• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

lampn

bạn dùng skyfire for PPC đi. Sẽ giải quyết được vấn đề bạn thắc mắc

va6888

Sao ảnh trong contact của em mờ thế các bác nhỉ
Ảnh nguồn em xem rất đẹp và nét, nhưng khi cho vào danh bạ lại rất mờ
Có cách nào làm nét ảnh không ạ
Thanks các bác

metwa

HD2 vẫn sắp xếp tin nhắn theo trình tự thời jan đó chứ, có thể do máy bạn và máy người nhận chênh lệch thời jan nhau, time trên máy bạn chạy sớm hơn vài phút, bạn thử chỉnh lại time theo máy người nhận xem còn bị vậy không.

Đúng vậy, chỉ cần điều chỉnh lại thời gian là được thôi.

jennydontcry

mình có vấn đề này cần dc giải đáp , HD2 phiên bản của EU và của Asia thì phien bản nào dùng tốt hơn , mình đang sống và học tâp bên Australia nên cần tư vấn để chọn dc sản phẩm tốt nhất , thân //

Máy xuất cho EU hay ASIA thì chất lượng cũng tương đương nhau cả vì đều do HTC sản xuất cả,chỉ khác chỗ là phiên bản EU có lẽ sẽ nhiều ROM SHIP hơn thôi.

hoahoi10

Em HD2 của mình xài SMS rất chán. Nếu SMS gửi đi mà không được, nằm trong outbox thì không các nào resent được. Gửi một lần cũng chỉ được tối đa 10 SMS. Thấy có bản uprom mới cho lỗi SMS, nhưng không biết lúc upgrade rom mới có mất hết data của máy, hay các font, định dạng đã cài trước đây không (giống hard reset)? Bác nào rành vụ này help với nhé.
Thông tin trên máy minh như sau: Rom 1.48.479.1 (71294)wwwe manila 2.5.19211619.0. radio 2.05.51.05_2 . OS ver 5.5.51869 .Từ lúc mua đến giờ chưa kịp làm gì. Tks alot.

Học cách up ROM đi bạn, ROM của bạn đang dùng là bản ship ROM đầu tiên của HTC có khá nhiều lỗi: ảnh hồng, SMS ...etc

Bạn có thể tham khảo cách up ROM ở đây

http://www.pdaviet.net/showthread.php?79922-HardSPL-HTC-HD2-(Leo)-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM

codename_20119

Bác thử REMOVE rồi cài lại xem vì nó báo : KHÔNG TÌM ĐƯỢC NGUỒN NƠI CHỨA FILE.Bác dùng Version nào?Tôi dùng version 0.9.2.4 beta copy trực tiếp từ ROM SHIP WWE ASIA 1.66 ra vẫn ngon lành cành đào :D
Nếu cần thì tôi gửi qua YM cho.
Mà máy có bị treo hay đơ thì lấy bút hoặc tăm trọt vào lỗ soft reset là được chứ sao phải tháo pin cho khổ ra,hay bác sợ "trọt" nhiều lỗ nó to ra à? :))

Hu2, e cũng cài bản version y như của bác mà toàn bị báo lỗi vậy. Con Omnia II thỉnh thoảng cũng bị lỗi vậy nhưng nhiều khi còn vào đc. Em Leo này thì chịu. :((

Em vừa thử cài lại, lại bị treo nhưng lần này đã nhớ soft reset rùi. ;))

Có trình chat nào ngon lành với em Leo các bác chỉ cho e với. Tks các bác!

ancola66

Super V.I.P
mình có vấn đề này cần dc giải đáp , HD2 phiên bản của EU và của Asia thì phien bản nào dùng tốt hơn , mình đang sống và học tâp bên Australia nên cần tư vấn để chọn dc sản phẩm tốt nhất , thân //

Máy xuất cho EU hay ASIA thì chất lượng cũng tương đương nhau cả vì đều do HTC sản xuất cả,chỉ khác chỗ là phiên bản EU có lẽ sẽ nhiều ROM SHIP hơn thôi.
* Nó chỉ khác nhau một điều tuy nhỏ nhưng cũng quan trọng nếu bạn là người kĩ tính đó là : Các máy châu Âu thì màn hình bao giờ cũng vàng hơn máy của châu Á (Chắc là do xứ lạnh nên họ muốn tông mầu ấm áp). Phiên bản châu Á thì màn hình sẽ sáng trắng hơn (Vì là xứ nóng nên màn hình phải sáng mát) vì vậy nếu bạn thích màn hình trắng thì nên chọn phiên bản châu Á và mua ở Hongkong là trắng nhất.

caothanhhai

- Phần Favorite shortcut của Tab Internet của en xuất hiện Vietnam 2.0 (bấm vào nó down cái phần mềm bản dồ ) Chon Remove nó lại có hình cái khóa ??? Làm sao bỏ nó đi nhỉ
Thanks

Bác nào biết chỉ cho em cách bỏ nó đi với, chứ em đã cài vietnam 2.0 của diadiem.com rồi nhưng mỗi khi vào cái shortcut đó nó lại tải về thêm 1 file cab nữa - khong remove được

misusox

mọi người có ai biết HD2 chạy đc Android hay chưa, mình tìm nhưng ko thấy gì cả... ai biết thông tin cho mình link để thử nhé :D thx :D

jennydontcry

mọi người có ai biết HD2 chạy đc Android hay chưa, mình tìm nhưng ko thấy gì cả... ai biết thông tin cho mình link để thử nhé :D thx :D

HD2 thì làm sao chạy được HĐH Android,chỉ có thể dùng các phần mềm giả lập để tạo giao diện cho giống thôi.
Còn nếu bác muốn dùng được Android thì phải đổi sang em HTC Supersonic có thiết kế tương tự HD2 nhưng sử dụng HĐH đó :D
Tham khảo tại đây : http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/PDA/2010/02/3B9B1C38/

DRACUDA

Con HTC HD2 của mình tự nhiên bị chết?

Chào các bạn, mình mới mua 1 con HTC HD2 ở Đức, hàng vừa về, mình mở máy nghịch nghịch 1 lúc.. ( thử chụp ảnh, quay phim, xem phần setting,v.v... ) khoảng 10' thì tự nhiên bị khóa máy, ở ngoài màn hình có hình cái khóa, ấn nút nào cũng k có tác dụng...hjx. :ar!

Các bạn cho mình hỏi đấy có phải do mình ấn linh tinh nhầm vào nút nào phải không, hay là do máy bị khóa từ nhà mạng T-Mobile, bây h phải làm cách nào để mở khóa, mình có tự unlock đc không. nếu không thì các bạn chỉ cho mình địa chỉ nào UNLOCK đáng tin cậy ở HN nhé, cám ơn nhiều.

BatKid

Super V.I.P
dùng ngón tay ấn vào cái khóa , kéo sang trái (hoặc phải) nó sẽ open lại :)

syberia

Mình cũng mới xài 1 con WM, nhưng không hiểu sao nhận được rất nhiều tin nhắn từ network, hằng ngày nhận đến hàng chục tin nhắn mà không sao tắt chế độ này đc, tất cả đều chỉ chung Location (cụ thể là Astrakhan) mình ở.
Giờ làm sao khắc phục vậy mọi người ?

DucLong

Super V.I.P
Mình cũng mới xài 1 con WM, nhưng không hiểu sao nhận được rất nhiều tin nhắn từ network, hằng ngày nhận đến hàng chục tin nhắn mà không sao tắt chế độ này đc, tất cả đều chỉ chung Location (cụ thể là Astrakhan) mình ở.
Giờ làm sao khắc phục vậy mọi người ?

Các tin nhắn này do nhà mạng gửi cho bạn. Thông thường kèm theo tin nhắn là câu hỏi nếu bạn không đồng ý cho nhắn tin quảng cáo thì gửi tin nhắn đến số (họ cho sẵn) để hủy dịch vụ.
Riêng các công ty kinh doanh khác họ lấy số mình gửi quảng cáo thì đành chịu.

vinken

có cơ may cứu em nó ko ?

lúc tháo nghịch ngợm em nó ra thế nào mà rời luôn cả cái màn hình như trên ảnh, chỉ mới tác động đến như trên thôi ạ, thì có cơ may nào cứu vớt không hả các bác :|

coi77

Máy em thì tự nhiên bị toi GPRS: Liên tục báo There is a problem connecting to the GPRS service in your registered home network.

manhphieu

lúc tháo nghịch ngợm em nó ra thế nào mà rời luôn cả cái màn hình như trên ảnh, chỉ mới tác động đến như trên thôi ạ, thì có cơ may nào cứu vớt không hả các bác :|

ak ak amen em lạy bác X_X

dthong

Ôi! khủng khiếp quá! khủng khiếp quá. Chắc bác phải vào đây tham khảo

Status
Không mở trả lời sau này.