• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

ATOM

chào các bác, em là thành viên mới,có 1 vấn đề em xin các cao thủ tư vấn giúp: trước đây em dùng Iphone có copy toàn bộ danh bạ vào 1 thư mục trong PC, bây giờ làm cách nào để copy vào danh bạ cùa HD2 ạ?xin nhận đc sự chỉ giáo của các bác đi trước. em xin cám ơn nhiều

Khi bạn dùng Iphone thì Ituner đã lưu danh bạ vào trong OUTLOOK, bây giờ bạn chỉ việc sync vào HD2 là được

Chỉnh sửa cuối:

ATOM

MOD thong cam may' to' ko go~ duoc TIENG VIET!
To' dang dung` 1 dia chi cua Gmail, gio` muon dung` 1 dia chi moi'.
To' ADD them vao` ma` ko dc. No cu' bao'i "Incoming Email Account" lien tuc.
Dia chi cu~,moi cung~ ko vao dc
(THONG CAM)

Thông thường thì WM sẽ tự SET Incoming Email Account và Outcoming Email Account, nhưng khi ko tìm được ts thì bạn phải điền vào
như đc Gmail của bạn thì phải điền

Google Gmail
Incoming Mail Server (POP3): pop.gmail.com
Outgoing Mail Server: smtp.gmail.com

owennguyentran

Mọi người giúp em với.Em mới mua con này, trong tab Internet có các shortcuts đến trang web, em chọn Menu rồi Remove cái shortcut có sẵn mà không được, nó hiện hình cái khoá ko sao remove dc.
Cảm ơn mọi người
Có bác nào nào giúp em với :(:(:(

hoogirl

Khi bạn dùng Iphone thì Ituner đã lưu danh bạ vào trong OUTLOOK, bây giờ bạ chỉ việc sync vào HD2 là được

nhưng lúc đó em ko sync vào outlook mà em chép toàn bộ danh bạ vào 1 folder lưu trong PC, và bây giờ cũng đã delete ituner rùi,hiện tại em vẫn còn folder lưu các danh bạ điện thoại của em mà ko biết làm cách nào để chép vào HD2.mong các bác chỉ giúp

dthong

nhưng lúc đó em ko sync vào outlook mà em chép toàn bộ danh bạ vào 1 folder lưu trong PC, và bây giờ cũng đã delete ituner rùi,hiện tại em vẫn còn folder lưu các danh bạ điện thoại của em mà ko biết làm cách nào để chép vào HD2.mong các bác chỉ giúp

Vô phương rồi bạn ơi! định dạng file của iPhone và HTC hoàn toàn khác nhau (khác hệ điều hành) nên bạn không thể nhập trực tiếp từ file của iPhone sang HTC được mà phải thông qua Outlook

ATOM

Thì bây giờ bạn copy thư mục đó trở lại vào iphone (nếu còn, ko thì mượn của ai đó) và sync với ituner vào outlook ......

phan_hoang

Mình đang dùng Rom gốc của Châu Âu 1.43.110.2, máy mới mua tuần trước thì gặp lỗi không thể xem được những video đã quay bằng Camcorder, bấm vào video thì không hiện lên gì cả. Mình chỉ cài duy nhất BsB Tweaks 1.6 nhưng cũng chẳng chỉnh gì đến video luôn. Mình đã thử Hardreset lại máy 2 lần nhưng cứ 1 2 ngày lại gặp trường hợp như trên. Mình không biết là tại bản Rom mình lỗi hay tại mình cài phần mềm nào đó không thích hợp với máy, mong các bạn giúp đỡ.

binhtdc

Tôi đang dùng HTC HD2,khi vào phần Connect to PC, trong phần này có 4 lựa chọn:
ActiveSync; Disk Drive; Internet Sharing và Device Companion.
Khi tôi chọn Device Companion và cắm dây USB vào PC thì nhìn thấy trên PC 03 File sau:
EncFiltLog.menc
LEO_hTC_Asia_WWE_SpriteBackUp_6.5.3.512_20091009
SetupSpriteBackup_HTC_6.5.3.113_ECHSCHTJK
Có ai biết đây là những File gì ? dùng để làm gì không?
Xin được cảm ơn!

rockone1909

Mình đang dùng Rom gốc của Châu Âu 1.43.110.2, máy mới mua tuần trước thì gặp lỗi không thể xem được những video đã quay bằng Camcorder, bấm vào video thì không hiện lên gì cả. Mình chỉ cài duy nhất BsB Tweaks 1.6 nhưng cũng chẳng chỉnh gì đến video luôn. Mình đã thử Hardreset lại máy 2 lần nhưng cứ 1 2 ngày lại gặp trường hợp như trên. Mình không biết là tại bản Rom mình lỗi hay tại mình cài phần mềm nào đó không thích hợp với máy, mong các bạn giúp đỡ.

bạn cài coreplayer chạy thử xem, chạy được hất hết các định dạng media mà

hoanglinhle

Khi tôi chọn Device Companion và cắm dây USB vào PC thì nhìn thấy trên PC 03 File sau:
EncFiltLog.menc
Xin được cảm ơn!

Sao của em cắm usb vào chỉ có 3 cái đầu thôi nhỉ? ko có Device companion

chamcham737877

EncFiltLog.menc
Xin được cảm ơn!
Đây là bộ software dùng để backup cho điện thoại, bạn cài SetupSpriteBackup_HTC_6.5.3.113_ECHSCHTJK vào PC rồi làm theo hứong dẫn, nó sẽ cài 1 tool nhỏ lên HD2 cho phép backup

chamcham737877

File đó có đuôi dạng gì nếu là .CVS thì import trực tiếp vào Outlook hoặc HD2 luôn

smile_1512

Cho mình hỏi muốn cài ứng dụng, thì mình phải chép ứng dụng vào thẻ nhớ roi sau đó vô đâu of máy để mở ra cài (sorry, mình mới xài nên hơi gà)? cho mình xin lun font tv lun.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.