• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

xemtynhi

Các bác cho hỏi HD2 lên android 2.2 như desire có quay đc phim HD 720p không vậy ... ?????

caothanhhai

Các bác cho hỏi HD2 lên android 2.2 như desire có quay đc phim HD 720p không vậy ... ?????

Chắc không được đâu bạn, vì phần mềm không thể nâng phần cứng lên được

Bạn này có cái nick ngộ nhỉ , avata thì nửa kín nửa hở - Thế đã xem được chưa =))=))=))

xemtynhi

Chắc không được đâu bạn, vì phần mềm không thể nâng phần cứng lên được

Bạn này có cái nick ngộ nhỉ , avata thì nửa kín nửa hở - Thế đã xem được chưa =))=))=))

:D Cảm ơn bác đã khen , em xem rồi chứ , ngay từ đầu phải xem kỹ ngay không sau này lại hối hận =)) =))

Chán nhỉ có 1 lần up 1 bản android k nhớ là bản gì nữa , trong mục setting của camera có mục quay phim 720p , tích vào đó thì bị lỗi k quay đc k biết là lỗi gì nên hỏi lại mọi người , Giờ thì em đã biết HD2 k thể quay đc Video chuẩn HD :)

theviola

Sao chép danh bạ: .
Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

1. Mở PIM bacup trên Win chỉ chọn backup Contact
2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

3. Chuyển file .pib đó vào máy tính, đổi tên thành .rar sau đó giải nén ta được file .CSC

4. Đổi tên file .CSC thành .CSV
5. Vào tài khoản Gmail của bạn trên máy tính - Contact - Import sau đó chỉ đến file .CSV đó

(Bấm vào Contact ở ngay bên trái (dưới inbox, send ....) sẽ thấy nút Import ở trên bên phải
Nhập xong Contact sẽ tự động đồng bộ với điện thoại nếu bạn khai báo cùng 1 địa chỉ Gmail hoặc vào Setting - Sync all )

Nếu bạn đã có contact trên Outlook - thì Export contact ra và nhập vào Gmail luôn [/B][/I]

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể một chút đc k? mình giải nén ra nó chỉ có file .pbc không có file .CSC?

alanlee

Bạn có thể hướng dẫn cụ thể một chút đc k? mình giải nén ra nó chỉ có file .pbc không có file .CSC?

Chỉ dẫn đã rõ lắm rồi, bạn chú ý kỹ mục 2. Tại "Select backup filename and folder" bỏ chọn "compress backup" and "binary backup" , Next.

Không nén nhá :D

thegoldfishvn

các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngu ( e mới tập cài andriod) là thí dụ m đã cài 1 phiên bản andriod vô máy rùi. bây giờ m muốn cài phiên bản khác thì có cần HR lại win ko hay cứ xóa cái này chép cái khác vô rùi chạy 2 file là chạy?

F

Fatchic

Guest
Cho ình hỏi chút là có cách nào để up toàn bộ contact cho Android mà có hiển thị cả ảnh kèm theo contact ko? Mình syn với Google nhưng chỉ được contact thôi, ko có ảnh kèm theo.

caothanhhai

Cho ình hỏi chút là có cách nào để up toàn bộ contact cho Android mà có hiển thị cả ảnh kèm theo contact ko? Mình syn với Google nhưng chỉ được contact thôi, ko có ảnh kèm theo.

Chỉ Sync được ảnh đi kèm mà bạn add trong Android thôi, chứ giữa Outlook và Android thì bạn phải chờ HTC Sync ổn định thêm ( có vài bản ok, vài bản không ) thì sẽ Sync được contact với ảnh

Chứ qua Gmail thì chịu

Thrall

Kỳ thật, sao mình vẫn sync gmail có hình ảnh các contact đầy đủ
Mà ROM Desire HD có sẵn soft chuyển đổi danh bạ lịch hẹn từ các loại điện thoại khác (WM, Iphone, SYm...)

các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngu ( e mới tập cài andriod) là thí dụ m đã cài 1 phiên bản andriod vô máy rùi. bây giờ m muốn cài phiên bản khác thì có cần HR lại win ko hay cứ xóa cái này chép cái khác vô rùi chạy 2 file là chạy?
Chỉ cần xóa thư mục Android là các thư mục do Android tự sinh ra rồi chép cái khác vào xài bình thường, ko ảnh hưởng gì đến winmo cả.

thegoldfishvn

hic các bác cho e hỏi là sao cái bản android nào lúc e bấm cái file exe thứ 2 xong thì nó cũng tới chỗ màn hình boot đen, chữ nhỏ xíu là nó bị sọc trắng sọc đen cả màn hình rùi treo ở đó lun vậy?

edmundo2203

Hình như Bác chưa đọc hết khuyến cáo của chủ Thread thì phải.Để chạy Android phải có phiên bản Rom WM hỗ trợ chạy tốt Android.bác kiếm bản Rom WM như khuyến cáo ở trên rồi boot Android là đc.

thegoldfishvn

Hình như Bác chưa đọc hết khuyến cáo của chủ Thread thì phải.Để chạy Android phải có phiên bản Rom WM hỗ trợ chạy tốt Android.bác kiếm bản Rom WM như khuyến cáo ở trên rồi boot Android là đc.

Dạ e đang chạy bản V62 của Bác Quang. E đọc kỹ rùi mới dám hỏi ạ. Hình như V62 của Bác Quang ko cài đc 1 số bản android thì phải. để như vậy cả đêm ko thấy động tĩnh gì.

new862004

ko biết có ai bị tình trạng giống của e ko ? khi chuyển sang android thì đèn led ở bàn phím cứ sáng suốt mặc dù ko bấm gì cho tới khi màn hình chuyển sang chế độ chờ ( tối đen ) còn ở WM thì vẫn bình thường ! ko biết tại sao nhi ?

venusian

Moderator
ko biết có ai bị tình trạng giống của e ko ? khi chuyển sang android thì đèn led ở bàn phím cứ sáng suốt mặc dù ko bấm gì cho tới khi màn hình chuyển sang chế độ chờ ( tối đen ) còn ở WM thì vẫn bình thường ! ko biết tại sao nhi ?

Bạn đang dùng bản Android nào

thegoldfishvn

mi' anh cho e hỏi cái là e thấy trong bước 7 của phần hướng dẫn thấy có ghi là chú ý coi cái zimage để thay. vậy là m dùng bản android gì cũng thay cái down đc trong link đó được hết à

DanielCz

các bác cho em hỏi, em có thể cài tomtom navigator trên android hd2 được ko ? cảm ơn các bác nhiều

vnlaptops

Tôi sử dụng 2 cái thẻ khác nhau cài các bản Android khác nhau đều không được. máy báo lỗi sau là như thế nào các bác ơi :
Failed to mount the SD card, cannot continue
/bin/sh: cant access tty; job control turned off.
Các bác giúp em với ! thử bao lần rồi đều ko được.

IamT

hic các bác cho e hỏi là sao cái bản android nào lúc e bấm cái file exe thứ 2 xong thì nó cũng tới chỗ màn hình boot đen, chữ nhỏ xíu là nó bị sọc trắng sọc đen cả màn hình rùi treo ở đó lun vậy?

Bác xài V62 của bác Quang là ngon rồi!
Bác cần phải check lại cái thẻ nhớ của bác nữa.
Thẻ nhớ class thấp thì nó đọc + ghi dữ liệu khá là lâu và rất dễ bị freeze nên nó bị treo máy.
Còn lúc màn hình sọc đen trắng đó bác phải đợi khoảng 10' để cho nó boot vào.
Dùng android thì phải biết kiên nhẫn!
Nóng vội thì ko làm dc j đâu :D