xảy ra khi build ROM mà lo làm chuyện khác. Còn ROM ship cũng toàn là 6.5 cả hay bạn xem nhầm.

NhatToai

Super V.I.P

Những thông số trong ROM information đều có thể chỉnh sửa được tuy nhiên nó chỉ xảy ra khi build ROM mà lo làm chuyện khác. Còn ROM ship cũng toàn là 6.5 cả hay bạn xem nhầm.

Theo mình đoán,bạn tataro đã xem trong mục System info của PM Resco file Explorer!
Không phải trong About hay Device Information trong Settings/System

tataro

bác nhattoai nói đúng rồi,thế nên em mới nghi là do phần mềm báo sai,các bác ko đọc kỹ bài viết trước của em à ????

thefool

Bác cho em hỏi, HD2 của em sao gửi tin nhắn và nhận tin nhắn bị chậm quá. gửi đi rồi mà mất tiếng sau bên nhận mới nhận được, và người ta gửi cho mình buổi sáng thì chiều mới nhận được... không biết trục trặc tại máy của mình hay tại mạng nữa (em dùng mobifone)

bongbin2218

cho hỏi làm sao mình biết máy mình up được rom nào vậy các bạn,với lại check cai spl gì đó.
rom 1.48.479.1 71294 wwe
radio : 2.05.51.05_2
và ở màn hình lock screen khi em bấm vô biểu tượng lock ,nó chỉ báo là có tin nhắn mới,chứ không hiển thị nội dung tin nhắn mới,và cũng chỉ báo có cuộc gọi nhỡ chứ không báo chính xác số dt gọi nhỡ,vậy phãi vô đâu chỉnh mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

cho hỏi làm sao mình biết máy mình up được rom nào vậy các bạn,với lại check cai spl gì đó.
rom 1.48.479.1 71294 wwe
radio : 2.05.51.05_2
và ở màn hình lock screen khi em bấm vô biểu tượng lock ,nó chỉ báo là có tin nhắn mới,chứ không hiển thị nội dung tin nhắn mới,và cũng chỉ báo có cuộc gọi nhỡ chứ không báo chính xác số dt gọi nhỡ,vậy phãi vô đâu chỉnh mấy bác

Tắt hoàn toàn máy của bạn! ấn giữ VoLDown đồng thời ấn Power để check, nếu máy bạn đã HSPL thì up ROM cook nào cũng được, nếu Up ROm SHIP thì chú ý đọc kỹ hướng dẫn đã được giới thiệu rất kỹ! Nhớ up RADIO trước! Cũng đã được giới thiệu rất kỹ ở các topic HSPL và hướng dãn up ROM trên PV!
Còn về màn hình lockscreen để hiện thị số gọi nhỡ và hiển thị nội dung SMS đẹp thì có thể cài thêm S2U2 được giới thiệu bởi ancola66 bên topic ứng dung cho HD2

khanhkhoa

Màn hình càm ứng Leo

Mình có cảm giác , phần trên của màn hình càm ứng hơi vàng so với phần dưới khi có nền trắng , không biết có ai có cảm giác giống vậy không.Nói cho mình yên tâm. Không biết phải lỗi hay hư phần cứng không . Mua 13 triệu 9 nên hơi bị xót

thinhletien

tại sao bác nói vậy, có gì dẫn chứng để mình còn bít, bạn test với hình nào???

Status
Không mở trả lời sau này.