• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

meotaobon

HD2 up ROM vẫn có vấn đề +_+

con HD2 của em đang dùng ROM Ship 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) thì bị mấy có cái bệnh rất khó chịu
- SMS Không chịu sắp xếp theo thứ tự mà toàn loạn hết cả lên
- Tự động nhảy vào GPRS mà ko hề bật những ứng dụng cần GPRS như GG Map, YouTube ....

Với cả các bác cho em hỏi:

- Làm thế nào để save contact trực tiếp từ máy vào SIM như kiểu New SIM contact ở HD1
- Làm thế nào để chọn ko cho lưu tin nhắn từ máy vào SIM ?

pntango

Thế bạn xem lại xem kết nối với nhà mạng có vấn đề gì không? nếu dùng GPRS của viettel thì cần có 1 chút chỉnh sửa, đừng cài tự động, cái này trên diễn đàn thảo luận kỹ lắm, bạn KT xem sao

stone0_0heart

con HD2 của em đang dùng ROM Ship 1.66.707.1_Radio 2.06.51.07 WWE (Asia) thì bị mấy có cái bệnh rất khó chịu
- Tự động nhảy vào GPRS mà ko hề bật những ứng dụng cần GPRS như GG Map, YouTube ....

Đôi khi HD2 tự bật internet để update 1 số thông tin như thời tiết, giá cổ phiếu.....
Vậy làm sao để tắt chế độ tự bật internet, mà chỉ kết nối khi người sử dụng cần tới?
Mình làm : start => settings => data services => trong tab "Utilities" ( stocks, weather, internet time sync ) mình bỏ dấu chọn "download data automatically" Thế là nó không tự vào internet nữa!

Orbit

cÁC Bác ơi, cho em hỏi 1 tí:
Em biết lả cái soft 2_way recorrding là cái để chỉnh regedit để ghi âm 2 chiều. Nhưng cái này khi dùng cho HD2, thì phía gọi đến ghi âm lại rất nhỏ, như vậy có phải là có vài thông số chưa chỉnh đúng phải không ạ.
Nếu như vậy, thì mình dùng resco regedit vào phần nào để có thể chỉnh sữa các thông số cho recording vậy các bác.
Em biết là các cao thủ chưa có nhiều thời gian để làm thử, nên em chỉ cần xin cái path để mò vào trong đó, em sẽ xung phong làm chuột bạch mà chỉnh sữa... và sẽ báo cáo.

VÌ EM RẤT CẦN GHI ÂM CUỘC GỌI 2 CHIỀU CHO CÔNG VIỆC, Và mới bán con HD1 mua HD2, nhưng lại ko có ghi âm, không lẽ lại chơi trò bán HD2 mua lại HD1... nhục lắm các bác ạ... làm ơn giúp em

Thanks các bác.

yhanoi

có bác nào có cách để wmp nó chạy đỡ chậm hơn ko....chả hiểu sao wmp của Leo còn chậm hơn con Tp2 củ của e...xin chỉ giáo:D

AnhPheCT

có bác nào có cách để wmp nó chạy đỡ chậm hơn ko....chả hiểu sao wmp của Leo còn chậm hơn con Tp2 củ của e...xin chỉ giáo:D

Ý Bạn nói : WMP (Windows Media Player) à! chậm là sao? Hay Bạn nói HĐH Windows Mobile 6.5?? Nếu là Windows Media Player chậm thì làm sao nghe nhạc được, hay xem phim được....! Còn WM6.5 chậm là Bác cài quá nhiều ứng dụng, hoặc những ứng dụng chạy ngầm trong StartUp quá nhiều, WM6.5 là phải chấp nhận chạy chậm hơn WM6.1. Bạn dùng các phần mềm Dọn Ram thỉnh thoảng nên chạy ứng dụng dọn RAM và Rác 1 lần trong ngày!

yhanoi

cám ơn a nhưng ý e là Windows Media Player của e chạy trên nền 6.5 chậm hơn con Tp2( cũng 6.5) củ của e...click vào 1 bài tầm 20s-30s mới play đc a à

stone0_0heart

cám ơn a nhưng ý e là Windows Media Player của e chạy trên nền 6.5 chậm hơn con Tp2( cũng 6.5) củ của e...click vào 1 bài tầm 20s-30s mới play đc a à

Cái này cũng hơi vô lý! Hay là "dính" mấy em "autorun"....................

ghekua

Theo mình tốt nhất là xài CorePlayer hoặc Kinoma player. Các dòng đời cao như HD2 ram khủng rồi, chỉnh buffer cho nó cao lên là chạy video + nhạc siêu nuột :))

ghekua

cÁC Bác ơi, cho em hỏi 1 tí:
Em biết lả cái soft 2_way recorrding là cái để chỉnh regedit để ghi âm 2 chiều. Nhưng cái này khi dùng cho HD2, thì phía gọi đến ghi âm lại rất nhỏ, như vậy có phải là có vài thông số chưa chỉnh đúng phải không ạ.
Nếu như vậy, thì mình dùng resco regedit vào phần nào để có thể chỉnh sữa các thông số cho recording vậy các bác.
Em biết là các cao thủ chưa có nhiều thời gian để làm thử, nên em chỉ cần xin cái path để mò vào trong đó, em sẽ xung phong làm chuột bạch mà chỉnh sữa... và sẽ báo cáo.

VÌ EM RẤT CẦN GHI ÂM CUỘC GỌI 2 CHIỀU CHO CÔNG VIỆC, Và mới bán con HD1 mua HD2, nhưng lại ko có ghi âm, không lẽ lại chơi trò bán HD2 mua lại HD1... nhục lắm các bác ạ... làm ơn giúp em
Thanks các bác.

ĐÃ PMed cho bác. Check pm để lấy hàng nhé :)). Năm mới chúc bác và toàn mem của pdv thành công, hạnh phúc trong công việc và cuộc sống

nokia_tcx

Cho em hỏi là làm cách nào để ấn nút tắt nguồn thì nó lock ạ? Chứ mỗi lần muốn lock lại phải vào star rồi lock.

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi là làm cách nào để ấn nút tắt nguồn thì nó lock ạ? Chứ mỗi lần muốn lock lại phải vào star rồi lock.

Chỉ cần dùng 1 trong 2 PM sau là tha hồ mà lock tùy ý
1- S2U2
2-Smart Lock
Bạn qua khu vực ứng dụng cho PPC có đủ cả.

Riêng tư tí nhé: Chữ ký của bạn nghĩa là gì vậy "Thề ko vào các diễn đàn con khác ngoài iPhone 3.x "

nokia_tcx

Em cài lại máy rồi nên giờ ok rồi ạ. Mấy bản S2U2 với Smart Lock em chả thích tẹo nào. Nó cứ ảo ảo thế nào í :D. Cho em hỏi thêm câu nữa là bác dùng pin đc lâu ko ạ?
Chữ ký: hồi đấy giờ em toàn dùng iPhone. Hơn nữa hồi mới mua 3G thì diễn đàn mới chỉ có 3.x thôi. Nên em nói đùa vậy í mà. Thế mà có bác mod nào khoá ko cho em vào các diễn đàn khác 1 ngày thì phải =)).

pinkofday

"" Nguyên văn bởi PhamQuang
Bạn hãy vào Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> tìm đến Message: New Message mà chỉnh sửa tuỳ ý.

À... Ý của em là khi có tn mới thì mình chọt zô màn hình để xem tn thì nó hết reo và cũng hết rung luôn. Còn đằng này nó cứ reo và rung cho đến khi hết chuông thì thôi"""

--------> đã làm theo nhưng ko chỉnh sửa đc , mỗi khi có tn mới dù đã đọc xong hết tn thì chuông vẵn kêu, kêu cho đến khi hết bài hát mớii thôi !!!
Có ai biết cách chỉnh để chuông ngưng ngay khi vừa mở tn hoặc ngưng khi unclock screen ko? Thanks trước nhé !

phamthaitl

các bạn có ai bị như mình không.mìnnh nối internet vào HD qua gprs hoặc 3G.updata thời tiết và email tự động cho nên máy luôn trong tình trạng connec.nhưng khi mình thực hiện cuộc gọi thi đầu kia vừa bấm máy nghe là máy tự động ngắt kết nối nhưng người khác gọi cho mình thì ok không sao cả.cho nên rất phiền là khi nào mà muốn gọi là lại phải vô com manager off DATA connection đi thì mới không bị ngắt cuộc gọi.nhiều lúc vội bực mình lắm.có ai biết cách vận kết nối và vẫn gọi đi được không?

quangbinhdtdd

Mình dùng rom V17 Radio 2.07.50.27_2, máy chạy tốt và sóng khỏe, nhưng khi vô nơi có sóng yếu nếu để máy trong túi quần thì mất sóng hoặc sóng rất yếu,bỏ ra ngoài thì sóng bình thường, xin hỏi có bác nào bị hiện tượng này không, và cách khắc phục,thanks.Happy New year

ancola66

Super V.I.P
Mình dùng rom V17 Radio 2.07.50.27_2, máy chạy tốt và sóng khỏe, nhưng khi vô nơi có sóng yếu nếu để máy trong túi quần thì mất sóng hoặc sóng rất yếu,bỏ ra ngoài thì sóng bình thường, xin hỏi có bác nào bị hiện tượng này không, và cách khắc phục,thanks.Happy New year
Tình trạng này thường chỉ xảy ra với sóng 3G thôi ( Vì hạ tầng cột trạm chưa hoàn thiện). Bạn nên để ở chế độ GSM, khi nào có nhu cầu sử dụng 3G thì mới chuyển sang 3G.

thiensumaytinh

Các máy khác không thể tìm ra BlueTooth của máy em [HD2] !~X(! Mặc dù máy em[HD2] thì tìm thấy hết BlueTooth các máy khác !!:-?!
Mong các bác chỉ bảo nhiệt tình !! Em mới dùng WM lần đầu à !!;;)

stone0_0heart

Các máy khác không thể tìm ra BlueTooth của máy em [HD2] !~X(! Mặc dù máy em[HD2] thì tìm thấy hết BlueTooth các máy khác !!:-?!
Mong các bác chỉ bảo nhiệt tình !! Em mới dùng WM lần đầu à !!;;)

Bạn vào setting => menu ( góc phải dưới ) => all settings => bluetooth : nó hỏi có thực sự muốn bật không thì chon "yes" => bên trên có 3 tabs thì chọn tab ngoài cùng bên trái => Not discoverrable => chọn Visible for 60 s ( cho máy khác tháy trong vòng 60 giây ) hoặc always visible ( luôn cho máy khác tìm thấy )

thiensumaytinh

Bạn vào setting => menu ( góc phải dưới ) => all settings => bluetooth : nó hỏi có thực sự muốn bật không thì chon "yes" => bên trên có 3 tabs thì chọn tab ngoài cùng bên trái => Not discoverrable => chọn Visible for 60 s ( cho máy khác tháy trong vòng 60 giây ) hoặc always visible ( luôn cho máy khác tìm thấy )

Ngàn lần cám ơn pác nhé !!;;)
Năm mới vui vẻ, hạnh phúc pác hem !!!\-/

Status
Không mở trả lời sau này.