• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

lebinh__hung

Mình thấy các câu hỏi toànn là về vấn đề sử dụng (do không biết xài?), thiệt là, mua 1 cái máy về thì chịu khó đọc và tìm hiểu 1 chút chứ hỏi cái gì mà toàn mấy câu nhìn thấy oải....

anhtuan_gps

Xin chào các bác! E có vấn đề muốn hỏi các bác là làm thế nào để có thể sao chép danh bạ từ HD2 sang PC và ngược lại, em đã dùng ActiceSync 4.5 đã kết nối được nhưng khi ở mục Contacs nó cứ mờ đi ko cho mình lựa chọn để đồng bộ. Bác nào biết thì chỉ giùm em với nhé!

diemhen_mobile

em từ lúc mua đến giờ up rom, chọt nút đỏ, hard reset không thể nhớ nổi là bao nhiều lần. tội củ mò đó. hỏi như vậy để bớt thời gian mò...

hanamibuu

Bạn hãy vào Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> tìm đến Message: New Message mà chỉnh sửa tuỳ ý.
À... Ý của em là khi có tn mới thì mình chọt zô màn hình để xem tn thì nó hết reo và cũng hết rung luôn. Còn đằng này nó cứ reo và rung cho đến khi hết chuông thì thôi :( .

yhanoi

có ae nào có phần mềm xoay màn hình cho Leo ko...ngoài ra chuơng trình wmp của mình chạy rất chậm...xin chỉ giáo:D

ancola66

Super V.I.P
Xin chào các bác! E có vấn đề muốn hỏi các bác là làm thế nào để có thể sao chép danh bạ từ HD2 sang PC và ngược lại, em đã dùng ActiceSync 4.5 đã kết nối được nhưng khi ở mục Contacs nó cứ mờ đi ko cho mình lựa chọn để đồng bộ. Bác nào biết thì chỉ giùm em với nhé!
Muốn Sync danh bạ từ HD2 sang PC thì bạn phải bật Microsoft Outlook trên PC trước rồi mới Sync (Ngược lại với muốn Sync danh bạ từ PC vào HD2 là bạn không cần bật Outlook)

boykorea1988

Cho mình hỏi chút, máy mình hay tự động vào mạng 3G khi ấn nhầm googlemap hay cái j đó liên quan đến web. Vậy làm thế nào để tắt chức năng auto use network. Mình dùng mobiphone mà thỉnh thoảng bị vào 3G mà k biết nên mất rất nhiều tiền.
Và cho mình hỏi thêm là có nên up rom hay k và bản nào là tốt nhất. mình đang dùng 1.48.707.2 (71294) WWE

Chỉnh sửa cuối:

pntango

Bạn vào setting>>>location rồi đánh dấu vào phần dưới cùng "automatically decline location..." là được đấy

boykorea1988

Bạn vào setting>>>location rồi đánh dấu vào phần dưới cùng "automatically decline location..." là được đấy

vẫn k dc bạn ah/ ấn thử vào google map nó vẫn twj động kết nối 3G. Và cho mình hỏi thêm là có nên up rom hay k và bản nào là tốt nhất. mình đang dùng 1.48.707.2 (71294) WWE

khanhnhuthuong

có bác nào biết phần mềm ghi âm cuộc gọi tốt cho HD2 không. mình đã sử dụng Resco Audio Recorder , VITO.AudioNotes. nhưng tất cả đều không tốt (tiếng người gọi đến rất nhỏ), nhứng phần mềm này sử dụng cho i900 rất tốt. không biết HD2 có phải chỉnh sửa ghì không, bác nào biết hướng dẫn dùm. cám ơn.

pntango

vẫn k dc bạn ah/ ấn thử vào google map nó vẫn twj động kết nối 3G. Và cho mình hỏi thêm là có nên up rom hay k và bản nào là tốt nhất. mình đang dùng 1.48.707.2 (71294) WWE

Nếu bạn vào google map thì chắc chắn máy sẽ tự động kết nối GPRS hoặc 3G nếu có, như vậy Gmap mới lần ra vị trí của bạn chứ. Mình cũng vừa lên cái ROM ship 1.66 gì đó, thấy ổn lắm, bạn thử xem

kenpham

các bạn cho mình hỏi, mình dùng máy T8585 (hàng Asia), thông tin về ROM như sau
Manila: 2.5.19222911.0
ROM: 2.02.531.17 WWE
Radio: 2.07.50.27_2
Tuy nhiên rất hay bị treo máy. vậy mình muốn hỏi xem các bạn đang dùng bản ROM và radio nào cho máy asia nhỉ, nếu ko thì lại phải về với bản ROM ship mất thôi. cám ơn các bạn!

ekboom

Ban có thể sử dụng chương trình Dia-upEnablerDisabler, co trong forum của XDA bằng cách search google...

Rygar

các bạn cho mình hỏi, mình dùng máy T8585 (hàng Asia), thông tin về ROM như sau
Manila: 2.5.19222911.0
ROM: 2.02.531.17 WWE
Radio: 2.07.50.27_2
Tuy nhiên rất hay bị treo máy. vậy mình muốn hỏi xem các bạn đang dùng bản ROM và radio nào cho máy asia nhỉ, nếu ko thì lại phải về với bản ROM ship mất thôi. cám ơn các bạn!

Bạn thử down bản 15F của bác Quang về xài cùng với Radio 2.07.51.05_2 thử xem sao.. Mình cũng đang dùng bản này rất mượt :D Bạn up Radio trước khi up ROM nhé :D

yeudanyeunuoc

Em đã cài VNKeyb 2.2.0 của bác Hanoiwap (bản dành cho Topaz) và cài cả cái disable T9 nhưng cả hai cái đều không hoạt động. Mặc dù đã dùng chương trình để set keyboard là VNkeyb. Không biết là tại làm sao, mong các bác chỉ giáo.

Bác cài thêm Skin và quan trg nhất là down file TahomaUnicode.cab ve cài, thế là ok ngay (gõ dc tiếng Việt telex).
File này ở trg 4r, bác tự search nhé. :)

boykorea1988

Máy của mình bây h kết nối được wifi nhưng lại ko vào dc internet và update weather. Mình ko nghịch j cả. Tuần trc vẫn bt. Ai biết chỉ giúp cách khắc phục với. ko biết up rom mới có bt ko. Lỡ up xong ko dc thì lại k bảo hành dc thì khổ :( Máy mình mới mua dc 1 tháng.

stone0_0heart

Máy của mình bây h kết nối được wifi nhưng lại ko vào dc internet và update weather. Mình ko nghịch j cả. Tuần trc vẫn bt. Ai biết chỉ giúp cách khắc phục với. ko biết up rom mới có bt ko. Lỡ up xong ko dc thì lại k bảo hành dc thì khổ :( Máy mình mới mua dc 1 tháng.

Máy mới chắc không sao về phần cứng đâu bạn ah! còn về vấn đề wifi bạn phải nói rõ hơn là wifi ở đâu? quán hay ở nhà? nếu ở nhà thì nhiều khi trong lúc tạo "hotspot" để chia sẻ internet với các PC hay PPC khác máy tính hỏi có chia sẽ đường truyền internet không? có thể bạn đã bỏ qua bước nay???

Status
Không mở trả lời sau này.