• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HD2 (LEO) - P1

Status
Không mở trả lời sau này.

casper_anhia

Các bạn cho mình hỏi tí kinh nghiệm về vấn đề nhạc chuông và profile:
Làm thế nào để đặt được nhac chuông, Vì khi mình chọn nhac chuông trong setting - sound and display, mình không thấy hiện các bài hát trong thẻ nhớ của mình, làm sao để chọn đây?
Làm thế nào để thay đổi profile nhanh chóng: từ Normal sang silence như các điện thoại thông thường khác 1 cách nhanh chóng? Mình hay phải thay đổi địa điểm nên phải thường xuyên thay đổi profile. Nếu mỗi lần như vậy lại vào setting - sound and display thì rất bất tiện.
À, cho mình hỏi luôn là làm thế nào để tắt tiếng khi gõ số điện thoại khi gọi. Mỗi lần gọi là như muốn cho cả thế giới này biết mình đang goi, rất khó chịu.
Mình mới mua con HD2 này, chưa biết j nhiều vể WM, mong các bạn chỉ bảo. Mình xin cảm ơn rất nhiều. Thanks so much

Chuyển Profile bạn giữ phím VolumUp or VolumDown là thấy ngay
Muốn chọn file nhạc để làm nhạc chuông bạn copy file nhạc đấy vào My Document/Ringtone
Tắt tiengs khi gọi số bạn vào All Setting\Personal\phone rồi chọn KeyPad Off là ok

stone0_0heart

Vài hiệu chỉnh tiện ích cho HD2!!!!

1. Tắt chế độ AutoLock
Tìm đến khóa HKCU\ControlPanel\Keybd và thay đổi giá trị DeviceLockWhenSuspend là 0 hoặc cài DeviceLockWhenSuspend
2. Bật đèn báo cuộc gọi nhỡ và SMS
Tải và cài file cab LED Notification Enabler.CAB
3. Tắt "My Location"
Tải và cài file cab Duttys Disable Current Location.cab
4. Sử dụng "zoom" trong Opera bằng 1 tay
HKLM\Software\Opera\Defaults
Thay giá trị ZoomSliderEnabled Từ 0 bằng 1
5. Tăng chất lượng MPEG4-VGA video
[HKLM\Software\HTC\Camera\recparam\MP4VGA và thay đổi BitRate là 4194304 (giá trị mặc định là = 2097152)
6. Tăng tốc đọ cuộn trong thanh "peoples", "internet" và album
HKLM/SOFTWARE/HTC/HTCScroll/velocity_factor
Thay 20000 bằng 1 giá trị lớn hơn. (vị dụ = 25000)
7. Đôi khi HD2 tự bật internet để update 1 số thông tin như thời tiết, giá cổ phiếu.....
Vậy làm sao để tắt chế độ tự bật internet, mà chỉ kết nối khi người sử dụng cần tới?
Mình làm : start => settings => data services => trong tab "Utilities" ( stocks, weather, internet time sync ) mình bỏ dấu chọn "download data automatically" Thế là nó không tự vào internet nữa!
8.Thay đổi chế độ chuông/rung/LED flash (ntthanh sưu tầm )
Muốn khi có cuộc gọi đến, điện thoại sẽ active, đổ chuông, sau đó ngưng 3 giây trước khi lặp lại:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = "apw3r" (REG_SZ string, no quotes)
- Active Device, sau đó đổ chuông với volume tăng dần từ 33% - 67% - 100%:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = "ac33pc67pc100p" (REG_SZ string, no quotes)

Hoặc:

- Rung và đổ chuông cùng lúc, rung trong 1s: HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = 'v1p'

- Đổ chuông trước, sau đó rung trong 1s:
HKCU\ControlPanel\Sounds\RingTone0\Script = 'pv1'

Chú ý: Các Codes tương ứng:
a = activate device
cN = chỉnh volume tới mức N%
fN = flash notification LED trong N giây
p = play ringtone.
r = repeat.
vN = rung trong N giây
wN = ngưng trong N giây
Sẽ update tiếp khi có thời gian :D :D :D , các bác ai có "mẹo" gì hay xin post lên cho anh em HD2 cùng tham khảo

Chỉnh sửa cuối:

nhatnam2705

LEO " Out Look "

Hello Bác Quang và các Pro trong PDAViet......Vấn đề là em đang gặp trường họp này và rất quan trọng với em. Chuyện là thế này, em đang dùng HTC HD2 với bản Rom và Radio mới nhất của Bác Quang. Nhưng em không Check Mail trông Out Look được, em đã setup từng bước theo HTC HD2. Bác Quang và các Pro giúp em với, vì trước kia em dùng IP check mail được.

Note: Không liên quang gì đến ROM của Bác Quang, vì lúc Mua máy về em cũng không check Mail được, không biết nó thiếu cái gì không nữa....hay em làm không đúng.

Hy vọng có bài hướng dẫn kỹ....

Cám ơn trước nhé...........;;)

yahoo mail : yambin2003@yahoo.com
Out Look Mail : nguyen.txk@bsi.com.vn

bestofstrongman

có bác nào xài thẻ 16GB chưa? sao cái thẻ em mới mua 16GB cópy từ PC qua thẻ thì tốc độ bình thường. nhưng khi gắn thẻ vào hd2 thì nó chạy chậm kinh khủng, kéo ỳ cả máy xuống luôn. thao tác phải đến 30s sau nó mới hiện lên. nhưng tháo thẻ 16gb ra reset lại là hết. đã úp bản rom cook ùi, còn file hot fix lỗi cho thẻ nhớ thì ko cài dc. hic

phongt

Có bạn nào xài Mobipocket reader trên HD2 chưa ha. Không hiểu sao mỗi lần mình mở thì nó load chậm kinh khủng, khoảng 1 -2 phút sau mới vào màn hình chính. Ko biết có phải do mình chép ebook nhiều quá không (Khoảng 200MB sách prc)
Có cái nữa là chả hiểu sao mình lock máy, để trong túi quần, cắm dây phone vào. Có người gọi đến mình nghe bằng dây phone. Đến khi gọi xong mình cũng không để ý cứ nghĩ là máy tự lock lại, lúc này máy vẫn để trong túi quần, không hiểu sao nó lại tự gọi cho người khác được. Như vậy sau khi mình nghe xong thì máy nó ko tự lock lại hay sao ha.

NhatToai

Super V.I.P
Có bạn nào xài Mobipocket reader trên HD2 chưa ha. Không hiểu sao mỗi lần mình mở thì nó load chậm kinh khủng, khoảng 1 -2 phút sau mới vào màn hình chính. Ko biết có phải do mình chép ebook nhiều quá không (Khoảng 200MB sách prc)
Có cái nữa là chả hiểu sao mình lock máy, để trong túi quần, cắm dây phone vào. Có người gọi đến mình nghe bằng dây phone. Đến khi gọi xong mình cũng không để ý cứ nghĩ là máy tự lock lại, lúc này máy vẫn để trong túi quần, không hiểu sao nó lại tự gọi cho người khác được. Như vậy sau khi mình nghe xong thì máy nó ko tự lock lại hay sao ha.

Eboot càng nhiều thì thời gian load càng lâu(cho lần đầu)
Bạn cần sử dụng một trong các PM khóa màn hình như S2U2 hay SmartLock,sẽ rất an toàn không xảy ra các tình trạng ấy nữa.
@ bestofs
Thử cho máy format cái thẻ ấy xem.

dthong

có bác nào xài thẻ 16GB chưa? sao cái thẻ em mới mua 16GB cópy từ PC qua thẻ thì tốc độ bình thường. nhưng khi gắn thẻ vào hd2 thì nó chạy chậm kinh khủng, kéo ỳ cả máy xuống luôn. thao tác phải đến 30s sau nó mới hiện lên. nhưng tháo thẻ 16gb ra reset lại là hết. đã úp bản rom cook ùi, còn file hot fix lỗi cho thẻ nhớ thì ko cài dc. hic

Tớ cũng từng bị như vậy, thay thẻ khác thì hết. Có lẽ do thẻ nhớ kém chất lượng hay không tương thích với HD2 (khi xài với máy tính thì bình thườn).

dthong

Nhưng em không Check Mail trông Out Look được, em đã setup từng bước theo HTC HD2. Bác Quang và các Pro giúp em với, vì trước kia em dùng IP check mail được.

Bạn hãy nói rõ đã setup như thế nào thì mới giúp được. Tớ vẩn check Gmail và Yahoomail trên HD2 ngon lành mà.

nhatnam2705

Bạn hãy nói rõ đã setup như thế nào thì mới giúp được. Tớ vẩn check Gmail và Yahoomail trên HD2 ngon lành mà.

Cài đặt y như trên PC, và mail yahoo check bình thường. CHỉ có Out Look là ko được.......

nhatnam2705

Lại bệnh lạ nữa Bác Quang ơi.....

Chuyện là thế này, sáng nay khi thức dậy, em tắt cái Báo Thức. Bây giờ cái Báo thức nó không hiện ra ở màng hình HOME nữa, em đã tắt và mở lại mà nó cứ hiện chữ Alarm OFF khi em chọn các ngày báo thức từ thứ 2 - thư 6. Còn chọn thêm thứ 7 hay chủ nhật thì nó lại hiện lên ở HOME. Bác Quang giúp em dùm....Cám ơn Bác nhiều..........

Chỉnh sửa cuối:

yhanoi

có ae nào có phần mềm nào xoay được chương trình tùy chọn cho Leo ko thỳ share cho e với...thanks:x:x

lobodo

Tình hình báo thức của mình đặt toàn bị chậm so với cài đặt đúng 24 h (ví dụ mình đặt 6h sáng nay báo thì sáng mai máy mới báo ) có bạn nào bị như mình ko ? Cho mình biết cách khăc phục ! cảm ơn nhiều!

hanamibuu

Có ai cho em hỏi là tại sao không thể tắt chuông tin nhắn khi có tin nhắn mới không ạ??? Thậm chí ngay cả lúc đang reply mà nó vẫn còn reo và rung nữa. Mặc dù em để chuông có 8s - 9s gì thôi hà.
Có ai biết cách khắc phục chỉ em với. Thanks in advance !!!

PhamQuang

Manager
Có ai cho em hỏi là tại sao không thể tắt chuông tin nhắn khi có tin nhắn mới không ạ??? Thậm chí ngay cả lúc đang reply mà nó vẫn còn reo và rung nữa. Mặc dù em để chuông có 8s - 9s gì thôi hà.
Có ai biết cách khắc phục chỉ em với. Thanks in advance !!!

Bạn hãy vào Settings >>> Sounds & Notifications >>> Notifications >>> tìm đến Message: New Message mà chỉnh sửa tuỳ ý.

m2faces

Xin nhờ cả nhà hướng dẫn em làm thế nào để HD2 vừa đổ chuông vừa rung.

Status
Không mở trả lời sau này.