• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

dong_lap

không hiển thị được tiếng việt trên adroid 2.2 xử lý sao các pro. em đang dùng htc hd2. mong muốn các pro chỉ giáo. thanks các pro

maiyeuemnn

không hiển thị được tiếng việt trên adroid 2.2 xử lý sao các pro. em đang dùng htc hd2. mong muốn các pro chỉ giáo. thanks các pro

Không hiển thị tiếng Việt là do bạn tải chưa đúng bản android thôi,chú ý tải bản orgfonts mà dùng nha

thanhlong_05

Thẻ nhớ bạn dùng bình thường chứ, 16G làm gì hết cho Android. Chỉ cần dành khoảng 2G cho Android là thoải mái
Việc Format chỉ dùng khi thẻ chạy chậm hoặc lỗi gì đó - chứ chạy Android không bắt buộc phải Format thẻ. Bạn chỉ cần copy thư mục Android vào thẻ là OK phần dữ liệu và phần của WinMo không ảnh hưởng

Mình đã úp 1 số bản rom Android nhưng khi chạy 1 số chương trình là máy tự động restart lại, vậy là bị làm sao vậy anh. Thấy Android thì máu lắm nhưng giờ lại bị bó giò rồi. mong a giúp đỡ. À cho em hỏi thêm nếu e muốn độ thẻ lên class cao hơn thì phải dùng chương trình j vậy.

khoaito

Em test thẻ thấy báo như sau
reading speed is 7mb/s
class2 card
xin cho biết SD card nhu vậy chạy android có được không
muốn độ sd card lên class 6 thì làm thế nào
ps em chạy android máy hạy bị restart, các bác cho hướng giải quyết với
thanks

phamthang83hn

Anh em cho hỏi bây giờ dùng Froyo trên HD2 đã ổn định thật sự chưa, mọi chức năng đã hoàn hảo chưa. Mình đang định múc một em về nhưng chỉ để chạy Android 2.2 thôi. Kết cái ngoại hình và cấu hình của em nó thôi

edmundo2203

Bác này và diễn đàn mà không chịu đọc, gọi là hoàn hảo thì chưa đc,nhưng nếu muốn vọc thì nên mua còn ko thì Bác nên kiếm 1 e Android thuần túy cho phẻ,ko phải lăn tăn.

phamnhuphongvt

Các bạn cho mình hỏi một chút:
Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup BackUp toàn bộ các ứng dụng đã tải về, đã cài vào máy . Khi cài bản mới chỉ cần Restore lại là xong
Tuy nhiên mình tìm mãi không thấy Restore o đâu, có lần nó tự động, còn lại tìm hoài ko thấy.

venusian

Moderator
Dùng Astro File Manager : Menu - Tool - App Manager/backup BackUp toàn bộ các ứng dụng đã tải về, đã cài vào máy . Khi cài bản mới chỉ cần Restore lại là xong
Tuy nhiên mình tìm mãi không thấy Restore o đâu, có lần nó tự động, còn lại tìm hoài ko thấy.

Không khéo bạn cài bản Android mới xóa mất folder backup của nó tạo ra trên thẻ rồi :)

caothanhhai

Khi muôn Restore ( tất nhiên bạn phải có file BackUp đã tạo ra từ trước - Nằm trong thẻ/ khi thay bản Android khác giữ lại folder backups) bạn vào Menu (phím cứng hình lá cờ - Tool - Application Manager/Backup - Chọn Backed Up App - Chọn các app muốn Restore - Bấm Install là OK thôi

Tôi sẽ sửa trên bài 1 cho đễ hiểu hơn

mr_tran183

em định up ROM mới để cài android. vào xem mấy bản ROM mà chủ thớt khuyên dùng nhưng chẳng biết bản ROM nào cho hd2 Tmobile nên chưa dám up. bác nào biết chỉ giúp em với

hlp

đợi em vài tuần nữa e về e cài cho bác...đang ở tp HCM roài :))