• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

lobodo

Em cũng hay bị như bác này :( . Nhưng bản em đang xài là bản 20 á :( . Chả biết là do đâu :( .

Bác cứ dùng bản V18 rất ổn định và tương đối mới . Hiện đã có bản V21 nhưng chưa thấy bác nào nhận xét nhược điểm . Mình đang tải V21 dùng thử . Nhưng vẫn rất ưng ý bản V18 !

jackbmd

Bạn ơi, cho mình hỏi lúc trước xài rom Ship thì xem ảnh và music thì nó có hiệu ứng xoay ngang rất đẹp. Bây giờ up rom lên theo rom của bác PQ thì không biết cách nào để nó có hiệu ứng đó nữa. Xin các bạn chỉ mình với.

loumeiyin

Bạn ơi, cho mình hỏi lúc trước xài rom Ship thì xem ảnh và music thì nó có hiệu ứng xoay ngang rất đẹp. Bây giờ up rom lên theo rom của bác PQ thì không biết cách nào để nó có hiệu ứng đó nữa. Xin các bạn chỉ mình với.

Bạn nên đặt câu hỏi trong topic Rom mà bạn đang dùng, bạn hỏi vậy không ai trả lời đc. Vì mỗi phiên bản Manila có những tính năng riêng, không phải cái nào cũng như nhau. :)

ancola66

Super V.I.P
Bạn dùng một phần mềm chỉnh sửa Registry vào sửa lại khóa sau :

HKCU/Software/HTC/Manila/EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị =1
Khởi động lại Manila là OK

htthinh

Xin giúp đỡ!!!

Xin các pro cho e xin chương trình đọc được mấy cái clip có đuôi ".flv" và đuôi ".avi"
Thanks các pro nhìu lắm!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

nokia_tcx

Ai biết phần mềm chạm vào là rung ko nhỉ? Trước em cài mà giờ đâu mất rồi í.

stone0_0heart

Ai biết phần mềm chạm vào là rung ko nhỉ? Trước em cài mà giờ đâu mất rồi í.

Chạm vào đâu mới được chứ?Mà bạn dùng ROM nào? nếu mấy mới gần đây của bac Quang thì đã tích hợp hết rùi! vào settings => personalize => vibration => rùi kích hoạt nó

nokia_tcx

Chạm vào mọi thứ đều rung. Mình ko nhớ tên của nó. Chỉ biết là nó là bản tiếng việt.

misusox

mọi người cho mình hỏi, bản rom của bác Quang có chế độ chỉ ấn nút power thì bật hoặc tắt ko? vì mình tắt đi rồi nhưng khi ấn các phím kc thì màn hình vẫn sáng, ko như các máy khác mình đã dùng, chỉ ấn nút power thì màn hình bật hoặc tắt.... mình đã tìm trong mục power nhưng ko đc :| mong mọi người chỉ giúp :D thx :D

lebeo510

Ai có phần mềm giải nén cho máy HTC HD2 trên PPC ko ???

Máy em vừa mua dơnloand cả đống game về thi thấy kô chạy được nó bảo chưa giải nén ai có phần mềm giải nén đuôi .cab ko cho em xin:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)
Tiện thể ai bít phần mềm dùng HTC trên máy PC ko

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Máy em vừa mua dơnloand cả đống game về thi thấy kô chạy được nó bảo chưa giải nén ai có phần mềm giải nén đuôi .cab ko cho em xin:mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)
Tiện thể ai bít phần mềm dùng HTC trên máy PC ko

Đuôi.cab thì cứ copy vào PPC mà bấm cài chứ giải nén gì nữa.
Chỉ cần giải nén khi file đó được nén thành .rar.zip.7z...thì cài winrar hoặc 7-zip vào máy tính.
Còn dùng HTC trên PC? bạn nói rõ thêm nhé.
Các câu hỏi như thế này không cần phải tạo topic riêng nhé bạn

rockone1909

không biết có bạn nào để ý vụ sắp xếp mấy tin nhắn trong máy không, tin mình vừa nhận và tin mình reply lại luôn thì luôn bị nhảy lung tung, k theo thứ tự nào cả, mình đã test qua mấy bản rom nhưng k khắc phục được, các tin nhắn cứ bị nhảy loạn vị trí lên, có bác nào fix được lỗi này k? hiện tại mình đang dùng bản rom miri 2.4, các hot fix sms mình chạy hết rồi nhưg k hết

hocon60

Cho to' hoi ve` cach' doi Dia chi Mail

MOD thong cam may' to' ko go~ duoc TIENG VIET!
To' dang dung` 1 dia chi cua Gmail, gio` muon dung` 1 dia chi moi'.
To' ADD them vao` ma` ko dc. No cu' bao'i "Incoming Email Account" lien tuc.
Dia chi cu~,moi cung~ ko vao dc
(THONG CAM)

stone0_0heart

không biết có bạn nào để ý vụ sắp xếp mấy tin nhắn trong máy không, tin mình vừa nhận và tin mình reply lại luôn thì luôn bị nhảy lung tung, k theo thứ tự nào cả, mình đã test qua mấy bản rom nhưng k khắc phục được, các tin nhắn cứ bị nhảy loạn vị trí lên, có bác nào fix được lỗi này k? hiện tại mình đang dùng bản rom miri 2.4, các hot fix sms mình chạy hết rồi nhưg k hết

Mình cũng chưa dùng Rom này! Nhưng mấy bản Rom mới gần đây mình thấy có 2 chế độ hiển thị SMS! Bạn vào phần tin nhắn rùi chon option........ mình không nhớ lắm nhưng chỉ có 3-5 mục trong menu thôi, chắc không khó đối với bạn! bạn chon chế độ hiển thị "cổ điển" sẽ có các mục sắp xếp riêng! inbox, send items.................

pi82

Dùng bộ codec nào để xem được AVI format nhỉ ? mình dùng coreplayer việt hóa xem thì chỉ thấy tiếng mà ko có hình !
đã google mà chưa ra cái gì cả.
Cảm ơn trước :)

owennguyentran

Mọi người giúp em với.Em mới mua con này, trong tab Internet có các shortcuts đến trang web, em chọn Menu rồi Remove cái shortcut có sẵn mà không được, nó hiện hình cái khoá ko sao remove dc.
Cảm ơn mọi người

stone0_0heart

Dùng bộ codec nào để xem được AVI format nhỉ ? mình dùng coreplayer việt hóa xem thì chỉ thấy tiếng mà ko có hình !
đã google mà chưa ra cái gì cả.
Cảm ơn trước :)
Bạn thử chỉnh lại Menu =>tools =>settings=> video=>video ouput= Raw FrameBuffer xem kết quả ra sao!

hoogirl

chào các bác, em là thành viên mới,có 1 vấn đề em xin các cao thủ tư vấn giúp: trước đây em dùng Iphone có copy toàn bộ danh bạ vào 1 thư mục trong PC, bây giờ làm cách nào để copy vào danh bạ cùa HD2 ạ?xin nhận đc sự chỉ giáo của các bác đi trước. em xin cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.