• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CHẠY ANDROID TRÊN THẺ NHỚ (SD CARD) CHO HD2-LEO

thqt1b

đã có khuyến cáo không nên cài nhiều soft cho hd2 chạy android vì là chạy trên thẻ nhớ. mà mình dùng thử 1 ngày thấy cũng có cái hay hơn wimmo nhưng cũng có cái kem hơn, có lẽ muốn dùng android thực thụ thì lên múc em DESIRE. khỏi phải lăng tăn.

Nhưng nếu vậy thì mấy ông bên xda chế file data 1g-2g để làm gi? Bác tư vấn thêm nha.

acd

Bạn chẳng nói bị lỗi error hay vẫn kêt nối đc nhưng ko vào đc mạng thì ai giúp đc.

đúng là mình kết nối được wifi nhưng vào internet kg được. khi kết nối mạng 3g thì lai vào internet được.

trinh12345

đã có khuyến cáo không nên cài nhiều soft cho hd2 chạy android vì là chạy trên thẻ nhớ. mà mình dùng thử 1 ngày thấy cũng có cái hay hơn wimmo nhưng cũng có cái kem hơn, có lẽ muốn dùng android thực thụ thì lên múc em DESIRE. khỏi phải lăng tăn.
Cái hay là Hd2 cài dc cả 2, winmo và android, hỏi xem có máy nào hay thế ko? Em hiện tại cài toàn game mà có thấy sao đâu. Nếu thẻ là class 6 trở lên thì chả khác gì android thực sự.

thqt1b

Cái hay là Hd2 cài dc cả 2, winmo và android, hỏi xem có máy nào hay thế ko? Em hiện tại cài toàn game mà có thấy sao đâu. Nếu thẻ là class 6 trở lên thì chả khác gì android thực sự.

Cho e hỏi thẻ 16g class 6 giá bnhiu a? và lúc mua làm sao mà biết nó class mấy?

Sonsaithanh

Mình đã tạo danh bạ theo đúng hướng dẫn cảu bác Caothanhhai, nhưng khi kết nối với máy tính thì không đồng bộ được, kể cả vào Seting, Synl all mà cũng không được, ai biết chỉ giúpmình với. Máy của mình kết nối được với máy tính.

jennydontcry

Mình đã tạo danh bạ theo đúng hướng dẫn cảu bác Caothanhhai, nhưng khi kết nối với máy tính thì không đồng bộ được, kể cả vào Seting, Synl all mà cũng không được, ai biết chỉ giúpmình với. Máy của mình kết nối được với máy tính.

Bác làm theo hướng dẫn của Caohanhhai và đồng bộ Contacts qua hòm thư Gmail chứ ko phải qua máy tính nhé!

thovu80

sau khi cài android xong thì in-call volume tiếng bé xíu các bác ơi.khắc phục thế nào bây giờ?help...............

VNS_n

Lại thêm một lỗi nữa cho chú HD2 chay Android của mình >"<! Bluetooth tối hom qua xài ngon lành, tự dưng hom nay gửi gile thì cứ thông báo "The operation can not be honored" rồi xịt luôn ko gửi file được nữa. haizzz

DukePham

Bác mua đâu cái thẻ đó, chỉ cho anh em với

trinh12345

Bác mua đâu cái thẻ đó, chỉ cho anh em với
Dạ em có mua đâu, nhưng mà em nghe các bác trên diễn đàn nói vậy thôi, hiện tại cũng có cách độ thẻ từ class 4 lên class 6 mà bác. Em hiện tại dùng class 4 đã thấy mượt lắm rồi, chả bao giờ bị đứng màn hình cả (vì dùng chương trình auto rotate rồi chọn off). Chạy theo em cảm nhận là như máy bình thường, thậm chí còn nhanh hơn bên Winmo do bên winmo các nút thiết kết rất bé. Nhắn tin thì thôi rồi, bên winmo phải kiên nhẫn lắm mới nhắn nổi 1 cái tin vì bàn phím gõ toàn bị lệch chữ thôi ạ.

Sonsaithanh

Bác làm theo hướng dẫn của Caohanhhai và đồng bộ Contacts qua hòm thư Gmail chứ ko phải qua máy tính nhé!

Vâng, e đã import contac được vào Gmail rồi, sau đó em tạo hòm thư Gmail trên điện thoại có phải không ạ?, e đã tạo được trên ĐT rồi mà không đồng bộ được bác ạ. bác nói chi tiết hoen giúp em được không ạ?

Vâng, e đã import contac được vào Gmail rồi, sau đó em tạo hòm thư Gmail trên điện thoại có phải không ạ?, e đã tạo được trên ĐT rồi mà không đồng bộ được bác ạ. bác nói chi tiết hoen giúp em được không ạ?
Ko phải tạo hòm thư Gmail trên điện thoại, mà phải là Sign In vào gmail của bạn (đã import contact từ trước). Khi sign in vào nó sẽ tự động sync 3 món sau vào điện thoại:
- Contacts
- Mails
- Calendar

Nguyenson318

Sau khi cài xong Android cho HD2, bạn phải cấu hình để cho HD2 kết nối 3G hoặc Wifi, sau đó chạy phền mềm Market nó sẽ yêu cầu Sign in, lúc này bạn điền tên email và password (của gmail mà bạn đã tạo trên PC) rồi ấn sign in, đợi nửa tý là nó kết nối thành công! kiểm tra Danh bạ sẽ thấy nó đồng bộ với gmail...

Sonsaithanh

Ko phải tạo hòm thư Gmail trên điện thoại, mà phải là Sign In vào gmail của bạn (đã import contact từ trước). Khi sign in vào nó sẽ tự động sync 3 món sau vào điện thoại:
- Contacts
- Mails
- Calendar
vâng em đã làm được rùi, cảm ơn bác nhiều nha.

edmundo2203

Sau khi import vào Gmail.Bạn vào Android/setting/Accounts & sync/chọn sync all hoặc sync mình Gmail,Contact sẽ tự import vào máy.

dang1102

xin cho hỏi là mình đã up ROM của bác Quang nhưng khi chạy Android thì gọi điện vẫn bị tiếng éo éo như robot và không có tiếng. Không biết cần khắc phục lỗi này như thế nào nhỉ? Máy mình là HD2 T-mobile, chạy bản 20.08.2010▐ ★shubCRAFT 1.4c★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.9 #10★ và [18.08.2010] [darkstone HD2Froyo V2.1] [kernel: darkstone 2.6.32.9 #36] đều bị.

edmundo2203

Cách khắc phục là up bản Rom WM khác thay thế : dual boot của Bác Ân hay Bluesea của Bác Hải.

doquangduc

Well-Known Member
xin cho hỏi là mình đã up ROM của bác Quang nhưng khi chạy Android thì gọi điện vẫn bị tiếng éo éo như robot và không có tiếng. Không biết cần khắc phục lỗi này như thế nào nhỉ? Máy mình là HD2 T-mobile, chạy bản 20.08.2010▐ ★shubCRAFT 1.4c★▐ ★Kernel: ElBartoME 2.6.32.9 #10★ và [18.08.2010] [darkstone HD2Froyo V2.1] [kernel: darkstone 2.6.32.9 #36] đều bị.
Cách khắc phục là up bản Rom WM khác thay thế : dual boot của Bác Ân hay Bluesea của Bác Hải.
Thêm 1 bản Rom của OMEGA trên XDA cho Bác nào thích dùng COM5.

ambition1006

Mình cũng đang sử dụng ROM mới v56CO5 của Bác Quang nè, đã cài bản Matt1.5 và cả shubCRAFT 1.4c nghe gọi đều rất tốt. Bạn sử dụng bản ROM nào của Bác Quang (chắc bản rom củ rồi).

phuc6789

-Máy mình là t-mobile,mình nên dùng rom elegance hay omega.Mình dùng win là chính,android chỉ cài lên để nghịch chơi thôi mà chỉ thấy 2 ROM này có vẻ đầu tư cho win chứ chú Ân thì cắt sạch sẽ.:(
-Mình có thể dùng 16G theo máy để chạy android không?Trừ lần đầu cài phải format thẻ,muốn đổi bản android khác hay nâng cấp thì có cần format thẻ làm lại từ đầu không hay chỉ thay folder Android thôi?
Mong các bác chỉ giáo!