• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

pinkofday

cho mình hỏi lại : Có ai biết cách chỉnh để chuông báo tin nhắn ngưng ngay khi vừa mở tin nhắn mới hoặc ngưng khi unclock screen ko? (đã vào Setting/Sound&Display/Ring and Notifications/Notification sounds nhưng vẫn ko dò ra cách chỉnh ) Thanks trước nhé !

stone0_0heart

cho mình hỏi lại : Có ai biết cách chỉnh để chuông báo tin nhắn ngưng ngay khi vừa mở tin nhắn mới hoặc ngưng khi unclock screen ko? (đã vào Setting/Sound&Display/Ring and Notifications/Notification sounds nhưng vẫn ko dò ra cách chỉnh ) Thanks trước nhé !

Trùi ơi! bi h ai còn để nhạc SMS dài lê thê thế nữa, mà đã chọn cố tình chọn bài dài làm nhạc SMS thì sao không cho nó chơi hết thì chọn làm gì? Nếu thích đoạn nào đó thì bạn cắt đi!

pinkofday

ak, chẳng qua là 1 bài nhạc hòa tấu dài khoảng 58s thôi, dùng bài dài như vậy để lở đang chạy xe nếu có tin nhắn thì máy reo và rung đủ lâu để mình biết chứ nếu có 4-5s thì đùi mình ko đủ nhạy để biết có tn mới! ;;)

stone0_0heart

Nói thât là em cũng chưa test! HD2 chỉ để uprom thôi! từ hôm mua gọi được đúng 2 lần, Với bản Rom v19 này chắc chỉ 4-5 hôm nữa bác Quang cho ra lo Rom mới! Bác làm thử hết các cách chưa? làm theo chỉ dãn của bác Quang đó! Mà bac đang xài Rom nao?

pinkofday

Đã làm hết cách mà mình có thể làm , làm luôn theo chỉ dẫn của bác Quang, và cái này ROM nào cũng bị như thế ( V17, V18, V19 ) !!!

hanamibuu

Em cũng gặp tình trạng như bác Pink nè. Mà hỏi quá trời chỗ mà không ai chỉ :(( . Để ngắn quá thì chạy xe ngoài đường ko hay :( .

boykorea1988

Máy mới chắc không sao về phần cứng đâu bạn ah! còn về vấn đề wifi bạn phải nói rõ hơn là wifi ở đâu? quán hay ở nhà? nếu ở nhà thì nhiều khi trong lúc tạo "hotspot" để chia sẻ internet với các PC hay PPC khác máy tính hỏi có chia sẽ đường truyền internet không? có thể bạn đã bỏ qua bước nay???
Mình thử cả wifi ở quán cafe và ỏ nhà đều bắt được sóng ( kết nối wifi thành công) nhưng lại k vào dc web. Vậy là máy mình bị sao vậy?

htthinh

Các bác cho e hỏi!
Làm cách nào koi đc mấy cái clip mà có đuôi là .flv!!
Hihihi.Mới chơi wm nên chưa biết nhìu mong các bác júp em!!!

coi77

Thi thoảng em lấy máy ra thì nó đen xì màn hình, bấm nút power thì nó chỉ sáng đèn ở phím lên thôi còn màn hình thì vẫn ko thấy gì, chỉ có cách duy nhất là Soft reset. Có ai bị như em không ạ? và cách khắc phục tình trạng này ntn? Thanks!

lobodo

Thi thoảng em lấy máy ra thì nó đen xì màn hình, bấm nút power thì nó chỉ sáng đèn ở phím lên thôi còn màn hình thì vẫn ko thấy gì, chỉ có cách duy nhất là Soft reset. Có ai bị như em không ạ? và cách khắc phục tình trạng này ntn? Thanks!

Bác cài lại bản ROM thôi . Theo mình cài bản V18 của bác PQ là ổn định . Mình đã cài BẢN v19 của bác PQ thì bị tình trạng hệt như bạn , rồi cài lại bản V18 chạy OK. Bạn nhớ cài bản Radio mới nhất bây giờ là bản 2.08.50.08.2 cho RAM 576 Mb là OK .

coi77

Vâng thế để tý nữa em back lại bản 18 vậy, dùng bản 19 đi đâu cũng phải thủ cái tăm phòng thân :D

stone0_0heart

Các bác cho e hỏi!
Làm cách nào koi đc mấy cái clip mà có đuôi là .flv!!
Hihihi.Mới chơi wm nên chưa biết nhìu mong các bác júp em!!!

Có nhiều cách! nhiều soft! cá nhân mình thì => convert sang định dạng video thông dụng (MP4)............. Bằng Total Convert

khaincsp

Bác Quang ơi, máy em bị treo em lấy pin ra rồi khởi động lại máy, chưa bấm vào nút đỏ để reset nhưng tất cả dữ liệu trong thẻ nhớ bị mất tiêu hết luôn, chỉ còn lại một file với đuôi là .MENC. Em không tài nào mở được file đã bị mã hóa. bác có cách nào chỉ giúp em đễ phục hồi lại dữ liệu đã bị mất trong thẻ nhớ không bác. Cám ơn bác trước nha.

stone0_0heart

Bác Quang ơi, máy em bị treo em lấy pin ra rồi khởi động lại máy, chưa bấm vào nút đỏ để reset nhưng tất cả dữ liệu trong thẻ nhớ bị mất tiêu hết luôn, chỉ còn lại một file với đuôi là .MENC. Em không tài nào mở được file đã bị mã hóa. bác có cách nào chỉ giúp em đễ phục hồi lại dữ liệu đã bị mất trong thẻ nhớ không bác. Cám ơn bác trước nha.

Các bác toàn "Pro" ^^ , toàn dính chưởng lạ, không biết bao giờ mới dính lỗi nào để mà giúp anh e! Mà tự nhiên làm cho máy treo rùi tháo Pin ra để test thì chắc e cũng chả làm hị hị !!! Mà vô lý quá! ngoài Format ra ko thì làm sao đang treo lai mất hết được?? :-? . Virus thì cũng làm hỏng vài file là cùng!..

lobodo

Mình bị một lần như vậy ! nhưng ko có cách nào khắc phục . Tốt nhât là Fomats lại thẻ và cài đặt lại dữ liệu . Khả năng thẻ bị lỗi rồi .

ancola66

Super V.I.P

Các bác toàn "Pro" ^^ , toàn dính chưởng lạ, không biết bao giờ mới dính lỗi nào để mà giúp anh e! Mà tự nhiên làm cho máy treo rùi tháo Pin ra để test thì chắc e cũng chả làm hị hị !!! Mà vô lý quá! ngoài Format ra ko thì làm sao đang treo lai mất hết được?? :-? . Virus thì cũng làm hỏng vài file là cùng!..
Khả năng rất lớn là thẻ nhớ của bạn đã bị nhiễm Autorun (Con này thì muôn hình vạn trạng : Khóa file, ẩn file, làm mất chức năng View....). Format lại thẻ nhớ, cài phần mềm tìm diệt và tạo Autorun giả trên PC của bạn để phòng trừ.

hanamibuu

Vâng thế để tý nữa em back lại bản 18 vậy, dùng bản 19 đi đâu cũng phải thủ cái tăm phòng thân :D

Em cũng hay bị như bác này :( . Nhưng bản em đang xài là bản 20 á :( . Chả biết là do đâu :( .

ducbinh94

Click here to enlarge Nguyên văn bởi meotaobon Click here to enlarge
con HD2 của em đang dùng ROM Ship 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) thì bị mấy có cái bệnh rất khó chịu
- Tự động nhảy vào GPRS mà ko hề bật những ứng dụng cần GPRS như GG Map, YouTube ....

Lúc đầu dùng con HD2 này mình cũng bị nhw vậy, sau 1 lúc mầy mò đã tìm ra. Bạn vào Setting/ wireless controls/ chọn Menu bên góc phải, chọn Connections. Vào tab Advanced/ Select Networks/ bấm vào mũi tên tam giác chọn chế độ mạng kết nối My work Network là OK.
Nếu cần kết nối GPRS thì chọn lại là được.

ducbinh94

Mình cũng đang dùng mạng mobi, lúc đầu nó cung hiện 3G Mobifone. K vào mạng 3g dc. Mới biết là mình chwa đăng ký 3G. Còn nếu bạn đã đăng ký 3G rồi thì chỉ cần tắt chức năng 3G đi là được
Bạn bấm vào Phone/ Menu/ Option.../ Kéo xuống dưới chọn Band. Trong mục Network Type bỏ chế độ Auto chon GSM là OK.

Status
Không mở trả lời sau này.