• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

tunggiao

Các bác cho em hỏi: em muốn add thêm favorites trong tab People thì làm sao ạ, ý em là muốn add thêm ngoài 15 cái favorites mặc định đó vì những số thường gọi của em lên đến vài chục lận.

Em đang xài rom của Tom_codon: TOM_LEO_v2.2_Build_21895_Original_Manila_Photon_LockScreen
Manila 2.5.2012412.1,
OS version 5.2.21895

Cám ơn các bác

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi: em muốn add thêm favorites trong tab People thì làm sao ạ, ý em là muốn add thêm ngoài 15 cái favorites mặc định đó vì những số thường gọi của em lên đến vài chục lận.

Em đang xài rom của Tom_codon: TOM_LEO_v2.2_Build_21895_Original_Manila_Photon_LockScreen
Manila 2.5.2012412.1,
OS version 5.2.21895

Cám ơn các bác

Bạn đưa contact ra quick link rồi đánh lại chữ cái đầu của những người cần gọi có vần A đầu, nó sẽ hiện lên trên hết, còn favorite mặc điịnh chỉ có 15 ô.

ancola66

Super V.I.P
Ôi! khủng khiếp quá! khủng khiếp quá. Chắc bác phải vào đây tham khảo
Ố là la bạn đó làm đứt đâu mất tiêu vỉ cabe ở bên trái (Của cái màn cảm ứng) rồi :-?:(. Nguyên bản nó phải như thế này chứ :

vinken

Ố là la bạn đó làm đứt đâu mất tiêu vỉ cabe ở bên trái (Của cái màn cảm ứng) rồi :-?:(. Nguyên bản nó phải như thế này chứ :
thì nó đứt rồi mà bác :D , thế trường hợp này phải thay màn ạ? ở Hà Nội có chỗ nào sửa uy tín? giá cả thế nào nữa ạ? Thanks

BatKid

Super V.I.P
theo BK bik thì chưa có mh cho em này :) bác chịu khó lên ebay mua đi .

cvcvc

Các bác ơi cho em hỏi lúc trước máy em vẫn Activesync với máy tính được bình thường tất cả các mục danh ba, tin nhắn, Favourite, ... nhưng sau khi cài lại máy tính thì chỉ còn phần Favourite là đồng bộ được, còn các phần khác kích vào đều không được nữa. Tại sao hả các Bác ơi, giúp em với.

hungweb

Mình dùng qua một số dòng máy HTC giờ dùng em HD2 có thắc mắc sau muốn nhờ mọi người chỉ giúp. Mình đặt chế độ Rung & Chuông khi có điện thoại điện tới máy sẽ rung liên tục mình muốn hỏi có phần mềm nào để khi có điện thoại điện tới máy sẽ đổ chuông và rung từng hối 1 không vậy. Chứ rung như hiện tại nó rung ghê quá, nhờ mọi người giúp.
Thanks

ltminh

Các bác ơi cho em hỏi lúc trước máy em vẫn Activesync với máy tính được bình thường tất cả các mục danh ba, tin nhắn, Favourite, ... nhưng sau khi cài lại máy tính thì chỉ còn phần Favourite là đồng bộ được, còn các phần khác kích vào đều không được nữa. Tại sao hả các Bác ơi, giúp em với.

bạn phải cài lại Microsoft Office Outlook
chúc thành công

ltminh

Mình dùng qua một số dòng máy HTC giờ dùng em HD2 có thắc mắc sau muốn nhờ mọi người chỉ giúp. Mình đặt chế độ Rung & Chuông khi có điện thoại điện tới máy sẽ rung liên tục mình muốn hỏi có phần mềm nào để khi có điện thoại điện tới máy sẽ đổ chuông và rung từng hối 1 không vậy. Chứ rung như hiện tại nó rung ghê quá, nhờ mọi người giúp.
Thanks

độ dài của rung theo độ dài của chuông , bạn chọn chuông ngắn thôi thì sẽ được

hungweb

độ dài của rung theo độ dài của chuông , bạn chọn chuông ngắn thôi thì sẽ được
.

Vậy thì nó vẫn rung liên tục mà bạn, như dòng nokia chẳng hạn Rung & Chuông mình thấy nó Rung 1 lúc rồi không rung nữa sau đó nó lại rung lại mà mặc dù chuông của nó không ngắn cũng tầm 1'.

slimtoan

sau khi xài HTC HD2 hơn 1 tuần, em có 1 số nhận xét sau:

máy rất mạnh, chạy ứng dụng nhanh, gọn, khá muọt, hình chụp rất đẹp, canh nét chuẩn, Macro tự động khá đẹp, màu sắc hài hòa. quay phim mới đầu tưởng xấu lắm, ai dè chỉnh VGA quay cũng khá tốt đó chứ, trong điều kiện anh sáng tối , nó mở flash (lần đầu thấy dt có thể quay clip + flash).

còn vấn đề pin,em thấy rất nhiều bác than phiền pin yếu, mau hết : mấy bác vào phần Battery, tắt cái Auto Adjust Brightness của nó đi, để độ sáng 20% là đủ xài rồi, bảo đảm nghe gọi nhắn tin được ~ 2 ngày.

film thì em chưa thử coi, nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài và bằng tai nghe của em nó thì không có vấn đề gì phải bàn cãi

em chỉ thắc mắc 2 chỗ :
1/ xài vietmap r17 bị treo máy ?
2/ em nghe nhạc bằng tai phone, cho vào túi quần, đi vài bước cũng treo?
3/ em đang chiến call of duty, có tin nhắn, em thoát ra xem, trở vào cũng treo máy ?

seaking123

máy rất mạnh, chạy ứng dụng nhanh, gọn, khá muọt, hình chụp rất đẹp, canh nét chuẩn, Macro tự động khá đẹp, màu sắc hài hòa. quay phim mới đầu tưởng xấu lắm, ai dè chỉnh VGA quay cũng khá tốt đó chứ, trong điều kiện anh sáng tối , nó mở flash (lần đầu thấy dt có thể quay clip + flash).

còn vấn đề pin,em thấy rất nhiều bác than phiền pin yếu, mau hết : mấy bác vào phần Battery, tắt cái Auto Adjust Brightness của nó đi, để độ sáng 20% là đủ xài rồi, bảo đảm nghe gọi nhắn tin được ~ 2 ngày.

film thì em chưa thử coi, nhưng nghe nhạc bằng loa ngoài và bằng tai nghe của em nó thì không có vấn đề gì phải bàn cãi

em chỉ thắc mắc 2 chỗ :
1/ xài vietmap r17 bị treo máy ?
3/ em đang chiến call of duty, có tin nhắn, em thoát ra xem, trở vào cũng treo máy ?

? tron khi nghe nhạc nó có lock màn hình ko nhỉ

phamnhuphongvt

mình có vấn đề này mong các bạn chỉ dùm!
Khi đang nghe nhạc, bằng tai phone ( kể cả tai nghe Bluetoo ) rút ra ( hoặc tắt tai Bluetoo ro hết pin ) là máy tự động gọi điện (đến số gọi gần nhất )
Mình đã thử rom ship 1.43 ; 1.66 và cả Rom V24C5, V25C2, V26C5, đều bị như vậy rất mong các bạn chỉ cho hiện tượng này.
Xin chân thành cám ơn

ltminh

mình vẫn dùng tai nghe bluetooth thường xuyên và cũng dùng các rom như bạn đang dùng nhưng chưa bao giờ bị như vậy

NhatToai

Super V.I.P
Bạn cho mình phần mềm cần cài với.

Bạn ra tiệm bán CD,mua cái đĩa Microsoft Office về cài là xong(chừng vài ngàn đồng,muốn bản 2003 hay 2007..tùy thích).Sau này có cài lại win thì còn có cái mà dùng.

caothanhhai

Hôm nay tôi cũng vừa thấy hiện tượng trên, phải ra bãi cỏ tìm mãi mới thấy cái tăm để chọt =))

DucLong

Super V.I.P
mình có vấn đề này mong các bạn chỉ dùm!
Khi đang nghe nhạc, bằng tai phone ( kể cả tai nghe Bluetoo ) rút ra ( hoặc tắt tai Bluetoo ro hết pin ) là máy tự động gọi điện (đến số gọi gần nhất )
Mình đã thử rom ship 1.43 ; 1.66 và cả Rom V24C5, V25C2, V26C5, đều bị như vậy rất mong các bạn chỉ cho hiện tượng này.
Xin chân thành cám ơn

Bạn thử tải bải Dragon_V_01 build 21895 do mình build xem sao, mình đang test và thấy không có hiện tượng như bạn nói, chắc là ổn.

DucLong

Super V.I.P

Lúc cài lại máy tính do bạn không backup các file dữ liệu trong outlook nên nó bị xóa mất. Máy bạn mới cài lại thì không hỏng nhanh thế được mà do không còn dữ liệu để đồng bộ thôi.

ancola66

Super V.I.P
thì nó đứt rồi mà bác :D , thế trường hợp này phải thay màn ạ? ở Hà Nội có chỗ nào sửa uy tín? giá cả thế nào nữa ạ? Thanks

theo BK bik thì chưa có mh cho em này :) bác chịu khó lên ebay mua đi .
Rất may là con này cảm ứng với màn hình rời nhau nên theo mình nghĩ lên Ebay cũng không đắt lắm đâu:-?

Status
Không mở trả lời sau này.